Tại sao các bác lại chọn xe Hàn mà không phải là xe Mỹ, Đức, Anh, Nhật

Dynamat

Xe buýt
Theo em thì cụ cứ thích là nhích thôi, mỗi xe đều có ưu nhược điểm riêng, cứ ngồi sau volang lái sướng là ok rùi, lại an toàn khi có sự cố xảy ra. Chúc cụ sớm có vợ mới!
Em thấy Ford hay phết bác ạ

RAVA

Xe ba gác
Chuẩn MEN (Men này trẻ trung sôi nổi)

Tuổi nhiều thì được gì bác
Em không so gì với bác, nhưng về khoản sống đúng nghĩa thì em dám cá với bác là em chẳng lo xe mất giá. Còn em có cái khác đáng khoe hơn Ô tô (cá là nhiều bác không biết sao có chữ Ô tô). CHữ làm ra tiền bác ạ, mà ít chữ nhiều tiền thì thua nhiều chữ nhiều tiền. năm 99 em mua con ma tịt đi học lái bác ạb-(.
Thời điểm đó mà tham chiếu sang tuổi bác thì có lẽ bác đang đạp xe. Em hâm mộ khả năng cố gắng của bác. Đọc các post của bác thấy mới ngày nào đang vất vả bán escape, phải mua xe cũ (cái gì mới xài cũng sướng, chắc bác thích đồ cũ. người cũ nhiều kinh nghiệm nhưng xe cũ thì trước đây không biết nó có chở linh tinh gì trong xe không_đôi khi nó chở cả mấy thứ xui xẻo). Mà trước đây bác yếu đến nỗi phải đi hỏi cái số VIN của xe ráp phò nó nằm ở đau. Xe cũ thì làm gì để lại ca ta lô. Mà cái đó nếu am hiểu internet cái thì tìm ra ngay. Việc gì phải đi hỏi of. Hay là mới mua xe không biết cách nào khoe cho dễ. Em nói thật, người mà nhớ chi tiết tổng thiệt hại khi mua xe Escape như bác, từ những thứ linh tinh từ ngày mua xe cách đó 5 năm trời chứng tỏ bác rất chi li và kỹ. Trí nhớ về việc nhỏ rất tốt (Các bác cứ xem post của bác rava ở đây http://www.otofun.net/search.php?searchid=1690515) nhớ kinh hoàng. Nhớ cả Đưa sale: 100.000đ.
-CA khám xe: 50.000đ.X_X. Năm 2008 mà nhớ 2003 cho Sale 100.000 đ. Kinh
Công nhận bác thật là kỹ càng, kỹ hơn cả chị em.
Em nói nhiều bác chạy toyota kỹ tính là chính xác.
-Đúng như mình nghĩ, chả biết gì! Chịu khó sang box Honda xem năm 99 tớ đi xe gì nhé! Hình như hồi đấy cũng bằng 4 cái Mà tịt đấy!:D

Dynamat

Xe buýt
-Đúng như mình nghĩ, chả biết gì! Chịu khó sang box Honda xem năm 99 tớ đi xe gì nhé! Hình như hồi đấy cũng bằng 4 cái Mà tịt đấy!:D
bác lớn tuổi mà so với nhà cháu làm gì
So sánh phải cùng tuổi, chả nhẽ cháu ngang hàng bác về tuổi
Cháu nghĩ là cái năm 99 cháu 19 tuổi, thì không biết bác 19 tuổi (theo giấy khai sinh) đang làm gì
mà cháu nói rồi
Cần gì phải đem ô tô ra khoe
Khoe cái mà ngày nào người ta cũng cưỡi lên
Cháu sợ nhất là dùng đồ cũ, nên cái gì cũng thích mới cả
Cứ nghĩ người ta cưỡi lên đồ cũ rồi dây bẩn đủ thứ từ nội thất, ngoại thất thì eo ôi
Nhà cháu trẻ mà đọc post đoán được cả tính bác đấy
Mà cả Mod hardtop cũng công nhận

