Tại sao box Toy lại nhiều bài phản cảm vậy?

WHITE TIGER

Xe container
thế xe cụ với tay lái cụ cũng thuộc hạng khủng đấy cụ
Nhiều lúc đi bằng niềm tin cụ à.Sống trâu cao làng nhàng 20 đến 30cm do các xe tải nặng tạo thành rãnh sâu.Ổ Voi cũng thụt từng đấy nếu sa hố,trung bình to khoảng dưới 1m,nhưng có nhiều hố to hơn và hố liên tục nên không đi trên miệng hố được mà phải lao bánh xuống.Đất bùn nhão vì mùa lạnh nó có mưa nên đất nhão bánh bị trượt liên tục nên nhiều đoạn phải tắt ASR.Mưa phùn,sương mù dày đặc nhiều chỗ chỉ nhìn tầm 4 5 mét..Đường này chỉ thiếu lội suối nữa thôi là khủng toàn diện.Đất đỏ,đá hộc đổ,bùn nhão,ổ voi,sống trâu, đường đất dốc đứng,đã lở khe hẹp lách vừa.Nhiều chỗ chỉ đi có nửa lốp.Em tự chụp bằng Iphone4 đoạn đễ đi vì dùng 1 tay để lái,còn không giữ cả 2 tay,mỏi tay thì giữ 1 tay.Lần sau em mua camera hành trình những cung nào khủng em up chơi.

Trong nhiều cung đường xấu,đi QL32 cách đây 3 năm lúc nó bất đầu san ủi đường em đã từng đi ngang xe vuông góc với đường 90 độ và xe đi khoảng 20m.Thay vì đi xuôi xe như bao xe khác thì xe em đầu và đuôi xe ngang nhau cùng tiến.Đường lúc đó nhiều sống trâu đất đỏ,đoàn đó cũng có 1 cụ trong OF

Đường tiếp theo là Tây Yên Tủ đường từ Đông Triều đến thiền viện trường học đầu tiên giảng về Phật Giáo của Phật Hoàng Trần Nhân Tông,chỉ có đường mòn thôi(không sửa đường vì thày trụ trì không muốn mất đi quang cảnh tự nhiên).Còn có 1 đường nữa sang Yên Tử và em đã phải lội qua cả chục con suối mà xe 3 chân nó ngập đến nửa bánh mới đến chân Yên Tử.Đường đó cho óp dốt cũng được.Vì thấy em đi đường đó mấy ông 3 chân đều nhìn em

Bắc Hà-Xín Mần (không sửa đường)
Đường tiếp theo là Yên Bái lên Đông Cuông theo đường 151 (không sửa đường)

Đông Cuông lên Bảo Hà theo đường Trái Hút đường 151 năm ngoái cũng khủng,lội suối,leo dốc đất đỏ,đường trơn lại trời mưa và cũng lắm ổ trâu ổ voi

Phố Ràng và Bảo Hà

Mường Lay- Phong Thổ cũng rất xấu vì sửa đường nên đi sang hướng Sìn Hồ

Sìn Hồ - Lai Châu mới,tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa (không sửa đường)

Na Sầm đi Bình Gia (không sửa đường)

Trùng Khánh-Bản Giốc

Tĩnh Túc- Chợ Rã (không sửa đường)

QL 6 cũ đi bản Hà (không sửa đường)

Đây là những nơi em đi qu,còn có vài nơi nữa nhưng em chưa nhớ kịp.Em đã ghi từ không sửa đường thì các cụ không nên đi

Còn em nói thẳng luôn là em cố ý vạch ra các điểm trong cung đông tây bắc chỉ dưới 3000km..Đúng là dưới 3000km nhưng em toàn thả các cụ vào toàn đường rất xấu và khả năng hỏng xe của các cụ đến trên 90% là chắc chắn.Nếu trình độ kém mà chưa đi đèo phía bắc càng dễ hỏng phanh hay cháy phanh.Xe chuyên dụng cho khai thác thăm dò thì không nói làm gì.Chứ các cụ đừng có mang xe dân dụng qua các điểm em nêu làm gì.Em đã nói thì đừng cố công thử làm gì.Các cụ đem xe lắp ráp trong nước ra thử là tèo đấy

Hai kụ này cm thì iem tin ngay vì liên quan đến công việc hàng ngày.
Những gì mà em đã mất công viết lên chia sẻ đều là những gì em đã trải qua và vượt qua.Nếu không vượt qua được thì viết để người khác tránh.Chứ không ngồi 1 chỗ võ đoán tình hình rồi nói linh tinh.Với em thực tế sự việc trong khoảng thời gian hơn 1 năm vì sau đó đường có tốt hơn hay tệ hơn còn phụ thuộc vào anh Thăng

DangHoangDe

Xe điện
Những gì mà em đã mất công viết lên chia sẻ đều là những gì em đã trải qua và vượt qua.Nếu không vượt qua được thì viết để người khác tránh.Chứ không ngồi 1 chỗ võ đoán tình hình rồi nói linh tinh.Với em thực tế sự việc trong khoảng thời gian hơn 1 năm vì sau đó đường có tốt hơn hay tệ hơn còn phụ thuộc vào anh Thăng
E chưa được đi vùng trên nhiều cụ ạ. E hay đi đường Hn-SG-HN. Hn-HP-QN thôi ạ.
Đường đèo e đi bên LÀO thì thấy đèo ở mình giống như đường bằng, nhưng đường nó ko xấu như ảnh cụ chụp. Mấy chị chỗ e đi sang bên đó, được chị vợ a Giám đốc bến xe tỉnh Hủa Phăn lái đưa đi Viên chả ai dám say luôn,:D

raklei

Xe điện
.Nếu trình độ kém mà chưa đi đèo phía bắc càng dễ hỏng phanh hay cháy phanh.Xe chuyên dụng cho khai thác thăm dò thì không nói làm gì.Chứ các cụ đừng có mang xe dân dụng qua các điểm em nêu làm gì.Em đã nói thì đừng cố công thử làm gì.Các cụ đem xe lắp ráp trong nước ra thử là tèo
năm rồi cụ có tham gia paris dakar ko :)

Luu Lehong

Xe container
Em chỉ chưa đi Lào thôi, còn các đường cụ đi qua hầu như em cũng đã đi cả vì cứ vùng núi cao đèo sâu là có mặt!
Bên em chủ yếu đi bằng SUV như FT hay Everes, Land hay Prado. Nhiều khi chạy lên mỏ bằng đường tụ thủy (suối) dốc ngược mà đá trên đường to cứ như cái mũ cái thúng. Lúc đấy mới thấy giá trị của Land, Prado hay Ft!

WHITE TIGER

Xe container
E chưa được đi vùng trên nhiều cụ ạ. E hay đi đường Hn-SG-HN. Hn-HP-QN thôi ạ.
Đường đèo e đi bên LÀO thì thấy đèo ở mình giống như đường bằng, nhưng đường nó ko xấu như ảnh cụ chụp. Mấy chị chỗ e đi sang bên đó, được chị vợ a Giám đốc bến xe tỉnh Hủa Phăn lái đưa đi Viên chả ai dám say luôn,:D
Cái ảnh chụp đó là đoạn đẹp nhất đấy,đoạn xấu thì giống như góc trái ảnh ấy.Còn đoạn xấu thì chả có tay để chụp ảnh đâu,2 tay đánh lái liên tục để tránh ổ voi và sống trâu,đá hộc chạm gầm.Đi chậm không sao,cứ tầm 10km/h mà hơi xuống ổ gà thôi là gầm kêu xoèn xoẹt vì vướng đá

Đường HN đến Hội An quá ngon so với em.HN-Quảng Ninh QL18 đang làm đường nên gần 1 năm nay đường xấu và xóc lắm

năm rồi cụ có tham gia paris dakar ko :)
Dạ không,em toàn chui vào những chỗ khỉ ho cò gáy để chụp ảnh cụ à.Em thích chụp ảnh đời thường,người dân tộc và phong cảnh

Em chỉ chưa đi Lào thôi, còn các đường cụ đi qua hầu như em cũng đã đi cả vì cứ vùng núi cao đèo sâu là có mặt!
Bên em chủ yếu đi bằng SUV như FT hay Everes, Land hay Prado. Nhiều khi chạy lên mỏ bằng đường tụ thủy (suối) dốc ngược mà đá trên đường to cứ như cái mũ cái thúng. Lúc đấy mới thấy giá trị của Land, Prado hay Ft!

Cụ đi khi nào vậy.Đường đi tỉnh bây giờ xấu đi từng ngày cụ à.Ngay cả đường 70 đến Yên Bái chỉ cách nhau có 3 tháng thôi mà em thấy lần sau xóc dã man luôn trong khi lần trước đi khách vẫn ngủ

Luu Lehong

Xe container
Tháng nào chả 3-4 lần em đi công tác Yên Bái, Sơn La, Hà Giang, Cao Bằng, Lạng Sơn hay QN ....hả cụ! Chỉ có Lào Cai là đi bằng Tàu hỏa từ HN lên rồi xe đưa đi mỏ! Nhiều nơi thâm sơn cùng cốc em còn đến mà chắc chắn là cụ Hổ Trắng chưa đi cơ. Vì có lần xe bọn em vào mỏ ở Tương Dương, NA giáp với Lào, người dân trong mỏ còn chưa biết cái ô tô là gì:D. Chỗ ý thì xe du lịch nào thèm vào! Chỉ thi thoảng có nơi mới nhìn thấy xe cào cào của dân phượt!

