Tại sao Camry với Altis ko bán được ở châu Âu?

Mazspeed

Xe container

fadco

Xe container
Không phải "chỉ được bàn" mà là "nên chỉ bàn" bác ạ. Ở VN thì chỉ nên bàn về thị trường VN thôi, vì thị trường Âu có mấy ai biết nó ra sao đâu mà chém. Bác cứ bảo do Toy vỏ mỏng khung gầm kém gì đó, thế em lại bảo vì bọn Âu nó coi chúng nó là giống thượng đẳng, không thèm dùng đồ của châu Á vốn là giống hạ đẳng thì kiểm chứng thế nào? Phàm cái gì không biết, không chắc thì đừng bàn, chứ cứ chém lăng nha lăng nhăng người ta cười cho.
Cụ lại bế quan tỏa cảng cả chém gió nữa ah?hề hề, Toi vỏ mỏng khung gầm kém là chuyện đương nhiên chỉ có các toimer mới ko chịu thừa nhận sự thực đó mà thôi cụ ah, em chưa được nghe ai nói đi cam vơi altis chắc nịch bao giờ cả, em đóng CAMRY chỉ dám lên 120 là ghê chân ko dám đóng nữa vì nó chòng chènh, bấp bênh, ko biết bánh xe đang đặt ở đâu chắc cũng tương tự đại thánh cưỡi cân đẩu vân ấy, otofun nên cười là đúng tiêu chí roài cụ nhá:))))))))))))))))))))))))))))))))

fadco

Xe container

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc ý bác nó phải bắt dân VN minh qua châu Âu học cách mua xe?

"Trong số lượng xe bán ra (tháng 9 năm 2012), xe con chiếm 2.869 chiếc, còn lại 4.800 xe tải, với mức tăng tương ứng 15% và 5% so với tháng trước. Toyota đứng đầu danh sách bán hàng với 2.261 chiếc, Trường Hải đứng thứ hai với 2.200 chiếc, tiếp đó là Ford và GM với lượng bán ra là 526 và 509 chiếc, các doanh nghiệp khác có doanh số dưới 300 chiếc. Tuy nhiên, tới 8 trên tổng số 18 thành viên VAMA có doanh số bán tháng qua dưới 100 chiếc, thậm chí có Vinacomin chỉ vẻn vẹn 6 chiếc..."

fadco

Xe container
Ko có cụ nào trả lời chính xác tại sao Cam và altis ko bán được ở châu Âu nhỉ?

favorit

Xe buýt
Các cụ cứ nhẩy lên ngồi con bmv hay con mec thì biết ngay là tại sao mà... Giá xe châu âu nó rẻ bẻo, rồi niềm tự hào dân tộc của nó nữa...

Mazspeed

Xe container
Cụ lại bế quan tỏa cảng cả chém gió nữa ah?hề hề, Toi vỏ mỏng khung gầm kém là chuyện đương nhiên chỉ có các toimer mới ko chịu thừa nhận sự thực đó mà thôi cụ ah, em chưa được nghe ai nói đi cam vơi altis chắc nịch bao giờ cả, em đóng CAMRY chỉ dám lên 120 là ghê chân ko dám đóng nữa vì nó chòng chènh, bấp bênh, ko biết bánh xe đang đặt ở đâu chắc cũng tương tự đại thánh cưỡi cân đẩu vân ấy, otofun nên cười là đúng tiêu chí roài cụ nhá:))))))))))))))))))))))))))))))))
Bác lại nhầm. Em không bình luận gì về việc vỏ mỏng hay khung gầm kém, em chỉ bảo là nói không bán được ở châu Âu vì vỏ với khung gầm không tốt thì không thể kiểm chứng được. Bác đi ở VN lên đến 120km/h thấy sợ, nói thật với bác tốc độ đó em đi Merc cũng sợ bác ạ, chỉ khi say thì mới hết sợ thôi. Nhưng không thể lấy cái kinh nghiệm của bác ở VN để áp vào bên châu Âu được. Autobahn ở Đức em chưa đi bằng Camry, nhưng chạy Avensis của Toy và Accord của Honda cũng đóng 170km/h tốt bác ạ, dĩ nhiên so bì với hàng BMW, Merc hay Audi thì hơi khó, nhưng chơi với những Opel, Skoda hay thậm chí cả VW hoặc đặc biệt mấy thằng Pháp như Renaul hay Citroen thì bản thân em thấy hàng Nhật đâu có kém cạnh gì!

