Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

quangvya1

Xe hơi
Em thấy ý kiến của bác không hợp lí cho lắm... Tại sao các bác Taxi lại chon TOY mà không chọn các hãng khác,chẳng phải nó bền,tiết kiệm mà lại dễ sử dụng.Mấy người tiêu dùng không có điều kiện kinh tế mới lấy mấy loại HÀN XẺNG thôi,chứ có tiền mua Camry hay những xe hạng sang của TOY xem. Mà tại sao Taxi hoán cải người ta vẫn bán được giá...Tất cả phải có lý do cả bác ạ

Winstorm07

Xe container

quangvya1

Xe hơi
Đấy là mấy ông nhà giàu,công tử bạc liêu phá phách nhiều,đi xe kém mới mua xe Morning,Matiz,Getz để va cho đõ tiếc + có khi bố mẹ phải cắn răng chiều lòng cho qua thôi

quangvya1

Xe hơi
Bác làm sale cho HAIMA ah? Chắc đại lý phân phối trực tiếp của Kylin...Bác tung hứng rất đẹp

Luu Lehong

Xe container
cụ hanoimeric vui tính phết nhỉ.
Đấy, các cụ fan Hàn bây giờ mới gặp đúng đối tượng rồi đấy nhé.
Từ khi bác hanoimeric vào em thấy một số fan hàn ngỗ ngược như Batgril, Buôn Hoa Quả... nhũn hẳn! Cũng phải thế mới trị được chứ không loạn :D

Cuabien

Xe điện
Từ khi bác hanoimeric vào em thấy một số fan hàn ngỗ ngược như Batgril, Buôn Hoa Quả... nhũn hẳn! Cũng phải thế mới trị được chứ không loạn :D
Dạo này em vào chùa tu, có cu Hanoimeric nói lăng nhăng em lại học thêm được chữ NHẪN ! =))=))=))

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
vì ở viEẹt nam người khôn vẫn nhiều hơn người ngu (mua xe h...). Ha ha

Winstorm07

Xe container
Cụ cứ ra mặt mà comm cụ ah, ngồi sau ném đá thì cũng ko hay
Chị đọc kỹ lại dùm em, Em chỉ xem thôi, kô phát biểu gì cả đâu ;)

Các bác vui lòng đọc bài viết này ở đây, hy vọng sẽ có câu trả lời cho topic trên 1 cách tương đối đầy đủ (có cả video phụ đề tiếng việt cho 3 phần nữa)
Ở đây:
http://toyotagiaiphong.net.vn/tin-tuc/tin-tuc-khac/39-tintuckhac/165-lich-su-logo-toyota-.html
hoặc ở đây:
http://www.otofun.net/threads/309782-video-gioi-thieu-lich-su-ra-doi-toyota-phu-de-tieng-viet
Baned

Thật là đáng tiếc :)

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
ôi một cụ sales toy tạch đã toi. em ko đồng tình với cụ hanoimeric bảo khách mua toy là ngu nhỉ, cụ sale ngược à

casio

Xe tải
hĩ nọi thật toy xuất mĩ thì múc chứ toy việt nam thì mua xe đạp điện cho lành

Luu Lehong

Xe container
Bác có thể nói rõ hơn cho mọi người hiểu được không ạ! Thế sao nó vẫn bán chạy hơn cả xe đạp điện :D
Hiện nay còn phải lót tay 30-40 triệu/1 xe mà vẫn khó mua xe mặc dù các hãng ô tô khác không đến nỗi thế :-?. Bác đã có ý kiến nên dẫn chứng cụ thể chứ không nên quăng bom làm loãng chủ đề thớt! Nếu đúng thì để chúng em còn chọn xe như bác:D

Isu_zu

Tháo bánh
Bác có thể nói rõ hơn cho mọi người hiểu được không ạ! Thế sao nó vẫn bán chạy hơn cả xe đạp điện :D
Hiện nay còn phải lót tay 30-40 triệu/1 xe mà vẫn khó mua xe mặc dù các hãng ô tô khác không đến nỗi thế :-?. Bác đã có ý kiến nên dẫn chứng cụ thể chứ không nên quăng bom làm loãng chủ đề thớt! Nếu đúng thì để chúng em còn chọn xe như bác:D
E ko biết, chỉ nghe người Hàn quốc nói thế thôi bác...!!!:D

vietdungsn

Xe tải
xe toyota bền bỉ

imbenley

Xe tải
.

Nếu quả đúng như cụ nói thì toy tạch nó có vấn đề từ nhà máy tới hệ thống bán hàng, chất lượng bớt xén đã có bác tạch phanh phui trên báo chí , giờ cụ lại phanh phun kiểu làm ăn lợi dụng lòng tin người tiêu dùng để kiếm trác thêm tiền của người mua như thế thì đáng phải xem xét lại , nếu em là người đi mua gặp những loại vòi thêm tiền như thế thì em thề em cạch bọn bán hàng kiểu này đến già.

Nhôm nhựa

Xe điện
Hình như có nhiều đoạn bị xóa các cụ nhỉ, em ngồi xổm hóng hớt ạ :)

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Em thì chả biết Toy hay ở điểm nào. nhưng cơ quan em xe cá nhân ai cũng toy cả (Camry, altis, ỉn...) xe tải thì suzuky, misu.
Lúc trước có vài cụ đi xe Hàn xẻn bán hết chuyển qua Toy rồi ợ!

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Cơ quan em chả ai đi Toy xuất Mỹ cả. Toàn liên doanh.
Mà sao chưa thấy ai phàn nàn hay phải nằm đường cả. Hay là do hên vậy ợ?

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
À quên mất vụ này: Cứ lâu lâu là mấy anh bán hàng của toy rủ em đi cà phê cà pháo, nhậu nhẹt. (hay là em xiêu lòng ở cái vụ này nhỉ)

Luu Lehong

Xe container
.
Nếu quả đúng như cụ nói thì toy tạch nó có vấn đề từ nhà máy tới hệ thống bán hàng, chất lượng bớt xén đã có bác tạch phanh phui trên báo chí , giờ cụ lại phanh phun kiểu làm ăn lợi dụng lòng tin người tiêu dùng để kiếm trác thêm tiền của người mua như thế thì đáng phải xem xét lại , nếu em là người đi mua gặp những loại vòi thêm tiền như thế thì em thề em cạch bọn bán hàng kiểu này đến già.
Ai cũng muốn bỏ tiền mua được sản phẩm tốt và được đối đãi tử tế! Thế nhưng có một nghịch lý ở VN là mọi người phàn nàn kiểu KD các đại lý như vậy nhưng vẫn chấp nhận mua SP của Toyota! Bác chưa đưa ra ý kiến minh chứng cái điều em muốn lý giải?