Tại sao Camry với Altis ko bán được ở châu Âu?

trandung

Xe hơi
e thì chẳng chề gì về chất lượng xe To, nhưng ở VN nó bán giá quá cao, giá camry thì ngang với cả mecC và bim3 (thường các dòng xe To có giá ngang với giá của dòng xe cao hơn 1 bậc của các hãng khác) đúng là chỉ có ở VN, càng đắt thì dân lại càng mua.
Doanh số To o VN toàn gấp 5-10 lần so với các hẵng khác, đúng là bá đạo, ở VN To vẫn sẽ là số 1 trong nhiều năm nữa.
ở các thị trường lớn khác như ở Mỹ To là số 1 nhưng doanh số so với các hãng khác cũng không chênh nhau nhiều lắm. e thấy ở các thị trường này chủ yếu là cạnh tranh nhau về giá là chính, xe To nếu bán ở châu âu chắc chủ yếu sẽ là NK nên giá sẽ cao người dẫn sẽ it mua, e nhớ không nhầm thì tâm lý dân châu âu cũng ghét xe To thì phải vì độ an toàn và vận hành không cao.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Hãng nào có lượng Fan hùng hậu thì nó cũng như Toi cả thôi, bản chất cái lũ giãy chết là như thế :))
Chỉ có vấn đề tại sao ở VN lượng fan Toi chiếm tỷ lệ cao quá vậy??? Em thấy nó giống mô hình MB24 quá, hầu hết sở hữu Toi đều cân nhắc đến yếu tố giữ giá khi bán, để đảm bảo điều này, dù đi sửa tốn vãi chẳng khác gì các xe khác, nhưng nói ra thì 98/100 người đều bảo nó lành, nó ngon, nó bổ, nó rẻ chứ chả ai nói là mua nó xong ứ được như mua xe hãng khác vì thiếu abc, chẳng được abc....thẩm du tinh thần nó dần thành hệ thống, tự an ủi bản thân và lạm dụng niềm tin nó từ người biết nhiều sang người biết ít, từ người đi trước truyền đến người đi sau. Cũng có thể nó là tất yếu của quá độ khi hiểu biết và thông tin còn chưa đầy đủ. Từ từ rồi nó sẽ khác, em dự thế.
Em mới mua được nồi cơm điện hịn nên liều tí, giờ em té :)) :))

matiz19

Xe tăng
Xe tung của đẳng cấp nhất.
Tung của chả có gì để mất :D
...Cũng có thể nó là tất yếu của quá độ khi hiểu biết và thông tin còn chưa đầy đủ. Từ từ rồi nó sẽ khác, em dự thế.
Em cũng mới mua nồi cơm điện hịn mà chưa dám liều như cụ :D Khí không phải cụ mua nồi của hãng nào ạ?

ceracera

Xe buýt
sắp tới mấy bác toi nhà mình còn mặc tã cho tiết kiệm nữa cơ, giờ nó đang là mốt ở nhật sắp lan sang VN rồi.=))
"Phụ nữ Nhật mặc tã để không phải đi vệ sinh
Ngoisao.net-3 giờ trước 0 bình chọn
Mặc tã giúp cho các phụ nữ trẻ ở Nhật không phải đi vệ sinh, tiết kiệm thời gian và tránh được những rắc rối trong nhà vệ sinh.

