Tại sao Camry với Altis ko bán được ở châu Âu?

fadco

Xe container
có mấy cụ cuồng fo lây bệnh mặc cảm về trí tuệ của hội cuốc xẻng hay sao suốt ngày lảm nhảm về ngu dốt với thông minh, dân trí hiểu biết này nọ.
thay vì bàn luận về cái xe cứ lôi mấy cái tào lao ra nói gây khích bác cãi nhau ko cần thiết.
he he thì cũng giống mấy cụ cuồng TOI thôi, cuồng For vì đi ngon, an toàn, khung gầm chắc chắn, xăng cộ vừa phải, cuồng TOI vì xe ăn ít xăng, ít hỏng vặt( vì chả có nhiều option để hỏng), giữ giá:))))

Luu Lehong

Xe container
Mấy con Mông hạ giá bằng Vios liệu có bán nốt được ko các bác!:-??
Nếu vẫn ế không khéo phải dỡ ra bán lẻ ý nhỉ:-??

love_sav

Xe buýt
Mấy con Mông hạ giá bằng Vios liệu có bán nốt được ko các bác!:-??
Nếu vẫn ế không khéo phải dỡ ra bán lẻ ý nhỉ:-??
chắc là fan cuồng của toi rồi :(
đi xe yếu tố an toàn mới quan trọng chứ..toi sao bằng ford được ..vỏ mỏng như tôn :(

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em nghĩ tại dân âu nó mua cái xe để phục vụ bản thân mình, cho nó sướng cái thằng người. Về công nghệ động cơ thì Toi cũng không hơn các hãng khác, nó ăn ít đơn giản bởi nó thiết kế thế, nhưng để ăn ít thì phải nhẹ và ì. Ví dụ ở đức, sau khi dừng đèn đỏ là nó bắt phải đạp ga lên 70km/h ngay, đi Toi dễ bị mang tiếng là ko văn minh lịch sự lắm. Ở autobahn mà chạy cái xe nhẹ như lông thì có ngày cắm đầu vào biển quảng cáo. :))

coolpix8700

Xe ngựa
Ví dụ ở đức, sau khi dừng đèn đỏ là nó bắt phải đạp ga lên 70km/h ngay, đi Toi dễ bị mang tiếng là ko văn minh lịch sự lắm. Ở autobahn mà chạy cái xe nhẹ như lông thì có ngày cắm đầu vào biển quảng cáo. :))
Bác đang kể chuyện cổ tích hay sao đấy?

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác đang kể chuyện cổ tích hay sao đáy?
Mà bác nói ngược nữa. Chê xe toy nhẹ rồi lại chê nó không gia tốc được nhanh. Mang cái X5 3.5 ra để gí!
Ơ bác nói quá đúng, đáng ra cái xe nhẹ nó phải gia tốc nhanh, thế mà anh Toi đã nhẹ lại còn gia tốc chậm, tiểu thư như thế bẩu sao nó không ăn ít :))
Mà bắt tiểu thư khuân vác chạy huỳnh huỵnh thì lúc ấy ăn uống cũng có khác gì thuồng luồng nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Trên nước Đức chỉ có 1 số ít thành phố có đường vành đai (được kết cấu như đường cao tốc, có thể coi gần giống đường vành đai 3 ở HN là cho phép chạy 80 còn lại trong thành phố của họ, cũng như ở VN bị giới hạn 50, nhiều điểm nhậy cảm họ giới hạn 30...
Nếu đèn xanh, bác đạp ga lên 70 chắc ở nhiều chỗ đèn xanh đèn đỏ họ có sẵn camera (thường đặt trên 1 cái hộp nhỏ cách chỗ đèn khoảng gần 100m) mà bác có bằng ở Đức bác sẽ được ghi 1 điểm ở trung tâm theo dõi vi phạm luật giao thông Flensburg và nhận được giấy báo nộp 1 khoảng tiền phạt là 70 Eurro, ở những chỗ gần trường học, bệnh viện thì sẽ là 3 điểm, 160 Euro và 1 tháng thu bằng...!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
chả có chỗ nào trên thế giới này sau đèn đỏ mà phải vọt lên 70 cây cả trừ trong trường đua
đúng là bốc phét ko gặp thời =))

Luu Lehong

Xe container
GLPro; nói:
Ví dụ ở đức, sau khi dừng đèn đỏ là nó bắt phải đạp ga lên 70km/h ngay, đi Toi dễ bị mang tiếng là ko văn minh lịch sự lắm. Ở autobahn mà chạy cái xe nhẹ như lông thì có ngày cắm đầu vào biển quảng cáo. :))
Bác GLPro hôm nay bị mấy bác dùng Ford mượn nick à! Em thấy bác ý vào box Toy chơi nhiều nhưng có khi nào bốc phét đến thế này đâu?:-/