heo-u

Xe buýt
Em đang chạy tucson đây bác!
Em nghj tuỳ vào hầu bao, kiểu dang thôi.
Em chưa có cơ hội để chạy xe: đức, pháp, anh nhưng em thấy xe hàn với xe nhật cũng ko chênh lệch mấy,
Chúc bác sớm cưới vợ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xe Hàn là hợp lý thôi: giá cả vừa phải (với cùng cấu hình xe Nhật, Đức), xe cũng bền, tiết kiệm nhiên liệu, đồ đạc cũng sẵn và không đắt.
Điểm yếu: mất giá nhanh hơn xe Nhật, nước sơn không bóng lâu, bền như xe Nhật, Đức
Điểm mạnh: option nhiều đồ chơi, thuận tiện cho người dùng hơn.

Nếu nhiều tiền, em sẽ chọn xe Đức (mec).
Chuẩn, chém khách quan thế chứ, cứ hô khẩu hiệu chẳng giải quyết chuyện gì

tarmpung

Xe hơi
Cái gì đó nó đã có quá nhiều thì em thấy nhàm chán và không thích chạy theo số đông. Em thích cái gì đẹp mà ít đụng hàng, và với túi tiền của em thì em đã chọn xe Hàn (Kia Rio), phải nói không có gì để phàn nàn cả, nếu có điều kiện lên đời em vẫn sẽ tiếp tục chọn xe Hàn với Kia Sportage. Còn nếu có khả năng mua xe sang thì em chọn xe Anh - Range Rover Evoque.

Dynamat

Xe buýt
Cái gì đó nó đã có quá nhiều thì em thấy nhàm chán và không thích chạy theo số đông. Em thích cái gì đẹp mà ít đụng hàng, và với túi tiền của em thì em đã chọn xe Hàn (Kia Rio), phải nói không có gì để phàn nàn cả, nếu có điều kiện lên đời em vẫn sẽ tiếp tục chọn xe Hàn với Kia Sportage. Còn nếu có khả năng mua xe sang thì em chọn xe Anh - Range Rover Evoque.
Cadilac cũng vô cùng xứng đáng là lựa chọn nếu cụ nhiều tiền

RAVA

Xe ba gác
bác lớn tuổi mà so với nhà cháu làm gì
So sánh phải cùng tuổi, chả nhẽ cháu ngang hàng bác về tuổi
Cháu nghĩ là cái năm 99 cháu 19 tuổi, thì không biết bác 19 tuổi (theo giấy khai sinh) đang làm gì
mà cháu nói rồi
Cần gì phải đem ô tô ra khoe
Khoe cái mà ngày nào người ta cũng cưỡi lên
Cháu sợ nhất là dùng đồ cũ, nên cái gì cũng thích mới cả
Cứ nghĩ người ta cưỡi lên đồ cũ rồi dây bẩn đủ thứ từ nội thất, ngoại thất thì eo ôi
Nhà cháu trẻ mà đọc post đoán được cả tính bác đấy
Mà cả Mod hardtop cũng công nhận
-Nếu còn trẻ mà tự mình kiếm được tiền mà mua xe thì mới hay chứ còn 19t mua xe thì chắc chỉ có xin tiền bố mẹ, nếu thế thì cũng đừng nên khoe làm gì! Mà bác đoán toàn sai nên ko làm thầy bói được đâu?:P

Dynamat

Xe buýt
-Nếu còn trẻ mà tự mình kiếm được tiền mà mua xe thì mới hay chứ còn 19t mua xe thì chắc chỉ có xin tiền bố mẹ, nếu thế thì cũng đừng nên khoe làm gì! Mà bác đoán toàn sai nên ko làm thầy bói được đâu?:P
Ha ha, các bác lớn tuổi cứ nghĩ là 19 thì không làm ra tiền
Tuổi nhỏ làm việc nhỏ
Sợ là lớn tuổi còn làm việc nhỏ thôi
Mà em bảo này
Về mặt pháp luật thì tiền của bố mẹ để lại cho con cái là tài sản hợp pháp đấy.
Nhưng cái đó không quan trọng bằng việc để lại cho con công cụ làm Người lớn
Để sau này đi đâu biết cư xử để các thanh niên tôn trọng
Mọi tranh luận ngoài chủ đề xe em xin top ở đây

Xe Đức, Anh thì cao tiền quá nên em không mua (chứ nếu có đủ tiền thì em mua ngay). Xuống đến dòng bình dân thì ưu tiên số 1 là phù hợp với nhu cầu sử dụng và tính kinh tế, thế nên em chọn xe Hàn. Thực tế sử dụng em thấy hài lòng với sự lựa chọn của mình và cũng dễ dàng so sánh với xe Nhật bởi trong gia đình em cũng chỉ loanh quanh Toyota/Honda/Hyundai/Kia.

Dynamat

Xe buýt
Xe Đức, Anh thì cao tiền quá nên em không mua (chứ nếu có đủ tiền thì em mua ngay). Xuống đến dòng bình dân thì ưu tiên số 1 là phù hợp với nhu cầu sử dụng và tính kinh tế, thế nên em chọn xe Hàn. Thực tế sử dụng em thấy hài lòng với sự lựa chọn của mình và cũng dễ dàng so sánh với xe Nhật bởi trong gia đình em cũng chỉ loanh quanh Toyota/Honda/Hyundai/Kia.
Tầm giá mua xe Camry thì mua được xe Đức rồi

minh0075

Xe điện
Đề nghị các bác không lê thê, dài dòng đả kích nhau ở đây, em đã mất công xóa rất nhiều rồi, nếu không em buộc phải phạt các bác thì lúc đó đừng khóc là em không báo trước. Tất cả cái đọa đo đỏ ở trên theo ngu ý của em thì chỉ cần nói "Đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" là đủ.
Công nhận làm mốt sướng thật, dài ngoãng vẫn đọc hết và nắm được ý chính keke...
Ma $$$ phụ cấp cao nên cũng phải vậy thôi.

topa1288

Xe hơi
tùy vào nhu cầu từng người và tùy thuộc vào túi tiền nữa chứ bác chủ ! e thấy xe hàn đi cũng tốt mà

RAVA

Xe ba gác
Ha ha, các bác lớn tuổi cứ nghĩ là 19 thì không làm ra tiền
Tuổi nhỏ làm việc nhỏ
Sợ là lớn tuổi còn làm việc nhỏ thôi
Mà em bảo này
Về mặt pháp luật thì tiền của bố mẹ để lại cho con cái là tài sản hợp pháp đấy.
Nhưng cái đó không quan trọng bằng việc để lại cho con công cụ làm Người lớn
Để sau này đi đâu biết cư xử để các thanh niên tôn trọng
Mọi tranh luận ngoài chủ đề xe em xin top ở đây
-Em tưởng nếu 19t mà tự mua được xe thì chân nó phải dài dài tý hay làm chú phi công, thế hóa ra là xin được à, thảo nào?:P

Hằng Lê

Xe tăng
Đến xe Đức đời mới BMW320i đời 2010 chạy chả hơn cái xe hàn Lacetti 2005 đời cũ trước 5 năm của bác thì đúng là xe hàn tiến xa quá rồi :D
Bác chọn xe hàn chứ không chọn xe Mỹ, Đức, Anh, Nhật là lựa chọn chuẩn đới! Chúc mừng sự lựa chọn sáng suốt của bác :D
Thì chả là sáng suốt hay sao, nếu cứ nhăm mua Bim thì bao giờ mới có xe mà đi :D

Chỉ cãi nhau suốt ngày không chán à ???
Em cũng oải lắm về cái việc này nhưng không có nhẽ cứ xóa bài, xóa thớt, ngoài kia đã mất dân chủ không nhẽ trong này cũng thế! Không ngờ trong OF cũng có nhiều trẩu tre.

Hằng Lê

Xe tăng
Em cũng oải lắm về cái việc này nhưng không có nhẽ cứ xóa bài, xóa thớt, ngoài kia đã mất dân chủ không nhẽ trong này cũng thế! Không ngờ trong OF cũng có nhiều trẩu tre.
Cụ sang làm nốt mốc bên box Toy đi ạ