Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Isu_zu

Tháo bánh
Lại 1 phát chém quá đà, bao giờ làm việc buồn ngủ em toàn đọc bài của bác này cho tỉnh trở lại =))
Ko phải quá đà cụ ạ, ngày xưa, lúc chưa có tiền mua ô tô, e còn chém ác hơn nhiều...:D

adco

Xe điện
ghớm các cụ lại cuồng quá mức rồi . cụ hungbm đừng vì cái lạc hậu của xe toy tạch mà chê option của hàn xẻng hay hỏng vặt, cụ có nói quá lên nữa cũng chả ai tin đâu, em nói các cụ chứ trước em đi con cdx 2010 của dawoo 4 năm chả bao giờ hỏng vặt nên chả biết dịch vụ sau bán hàng là gì cả. trong khí đó ối cụ đi cam hay altis xuốt ngày vào sửa thước lái, tiếng lọc cọc của xe nên các cụ thấy bọn sao bán hàn nó đôn đả thấy sướng. nghĩ lại thì than ôi. ..cho nên em nói với mắy thằng bạn em xe mày chỉ được cái đắt, còn ko có cửa so bì với xe tao. chả đồng chí nào nói gì. đi camry sang ngồi con cdx mà ngợp chả biết sử dụng hộp số 6 cấp là gì, có khi chả biết khởi động xe, vì em dùng đk từ xa, mấy thằng cam dùng chià lúng túng trông quê hết nổi.
Đến đây thì em đồ rằng bác còn đi học hay là SV gì đó mới nổ banh khg biết ngượng . Đàn ông chửng chạc thì ai cũng có lòng tự trọng, nói năng đâu ra đó chứ đâu có ba phải tào lao như vầy đâu bác:D

Luu Lehong

Xe container
Đến đây thì em đồ rằng bác còn đi học hay là SV gì đó mới nổ banh khg biết ngượng . Đàn ông chửng chạc thì ai cũng có lòng tự trọng, nói năng đâu ra đó chứ đâu có ba phải tào lao như vầy đâu bác:D
Nhưng cũng nhờ mấy cái thớt của box này mà bác ấy được một số người không đi Toyota đưa cho lên "xe tải" cơ đấy ạ :D

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
ghớm các cụ lại cuồng quá mức rồi . cụ hungbm đừng vì cái lạc hậu của xe toy tạch mà chê option của hàn xẻng hay hỏng vặt, cụ có nói quá lên nữa cũng chả ai tin đâu, em nói các cụ chứ trước em đi con cdx 2010 của dawoo 4 năm chả bao giờ hỏng vặt nên chả biết dịch vụ sau bán hàng là gì cả. trong khí đó ối cụ đi cam hay altis xuốt ngày vào sửa thước lái, tiếng lọc cọc của xe nên các cụ thấy bọn sao bán hàn nó đôn đả thấy sướng. nghĩ lại thì than ôi. ..cho nên em nói với mắy thằng bạn em xe mày chỉ được cái đắt, còn ko có cửa so bì với xe tao. chả đồng chí nào nói gì. đi camry sang ngồi con cdx mà ngợp chả biết sử dụng hộp số 6 cấp là gì, có khi chả biết khởi động xe, vì em dùng đk từ xa, mấy thằng cam dùng chià lúng túng trông quê hết nổi.
Nghe cụ nói chắc em không dám ngồi lên cái Cam nữa. Nhà quê chết (mà em nhà quênt hứ thiệt đấy cụ ợ)

CR-Vic

Xe container
Cụ nói thế này thì nho quá!

CR-Vic

Xe container
Lại 1 phát chém quá đà, bao giờ làm việc buồn ngủ em toàn đọc bài của bác này cho tỉnh trở lại =))
Dạo này cụ có cái gì thanh lý giá tốt không đấy? :)

Cái laptop em mua của cụ đấy.

Vanquish

Xe buýt
Cụ chém mà không biết ngượng mồm nhỉ. Xe đời 2010, kể cả sx năm 2009 đi nữa thì cụ đi được 4 năm rồi sao ?

IZZ

Xe tăng
Dạo này cụ có cái gì thanh lý giá tốt không đấy? :)

Cái laptop em mua của cụ đấy.
Có phải cái laptop HP đúng không cụ? Nó chạy vẫn ngon chứ?

