Tại sao Camry với Altis ko bán được ở châu Âu?

phuongtv_76

Xe container
Cụ fadco là fake adco ah, giờ e mới biết:">

ceracera

Xe buýt
sao con avensis ko làm như con aurion thay cái tem là chữ camry luôn nhỉ. chắc qua mặt mấy ô châu á (háo danh) chứ ko làm vậy đc với người châu âu.
cụ chủ thớt hỏi đích danh con Camry chứ ko hỏi con aurion hay con avensis nhé. hay gộp 2 mẫu xe khác nhau, camry và aurion (fake camry) thành một cái tên camry cho doanh số nó đc nhiều.=)).

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
toi bền, lành, bán không mất giá mà sao mấy ông châu âu này không biết nhỉ, =))
Nó giống Nokia thôi mà cụ. Mấy năm trước khi điện thoại còn là thứ xa xỉ, việc phủ sóng còn hạn chế thì việc mua cái điện thoại sóng khỏe, bền và bán đi không lỗ là tiêu chí đầu tiên. Điều đó cũng hợp lý, nhưng bây giờ thì Nokia cũng sắp chết sặc nếu không cải tiến, vì giờ mua cái điện thoại nó đơn giản như mua mớ rau... chưa đến 300k/cái, pin dùng cả tuần, gọi nghe vô tư thì tội gì ng ta phải mua Nokia.

ceracera

Xe buýt
Nó giống Nokia thôi mà cụ. Mấy năm trước khi điện thoại còn là thứ xa xỉ, việc phủ sóng còn hạn chế thì việc mua cái điện thoại sóng khỏe, bền và bán đi không lỗ là tiêu chí đầu tiên. Điều đó cũng hợp lý, nhưng bây giờ thì Nokia cũng sắp chết sặc nếu không cải tiến, vì giờ mua cái điện thoại nó đơn giản như mua mớ rau... chưa đến 300k/cái, pin dùng cả tuần, gọi nghe vô tư thì tội gì ng ta phải mua Nokia.
Thế mới có chuyện em aurion ở châu á phải mượn tên Camry, chứ ở châu âu với úc xe hơi nó coi như phương tiện thì nó để nguyên đúng tên cha sinh mẹ đẻ, đúng là nhật nó hiểu tâm lý háo danh thật.:))

vanphiet

Xe buýt
camry và artis ở vịt nó như Sh với ablate rồi,giờ ra đường 10 xe máy thì 9 cái HD mà toàn AB mới lạ dù xe bán đắt hơn thực tế khá nhiều.dân vịt chửi HD nhiều nhưng vẫn bỏ tiền mua.oto thì cũng y vậy thôi,chửi nhiều chê nhiều vẫn mua.Dân vịt quen vậy rồi.Làng em bé tẹo mà có gần 40 cái xe con,và toàn atit voi camry thôi,cao hơn thì rx350 với E250 cũng vài con.có mỗi em đi fo` lúc về nhiều người cũng hỏi thì mình chỉ bảo nhà nhiều tiền mua xăng nhưng không đủ tiền mua toi chỉ vậy thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Thế mới có chuyện em aurion ở châu á phải mượn tên Camry, chứ ở châu âu với úc xe hơi nó coi như phương tiện thì nó để nguyên đúng tên cha sinh mẹ đẻ, đúng là nhật nó hiểu tâm lý háo danh thật.:))
Cái ông này luôn luôn có tầm hiểu biết về xe cộ vượt trên trình độ thế gới. Vào gú gờ tìm hiểu thêm 2 cái xe châu Âu này xem Polo Plaza, Polo Classic!

inochi

Xe điện
Tâm lí bảo tồn số tiền bỏ ra khi nó mất đi là số 1, nên tại sao nó ở chỗ đó

raklei

Xe điện
thời buổi khó khăn tiền bỏ ra đi mà thu về ko đc nếu ko tiếc thì một là cướp đc của thiên hạ hai là ngửa tay xin ông bà già.
ngay như mấy ông chạy mondeo toàn múc lại xe cũ, bao nhiêu mất giá chủ cũ hứng cả rồi chứ bảo mua xe mới chắc cũng giẫy nẩy lên ngay.

vnr_82

Xe điện
thời buổi khó khăn tiền bỏ ra đi mà thu về ko đc nếu ko tiếc thì một là cướp đc của thiên hạ hai là ngửa tay xin ông bà già.
ngay như mấy ông chạy mondeo toàn múc lại xe cũ, bao nhiêu mất giá chủ cũ hứng cả rồi chứ bảo mua xe mới chắc cũng giẫy nẩy lên ngay.
Cụ chỉ đc cái nói đúng. :)) E thấy tầm tiền mua xe cũ chả có e nào vượt được Phò.
Nói chung xe gì thì xe chứ e thấy xe Toy giá ảo ảnh quá.

