Tại sao Camry với Altis ko bán được ở châu Âu?

phuongtv_76

Xe container
bọn lục địa giànchungs nó thực dụng, đối với chúng nó xe là phương tiện tối cần thiết cho bản thân và gia đình. Chúng nó hầu như gia đình nào cũng có xe để phục vụ nhu cầu cuộc sống chứ không chơi sang như dân Á, ở bển nhiều g/đình có vài xe là chuyện thường, xe van, xe mini, xe mui trần, MPV... Mua mới thì cũng khá đắt nếu thêm nhiều options, còn xe cũ thì khá rẻ, ngược lại chi phí sẽ cao hơn. Chúng nó chạy rầm rầm trên đường ấy chứ đâu nắn nót như ở mình, nắn nót thì nghe còi suốt. Chạy nhanh nên tai nạn phát là dễ tèo, nên xe Nhật, Hàn ít chuộng cũng vì lẽ đó
Cụ nói chả chuẩn tẹo nào, cụ hơi coi thường tụi mẽo đấy,vẫn số 1 thế giới đấy cụ

Isu_zu

Tháo bánh
Nói đến sản xuất ô tô, chỉ có 3 đại gia là Đức, Mỹ và Nhật....các cụ nhé! Khỏi bàn cãi.:D Mỗi thằng trong tam đại gia này có điểm mạnh yếu khác nhau.

Lucky

Xe tăng
châu Âu thì rộng quá, thôi cụ thể là Đức đi, e có mấy anh bạn sống ở đấy theo như họ nói xe Nhật không được chuộng bởi vì, ở Đức xe chạy trên autobans tốc độ rất cao (trên 200km/h , ở mỹ thường chỉ được 75m = 120 km/h) ở tốc độ này thì xe Toy không đáp ứng được kể cả Lexus về cảm giác an toàn, còn các xe của Đức kể cả bèo bèo như Vw cũng rất chắc chắn khi chạy tốc độ cao, hơn nữa châu Âu thích chạy máy dầu mà máy dầu thì Toy không phải đối thủ. Còn về máy xăng xe Toy tiết kiệm hơn xe Đức trong thời gian đầu sau đó tăng dần ngang xe Đức, xe Đức có mức tiêu thụ xăng ổn định ngay từ đầu.

Isu_zu

Tháo bánh
châu Âu thì rộng quá, thôi cụ thể là Đức đi, e có mấy anh bạn sống ở đấy theo như họ nói xe Nhật không được chuộng bởi vì, ở Đức xe chạy trên autobans tốc độ rất cao (trên 200km/h , ở mỹ thường chỉ được 75m = 120 km/h) ở tốc độ này thì xe Toy không đáp ứng được kể cả Lexus về cảm giác an toàn, còn các xe của Đức kể cả bèo bèo như Vw cũng rất chắc chắn khi chạy tốc độ cao, hơn nữa châu Âu thích chạy máy dầu mà máy dầu thì Toy không phải đối thủ. Còn về máy xăng xe Toy tiết kiệm hơn xe Đức trong thời gian đầu sau đó tăng dần ngang xe Đức, xe Đức có mức tiêu thụ xăng ổn định ngay từ đầu.
Em mà sống ở Đức thì cũng sẽ chỉ mua xe Đức. Còn ở VN thì lại không phải ....Đức!

trongkhanh09

Xe tăng
cùng câu hỏi tương tự với cụ chủ thớt :(

Tại sao mondeo không bán được ở Việt Nam ?:(

Câu hỏi này rất nhiều cụ trả lời nhưng thực sự là chưa có câu trả lời nào thỏa đáng thật sự :(

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Câu trả lời là : Đất có thổ công, sông có Hà Bá, cứ thế mà suy :21:

Tienthinh

Xe tăng
Nói chung xe Nhật rất phù hợp với người Việt và là chiếc xe rất phổ thông, chỉ tiếc là TOY LD đôi khi cũng làm ăn bát nháo quá nói nhanh là vì lợi nhuận nhiều quá,nhưng cũng còn khá hơn nhiều hãng khác, giữa TOY và HONDA em vẫn thích HOn hơn.

fadco

Xe container
cùng câu hỏi tương tự với cụ chủ thớt :(

Câu hỏi này rất nhiều cụ trả lời nhưng thực sự là chưa có câu trả lời nào thỏa đáng thật sự :(
He he, VN là nước nghèo và dân trí thấp nhất tg thì làm chóa gì có chuẩn để mà hỏi hả cụ? lấy chuẩn thì Mẽo hoặc châu Âu hoặc ít ra cũng phải Nhật hoặc Hàn chứ.

matiz19

Xe tăng
Cụ chủ làm em nhớ đến cụ Lựu "tại sao Toy bán chạy ở VN?" thật sự là rất hài hước :D
Vì thế cụ chủ đổi câu hỏi sang "tại sao Cam và Co không bán chạy ở Đức" giống như cậu hỏi của cụ trongkhanh thì đáng bàn luận hơn.

