Tại sao các bác lại chọn xe Hàn mà không phải là xe Mỹ, Đức, Anh, Nhật

Táo Hồng

Xe hơi
ngày trước em mua xe Hyundai vì ghét bọn Toyota VN làm ăn bố láo lại còn khinh người, bây giờ mấy anh Hàn xẻng cũng bắt chước độn giá lên trời, chất xe thì ngày càng giảm (thế mà vẫn có bác giờ mua cái xe của anh Công, anh Hải vẫn bô bô cái mồm ta đây tiêu dùng thông thái được) nên em chả ưa thằng nào cả. Năm sau đổi xe chắc em đổi xe Mỹ còi vậy

vlxury

Xe buýt
Vì đồng tiền ạ. Nếu mạnh $ thì em sẽ chọn xe Đức chứ chả ưa anh Mẽo lắm

cháu lên 3

Xe container
Em chọn xe mỹ chứ ko chọn xe hàn

hoinhap

Xe tăng
Mục tiêu mua xe của em là có bấy nhiêu tiền thôi, có xe đi, mỗi năm chỉ có bấy nhiêu để nuôi xe thôi nên em phải đi xe Hàn, nếu có nhiều xèng hơn thì em đi xe mẽo!

RAVA

Xe ba gác
Xe BMW độ bền ngang xe Hàn thôi các bác ạ (câu này dành cho các bác Toyota)
Nhà các bác mỗi năm làm ra hàng chục, hàng trăm tỷ thì đi BMW,....(nói chug là xe xịn, sang, siêu sang...) để bảo vệ tính mạng.
Còn nghèo hèn, già cả thì đi xe Nhật.
Em thấy các bác lớn tuổi bác nào cũng mua con Cô rô na, tịt và cam cả
Thanh niên thì đi xe Hàn.
-Kinh nhỉ, ko biết chú trẻ trâu này tuổi gì mà dám phán "nghèo hèn, già cả thì đi xe Nhật"?:D

Năm 1999 nhà em mua con matiz giá có 70 củ.
Giờ nó có giữ giá không bác?
-May mà năm 99 mới mua được có Mà tịt, chắc mua được con Cielo thì ko biết còn coi ai ra gì nữa?~:>

Kent_bl

[Tịch thu bằng lái]
Em có một ước ao, một khát khao, được đặt 4vòng! Dưng mà khi chưa có xiền em hi vọng đc đi xe Hàn mặc dù e ghét cay ghét đắng phim Hàn. Cùng tầm tiền {ít} em chọn Hàn chứ ko Nhật. Đời là mấy tí mà cứ phải ôm khư khư cái đống sắt nhựa cao su sợ mất gía trong khi phải nhận đủ cái sự xấu, ít option của xe Nhật. Chẳng hạn nếu có tầm 600 củ e cưới ngay accent chứ không bao giờ ngó đến vios cùi làm gì ạ. Còn thì mỗi người mỗi sở thích, có cụ thích ôm vợ béo cho êm, có cụ thích ôm vợ dây cho chặt!

thichxeoto

Xe điện
Tuổi nào thì cũng phải nghèo mới mua Accord cụ ạ, giàu có phải Matiz hay Moring, Sonat... :). Xe Nhật bắt đầu bán tốt tại Hàn, vì ở Hàn xuất hiện nhiều người nghèo do kinh tế đi xuống, ngược lại với VN, nhà giàu mới nổi thích xe Hàn... :))
Cụ có bán cái nick của cụ không em mua để em bán lại đỡ lỗ:D

thichxeoto

Xe điện
-Kinh nhỉ, ko biết chú trẻ trâu này tuổi gì mà dám phán "nghèo hèn, già cả thì đi xe Nhật"?:D

-May mà năm 99 mới mua được có Mà tịt, chắc mua được con Cielo thì ko biết còn coi ai ra gì nữa?~:>
Khí không phải văn của cụ em nghe cũng thấy không hài lòng~X(