Tã lót được sử dụng nhiều mỗi khi các cô gái mặc váy. Ảnh:O.C
Các số liệu thống kê cho thấy ngày càng có nhiều phụ nữ không thường xuyên dọn dẹp nhà cửa, để đồ lót ở khắp mọi nơi và thậm chí còn không buồn tẩy lông cơ thể. Tuy nhiên thói quen kỳ quặc nhất mà phái đẹp đất nước này hiện áp dụng là mặc tã lót để không phải đi vệ sinh.
Kaori Adachi, 25 tuổi, hiện làm việc cho một công ty về bất động sản ở Tokyo, cho biết trong 6 tháng trở lại đây, ngày nào cô cũng mặc tã đến chỗ làm để không phải đi vệ sinh, giúp cô tiết kiệm thời gian và tránh được những rắc rối trong nhà vệ sinh.
Adachi nói rằng hiện cô có thể đi tiểu một cách bình thường trong khi đang làm việc mà không cần phải dừng lại vào nhà vệ sinh. Tuy nhiên cô cũng cho biết chỉ dùng tã mỗi khi mặc váy vì khi mặc quần trông sẽ lộ hơn. Và cô cũng không bao giờ sử dụng "phụ kiện" này mỗi khi gặp gỡ bạn trai.
Tã lót dành cho người lớn được trưng bày ở quầy hàng phụ nữ. Ảnh:O.C
Oddity Central"

Luu Lehong

Xe container
e thì chẳng chề gì về chất lượng xe To, nhưng ở VN nó bán giá quá cao, giá camry thì ngang với cả mecC và bim3 (thường các dòng xe To có giá ngang với giá của dòng xe cao hơn 1 bậc của các hãng khác) đúng là chỉ có ở VN, càng đắt thì dân lại càng mua.
Doanh số To o VN toàn gấp 5-10 lần so với các hẵng khác, đúng là bá đạo, ở VN To vẫn sẽ là số 1 trong nhiều năm nữa.
ở các thị trường lớn khác như ở Mỹ To là số 1 nhưng doanh số so với các hãng khác cũng không chênh nhau nhiều lắm. e thấy ở các thị trường này chủ yếu là cạnh tranh nhau về giá là chính, xe To nếu bán ở châu âu chắc chủ yếu sẽ là NK nên giá sẽ cao người dẫn sẽ it mua, e nhớ không nhầm thì tâm lý dân châu âu cũng ghét xe To thì phải vì độ an toàn và vận hành không cao.
Bác cứ mua Mer C hay Bim 3 có ai bắt bác mua Camry đâu! Nhưng đa phần, ấý nói là thế, nhưng khi chuẩn bị mua cùng tầm tiền, không khéo lại quyết mua Toy không chừng :D Bởi vì thế thì doanh số Toy mới gấp 5-10 lần hãng khác như bác đã thừa nhận ở trên \:D/

.. Khí không phải cụ mua nồi của hãng nào ạ?
Chắc cũng lại đồ Nhật :D.
Chả của Toy thì Honda, không thì mazda chứ còn của hãng nào nữa mà đủ bền chịu nổi gạch đá :))

vnr_82

Xe điện
Mua xe cũ là e cứ táng Ford. E cứ mong cho nó mất giá nữa vào :))

matiz19

Xe tăng
Chắc cũng lại đồ Nhật :D.
Chả của Toy thì Honda, không thì mazda chứ còn của hãng nào nữa mà đủ bền chịu nổi gạch đá :))
Trước khi "hóng hớt" thì cụ nên *** kính vào nhé :D Toy mà sản xuất nồi cơm điện có Ma nó mua

Isu_zu

Tháo bánh
Thực ra các cụ toàn nói mò, BMW 320 bản thấp nhất cũng 1.258 tỷ, Mer C nội địa cũng thấp nhất1.274 tỷ trong khi Camry thấp nhất có 980 triệu, ngang là ngang thế nào? Honda Accord 2.4 nhập giá 1.450 tỷ, Teana 3.5 nhập 2.45 tỷ, sao ko ai kêu ca gì?
E không hề khen Toy rẻ, cá nhân em cũng ko mua Toy LD, nhưng nghe vài cụ antiToy vô duyên bỏ mẹ. Cái chuyện xe nó giữ giá, nó là lỗi của Toy hay sao mà chê bai? nó giữ giá ngay tại Mỹ, chứ ko chỉ VN, cùng với Honda trong dòng xe phổ thông. Trong khi BMW giữ giá tốt nhất trong dòn xe sang.
Các cụ có ghét, thì chê cũng phải có lý, chứ chê kiểu chém giá, chỉ làm cho xe Toy có giá hơn mà thôi. Có cụ chê Toy vỏ mỏng, vậy xe cứng là do vỏ hay do khung gầm? toàn cảm tính. Không an toàn mà nó bán chạy nhất ở Mỹ??? và an toàn hay ko, phải có cơ quan kiểm định, chứ ko phải do vài cụ anti chém bừa.
E nói vậy, cũng không phải bênh Toy, các cụ sale Toy cũng nên xem lại mình, một khi mất lòng tin thì ko lấy lại được đâu. Nếu xe Toy bán chạy, thì cũng nên có giá hơp lý hơn, và giá phụ tùng cũng phải rẻ hơn, đấy cũng là thể hiện sự biết điều, chứ đừng vì bán chạy mà tranh thủ....bóp.