Dạo này khủng hoảng em chả có gì thanh lý cụ ạ :D

Cuabien

Xe điện
Thớt này lâu lên trang quá cơ, chẳng fun lắm ! [-O<

xelurung

Xe hơi
thích xe vỏ dày dặn khung chắc chắn, hệ thống lái tốt thì chọn Ford
thích nội thất hiện đại thì chọn xe hàn
thích đi xe tiết kiệm xăng bán giữ giá thì chọn Toy

trinhnusatthep

Xe máy
Em chả biết gì về xe cộ đâu, nhưng em thấy tâm lý chung các ông cụ bà cụ trong họ hàng nhà em chả hiểu sao thích Toyota thế, từ ngày xưa đến nay, nó đã thành một thương hiệu rồi và đã ăn sâu vào tiềm thức của các ông bà. Bác cứ xem các ông bà tầm 50 trở lên toàn chạy Toyota thôi. Họ cứ nghĩ Toyota hợp túi tiền, bền, ít hỏng, hãng lớn, có uy tín. Còn các thể loại Lexus gì thì dành cho bọn trẻ trâu, bọn mới nổi thôi

lo1vtn

Xe buýt
cố lên các cụ bom thớt này 2 bên ném vẫn còn bé lắm, nổ chưa to = các thớt trước.
Em lại kê dép ngồi hóng.
Riêng Em mà có xiền Em sẽ đi xe ĐỨC. nhưng nếu lúc giầu mà Em đã già thì có lẽ Em lại nghĩ khác nhỉ he he.

tung lavi

Xe tăng
10 mẫu xe mới đáng chú ý nhất năm 2011
- Đến hẹn lại lên, trang MSN đã công bố danh sách 10 mẫu xe mới xuất sắc nhất trong năm 2011 do ban biên tập bình chọn.
Hãy cùng điểm qua danh sách này bắt đầu từ vị trí thứ 10:

Hyundai Elantra 2012

Xe Hyundai Elantra phiên bản 2011 đã được đánh giá rất cao nên không có gì ngạc nhiên khi thành công ấy kéo sang cả bản 2012. Tất cả là nhờ một phong cách thiết kế cá tính và bắt mắt - khiến người qua đường khó lòng không ngoái nhìn; một động cơ tiết kiệm nhiên liệu; và danh sách khá dài các trang bị tiện nghi cao cấp, như ghế da có sưởi và hệ thống dẫn đường dễ sử dụng. Nhìn chung, xe Hyundai Elantra 2012 tạo cho người mua cảm giác vừa có được một “món hời”.

Ford Focus 2012

Từ đầu năm 2011, Ford đã quyết định bỏ xe Focus phiên bản Bắc Mỹ và phân phối bản châu Âu trên phạm vi toàn cầu. Tại sao? Đơn giản vì nó khá hơn hẳn - chất lượng nội thất cao hơn, tính năng vận hành linh hoạt hơn.

Audi A7 phiên bản 2012

Chiếc hatchback cỡ lớn này có lẽ là mẫu xe quyến rũ nhất của Audi hiện nay. Dáng xe dài, rộng và thấp, với các đường nét thiết kế thoáng, rành mạch. Tính năng vận hành cũng dễ chịu như hình thức. Xe chạy khá êm ngay cả trên đường không bằng phẳng. Về nội thất, xe Audi A7 khá sang trọng, nhưng không đến mức xa hoa. Theo biên tập viên Chuck Tannert của MSN Autos, cảm nhận về Audi A7 đơn giản là... đẹp. “Nó khéo léo làm cầu nối giữa xe thể thao và xe hạng sang tốt hơn bất kỳ xe nào tôi đã từng thử,” anh nhận xét.

BMW 1-Series M phiên bản 2011

Lấy hết những “tinh tuý” ở hệ thống treo của “người hùng” BMW M3, đưa vào một mẫu xe nhỏ hơn, rồi lắp động cơ I6 tăng áp kép 3.0L mô-men xoắn cao chính là công thức của BMW làm nên xe 1-Series M.

Ferrari 458 Spider 2012

Đây là mẫu xe mui xếp cứng động cơ đặt giữa đầu tiên của Ferrari. Chiếc xe là sự kết hợp giữa thiết kế mui xếp thông minh và khéo léo của mẫu Ferrari California với tính năng vận hành siêu xe của 458 Italia.

Ferrari 458 Spider cực kỳ nhanh nhẹ và linh hoạt, với tiếng động cơ V8 đầy mê hoặc. “Chiếc xe xuất sắc hơn, ấn tượng hơn và đáng khao khát hơn cả bản coupe vốn đã vô cùng quyến rũ,” BTV Marc Lachapelle của MSN Auto nhận xét.