Dynamat

Xe buýt
Em có một ước ao, một khát khao, được đặt 4vòng! Dưng mà khi chưa có xiền em hi vọng đc đi xe Hàn mặc dù e ghét cay ghét đắng phim Hàn. Cùng tầm tiền {ít} em chọn Hàn chứ ko Nhật. Đời là mấy tí mà cứ phải ôm khư khư cái đống sắt nhựa cao su sợ mất gía trong khi phải nhận đủ cái sự xấu, ít option của xe Nhật. Chẳng hạn nếu có tầm 600 củ e cưới ngay accent chứ không bao giờ ngó đến vios cùi làm gì ạ. Còn thì mỗi người mỗi sở thích, có cụ thích ôm vợ béo cho êm, có cụ thích ôm vợ dây cho chặt!
Chuẩn MEN (Men này trẻ trung sôi nổi)

Tuổi nhiều thì được gì bác
Em không so gì với bác, nhưng về khoản sống đúng nghĩa thì em dám cá với bác là em chẳng lo xe mất giá. Còn em có cái khác đáng khoe hơn Ô tô (cá là nhiều bác không biết sao có chữ Ô tô). CHữ làm ra tiền bác ạ, mà ít chữ nhiều tiền thì thua nhiều chữ nhiều tiền. năm 99 em mua con ma tịt đi học lái bác ạb-(.
Thời điểm đó mà tham chiếu sang tuổi bác thì có lẽ bác đang đạp xe. Em hâm mộ khả năng cố gắng của bác. Đọc các post của bác thấy mới ngày nào đang vất vả bán escape, phải mua xe cũ (cái gì mới xài cũng sướng, chắc bác thích đồ cũ. người cũ nhiều kinh nghiệm nhưng xe cũ thì trước đây không biết nó có chở linh tinh gì trong xe không_đôi khi nó chở cả mấy thứ xui xẻo). Mà trước đây bác yếu đến nỗi phải đi hỏi cái số VIN của xe ráp phò nó nằm ở đau. Xe cũ thì làm gì để lại ca ta lô. Mà cái đó nếu am hiểu internet cái thì tìm ra ngay. Việc gì phải đi hỏi of. Hay là mới mua xe không biết cách nào khoe cho dễ. Em nói thật, người mà nhớ chi tiết tổng thiệt hại khi mua xe Escape như bác, từ những thứ linh tinh từ ngày mua xe cách đó 5 năm trời chứng tỏ bác rất chi li và kỹ. Trí nhớ về việc nhỏ rất tốt (Các bác cứ xem post của bác rava ở đây http://www.otofun.net/search.php?searchid=1690515) nhớ kinh hoàng. Nhớ cả Đưa sale: 100.000đ.
-CA khám xe: 50.000đ.X_X. Năm 2008 mà nhớ 2003 cho Sale 100.000 đ. Kinh
Công nhận bác thật là kỹ càng, kỹ hơn cả chị em.
Em nói nhiều bác chạy toyota kỹ tính là chính xác.

Chuẩn MEN (Men này trẻ trung sôi nổi)

