Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

luxus

Xe tăng
Hehe Hảo thủ giờ mới lên tiếng, cụ vào chậm thế để nhiều cao thủ chưa đi Mon bao giờ cứ phán với nghe người ta nói này nói nọ, em chưa đi Mon nhiều nên cứ ngồi hóng hớt thấy cụ nói chuẩn quá .
@Luxus xe của anh bạn cụ còn nhã ý muốn bán với giá Matiz ko em mua .
Bác PM cho em số DT của bác để em bảo nó gọi cho bác nhé.

luxus

Xe tăng
Cụ này lại được nghe nói rồi. Rất nhiều người toàn nghe nói thế này, nghe nói thế kia, xong là lên phán xanh rờn như đúng rồi.
Em lên đây nhiều nhưng chưa dám hầu chuyện các cụ vì nghĩ rằng toàn cụ nhiều kinh nghiệm, từng trải với các loại xe cộ lắm (thấy nhiều cụ phán như đinh đóng cột) nhưng qua ý kiến của một số cụ (mà lại toàn ý kiến nghe nói thế này, nghe nói thế kia) nên em thấy cần phải giơ tay phát biểu tý.
Em bắt đầu đi xe Mondeo từ cuối năm 2003, đi đến đầu 2007 thì bán, sau đó đi Cam2.4 2003 được khoảng 2 tháng thì lại tậu Mondeo 2.5 và đi đến cuối 2009 thì lại bán và mua chú Mazda6. Em đi chú Mazda này được khoảng 5 tháng thì lại bán và lại mới quay về Mondeo 2.5 đời 2004 (Bây giờ nhìn lại mới thấy mình gắn bó với Mon khá nhiều, khoảng trên dưới 6 năm).
- Về việc hay hỏng vặt: Trong ngần đấy thời gian chỉ có 3 lần: 1 lần động cơ bị nóng (không biết nói thế có phải không, hiện tượng là nước sôi sùng sục, đồng hồ báo quá vạch cân bằng), một lần đi xe cứ lên khoảng 70-80km/h thì bị lịm, một lần thấy khi khởi động và nổ máy có tiếng rít. Cả ba lần đấy đều vào hãng sử lý với kinh phí không quá 2tr/lần (lần đầu xe còn bảo hành nên không mất đồng nào), một lần xe tự dưng bị mất một bên đèn vào gara cạnh nhà thợ cắm cắm, xịt xịt khoảng 1 phút và mất 50k thì không tính. Đấy là thực tế, không biết các cụ khác thế nào, hay là số em may.
- Về việc ăn xăng : Thành phố trong khoảng 14,5 l đến 15 lít/100km (rất nhiều lần em đo cả bằng đồng hồ và cả bằng thực tế đổ xăng và tính km nữa). Mức tiêu thụ này không khác nhiều so với con Camry2.4 AT đời 2007 mà em được cơ quan phân để đi công tác, còn đường trường khẳng định luôn với cụ nào hay " nghe nói " là khoảng 10,5 lit/100km. Em dám cá luôn với cụ nào có ý kiến khác.
- Về việc bán lỗ : Cái này công nhận, nhưng cụ " nghe nói " không bằng cái Morning thì là cụ lại " nghe nói rồi ạ ....
Xin kể hầu cụ để cụ hiểu về Mon hơn ạ
Bác có tin là xe CIVIC MT cũ của em đi loanh quanh trong thành phố HN (cái này thì em đi hàng ngày gần 100km nội thành chả phải bốc phét làm gì với bác) mà cũng uống xăng cỡ 11 - 12 lít/100km - nhưng mà em toàn bốc phét với bọn bạn đang chạy Altis với Camry là xe tao ăn ít xăng lắm, chắc độ 8, 9 lít thôi. Rồi sau này có thằng bạn em chạy Altis từ hồi 2001 đến giờ cũng phải công nhận là xe nó uống xăng cũng kha khá chứ chả phải tiết kiệm đến mức 7, 8 lít như mấy ông chạy Toy hay múa lân mà ta thường nghe đâu ạ.

Việc cái giá bán xe thằng bạn em thì đấy là em nghe nó than vãn như thế khi nó muốn mua BIM3 mà xe cũ muốn đẩy đi nhưng giá thợ trả thì bèo bọt quá chỉ bằng cái Morning nó mua cho vợ nó. Bác nào có nhu cầu thì PM để mai em hỏi nó có nhu cầu bán Mondeo nữa không rồi ta bàn tiếp.