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
chả có chỗ nào trên thế giới này sau đèn đỏ mà phải vọt lên 70 cây cả trừ trong trường đua
đúng là bốc phét ko gặp thời =))
Hic, cả 2 bác đều đã ở đấy, lại còn a dua với nhau thế.Chả phải tự dưng mỗi khi đèn xanh là nghe tiếng lốp rít ken két. Cái cột giấu camera em cũng biết, như ở dresden thì em thuộc luôn mấy chỗ đấy rồi. Nhưng không có chỗ nào nó ở gần chỗ đèn xanh đỏ cả :)

sssvietnam

Xe tải
Nhà cháu sang châu Âu thấy 10 chú VN thì 9 chú chạy xe máy dầu (toàn xe của Đức) còn bọn khoai Tây cháu không chơi nên ko biết nó chạy máy xăng hay dầu.

ceracera

Xe buýt
Chắc nó không thích thì nó không mua, em nghĩ ở châu âu toi nó có bán đắt như VN mình đâu mà nó cũng không mua nhỉ. Thôi cử mấy bác toi nhà mình sang châu âu lập thớt "sao ở vn giá xe toi đắt mà dân vẫn mua", để nó hiểu cái "Rá chị" xe toi mà thay đổi dùng toi đê.=))

coolpix8700

Xe ngựa
Chả phải tự dưng mỗi khi đèn xanh là nghe tiếng lốp rít ken két. Cái cột giấu camera em cũng biết, như ở dresden thì em thuộc luôn mấy chỗ đấy rồi. Nhưng không có chỗ nào nó ở gần chỗ đèn xanh đỏ cả :)
Bác mô tả cả nước Đức như một trường đua Công thức 1, người Đức nào cũng như Schumacher. Nhưng ngay Schumacher thì đi ra ngoài đường cũng đi rất từ tốn!
Các điểm đặt camera của họ tại thành phố em ở và mấy thành phố xung quanh em hầu như đều thuộc và không chỉ ở những nơi hay đến mà em cũng đoán gần đúng những nơi họ hay nấp (họ nấp còn kỳ công hơn xxx Việt Nam mình) ở những thành phố lạ. Do thuộc những nơi họ hay đặt camera thỉnh thoảng em cũng thích trêu tụi mũi lõ rất tự kiêu, khinh miệt người nước ngoài lừa cho chúng thấy ánh chớp đỏ (bị chụp hình bao giờ máy đo tốc độ của họ cũng chớp đỏ) cũng từ đèn xanh đèn đỏ mà bác bảo chưa thấy như vậy (cũng rồ ga, cọ lốp như bác nói để đến gần cái camera thì em để xe lùi chếch một chút sao cho biển số xe mình không hiện trên ảnh).
Dù không phải thổ dân, em cũng chẳng cần chạy đua với mấy thằng mũi lõ, nhưng nhiều lần đi vào thành phố rú ga ầm ỹ để vượt em rồi để đến lúc vào trung tâm đi qua chỗ em đứng ven đường với vẻ mặt đầy căm tức nhìn em cầm cà phê với mấy đứa bạn (ở mấy thành phố cổ thì các con đường đều hướng tâm - rất khó cho họ giải quyết nạn tắc đường-còn các thành phố có đường vành đai là các thành phố mới hay được xây dựng lại sau thế chiến). Ngay ông giáo em sinh ra tại đó, nhưng ngồi trên xe em ông ấy phải nói: "Mày đi những cái đường buồn cười thật đấy, nhưng phải công nhận rất nhanh, không bị tắc bao giờ!".
Bác mà sống ở Dresden thì em cam đoan luôn với bác, trong cái thành phố ấy, không có chỗ nào họ cho phép chạy 70km/h cả. Nếu chạy như vậy mà bác chưa bị bắt lần nào thì đúng chỉ là do gặp may. Em có mấy đứa bạn ở TU Dresden, rất thường xuyên xuống đấy chơi cho nên cũng thuộc Dresden!

Cái ảnh này ở Dresden đấy (xxx nấp trong xe này, nhưng nhìn cái đèn chớp đỏ họ "bị lộ")!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Schumacher kém rồi, mà nhiều người kô đánh giá cao đâu cụ Coolpix. Tùy người lái, nhưng phải nói ở Đức đi rất nhanh và rất tuân thủ Luật. Nhiều lái xe chạy autobahn 140-180 nhưng toàn đi làn ngoài cùng làm ùn hết cả đường.

oto16ahn

Xe điện
Do thị trường Châu Âu rất khắt khe về tiêu chuẩn khí thải.chuẩn luôn đấy ạ