fadco

Xe container
Bác lại nhầm. Em không bình luận gì về việc vỏ mỏng hay khung gầm kém, em chỉ bảo là nói không bán được ở châu Âu vì vỏ với khung gầm không tốt thì không thể kiểm chứng được. Bác đi ở VN lên đến 120km/h thấy sợ, nói thật với bác tốc độ đó em đi Merc cũng sợ bác ạ, chỉ khi say thì mới hết sợ thôi. Nhưng không thể lấy cái kinh nghiệm của bác ở VN để áp vào bên châu Âu được. Autobahn ở Đức em chưa đi bằng Camry, nhưng chạy Avensis của Toy và Accord của Honda cũng đóng 170km/h tốt bác ạ, dĩ nhiên so bì với hàng BMW, Merc hay Audi thì hơi khó, nhưng chơi với những Opel, Skoda hay thậm chí cả VW hoặc đặc biệt mấy thằng Pháp như Renaul hay Citroen thì bản thân em thấy hàng Nhật đâu có kém cạnh gì!
hi hi, cụ già quá roài:)))))))))))))))))

Nhôm nhựa

Xe điện

coolpix8700

Xe ngựa
...nhưng chạy Avensis của Toy và Accord của Honda cũng đóng 170km/h tốt bác ạ, dĩ nhiên so bì với hàng BMW, Merc hay Audi thì hơi khó, nhưng chơi với những Opel, Skoda hay thậm chí cả VW hoặc đặc biệt mấy thằng Pháp như Renaul hay Citroen thì bản thân em thấy hàng Nhật đâu có kém cạnh gì!
Em chạy cái Nissan Bluebird bên ấy 6 năm. Ở những quãng đường không hạn chế tốc độ em vẫn chạy đều 180 cả quãng dài cả 50 hay 100km liên tục!
Nhưng với tốc độ ấy mà thấy phía trước mấy cái xe nhỏ, ngắn như Ford Fiesta, Renault Clio, Opel Corsa... thì em em sẽ phải tìm cách vượt rất nhanh. Đi sau đi thấy đuôi chúng vẫy như cờ, cảm giác như lúc nào chúng cũng sắp văng ra khỏi đường!

Chỉnh sửa cuối:

Ngo nho

Xe tăng
Ở châu Âu em thấy họ chủ yếu dùng xe Đức, Pháp, Ý. Xe Mỹ, Nhật khá hiếm. Ta xi thường dùng Mec E, BMW...
Chẳng khác gì VN, vào trung tâm cũng nan giải vụ đỗ xe, và giá gửi xe.
Ngoài đường, thói quen lái của họ là rồ ga lên, tăng tốc rất nhanh, phanh dúi đầu xe lại khi dừng chứ ko đi kiểu từ tốn như ở ta, nên những xe nhỏ dạng Buổi sáng cũng lắp máy diesel turbo.
Đường xá tốt, thiết kế mái đường theo tốc độ xe nên ngay phụ nữ đi 40 h cũng được quãng đường từ Anh về Balan khoảng hơn 1000 dặm.
Thời tiết mùa hè bình thường nhưng mùa đông - xuân tuyết rơi đi lại rất khó khăn, trơn hơn mưa nhiều.
Họ cũng rất ngại bảo hiểm, gara và camera, làm sao ko vi phạm để năm sau tiền bảo hiểm ko tăng, đủ điểm để còn giữ bằng...
Và trên hết, họ coi cái xe chỉ là phương tiện nên lựa chọn hiệu quả nhất thường là xe nội địa.