trandung

Xe hơi
Thực ra các cụ toàn nói mò, BMW 320 bản thấp nhất cũng 1.258 tỷ, Mer C nội địa cũng thấp nhất1.274 tỷ trong khi Camry thấp nhất có 980 triệu, ngang là ngang thế nào? Honda Accord 2.4 nhập giá 1.450 tỷ, Teana 3.5 nhập 2.45 tỷ, sao ko ai kêu ca gì?
E không hề khen Toy rẻ, cá nhân em cũng ko mua Toy LD, nhưng nghe vài cụ antiToy vô duyên bỏ mẹ. Cái chuyện xe nó giữ giá, nó là lỗi của Toy hay sao mà chê bai? nó giữ giá ngay tại Mỹ, chứ ko chỉ VN, cùng với Honda trong dòng xe phổ thông. Trong khi BMW giữ giá tốt nhất trong dòn xe sang.
Các cụ có ghét, thì chê cũng phải có lý, chứ chê kiểu chém giá, chỉ làm cho xe Toy có giá hơn mà thôi. Có cụ chê Toy vỏ mỏng, vậy xe cứng là do vỏ hay do khung gầm? toàn cảm tính. Không an toàn mà nó bán chạy nhất ở Mỹ??? và an toàn hay ko, phải có cơ quan kiểm định, chứ ko phải do vài cụ anti chém bừa.
E nói vậy, cũng không phải bênh Toy, các cụ sale Toy cũng nên xem lại mình, một khi mất lòng tin thì ko lấy lại được đâu. Nếu xe Toy bán chạy, thì cũng nên có giá hơp lý hơn, và giá phụ tùng cũng phải rẻ hơn, đấy cũng là thể hiện sự biết điều, chứ đừng vì bán chạy mà tranh thủ....bóp.
thế theo cụ giá xe Camry bản cao nhất 2.5 bên Mỹ có bằng giá bản tiêu chuẩn của Bmw 3 và mec C ko ạ (ở VN thì coi như là bằng rồi còn j).
accord 2.4 nhập giá 1,4ty trong khi đó giá camry nhâp cũng 1,7 tỷ, kiểu j cũng cao hơn so với các hãng khác quá nhiều.