Đây chính là 1 lý do Mon không thể ăn được Cam. Phần lớn các ông muốn Mon đều chỉ muốn mua xe cũ, do giá nó đã quá rẻ, hay đã mất giá quá nhiều so với chất lượng còn lại. Không thấy ông nào bàn đến việc mua 1 cái Mon mới giá gần 50k, chỉ muốn bỏ ra 1 số tiền đủ để mua Vios để có Mondeo. Hic hic hic thế này thì Mondeo còn ế dài dài, và càng ngày các bác hâm mộ Mon càng phải đi những cái xe nát hơn :)) :)) :)) :)) :)).
Đồng ý với bác này luôn và ngay.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ có biện pháp gì đảm bảo xe đi trong phố đều ở số 3 không?? Em chạy Escape lúc thường không tắc thì dao động giữa số 2 và số 3 (số 2 là nhiều). Tắc thì số 1 còn đường vừa vừa thì phần lớn là số 2. Số 3 đi khó lắm cụ ạh, dưới 30km/h là nó nhấp nhổm xuống số 2 ngay.
Escape thì em ko biết nhưng Mondeo thì có sự khác nhau ở hộp số giữa đời 2003 và 2005. Đời 2005 nó cải tiến để tỷ lệ truyền của hộp số hợp lý hơn, các số nhỏ thì em quên mất nó nhảy ở tốc độ bao nhiêu rồi, nhưng nếu đi đều ga thì hơn 60 km/h xe 2003 mới nhảy sang số 5, trong khi xe 2005 thì có thể ở nhảy sang số 5 từ lúc hơn 50 km/h.
Trước đi Mondeo 2003 em toàn phải chạy số manual +/- cho nó đỡ tốn xăng & máy nó đỡ gầm gừ. Nhưng từ khi đi xe 2005 thì nó nhảy số quá hợp lý rồi, thành la em toàn đi số D.

hebestia

Xe tải
Escape thì em ko biết nhưng Mondeo thì có sự khác nhau ở hộp số giữa đời 2003 và 2005. Đời 2005 nó cải tiến để tỷ lệ truyền của hộp số hợp lý hơn, các số nhỏ thì em quên mất nó nhảy ở tốc độ bao nhiêu rồi, nhưng nếu đi đều ga thì hơn 60 km/h xe 2003 mới nhảy sang số 5, trong khi xe 2005 thì có thể ở nhảy sang số 5 từ lúc hơn 50 km/h.
Trước đi Mondeo 2003 em toàn phải chạy số manual +/- cho nó đỡ tốn xăng & máy nó đỡ gầm gừ. Nhưng từ khi đi xe 2005 thì nó nhảy số quá hợp lý rồi, thành la em toàn đi số D.
Mon 2005 trong Hà Nội e cũng toàn chạy semi-manual cho máy đỡ gừ và tiết kiệm xăng, dưng mà có cậu tư vấn dịch vụ ở Ford GPhong bẩu là xe nó thiết kế auto thì cứ auto mà chạy làm em tự dưng thấy lăn tăn. Các cụ cho ý kiến giùm em nếu chạy semi-manual lâu dài thì có ảnh hưởng hộp số không ợ (em chạy cũng không ép số lắm đâu)

luxus

Xe tăng
@sonbh: tôi vừa vote cho bác cái số điện thoại của thằng bạn rồi đấy. Xe nó chưa tham gia giải lặn vòi hơi chân vịt hồi 2008 đâu.

Billduy

Xe tăng
riêng ở vịt mình đi camry 7 năm bán vẫn hòa thì ai mua mon làm giề - potay với tâm lý bầy đàn dân vịt mình, đua nhau mua con xe 7, 8 năm tuổi đi như mứt, suốt ngày sửa để lấy được cái thương hiệu "giữ giá". riêng e cứ Ford e chiến - nghiện rồi!

vuahe77

Xe điện
Bác có tin là xe CIVIC MT cũ của em đi loanh quanh trong thành phố HN (cái này thì em đi hàng ngày gần 100km nội thành chả phải bốc phét làm gì với bác) mà cũng uống xăng cỡ 11 - 12 lít/100km - nhưng mà em toàn bốc phét với bọn bạn đang chạy Altis với Camry là xe tao ăn ít xăng lắm, chắc độ 8, 9 lít thôi. Rồi sau này có thằng bạn em chạy Altis từ hồi 2001 đến giờ cũng phải công nhận là xe nó uống xăng cũng kha khá chứ chả phải tiết kiệm đến mức 7, 8 lít như mấy ông chạy Toy hay múa lân mà ta thường nghe đâu ạ.