coolpix8700

Xe ngựa
Schumacher kém rồi, mà nhiều người kô đánh giá cao đâu cụ Coolpix. Tùy người lái, nhưng phải nói ở Đức đi rất nhanh và rất tuân thủ Luật. Nhiều lái xe chạy autobahn 140-180 nhưng toàn đi làn ngoài cùng làm ùn hết cả đường.
Không nói trên trường đua mà ở ngoài đường phố, Schumacher luôn được các tạp chí ca ngợi về kiểu đi từ tốn!
Bác nói nhiều lái xe, chứ không phải đại đa số người đi xe Đức. Người Đức vốn bản tính rất cẩn thận, họ sống chỉ biết mỗi quy tắc, ngay trong gia đình cũng vậy.
Lên Autobahn, trừ những đoạn đường không hạn chế tốc độ (không nhiều, mà chỉ ở mấy trục chính mới có), thì họ cho phép chạy 120, đường liên tỉnh (landstrasse) họ cho chạy 80, khu dân cư, hay thành phố... như ở VN mình là 50 và họ hơi khác mình là có rất nhiều đoạn bị giới hạn 30 (em viết rất nhiều vì đi trên 1 đường phố các bác sẽ gặp rất thường xuyên). Theo quy định (không thành văn) vượt đến 9km/h nếu bị dừng lại thì chỉ bị nhắc nhở cho nên em vẫn cộng 8 hay 9km khi tham gia giao thông. Chạy bên ấy đúng 10 năm, công việc của em thường xuyên trên mặt đường mà chỉ bị phạt vượt chỗ biển cấm đúng 1 lần, khi về nước trong account của em ở Flensburg sạch trắng lỗi...!

Xxx bên ấy cũng nấp, ẩn... có nhiều chỗ biết họ gắn camera nhưng tụi em chưa bao giờ phát hiện được đúng vị trí. Xxx ở Berlin thì họ để công khai 1 cái camera rồi sau đó khoảng 2 hay 300 mét một cái khác được dấu kín...

Nhưng mọi hành động (bắt phạt) của họ đều theo bằng chứng cụ thể. Có lần đang diễu 80 ở quãng đường hạn chế 30, chợt nhận có dấu hiệu của xxx em phanh chúi chụi thì thấy chớp đỏ lòe trước mặt. Tin chắc chắn sẽ bị thu bằng, lên phía trước thì đúng có 1 nhóm xxx ra chặn xe em lại: "Số ông hôm nay gặp may, lần sau đi nhớ tôn trọng biển hạn chế tốc độ!" và họ cho em xem con số 35km/h rồi cho đi tiếp!!!

Còn quy định của họ đường 1 chiều chỉ 2 làn thì làn ngoài cũng chỉ dành cho vượt, vượt xong phải trờ về làn trong, một mình một xe phía trước thoáng mà chạy làn ngoài thì người đi sau họ sẽ báo ngay cho xxx ở phía trước. Đường nhiều làn hơn họ quy định tốc độ cho từng làn. Ở tốc độ trên 120 thì không thể có ùn tắc, trong các tạp chí họ thường hướng dẫn chuẩn bị va chạm ít thiệt hại nhất khi chạy ở tốc độ đó mà thấy tai nạn phía trước!

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
@coolpix: e tin bác nói là đúng, mặc dù e chưa đến Đức.

lapin

Xe container
Phải công nhận bài viết của cụ coolpix rất hay và có ý nghĩa, đúng thực tế.
Tuy nhiên có mấy điểm cần xem xét thêm cho rõ.
Thứ nhất, Schumacher được hiểu gồm ông anh và ông em, đều đang và từng đua f1. Ở đây em ngầm định cụ nói về ông anh, hay còn gọi thân mật là Schumi. Ông này quốc tịch Đức nhưng sống tại Thụy Sĩ hay Áo để trốn thuế tncn và bhxh. Cả ông em cũng thế thì phải. Do vậy báo chí Đức ca ngợi ông anh đi từ tốn không phải ở Đwcs. Mặt khác, mặc dù được ca ngợi nhưng tại thời điểm nào, trước hay sau khi gặp tai nạn trượt tuyết, hay năm 2000 gặp nạn trên đường đua nước Anh. Chưa kể em twngf đọc bài báo ông này nhảy lên lái taxi cho nhanh để ra kịp sân bay.
Thứ hai mấy trục chính của autobahn dài bao nhiêu km? Bên đó cấm vượt phải nên trên autobahn, người chạy làn ngoài cùng mà đi chậm cũng không vào trong để vượt được, không bấm còi được, nháy pha lúc được lúc không mà chỉ hiệu quả ban đêm. Nhiều ông đãng trí hoặc bất cần khiến xe đằng sau dồn lại. Khái niệm ùn xuất hiẹn ỡ tốc độ 160, trong đièu kiện lưu thông không hạn chế tốc độ.
Thứ ba, nhiều người Đức chạy xe khôny có ký hiệu chủng loại, ví như chạy bmw thì chỉ biết sê ri 5, chịu không biết máy móc mấy chấm. Đi xe rất nhanh như tranh tài nhưng không đua.
Dù sao bài viết của cụ coolpix cũng rất bổ ích và phong phú. Thank cụ.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
@coolfix8700: em làm ở zittau tận trên núi, chỉ xuống dresden lấy xe bà chị chạy chơi thôi. Hic, giờ cụ bẩu ở đó không cho chạy 70 trong khi em và tất cả các xe toàn chạy tốc độ đấy thì em cũng chịu. Nhưng em nhớ có 1 chuyện nghe ở benthanh mark hồi đấy là nhiều lái xe ở VN rồi sang đó rất khó để chạy được xe, vì kiểu chạy đấy nó không quen và cảm thây không an toàn. :)