Tại sao các bác lại chọn xe Hàn mà không phải là xe Mỹ, Đức, Anh, Nhật

CaptivalLTZ

Xe máy
Em chọn xe Hàn không phải vì tiền mà vì kiểu dáng bắt mắt, nội thất phù hợp, không lo bị bẻ gương, phí bảo trì thấp.
Em cũng đồng ý với cụ này. Căn bản là kiểu dáng bắt mắt, giá thành vừa phải, phí bảo trì thấp, nội thất phù hợp. Còn xe Nhật thì mất thêm một mớ tiền cho cái thương hiệu xe.

tarmpung

Xe hơi
Xe Anh, Đức thì thường là hạng sang, em chưa đủ tuổi. Xe Mỹ thì máy bền nhưng nổi tiếng hao xăng. Còn xe Nhật ư, kiểu dáng chả có gì bắt mắt,cổ lỗ sỉ, nếu không dư dã thì em ráng mua xe Nhật và chấp nhận sống chung với cái mình không thích để sau này bán đỡ mất giá. Còn xe Hàn ư? Thiết kế phải nói không có chỗ chê, thăm dò mấy review bên châu Âu, Úc, Bắc Mỹ (những thị trường rất già dặn về ô tô) thì thấy máy móc cũng rất tốt, tiết kiệm xăng và bán cũng rất chạy, và đó là lý do em mua xe Hàn.

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
xe Hàn có làm sao mà phải "sao lại chọn". Chạy chả có vấn đề gì cả. Đang chạy con Lacetti 2005 số tự động sản xuất tại Hàn Quốc rất ngon. Mới hôm rồi ngồi lên con BMW320i của ông bạn thấy nó cũng chả có gì phê hơn hẳn cả. VN mình chọn xe cứ hay loắn xoắn. Vios vieo chạy theo Lacetti còn mệt nhá. Nhiều tiền tiêu kiểu nhiều tiền, ít tiền tiêu kiểu ít sao cho hợp khỏi phải mua đắt quá so với giá trị thực.

Luu Lehong

Xe container
xe Hàn có làm sao mà phải "sao lại chọn". Chạy chả có vấn đề gì cả. Đang chạy con Lacetti 2005 số tự động sản xuất tại Hàn Quốc rất ngon. Mới hôm rồi ngồi lên con BMW320i của ông bạn thấy nó cũng chả có gì phê hơn hẳn cả. VN mình chọn xe cứ hay loắn xoắn. Vios vieo chạy theo Lacetti còn mệt nhá. Nhiều tiền tiêu kiểu nhiều tiền, ít tiền tiêu kiểu ít sao cho hợp khỏi phải mua đắt quá so với giá trị thực.
Chạy 1-2 lần thì chưa thấy ngon hẳn cụ ạ! Cứ phải sở hữu rồi mới thấy khác.
Lần đầu tiên em được nghe chạy Bim 320i chả hơn Lacetti 2005 là mấy. Chắc cụ chạy cái Bim 320i đời Tống :D

adng

Xe điện
Chạy 1-2 lần thì chưa thấy ngon hẳn cụ ạ! Cứ phải sở hữu rồi mới thấy khác.
Lần đầu tiên em được nghe chạy Bim 320i chả hơn Lacetti 2005 là mấy. Chắc cụ chạy cái Bim 320i đời Tống :D
2010 thì đã được gọi là đời tống chưa ạ? Con này Made in Germany chứ ko phải China.

Luu Lehong

Xe container
2010 thì đã được gọi là đời tống chưa ạ? Con này Made in Germany chứ ko phải China.
Đến xe Đức đời mới BMW320i đời 2010 chạy chả hơn cái xe hàn Lacetti 2005 đời cũ trước 5 năm của bác thì đúng là xe hàn tiến xa quá rồi :D
Bác chọn xe hàn chứ không chọn xe Mỹ, Đức, Anh, Nhật là lựa chọn chuẩn đới! Chúc mừng sự lựa chọn sáng suốt của bác :D

