Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

RAVA

Xe ba gác
-Hôm qua em đi BD cho xe bà cả ở Kia GP, ngó vào showroom thấy mấy em ngồi ngáp vặt, chả có chú khách nào? Lần trước em vào Hyundai GP, lần này vào Kia GP, qua đây mới thấy dịch vụ sau bán hàng của mấy chú Hàn xẻng chán thật, phải gọi mấy chú Toy, Honda, Ford bằng cụ?:P

phuongtv_76

Xe container
Xe bán chạy vì đáp ứng đc nhu cầu của người dùng, tức là biết cầu của KH, chăm sóc tốt, xe tốt là KH mua thôi, đơn giản như đan rổ

junyong

Xe buýt
Các cụ chê xe Hàn ít thôi, không có xe Hàn thì giờ này ối ông còn đang đi xe máy đấy!

tangatdi

Xe đạp
Ở trong "Lam", "nâu nâu quào" cái diễn đờn coi các Cụ cãi nhau Xe Hàn, xe Nhật suốt năm suốt tháng, thiệt là chán ốm.
Ở cái xứ ta không có lấy 1 cơ quan nào quản lí chất lượng xe cộ cả. Thử hỏi làm sao chúng không ăn gian. Hãng xe nào cũng vậy, nhập khẩu thì vặt gần sạch options, động cơ thì đời cũ...Lắp ráp trong nước thì bớt xén tứ tung, Bao nhiêu năm, chỉ nội địa được cái đồ nhựa mà lại xấu hoắc.
Chúng té nước theo mưa, lời lút cán. Mình cảm như anh trai quê Chí Phèo, chỉ có mỗi cái xà lỏn, còn đi lo cãi nhau chí chóe. Không thấy tủi sao hả?

hdx

Xe điện
Xe Toy đi nó lành.

longmd

Xe tải
Cháu thấy Toy bán chạy vì:
1. Bền => so sánh chung các nhãn hiệu xe tại việt nam. Nếu hư hỏng => chi phí sửa chữa cũng rẻ.
2. Khi bán vẫn giữ giá so với các nhãn hiệu xe khác và bán được nhanh vì: vẫn là Bềngiữ giá
Cháu không thạo về xe nên chỉ nhận xét được vậy thôi ợ.

Ngoctlb

Đi bộ
:D. Đặt ghế ngồi hóng gió thôi! Chứ còn cụ nào đã có xèng mua xe thì tự đã biết sẽ mua xe gì. Như em lúc đầu khoái Cerato hatchback, mua rồi lại chán luôn! Nhìn Audi mà nhỏ rãi. Cuối cùng quyết định đổi Toy Cam 2.4. Chứ còn thực ra xe nào cũng có cái hay riêng, cũng có cái đẹp riêng! Quan trọng là các cụ thích j thôi! Nếu ý em đúng thì các cụ Vodka cho em 1 ly nhá :P
Chúc cụ 1ly Vodlka nhé...

hanoicuatoi

Xe máy
E rất hài lòng với dịch vụ sau bán hàng của Toy.

Lúc đầu e định mua kia sorento, có đến Kia Mỹ đình hỏi mua e ý, thì thấy cơ sở vật chất kém quá, trần nhà, thì bị nước ngấm,, tóm lại thì e cứ thấy không an tâm lắm..

sau này vì không có duyên với kia sorento nhập, nên e chọn rav4.. ( mua cũ thôi ạ)..

lần đầu vào Toyota giải phóng vào BD, rồi lần thứ hai vào làm bảo hiểm, cả 2 lần e đều thấy dịch vụ quá tốt, nhân viên vô cùng nhiệt tình thân thiện, cở sở vật chất, sạch sẽ, sáng bóng, ( như khách sạn 5 sao)

Một vài dòng cảm nhận cá nhân gửi các bác tham khảo

Ngoctlb

Đi bộ
Xe Hàn option nhiều nhưng bị lỗi rất nhiều. Các option này thường đc đặt sản xuất với giá rẻ và mau hỏng. Các cụ mợ đi xe Hàn nhiều sẽ buộc phải công nhận như thế. Xe Nhật như Toy thì option không nhiều nhưng bền bỉ hơn, nhưng nhược điểm là giá cao vô lý do bản thân người Việt mình áp đặt như thế.
Em gét cái kiểu tranh luận không khách quan mà lợi dụng kích bác nhau. Hẹn Cụ Hungbm vodlka nhỉ?

-Hôm qua em đi BD cho xe bà cả ở Kia GP, ngó vào showroom thấy mấy em ngồi ngáp vặt, chả có chú khách nào? Lần trước em vào Hyundai GP, lần này vào Kia GP, qua đây mới thấy dịch vụ sau bán hàng của mấy chú Hàn xẻng chán thật, phải gọi mấy chú Toy, Honda, Ford bằng cụ?:P
Ha ha, cái này thì em nhiều lần chia sẻ rồi mà bác cứ ko tin em. Bọn này chỉ giỏi bán xe thôi, chứ dịch vụ sau bán hàng thì cực chán luôn. Nhưng bác nói là chả có chú khách nào mua thì em ứ tin đâu nhé, bọn nó còn ko có xe mà bán kia kìa, thậm chí còn chơi trò hợp thức hồ sơ rồi gửi ra cho khách đi đăng ký trước, nhận xe sau. Hê hê đúng là chiêu làm ăn mới!