Việc cái giá bán xe thằng bạn em thì đấy là em nghe nó than vãn như thế khi nó muốn mua BIM3 mà xe cũ muốn đẩy đi nhưng giá thợ trả thì bèo bọt quá chỉ bằng cái Morning nó mua cho vợ nó. Bác nào có nhu cầu thì PM để mai em hỏi nó có nhu cầu bán Mondeo nữa không rồi ta bàn tiếp.

Đồng ý với bác này luôn và ngay.
Kụ chỉ được cái nói thật, em vod kụ 1 ly nhá!

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Mọi người lưu ý. Chủ tịt hội Mông còn đi Hyundai đấy. E thề

volga3110

Xe buýt
Mọi người lưu ý. Chủ tịt hội Mông còn đi Hyundai đấy. E thề
Con đấy lại chuẩn bị chuyển thành Mustang rồi, hehe, miễn là chủ tịt đừng có chạy Altis 2005 giờ này vẫn bán gần 600tr là được, hehehe

Sonbh

Xe tăng
@sonbh: tôi vừa vote cho bác cái số điện thoại của thằng bạn rồi đấy. Xe nó chưa tham gia giải lặn vòi hơi chân vịt hồi 2008 đâu.
Vâng lúc nào rảnh em gọi cho bạn cụ ngay, xe mà ngon có khi em còn làm được vài ngàn về để độ Focus đó cụ =)).

luxus

Xe tăng
Vâng lúc nào rảnh em gọi cho bạn cụ ngay, xe mà ngon có khi em còn làm được vài ngàn về để độ Focus đó cụ =)).
Bác gọi cho nó sớm thì tốt hơn, nghe nó nói thì giá có thể khiến bác giật mình vì rẻ quá!

Mazspeed

Xe container
Lý do quan trọng hàng đầu chắc chắn là Mondeo nó mất giá quá. Em dự rằng ngồi xe lái thử thì chắc đa phần cũng thích, bằng chứng là Mondeo đời cũ bán được khá nhiều. Nhưng càng ngày bà con càng ít chọn Mon, có lẽ là do nó mất giá quá, giả sử chạy 3 năm bán còn nửa giá thì còn ai mua. Không còn ai mua xe mới thì còn mất giá tiếp, cái vòng tròn đó cứ luẩn quẩn khiến cho Mon có khi là sản phẩm thất bại nhất của Ford. Theo em khôn ngoan thì đổi mị nó tên đi, cho thị trường nghĩ rằng đó là 1 sản phẩm hoàn toàn mới thì may ra.

Billduy

Xe tăng
ý cụ hay nhể! e về bóc chữ mondeo ra dán camry vào chắc bán được giá đới=))

745Li

Xe container
Theo em là đi cái ông MON đấy nó tốn xăng quá các bác ạ,với lại là khi hỏng thì phụ tùng đắt lòi.

luxus

Xe tăng
Theo em là đi cái ông MON đấy nó tốn xăng quá các bác ạ,với lại là khi hỏng thì phụ tùng đắt lòi.
Bác này lại nghe nói rồi! Bác phải sở hữu một cái 4 đi rồi mới nói được nhé.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn

daicatudius

Xe đạp
Mondeo đời trước đẹp bao nhiêu thì đến đời mới này lại xấu bấy nhiêu. Nghe đâu Mondeo đời 2010 vẫn thế ko thay đổi gì nhiều, vậy thì Mondeo còn tiếp tục thua xa Cảmyy, ít nhất là ở VN.

volga3110

Xe buýt
@GDD: Anh sơn xe rồi à? Xong chua anh cho em ngắm với, hehe, hom nào anh em mình làm bộ ảnh Mon mới sơn lại nhá, xe anh chắc chắn không bóng bằng xe em roài, trừ khi anh chụp ảnh siêu quá!!!

tqt77

Xe điện
Nếu giá nó giảm đi kha khá thì em sẽ đổi sang mondeo ngay, em thích kiểu xe đó, ngồi lái khá sướng, chỉ mỗi cái tội mất giá thôi. Còn phụ tùng thì xe nào chả đắt khi bác vào hãng.

Trạng thái
Thớt đang đóng