Isu_zu

Tháo bánh
Xe Anh, Đức thì thường là hạng sang, em chưa đủ tuổi. Xe Mỹ thì máy bền nhưng nổi tiếng hao xăng. Còn xe Nhật ư, kiểu dáng chả có gì bắt mắt,cổ lỗ sỉ, nếu không dư dã thì em ráng mua xe Nhật và chấp nhận sống chung với cái mình không thích để sau này bán đỡ mất giá. Còn xe Hàn ư? Thiết kế phải nói không có chỗ chê, thăm dò mấy review bên châu Âu, Úc, Bắc Mỹ (những thị trường rất già dặn về ô tô) thì thấy máy móc cũng rất tốt, tiết kiệm xăng và bán cũng rất chạy, và đó là lý do em mua xe Hàn.
Toyota chỉ mới vào thị trường Hàn Quốc từ năm 2010. Năm 2011, công ty bán được 5.020 xe. Năm ngoái, doanh số đã tăng gấp đôi lên 10.795 xe, và mặc dù bị cạnh tranh gay gắt từ các đối thủ Đức, thị phần của Toyota vẫn tăng từ 4,78% lên 8,25%.

Năm 2012, Camry là mẫu xe nhập khẩu bán chạy thứ hai tại Hàn Quốc, sau BMW 520d

Một giờ trước khi diễn ra lễ trao giải, Toyota Hàn Quốc đã được thông báo rằng Camry sẽ nhận danh hiệu “Xe của năm 2013 tại Hàn Quốc”. Theo tờ Korea Herald, đây là lần đầu tiên một mẫu xe nhập khẩu đạt danh hiệu này.

Khi lên nhận giải, Chủ tịch Toyota Hàn Quốc, ông Hisao Nakabayashi, nói: “Tôi rất vinh dự khi nhận giải thưởng này. Thật sự rất bất ngờ.”

Tờ Korea Herald cho biết, theo nguồn tin nội bộ, lãnh đạo Hyundai đã rất sững sờ khi biết danh hiệu này được trao cho Camry. Không vị lãnh đạo nào của Hyundai đến dự lễ trao giải.

ducleminh

Xe điện
Cho nhà cháu thăm dò ý kiến
Vì có nhiều box khác cho rằng chọn xe hàn là sai lầm
Vậy các bác cho cháu biết nguyên do chọn Kia, Hyundai .
Các bác cảm nhận sau một thời gian mua nó có ok lắm không
Vả lại có ân hận không
Có muốn bán để chuyển hãng không (không bàn đến ước mơ nhé, nhà cháu mơ con Maybach Explore lận)
Kính ly rượu đầu năm nhờ các bác cho ý kiến
Muốn thân vỏ cứng, đi đầm, không quan tâm đến bán mất giá thì chọn xe Mỹ.

ducleminh

Xe điện
Ặc, cụ chưa chạy đường dài và liên tục thì phải, hoặc cụ tự sướng, BMW đập chết hầu hết các xe Nhật, Hàn.

Payroll

Xe điện
Nếu chỉ đi, không quan tâm đến xăng, sửa, bảo dưỡng thì xe Hàn với Nhật sao sánh được BMW

quocviet

Xe container
Toyota chỉ mới vào thị trường Hàn Quốc từ năm 2010. Năm 2011, công ty bán được 5.020 xe. Năm ngoái, doanh số đã tăng gấp đôi lên 10.795 xe, và mặc dù bị cạnh tranh gay gắt từ các đối thủ Đức, thị phần của Toyota vẫn tăng từ 4,78% lên 8,25%.

Năm 2012, Camry là mẫu xe nhập khẩu bán chạy thứ hai tại Hàn Quốc, sau BMW 520d

Một giờ trước khi diễn ra lễ trao giải, Toyota Hàn Quốc đã được thông báo rằng Camry sẽ nhận danh hiệu “Xe của năm 2013 tại Hàn Quốc”. Theo tờ Korea Herald, đây là lần đầu tiên một mẫu xe nhập khẩu đạt danh hiệu này.

Khi lên nhận giải, Chủ tịch Toyota Hàn Quốc, ông Hisao Nakabayashi, nói: “Tôi rất vinh dự khi nhận giải thưởng này. Thật sự rất bất ngờ.”

Tờ Korea Herald cho biết, theo nguồn tin nội bộ, lãnh đạo Hyundai đã rất sững sờ khi biết danh hiệu này được trao cho Camry. Không vị lãnh đạo nào của Hyundai đến dự lễ trao giải.
nguyên nộidung bài báo này là đủ trả lồi câu hỏi bác chủ thớt rồi

Dynamat

Xe buýt
Ặc, cụ chưa chạy đường dài và liên tục thì phải, hoặc cụ tự sướng, BMW đập chết hầu hết các xe Nhật, Hàn.
Xe BMW độ bền ngang xe Hàn thôi các bác ạ (câu này dành cho các bác Toyota)
Nhà các bác mỗi năm làm ra hàng chục, hàng trăm tỷ thì đi BMW,....(nói chug là xe xịn, sang, siêu sang...) để bảo vệ tính mạng.
Còn nghèo hèn, già cả thì đi xe Nhật.
Em thấy các bác lớn tuổi bác nào cũng mua con Cô rô na, tịt và cam cả
Thanh niên thì đi xe Hàn.

quocviet

Xe container
Xe BMW độ bền ngang xe Hàn thôi các bác ạ (câu này dành cho các bác Toyota)
Nhà các bác mỗi năm làm ra hàng chục, hàng trăm tỷ thì đi BMW,....(nói chug là xe xịn, sang, siêu sang...) để bảo vệ tính mạng.
Còn nghèo hèn, già cả thì đi xe Nhật.
Em thấy các bác lớn tuổi bác nào cũng mua con Cô rô na, tịt và cam cả
Thanh niên thì đi xe Hàn.
thế tuổi nào thì đi Accord hở cụ? :-??

everest_mblack

Xe tăng
Chọn xe em nghĩ là do 1 số yếu tố như kiểu dáng, tính năng, giá cả phù hợp là múc thôi.

blackpaint

Xe container
Mỗi người sống trên đời đều có mục đích khác nhau nên mục đích mua xe như nào thì mua xe nấy thôi. Xe nào chả có hai mặt: Mỹ thì lợi điểm là độ an toàn, cảm giác lái, Toy thì bền bỉ, bảo hành bảo dưỡng tốt, nên bán giữ giá, Hàn thì kiểu dáng ổn, trẻ trung, độ bền thì với xe gia đình thì cũng chả biết khi nào mới hỏng... cái taxi nó đi tã thế mà còn chả hỏng nữa là xe nhà mình. Nói chung là những thớt như này rồi cũng chả đi đến đâu cả. Đóng thớt là hợp lý, vì nó cũng giống như những câu hỏi đại loại như lấy vợ thế nào, mua nhà mặt đất hay chung cư, ...

Dynamat

Xe buýt
Mỗi người sống trên đời đều có mục đích khác nhau nên mục đích mua xe như nào thì mua xe nấy thôi. Xe nào chả có hai mặt: Mỹ thì lợi điểm là độ an toàn, cảm giác lái, Toy thì bền bỉ, bảo hành bảo dưỡng tốt, nên bán giữ giá, Hàn thì kiểu dáng ổn, trẻ trung, độ bền thì với xe gia đình thì cũng chả biết khi nào mới hỏng... cái taxi nó đi tã thế mà còn chả hỏng nữa là xe nhà mình. Nói chung là những thớt như này rồi cũng chả đi đến đâu cả. Đóng thớt là hợp lý, vì nó cũng giống như những câu hỏi đại loại như lấy vợ thế nào, mua nhà mặt đất hay chung cư, ...
Năm 1999 nhà em mua con matiz giá có 70 củ.
Giờ nó có giữ giá không bác?

Isu_zu

Tháo bánh
thế tuổi nào thì đi Accord hở cụ? :-??
Tuổi nào thì cũng phải nghèo mới mua Accord cụ ạ, giàu có phải Matiz hay Moring, Sonat... :). Xe Nhật bắt đầu bán tốt tại Hàn, vì ở Hàn xuất hiện nhiều người nghèo do kinh tế đi xuống, ngược lại với VN, nhà giàu mới nổi thích xe Hàn... :))