imbenley

Xe tải
em thấy ở trên có mấy cụ chắc là F1 của Hanoimerice, em nghĩ toy tạch ai cũng biết sao các cụ lại lôi brand khác ra bóc ngoáy thế. người ta cười cho thì chết. giờ ngoaig mấy bác taxi chuộng ra có mấy ai quan tâm , cố đấm ăn xôi làm gì hãng nào như nào ai cũng nắm sơ sơ rồi. cành nói càng dại

imbenley

Xe tải
ghớm các cụ lại cuồng quá mức rồi . cụ hungbm đừng vì cái lạc hậu của xe toy tạch mà chê option của hàn xẻng hay hỏng vặt, cụ có nói quá lên nữa cũng chả ai tin đâu, em nói các cụ chứ trước em đi con cdx 2010 của dawoo 4 năm chả bao giờ hỏng vặt nên chả biết dịch vụ sau bán hàng là gì cả. trong khí đó ối cụ đi cam hay altis xuốt ngày vào sửa thước lái, tiếng lọc cọc của xe nên các cụ thấy bọn sao bán hàn nó đôn đả thấy sướng. nghĩ lại thì than ôi. ..cho nên em nói với mắy thằng bạn em xe mày chỉ được cái đắt, còn ko có cửa so bì với xe tao. chả đồng chí nào nói gì. đi camry sang ngồi con cdx mà ngợp chả biết sử dụng hộp số 6 cấp là gì, có khi chả biết khởi động xe, vì em dùng đk từ xa, mấy thằng cam dùng chià lúng túng trông quê hết nổi.

CR-Vic

Xe container
Cụ nói phét đến mức thượng thừa rồi.

ghớm các cụ lại cuồng quá mức rồi . cụ hungbm đừng vì cái lạc hậu của xe toy tạch mà chê option của hàn xẻng hay hỏng vặt, cụ có nói quá lên nữa cũng chả ai tin đâu, em nói các cụ chứ trước em đi con cdx 2010 của dawoo 4 năm chả bao giờ hỏng vặt nên chả biết dịch vụ sau bán hàng là gì cả. trong khí đó ối cụ đi cam hay altis xuốt ngày vào sửa thước lái, tiếng lọc cọc của xe nên các cụ thấy bọn sao bán hàn nó đôn đả thấy sướng. nghĩ lại thì than ôi. ..cho nên em nói với mắy thằng bạn em xe mày chỉ được cái đắt, còn ko có cửa so bì với xe tao. chả đồng chí nào nói gì. đi camry sang ngồi con cdx mà ngợp chả biết sử dụng hộp số 6 cấp là gì, có khi chả biết khởi động xe, vì em dùng đk từ xa, mấy thằng cam dùng chià lúng túng trông quê hết nổi.

RAVA

Xe ba gác
-Bác chém có vẻ ko ngượng mồm, ko biết bây giờ là năm bao nhiêu mà bác chạy con CDX 2010 mà đã dược 4 năm???3:-O

Lexus430sc

Xe điện
Em thấy khoản đón tiếp thì ở Toy hơn hẳn Ford đấy cụ ạ! Toy chuyên nghiệp hơn; còn K-H em chưa biết :-?
Hôm vào Ford Háng Lạ xem con Phò Cụt với ông bạn mà chán :D chú Sêu lêu hêu chả nắm được thông tin thông số mẹ gì, tuyền nhăng cuội chết cười. Thế mà cuối cùng ông bạn cũng múc em Phò cụt :P cơ bản là giá rẻ.

Lexus430sc

Xe điện
Bác có thể nói rõ hơn cho mọi người hiểu được không ạ! Thế sao nó vẫn bán chạy hơn cả xe đạp điện :D
Hiện nay còn phải lót tay 30-40 triệu/1 xe mà vẫn khó mua xe mặc dù các hãng ô tô khác không đến nỗi thế :-?. Bác đã có ý kiến nên dẫn chứng cụ thể chứ không nên quăng bom làm loãng chủ đề thớt! Nếu đúng thì để chúng em còn chọn xe như bác:D
Em cũng đương phân vân chỗ nài, dịch vụ, đối sử tốt mà phải lót tay nhỉ? Nó phải lót tay mình mới đúng chứ. Hồi cụ mua con Altis có phải lót tay không?

Isu_zu

Tháo bánh
-Bác chém có vẻ ko ngượng mồm, ko biết bây giờ là năm bao nhiêu mà bác chạy con CDX 2010 mà đã dược 4 năm???3:-O
Hahaha, sorry cụ, e quên...e nói thật là mượn CDX của thằng bạn...đi được 15 phút, nhưng không thấy hỏng vặt và sướng cực, hơn cái Camry 2012 em mua năm ngoái nhiều !!! :-?:D

Luu Lehong

Xe container
Em cũng đương phân vân chỗ nài, dịch vụ, đối sử tốt mà phải lót tay nhỉ? Nó phải lót tay mình mới đúng chứ. Hồi cụ mua con Altis có phải lót tay không?
Không bác ạ! Em mua 02 năm rồi nhưng dạo đó Đại lý ở HN cũng đòi phải đặt cọc 100T, thời gian lại không chắc chắn mà sau 10 ngày em phải cần vì đã bán xe cũ cho anh em trên OF. Em đặt mua xe từ SG ra chỉ đặt cọc 10T, họ cho 1 Cont chở 03 ngày ra tận nhà để đi đăng ký. Nói chung tùy thời điểm thôi, nhiều người phải lót tay dịp này 30-40 T là do chạy thuế #:-s

junyong

Xe buýt

IZZ

Xe tăng
Lại 1 phát chém quá đà, bao giờ làm việc buồn ngủ em toàn đọc bài của bác này cho tỉnh trở lại =))