nguyenkhanh2009

Xe hơi
chắc nó yêu cầu chất lượng hơn, môi trường phải đảm bảo
vì theo tiêu chuẩn EU ngặt nghèo lắm
cháu biết chỉ có thế

lapin

Xe container
Em chạy từ lyon lên paris 512 km, hết tròn 2h, dừng giữa đường 3 phút.
Cụ nào không thích đi như thế nhỉ?=))

adco

Xe điện
Cụ giải thích giúp e là sao cụ lấy nick là fake adco nhỉ:-w
Ái da , em đã cố né chuyện cũ để cụ ấy bớt buồn mà bác thì cứ lôi ra!
Thật ra 10 năm tham gia mấy diễn đàn, số nick bị pan khi tranh luận theo kiểu vô vh với em khá nhiều nên em cũng khg quan tâm đó là âm binh của ai .
Riêng cụ già này bác hỏi xem hồi trước có phải sinh năm 80 và xài con i30 khg ? Nếu đúng thì bác đã biết ngay sự việc rồi đó:D
Nếu khg đúng thì em xin lỗi cụ ấy nhé

Luu Lehong

Xe container
Thật ra 10 năm tham gia mấy diễn đàn, số nick bị pan khi tranh luận theo kiểu vô vh với em khá nhiều nên em cũng khg quan tâm đó là âm binh của ai .
Riêng cụ già này bác hỏi xem hồi trước có phải sinh năm 80 và xài con i30 khg ? Nếu đúng thì bác đã biết ngay sự việc rồi đó:D
Trước khoảng 6/2011 bác ý đi Cà Rem ạ! Chắc sau khi bán Cà Rem chuyển sang Mông, lại cũng vừa bán Mông xong. Chả biết đang nghía con nào :-/
Cứ vào OF xem giọng văn bác nào chê Toy kịch liệt là biết ngay đi xe Hàn hay Ford hoặc là đang đi bộ :D

Các cụ cho em hỏi chút, em định sơn đen xì mấy cái lazang con Kia Carens của em nhưng mấy nhân viên của TH Giải Phóng nói là vành của Carens sơn ko ăn , sơn 1 thời gian ngắn sẽ bị bong hết ra làm em lại lưỡng lự, cụ nào confirm cho em phát để em đủ dũng khí đi sơn với, nhân tiện nếu sơn được thì sơn chỗ nào uy tín cho em biết luôn, cảm ơn các cụ trước nhé.
Làm con Carens lướt, cụ ko phải ân hận đâu, ko tin cụ cứ nhìn Carens bây giờ bán chạy thế nào thì biết

fadco

Xe container
Hé hé, các cụ đi TOI được cái giống kịch sĩ barca rất biết cách chọc tức để cầu thủ đội bạn nóng tiết dính thẻ, nhưng giờ đố làm sao em dính thẻ được đấy, thôi mềnh cứ làm chân tiểu nhân còn hơn làm ngụy quân tử:))))))))

fadco

Xe container
Trước khoảng 6/2011 bác ý đi Cà Rem ạ! Chắc sau khi bán Cà Rem chuyển sang Mông, lại cũng vừa bán Mông xong. Chả biết đang nghía con nào :-/
Cứ vào OF xem giọng văn bác nào chê Toy kịch liệt là biết ngay đi xe Hàn hay Ford hoặc là đang đi bộ :D
Em đang đi Mẹc 52 chỗ màu vàng cụ ợ, có vấn đề gì ko?ngày em reg nick cụ còn chưa biết OF là gì đâu, cụ kể thiếu siêu Camry nữa nhá, đi cam nhạt toẹt chả đọng lại giề.

matiz19

Xe tăng
Hé hé, các cụ đi TOI được cái giống kịch sĩ barca rất biết cách chọc tức để cầu thủ đội bạn nóng tiết dính thẻ, nhưng giờ đố làm sao em dính thẻ được đấy, thôi mềnh cứ làm chân tiểu nhân còn hơn làm ngụy quân tử:))))))))
Barca mà gọi là chọc tức à cụ? Nó chỉ biết ăn vạ và gây áp lực lên "Chính phủ" thôi :D