Dodge Charger 2012

Không có gì phải bàn cãi về việc Charger là một mẫu xe tốt. Bên cạnh đó, nó còn là hiện thân của sự trở lại của ngành công nghiệp ô tô Mỹ sau giai đoạn khủng hoảng 2008-09. Động cơ V6 3.6L Pentastar của Chrysler khá hơn nhiều so với bản 3.5L mà nó thay thế. Hộp số tự động 8 cấp mới đem đến hiệu quả tiêu thụ nhiên liệu đáng ngạc nhiên cho một chiếc xe lớn. Và dù to xác, chiếc xe vận hành rất khá. Phiên bản SRT8 có thể được gọi là “quái thú” trong làng xe cơ bắp.

Mercedes-Benz CLS63 AMG 2012

Mercedes CLS63 AMG phiên bản 2012 trông có thể không nổi bật so với các mẫu sedan hạng sang khác, với những đường nét thanh lịch, bộ la-zăng bóng mượt và nhiều tiện nghi cao cấp; nhưng nó sở hữu tính năng vận hành của siêu xe.

Động cơ V8 5.5L tăng áp kép cho công suất 518 mã lực và mô-men xoắn 516 lb-ft. Với gói tùy chọn Performance, công suất động cơ được nâng lên 550 mã lực và mô-men xoắn 590 lb-ft. Tốc độ cực đại của xe được giới hạn điện tử ở 250km/h với các phiên bản tiêu chuẩn và 300km/h với gói tùy chọn tính năng vận hành cao (Performance).

Porsche 911 phiên bản 2012

Trong suốt lịch sử 48 năm của dòng xe huyền thoại Porsche 911, mọi xe Carrera mới ra đều hứa hẹn là một bước tiến lớn về mã lực, tính năng vận hành và cả sự tiện nghi; và phiên bản 2012 không phải ngoại lệ. Nó nhanh hơn, linh hoạt hơn, và có nội thất cao cấp, tiệng nghi hơn. Hiện chưa có thông số chính thức của EPA về mức tiêu thụ nhiên liệu, nhưng Porsche hứa hẹn rằng xe Carrera mới sẽ tiết kiệm hơn 16,3% so với bản 2011, tức là đốt cháy khoảng 7,8 lít xăng trên 100km đường cao tốc.

Chevrolet Volt 2012

Ở phiên bản 2012, xe Chevy Volt không có nhiều thay đổi. Vẫn là một mẫu xe sạc điện được hỗ trợ bằng động cơ xăng nên bạn không phải lo xe bất thình lình hết điện. Chevrolet cũng đã giảm giá bán một chút. Trang bị tiện nghi không còn hệ thống dẫn đường và dàn âm thanh cao cấp, nhưng đổi lại là hệ thống MyLink với tính năng điều khiển bằng giọng nói cho dàn âm thanh và điện thoại di động.

Ford Mustang Boss 302 phiên bản 2012

Boss 302 phiên bản 2012 có thể không phải là xe Mustang mạnh mẽ nhất từ trước tới nay, nhưng là bản Mustang hoàn hảo nhất. Với giá bán 40.310 USD tại Mỹ, xe Boss 302 nằm ở phân khúc giữa bản GT và bản Shelby GT500 của dòng Mustang.

Xe Boss 302 sử dụng động cơ V8 5.0L như ở xe GT, nhưng có công suất tăng 32 mã lực lên 444 mã lực. Về nội thất, vì là xe cơ bắp nên Boss 302 không có những tiện nghi rườm rà như dàn âm thanh cao cấp, hệ thống thông tin đa phương tiện Sync, hay hệ thống dẫn đường. Hệ thống treo của xe có thể điều chỉnh hoàn toàn tùy điều kiện đường sá và nhu cầu “thể hiện” của người cầm lái.

VEAM

Xe máy
Em vừa hóng thấy Toy VN tặng nhân viên 10 năm mỗi người gần 1 cây vàng đấy ạ

imbenley

Xe tải
cụ hóng chưa hết câu rồi , 1 cây vàng , và 5 thẻ hương nữa cụ ạ , cả xôi gà nữa ạ

km30p

Xe máy
Em định mua toy liên doanh, nghe các bác bình làm em nản quá?

junyong

Xe buýt
cố lên các cụ bom thớt này 2 bên ném vẫn còn bé lắm, nổ chưa to = các thớt trước.
Em lại kê dép ngồi hóng.
Riêng Em mà có xiền Em sẽ đi xe ĐỨC. nhưng nếu lúc giầu mà Em đã già thì có lẽ Em lại nghĩ khác nhỉ he he.
Câu này em nghe quen quen các cụ nhỉ?
Biết rồi khổ lắm, nói mãi!

Chỉnh sửa cuối: