Tại sao các bác lại chọn xe Hàn mà không phải là xe Mỹ, Đức, Anh, Nhật

BNN

Xe buýt
Em mơ ước một em Merc W211 hoặc W212 nhưng chỉ đủ tiền nuôi Kia Morning thôi.

Linhthuynd

Xe buýt
Tùy điều kiện hoàn cảnh và sở thích của mỗi người thôi. Sáng nay em nghe thời sự thông báo tại thị trường VN năm 2012, doanh số xe bán ra của anh Hải xếp thứ 2 sau Toyota.

Dynamat

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã tham gia thớt của em
Vui quá=))

phuongtv_76

Xe container
Tùy điều kiện hoàn cảnh và sở thích của mỗi người thôi. Sáng nay em nghe thời sự thông báo tại thị trường VN năm 2012, doanh số xe bán ra của anh Hải xếp thứ 2 sau Toyota.
E thấy chênh nhau khủng lắm cụ ợ, hk 1800, a toy 2800, đấy là a hk đã tính cả xe tải các loại

CR-Vic

Xe container
anh Hải có cả Foton khựa, Kinglong khựa nốt và hình như có cả Hyundai bus nữa :D

mảng xe du lịch thì Toyota nó đứng ở tầng 5, 6 nhìn mấy hãng khác còn tranh nhau lên gác 1 :) đối thủ của Toyota ở VN may ra có Ford là tiềm năng thôi!

Anh Hải chỉ có Kia thôi, không có Hyundai?

HAICON

Xe điện
Việt nam mình nói đến xe......máy: honda.......tô: toyota. Mặc dù phải trả tiền chênh lệch cao hơn giá thực tế....vẫn cam chịu ... Chờ mua bằng đc. :-?
Đa phần người trung tuổi thường chọn xe nhật: cấu hình đơn giản(ít nút bấm) tiết kiệm xăng và sau này có bán thì ...lỗ ít. Đúng với tính cách đa số sinh từ năm 196.... Trở về trước. Ko có nhu cầu đổi xe nhiều lận
Người trẻ: thích xe hàn đa số vì giá cả, bảo trì vừa phải (rẻ), hình thức hiện đại, nhiều nút bấm tiện ích và có xu hướng chạy dăm năm đổi xe khác, chấp nhận khi bán lỗ hơn.
Đại gia, thiếu gia... Cái này ko phải bàn vì họ thích là .....nhích a. Miễn thể hiện đẳng cập

Em thì nghĩ mình có bao tiền ..... Mới tính đc đi xe nào ? Đẻ con thì đẻ mấy chả đc, quan trọng là nuôi nó thế nào ?
Dù sao xe Hàn vẫn ngon các cụ nhỉ .

d-cash

Xe buýt
... e thấy xe càng xịn càng hiện đại càng mất giá... :P ...

e troll tí cho vui

đây là các cụ đi xe Hàn, Mỹ, Tàu, Lào, Cambodia,....

Đây là những cụ đi xe Nhật

DreamLiner

Xe tải
G lắm cụ vẫn cứ thích RAV4 đời 2007-2008 đi đc 5-6 năm bán trên cả tỷ, nhìn nó oánh bát, tút, kì cọ trông sạch sạch tý là lao vài mua ngay....bất chấp, như e Tucson hoặc SportAge mới tinh tưm cho lành, đi 5-7 năm vẫn chán chê :)

Tùy vào hoành cảnh và điều kiện thôi các bác ạ, nhưng công nhận Hàn chưa đc như Nhật, và Nhật chưa thể nào rẽ như Hàn

RAVA

Xe ba gác
G lắm cụ vẫn cứ thích RAV4 đời 2007-2008 đi đc 5-6 năm bán trên cả tỷ, nhìn nó oánh bát, tút, kì cọ trông sạch sạch tý là lao vài mua ngay....bất chấp, như e Tucson hoặc SportAge mới tinh tưm cho lành, đi 5-7 năm vẫn chán chê :)

Tùy vào hoành cảnh và điều kiện thôi các bác ạ, nhưng công nhận Hàn chưa đc như Nhật, và Nhật chưa thể nào rẽ như Hàn
-Em nghĩ bác chưa hiểu về thương hiệu và độ tin cậy của sp đấy thôi, thế tại sao các bác vẫn cứ nhẩy vào khen lấy khen để mấy con Bim, Mec từ đời 2004-05 mặc dù giá bây giờ có khi chỉ bằng con Forte? Hoặc là liệu có ai khen mấy con xe máy Tàu mới tinh ngon hơn con Dream cũ ko?:-w

loveWagon

Xe đạp
Đơn giản nhất vì rẻ nhất. Nếu bằng giá thì mua xe Nhật, Đức rùi

DUONGLAM

Xe điện
Mục tiêu của em là 4 bánh đã

taplaioto

Xe điện
Chào các cụ !
Mỗi người một nhu cầu, khả năng tài chính, cảm nhận... về sản phẩm khác nhau nên họ sẽ lựa chọn khác nhau. Em thấy các cụ bash nhau giữa xe Hàn và Nhật thật kỳ quặc (Sao chả ai so sánh Nhật và Đức, Mỹ nhể ???). Mà mọi sự so sánh đều khập khiễng - cái này ai cũng biết. Các cụ cố tình so sánh rồi chọc ngoáy nhau thì chỉ tổ tốn thời gian, tài nguyên của 4r chứ chả giải quyết đc gì !