Tuổi nhiều thì được gì bác
Em không so gì với bác, nhưng về khoản sống đúng nghĩa thì em dám cá với bác là em chẳng lo xe mất giá. Còn em có cái khác đáng khoe hơn Ô tô (cá là nhiều bác không biết sao có chữ Ô tô). CHữ làm ra tiền bác ạ, mà ít chữ nhiều tiền thì thua nhiều chữ nhiều tiền. năm 99 em mua con ma tịt đi học lái bác ạb-(.
Thời điểm đó mà tham chiếu sang tuổi bác thì có lẽ bác đang đạp xe. Em hâm mộ khả năng cố gắng của bác. Đọc các post của bác thấy mới ngày nào đang vất vả bán escape, phải mua xe cũ (cái gì mới xài cũng sướng, chắc bác thích đồ cũ. người cũ nhiều kinh nghiệm nhưng xe cũ thì trước đây không biết nó có chở linh tinh gì trong xe không_đôi khi nó chở cả mấy thứ xui xẻo). Mà trước đây bác yếu đến nỗi phải đi hỏi cái số VIN của xe ráp phò nó nằm ở đau. Xe cũ thì làm gì để lại ca ta lô. Mà cái đó nếu am hiểu internet cái thì tìm ra ngay. Việc gì phải đi hỏi of. Hay là mới mua xe không biết cách nào khoe cho dễ. Em nói thật, người mà nhớ chi tiết tổng thiệt hại khi mua xe Escape như bác, từ những thứ linh tinh từ ngày mua xe cách đó 5 năm trời chứng tỏ bác rất chi li và kỹ. Trí nhớ về việc nhỏ rất tốt (Các bác cứ xem post của bác rava ở đây http://www.otofun.net/search.php?searchid=1690515) nhớ kinh hoàng. Nhớ cả Đưa sale: 100.000đ.
-CA khám xe: 50.000đ.X_X. Năm 2008 mà nhớ 2003 cho Sale 100.000 đ. Kinh
Công nhận bác thật là kỹ càng, kỹ hơn cả chị em.
Em nói nhiều bác chạy toyota kỹ tính là chính xác
.
Đề nghị các bác không lê thê, dài dòng đả kích nhau ở đây, em đã mất công xóa rất nhiều rồi, nếu không em buộc phải phạt các bác thì lúc đó đừng khóc là em không báo trước. Tất cả cái đọa đo đỏ ở trên theo ngu ý của em thì chỉ cần nói "Đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" là đủ.

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Đề nghị các bác không lê thê, dài dòng đả kích nhau ở đây, em đã mất công xóa rất nhiều rồi, nếu không em buộc phải phạt các bác thì lúc đó đừng khóc là em không báo trước. Tất cả cái đọa đo đỏ ở trên theo ngu ý của em thì chỉ cần nói "Đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" là đủ.
Hí hí, cụ cứng đầu thâm vãi

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TADITIME

Xe tải
vì em thích vẻ đẹp xứ Hàn ạ :D

CR-Vic

Xe container
Đề nghị các bác không lê thê, dài dòng đả kích nhau ở đây, em đã mất công xóa rất nhiều rồi, nếu không em buộc phải phạt các bác thì lúc đó đừng khóc là em không báo trước. Tất cả cái đọa đo đỏ ở trên theo ngu ý của em thì chỉ cần nói "Đo lọ nước mắm, ngắm củ dưa hành" là đủ.
cụ hardtop thích dùng văn nhưng lại chưa chuẩn :D

otohagiang

Xe container
đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành chứ bác =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vuongpham

Xe máy
Xe Hàn cũng đúng chất hạt dẻ, cùng mức tiền sẽ không chọn được xe Nhật, Mỹ ưng ý đâu bác chủ.

lapin

Xe container

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Cho nhà cháu thăm dò ý kiến
Vì có nhiều box khác cho rằng chọn xe hàn là sai lầm
Vậy các bác cho cháu biết nguyên do chọn Kia, Hyundai .
Các bác cảm nhận sau một thời gian mua nó có ok lắm không
Vả lại có ân hận không
Có muốn bán để chuyển hãng không (không bàn đến ước mơ nhé, nhà cháu mơ con Maybach Explore lận)
Kính ly rượu đầu năm nhờ các bác cho ý kiến
Theo em thì cụ cứ thích là nhích thôi, mỗi xe đều có ưu nhược điểm riêng, cứ ngồi sau volang lái sướng là ok rùi, lại an toàn khi có sự cố xảy ra. Chúc cụ sớm có vợ mới!

vinh365

Xe hơi
Xe Hàn là hợp lý thôi: giá cả vừa phải (với cùng cấu hình xe Nhật, Đức), xe cũng bền, tiết kiệm nhiên liệu, đồ đạc cũng sẵn và không đắt.
Điểm yếu: mất giá nhanh hơn xe Nhật, nước sơn không bóng lâu, bền như xe Nhật, Đức
Điểm mạnh: option nhiều đồ chơi, thuận tiện cho người dùng hơn.

Nếu nhiều tiền, em sẽ chọn xe Đức (mec).