Isu_zu

Tháo bánh
Cái ông này luôn luôn có tầm hiểu biết về xe cộ vượt trên trình độ thế gới. Vào gú gờ tìm hiểu thêm 2 cái xe châu Âu này xem Polo Plaza, Polo Classic!
Tranh luận với cụ cerato làm gì, cụ ấy toàn chọc ngoáy là chính...=)), Chừng nào cụ ấy có đủ tiền mua Camry/Aurion, cụ ấy sẽ nghĩ khác!~o)

fadco

Xe container
Hơ hơ, ko có tiền mua xe mới thì phải mua xe cũ, đã mua xe cũ thì phải tình xe nào ngon trong tầm tiền, cụ lưu ý xe ngon ở đây có nghĩa là khung gầm chắc chắn, cách âm tốt, cảm giác lái thật, đi ở tốc độ cao ko bị bồng bềnh, văng đuôi..... chứ ko phải là ít tốn xăng như quan điểm của các cụ đi TOI, mà cụ chưa đi cả cam lẫn Mông thì làm sao có được thực tế

fadco

Xe container
Chứng tỏ xe ford mất giá nhất cụ nhỉ!
Đã đi ford thì ít người tính đến chuyện mất giá hay ko, cái đầu tiên mua ford là an toàn, khung gầm chắc, lái sướng.... cụ nhá, em biết nhiều ông đi Mông 2005 lúc mua có hơn 400, đi chán bán lại được hơn 500:))))))))

Luu Lehong

Xe container
Tranh luận với cụ cerato làm gì, cụ ấy toàn chọc ngoáy là chính...=)), Chừng nào cụ ấy có đủ tiền mua Camry/Aurion, cụ ấy sẽ nghĩ khác!~o)
Em thấy box Toy mà không có mấy bác như bác Lê la Xê ra vào thì cũng buồn! Cứ à ơi chọc ngoáy nhưng miễn không văng tục chửi bậy như mấy bác hội T-S ngày xưa tốt lắm rồi =))
Không biết mấy hảo hán fan xe hàn ngày xưa chắc đã bán hay thay xe cả rồi hay sao chả thấy lên OF nữa! Mà Box Toy giờ rất nhiều nick mới :))

Đã đi ford thì ít người tính đến chuyện mất giá hay ko, cái đầu tiên mua ford là an toàn, khung gầm chắc, lái sướng.... cụ nhá, em biết nhiều ông đi Mông 2005 lúc mua có hơn 400, đi chán bán lại được hơn 500:))))))))
Ngoại trừ trường hợp xe sang không nói, chứ xe bình dân mà đã hay nó sao mất giá được! Nếu chỉ hay thì Mon mới đã phải chả hạ giá hàng trăm triệu vẫn không bán được. Xe cũ hay thì chủ xe giữ lại dùng chứ sao phải chịu mất giá mà thay :))

ceracera

Xe buýt
Sự thật thường nó khó nghe, em nhìn thấy aurion mà VN gọi là camry 2012 chạy ở đường rồi, trông cũng đc đấy. Nhưng hôm qua đang đứng với ông a từng đi camry ĐL, highlander và giờ đi Camry Le thì nhìn thấy em nó lướt qua, ông anh bảo trông kinh bỏ mẹ.

raklei

Xe điện
Chứng tỏ xe ford mất giá nhất cụ nhỉ!
mất giá kinh ấy chứ cụ, ví dụ như chỗ e nếu đi mua xe cũ, các dòng suv escape, cr-v, rav-4 thì cùng tầm tiền cùng chất lượng ngang ngửa như nhau thì cái anh xe ford phải cộng thêm 2 năm nữa.
ví dụ escape đời 2008 ngang giá cr-v hay rav4 2006.
mấy ông anh em họ hàng của ford là volvo, land rover còn mất giá kinh khủng nữa. một cái volvo xc90 thì giờ xe cũ giá chỉ ngang với cr-v trong khi lúc mới giá thằng volvo gấp đôi thằng cr-v.
còn land rover thì thảm hại hơn nhiều mặc dù về đẳng cấp rõ ràng khác hẳn.
chưa kể xe ford rao bán mãi còn chả có người mua;
túm lại về độ giữ giá thì xe nhật vô địch ko đối thủ.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
mất giá kinh ấy chứ cụ, ví dụ như chỗ e nếu đi mua xe cũ, các dòng suv escape, cr-v, rav-4 thì cùng tầm tiền cùng chất lượng ngang ngửa như nhau thì cái anh xe ford phải cộng thêm 2 năm nữa.
ví dụ escape đời 2008 ngang giá cr-v hay rav4 2006.
mấy ông anh em họ hàng của ford là volvo, land rover còn mất giá kinh khủng nữa. một cái volvo xc90 thì giờ xe cũ giá chỉ ngang với cr-v trong khi lúc mới giá thằng volvo gấp đôi thằng cr-v.
còn land rover thì thảm hại hơn nhiều mặc dù về đẳng cấp rõ ràng khác hẳn.
chưa kể xe ford rao bán mãi còn chả có người mua;
túm lại về độ giữ giá thì xe nhật vô địch ko đối thủ.
Em thấy xe càng đẳng cấp cao càng bị mất giá, đẳng cấp càng thấp càng ít mất giá có đúng không hở cụ Raklei ??? :))

lapin

Xe container
Xe tung của đẳng cấp nhất.

raklei

Xe điện
Em thấy xe càng đẳng cấp cao càng bị mất giá, đẳng cấp càng thấp càng ít mất giá có đúng không hở cụ Raklei ??? :))
đấy là so giữa xe cao cấp/ thấp cấp
còn giữa các xe cao cấp với nhau,
ví dụ lexus/volvo/land rover thì thằng lexus cũ giá nó gần gấp đôi hai thằng kia