Isu_zu

Tháo bánh
thế theo cụ giá xe Camry bản cao nhất 2.5 bên Mỹ có bằng giá bản tiêu chuẩn của Bmw 3 và mec C ko ạ (ở VN thì coi như là bằng rồi còn j).
accord 2.4 nhập giá 1,4ty trong khi đó giá camry nhâp cũng 1,7 tỷ, kiểu j cũng cao hơn so với các hãng khác quá nhiều.
Giá Acc 2.4 Thái là oficial, cũng như giá BMW 3 và Mer C. Còn Cam LE nhập Mỹ cụ nói hiện giờ ngoài salon thì giá rất ảo, dành cho ai dư tiền thích Toy USA. Em cũng mua LE 2.5 2011, chỉ có 61k usd, rẻ hơn Acc 2.4 nhập Thái. So đây là so giá công bố chính thức, của Honda, Toyota, Nissan, Euro auto hay Mer VN, cụ nhé. Cụ thử ra saloon hỏi giá Acc 2.4 hay BMW 328, Mer C250 nhập Mỹ xem nó bao nhiêu. Còn bản BMW 320i và Mer C200 ở VN (mà cụ dùng để so với XLE nhập), sorry cụ, Mỹ nó ếch thèm dùng, bèo nhất của BMW Mỹ cũng là Bim 328 hay Mer C250, mà giá 2 bản này ở VN đều cao hơn Camry rất nhiều.
Nên có ít thông tin tổng quát khi post, ko nên nghe nói!
Nhắc lại, e ko bênh Toy VN nhé. Vụ anh Tạch và thái độ của sale Toy chính là lý do e ko mua Toy VN. Lúc e mua LE 2011, em đã rất phân vân với B 320, nhưng khi đó mẫu Bim 3 xấu quá, chứ đẹp như B 320 2012 thì e múc Bim rồi. Mer C VN thì e ko thích. Ngay cả thái độ không bảo hành Lexus nhập của Toy VN cũng ko hay chút nào, vì Toy có thị phần lớn nhất, nên có những chính sách ưu đãi hơn để thu hút NTD. Cá nhân e cho rằng người mua Toy/Lexus ko phải nghèo, vấn đề họ cần là sự quan tâm sau khi mua xe. Toy VN làm xấu hình ảnh hãng xe Nhật trong mắt NTD VN rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Hãng nào có lượng Fan hùng hậu thì nó cũng như Toi cả thôi, bản chất cái lũ giãy chết là như thế :))
Chỉ có vấn đề tại sao ở VN lượng fan Toi chiếm tỷ lệ cao quá vậy??? Em thấy nó giống mô hình MB24 quá, hầu hết sở hữu Toi đều cân nhắc đến yếu tố giữ giá khi bán, để đảm bảo điều này, dù đi sửa tốn vãi chẳng khác gì các xe khác, nhưng nói ra thì 98/100 người đều bảo nó lành, nó ngon, nó bổ, nó rẻ chứ chả ai nói là mua nó xong ứ được như mua xe hãng khác vì thiếu abc, chẳng được abc....thẩm du tinh thần nó dần thành hệ thống, tự an ủi bản thân và lạm dụng niềm tin nó từ người biết nhiều sang người biết ít, từ người đi trước truyền đến người đi sau. Cũng có thể nó là tất yếu của quá độ khi hiểu biết và thông tin còn chưa đầy đủ. Từ từ rồi nó sẽ khác, em dự thế.
-Bác chạy được bao nhiêu cái xe của các hãng khác nhau rồi mà phán kinh thế, sửa xe Toy thì đương nhiên là đắt hơn mấy con xe Hàn rồi, đắt bằng Honda hay Ford và rẻ hơn Nissan nhiều!:P

adco

Xe điện
...Chỉ có vấn đề tại sao ở VN lượng fan Toi chiếm tỷ lệ cao quá vậy??? ...
Bác đọc thớt " đi 1 vòng coi người ta xài xe gì " của em chưa . Nên đọc đi bác để hiểu thêm lượng người sd To trên trái đất này nó đông tới chừng nào, bác cứ nghĩ chỉ có người VN thì lổ hổng to lắm nhe . Ngay cả châu Âu bác thấy khg , cái thứ mà nhiều fan Hàn chê khg còn đất sống là yaris mà vẫn khg có em xe Hàn nào đu kịp nó về doanh số

Luu Lehong

Xe container

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác đọc thớt " đi 1 vòng coi người ta xài xe gì " của em chưa . Nên đọc đi bác để hiểu thêm lượng người sd To trên trái đất này nó đông tới chừng nào, bác cứ nghĩ chỉ có người VN thì lổ hổng to lắm nhe . Ngay cả châu Âu bác thấy khg , cái thứ mà nhiều fan Hàn chê khg còn đất sống là yaris mà vẫn khg có em xe Hàn nào đu kịp nó về doanh số
Em ứ so VN với chỗ khác, ở VN Toi như Đông Trùng Hạ Thảo hay sừng Tê giác, ai cũng bẩu là chữa bách bệnh, mua rồi mà không chữa thì tự an ủi là chắc mình mua phải đồ dỏm chứ nếu may mắn mua đồ hịn thì đã tốt. em ủng hộ cái gì nó cũng nên nằm đúng giá trị thật. Em vào chém vui thôi, không đủ time theo được các bài của Cụ đâu, em vẫn ủng hộ nó ngon, bổ nhưng không rẻ. Chứ em thì xe nào đẹp là em thích, dễ nghịch là em yêu :))