Đọc qua mấy COM thấy các cụ xem bói cho con "Voi" cụ nào cũng đúng, nhưng chưa có cụ nào phán mang tính "cốt lõi" cả.

Nếu mà kết quả cuối cùng đơn giản chỉ là cộng dồn các COM thành một trang giấy tạo thành khái niệm thế nào gọi là "lành" như các cụ fan Toy thì quả thật là dân trí VN vào hàng thấp nhất thế giới. bàn luận vô nghĩa :D

Luu Lehong

Xe container

CuongDunhill

Xe hơi
hóng hớt các cụ tý hehe....

tomhd

Xe buýt
Em ủng hộ xe Đức đến Mỹ và sau cùng là Nhật

lapin

Xe container
He he, VN là nước nghèo và dân trí thấp nhất tg thì làm chóa gì có chuẩn để mà hỏi hả cụ? lấy chuẩn thì Mẽo hoặc châu Âu hoặc ít ra cũng phải Nhật hoặc Hàn chứ.
Cụ nói mâu thuẫn lắm mà không ăn nhập nội dung, cẩn thận bị đuổi đánh đới.
Cụ xem mấy ý sau ý nào được thì trả cụ ấy:
À vì ford Việt Nam không có đội ngũ sản xuất và marketing chất, ví như a Tạch và các bạn.
Hay là chân ga điện tử không an toàn bằng chân ga cơ truyền thống.
Hay là keo dán nhiều nên xác nặng tốn xăng.
Hay nữa là khung vỏ chắc chắn đâm nát đầu mà túi khí không bung.
Hay hay nữa là xe cái gì cũng kô chuẩn, cân nặng, chạy tít, thành ra cái gì cũng kô bền, kôt tiết kiệm, giữ giá... mà cái quan trọng nhất kô có loại cái động cơ để quên 2 năm gỉ sét mà vẫn chạy tốt, sẵn sàng bán cho khách không cần thông báo.
Cụ thấy chưa đủ mà cần đì mon tiếp thì báo lại, em về đọc sách ngâm cứu tiếp.

raklei

Xe điện
có mấy cụ cuồng fo lây bệnh mặc cảm về trí tuệ của hội cuốc xẻng hay sao suốt ngày lảm nhảm về ngu dốt với thông minh, dân trí hiểu biết này nọ.
thay vì bàn luận về cái xe cứ lôi mấy cái tào lao ra nói gây khích bác cãi nhau ko cần thiết.

lapin

Xe container
có mấy cụ cuồng fo lây bệnh mặc cảm về trí tuệ của hội cuốc xẻng hay sao suốt ngày lảm nhảm về ngu dốt với thông minh, dân trí hiểu biết này nọ.
thay vì bàn luận về cái xe cứ lôi mấy cái tào lao ra nói gây khích bác cãi nhau ko cần thiết.
Cụ phang thật lực cho em, mấy lão ấy suốt ngày vịnh cậu ông giời thôi=;.

matiz19

Xe tăng
Với những câu hỏi thế này thì dễ làm các cụ fan toy lao từ trên trời xuống giếng và lòi cái đuôi ếch ra :D
Lý do vừa cốt lõi cơ bản vừa mang tính tổng quát: Mon không bán được ở VN vì phụ tùng nó đắt và thiết kế lởm.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lý do cho bác chủ top là vì đường vận tải xa, chi phí tốn, nên giá thành tăng, nên eu không thích xe Nhật là thế, chứ nếu mà gần như mình với TQ xem nào, lại toàn dùng xe nhật hihi

Inli_4B

Xe tải
Em chã có ý gì đâu. Nhưng đọc những thớt so sánh kiểu này em thấy nó "Bệnh" thế nào ấy. Cụ thông thái thì cụ dùng xe cụ. Em ngu em dùng xe em. Chứ cái kiểu so sánh như ta đây hiểu biết thế này giống bọn trẻ trâu quá.

Isu_zu

Tháo bánh
Hàn chưa có tuổi so với 3 thằng kia cụ ạ. Ví dụ dầu nhớt có chuẩn API/SAE hoặc JASO MA/MB thôi...