Riêng em thì em thấy:
+ Giá xe VN bao h cũng gấp 2.5 - 3 lần giá xe thế giới. Dân ta trả tiền đã quá cao so với giá trị thật một chiếc xe ô tô (bất luận là xe gì)
+ Đường xá VN thì quá là tệ hại, chả biết các bác ra đường thì đạp lên 100km/h đc mấy đoạn ? Cảm nhận "độ sướng" của cái xe đc mấy chỗ ?
+ Các kiểu phí thuế vẫn è cổ ra đóng mà chất lượng dịch vụ, môi trường chẳng thay đổi đc bao.
=> Người đi ô tô phải gánh quá nhiều chi phí ko hợp lý ! Nên giá trị xe khi mua (hay bán) của chúng ta hiện nay ko phải là giá trị thật. Người tiêu dùng có khả năng thì mua, ko thì nhịn, thế thôi !

+ So sánh 2 chiếc ô tô thì 2 cái phải cùng đời, cùng là AT hay MT (thậm chí là cùng dung tích), hoạt động cùng 1 cung đường, cùng 1 tải trọng, cùng 1 chế độ chăm sóc, có khi phải cùng 1 lái xe nữa. Sau 1-3 năm thì mới kết luận được, còn ko thì "Sư nói sư đúng - Vãi nói vãi hay" thoy các cụ ợ. Đội xe ông cậu em có 2 ông, nhận 2 xe giống hệt nhau, sau 2 năm, một chiếc vẫn ngon vãi, còn chiếc kia thì tả tơi đến khiếp ! Của bền tại người thôi các cụ ạ !

Kính các cụ và hi vọng trên 4r chẳng có những topic như thế này... toàn gạch và đá !!!:-??

Dynamat

Xe buýt

Đúng là xe Nhật bền hơn, nhưng nếu mua trong vòng 5-7 năm thì không quan tâm đến độ bền
Vì xe hàn không thể xuống cấp trong vòng 7 năm được
Còn nếu chạy taxi thì miễn bàn
Em thasy vios và lacceti chạy taxi thì độ bền như nhau
Hai loại vào gara sửa cùng lúc
Dân mình đang xem ô tô là tài sản lớn nên cứ hay quan tâm nhật , chê xe đức là không bền, xe hàn thế này nọ
Các bác xem giờ mua xe máy mấy ai đi quá 7 năm đâu
Ô tô hay xe máy thì như nhau
Cái nào phục vụ tốt nhu cầu thì mua thôi
Nếu mua xe để gọi là sang thì em nghĩ xe phải đắt hơn 5 tỷ
Còn dòng xe bình dân 1.5 tỷ trở xuống thì xe hàn là có giá tốt nhất

inovavgj

Xe container
em có tầm tiền chỉ đủ mua xe Hàn, em mua và sử dụng thấy ok , thế là yên tâm

Vie.ABC

Xe điện
Cho nhà cháu thăm dò ý kiến
Vì có nhiều box khác cho rằng chọn xe hàn là sai lầm
Vậy các bác cho cháu biết nguyên do chọn Kia, Hyundai .
Các bác cảm nhận sau một thời gian mua nó có ok lắm không
Vả lại có ân hận không
Có muốn bán để chuyển hãng không (không bàn đến ước mơ nhé, nhà cháu mơ con Maybach Explore lận)
Kính ly rượu đầu năm nhờ các bác cho ý kiến
Bản chất của vụ này là ở chỗ : Người ta mua chiếc xe sau thường nhiều tiền hơn chiếc xe trước sau đó mới là xe gì ...

DreamLiner

Xe tải
-Em nghĩ bác chưa hiểu về thương hiệu và độ tin cậy của sp đấy thôi, thế tại sao các bác vẫn cứ nhẩy vào khen lấy khen để mấy con Bim, Mec từ đời 2004-05 mặc dù giá bây giờ có khi chỉ bằng con Forte? Hoặc là liệu có ai khen mấy con xe máy Tàu mới tinh ngon hơn con Dream cũ ko?:-w
Bác ko thấy cuối bài e vẫn chốt là Hàn vẫn chưa bằng Nhật ư ? ý e đây là cùng 1 giá tiền tội gì phải mua cái xe 5-7 năm ??? Nói thật nhé, chỉ có Việt Nam mình mới vậy, mấy nước phát triển chả bao g so sánh kiểu này, BỀN và AN TOÀN khác nhau XA lắm bác ạ

Mọi sự so sánh đều khập khiển nhưng 2013 mua cái xe ko như những năm 80-90 để làm của để đời cả, 5-7 năm là có sự thay đổi thôi, tất nhiên nhiều người rất trung thành với những cái ăn chắc :)

Chỉnh sửa cuối:

duykhanhbk

Xe hơi
Rẻ, đẹp, ngon nhưng không bền :))