adco

Xe điện
Em ứ so VN với chỗ khác, ở VN Toi như Đông Trùng Hạ Thảo hay sừng Tê giác, ai cũng bẩu là chữa bách bệnh, mua rồi mà không chữa thì tự an ủi là chắc mình mua phải đồ dỏm chứ nếu may mắn mua đồ hịn thì đã tốt. em ủng hộ cái gì nó cũng nên nằm đúng giá trị thật. Em vào chém vui thôi, không đủ time theo được các bài của Cụ đâu, em vẫn ủng hộ nó ngon, bổ nhưng không rẻ. Chứ em thì xe nào đẹp là em thích, dễ nghịch là em yêu :))
À há, tại sao lại khg so VN với các nước xung quanh bác ? Bác chém vui thì thôi em cũng ...chúc bác vui chứ biết nói gì hơn;)

Luu Lehong

Xe container
Chả bao giờ Ngon - Bổ - Rẻ lại đi cùng nhau bác GLPro ạ, chỉ đi cùng nhau 2/3 mấy từ đó là cùng! Đây là câu thành ngữ do mấy nhà thông thái hứng chí đưa ra, thực tế không bao giờ có vậy 8->
Với lại bác cứ trù úm xe Toy chứ làm gì có chuyện "mua rồi mà không chữa thì tự an ủi là chắc mình mua phải đồ dỏm". Bác là cứ có cái tật lấy bụng ta suy ra bụng người =))

fadco

Xe container
Khả năng này là cao :))
Bên Box Ford đang cũng có 1 bài PR Focus cực thô (http://www.otofun.net/threads/421188-sos-hic-hic-cac-cu-oi-em-bi-chung-no-lua-roi ) nhiều gà vào chém rất ngô nghê, đọc chết cười:)). Chắc chủ thớt đang tự sướng quá mức hay cũng chuẩn bị đổi xe như bác Fadco 8->
Em đã bẩu chưa bg em có ý định mua toi mà, bán mông cũ máu mông mới quá mà chưa có xèng, cụ quên cái chuy3enj em mua toi đi, cam 2007 chả chạy lên được 190 như mông ghẻ của em thì em biết toi ngon thế nào roài

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
-Bác chạy được bao nhiêu cái xe của các hãng khác nhau rồi mà phán kinh thế, sửa xe Toy thì đương nhiên là đắt hơn mấy con xe Hàn rồi, đắt bằng Honda hay Ford và rẻ hơn Nissan nhiều!:P
Cụ vẫn luôn nói chuẩn, thế mà còn khối ông fan Toi chê Ford sửa đắt đấy. Ngoài xe riêng để thỏa mãn cái thú tính thì ko kể, còn lại mua xe cho cty em vẫn phải hoạch toán kỹ để chọn cái nào phù hợp, ví dụ cần mấy em 3 chân thì em vẫn thích Isuzu, Man hay Huyndai, nhưng Faw em cũng chẳng chê, hết hợp đồng em thanh lý luôn đỡ đọng vốn :). Em nghĩ là đến 80% người mua xe không hiểu thật sự mình muốn gì, em có chém tí cũng mang tính xây dựng thôi.
Thật ra em cũng mới chỉ chạy được vài cái xe thông dụng và kém thông dụng thôi ạ :P
@bác Quả: em có trù đâu, xe xếp nhà em là LX570 mà, vì quê em có mỗi Service của Toi với Trường hải, nên đấy là lựa chọn tốt nhất :))

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container