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
cụ Lưu chăm đi bán hàng cho khách thế bảo sao doanh số Toyota cứ lên vù vù :D

Tháng nào chả 3-4 lần em đi công tác Yên Bái, Sơn La, Hà Giang, Cao Bằng, Lạng Sơn hay QN ....hả cụ! Chỉ có Lào Cai là đi bằng Tàu hỏa từ HN lên rồi xe đưa đi mỏ! Nhiều nơi thâm sơn cùng cốc em còn đến mà chắc chắn là cụ Hổ Trắng chưa đi cơ. Vì có lần xe bọn em vào mỏ ở Tương Dương, NA giáp với Lào, người dân trong mỏ còn chưa biết cái ô tô là gì:D. Chỗ ý thì xe du lịch nào thèm vào! Chỉ thi thoảng có nơi mới nhìn thấy xe cào cào của dân phượt!

raklei

Xe điện
có Lào Cai là đi bằng Tàu hỏa từ HN lên rồi xe đưa đi mỏ! Nhiều nơi thâm sơn cùng cốc em còn đến mà chắc chắn là cụ Hổ Trắng chưa đi cơ.!
hội làm mỏ đấy ko dùng SUV của hàn đón rước cụ bao giờ à,
họ biết cụ ko thích xe hàn hay tại xe đấy nó kém ko dùng đc chỗ đường xấu :D

CR-Vic

Xe container
chắc họ sợ cụ Lưu phải nghỉ dọc đường chờ chuyên gia thông thái sửa chữa :))

CR-Vic

Xe container
nói chung cứ bàn về mấy nơi khỉ ho cò gáy thâm sơn cùng cốc thì gặp cụ Lưu là gặp đúng đối tượng rồi :D - chuyên gia bán hàng xe Toyota vùng núi :))

lapin

Xe container
nói chung cứ bàn về mấy nơi khỉ ho cò gáy thâm sơn cùng cốc thì gặp cụ Lưu là gặp đúng đối tượng rồi :D - chuyên gia bán hàng xe Toyota vùng núi :))
Còn ai thích chơi Tomb R đới cụ?:D

Luu Lehong

Xe container
cụ Lưu chăm đi bán hàng cho khách thế bảo sao doanh số Toyota cứ lên vù vù :D
Em cũng chỉ cố bán vài trăm con FT 1 tháng thôi ạ, giờ có tuổi ko đi nhiều như thanh niên được :D

Thỉnh thoảng đi QNinh hay Lạng Sơn, đường bằng thì đôi khi họ cũng dùng SF để đưa đón chứ các tỉnh phía Tây Bắc em chưa thấy họ dùng suv Hàn bao giờ cụ ạ. Dân mỏ đường sá khắc nghiệt, đèo dốc nhiều thì không xe Hàn nào chịu nổi cụ ạ!

Nhôm nhựa

Xe điện
Thảo nào fo tủn doanh số tăng vọt hơn ỉn :D

CR-Vic

Xe container
cụ bán vừa vừa thôi nhé! chả lúc nào rảnh để mời anh em cốc cà phê gì sất! :))

Em cũng chỉ cố bán vài trăm con FT 1 tháng thôi ạ, giờ có tuổi ko đi nhiều như thanh niên được :D

Thỉnh thoảng đi QNinh hay Lạng Sơn, đường bằng thì đôi khi họ cũng dùng SF để đưa đón chứ các tỉnh phía Tây Bắc em chưa thấy họ dùng suv Hàn bao giờ cụ ạ. Dân mỏ đường sá khắc nghiệt, đèo dốc nhiều thì không xe Hàn nào chịu nổi cụ ạ!

raklei

Xe điện
cụ thích cà fee pháo có cụ Dê bên kia cứ mời mọc suốt kìa
ngồi với cái ông lưu làm gì bọn cạnh khóe lại bảo bầy đàn :D

Luu Lehong

Xe container
Hôm nào bác đi nghiên cứu thị trường xe với logo ở Thái hay Tàu về thì gọi luôn bác Rava. Mấy sale cứng ta ngồi lại tý để bàn chỉ tiêu Quý 2 với 6 tháng cuối năm luôn bác ạ :D

CR-Vic

Xe container
cà phê, trà chén miễn phí thì cứ sang mấy showroom bán xe bên NVC thì có mà không có sức mà uống :))

cụ thích cà fee pháo có cụ Dê bên kia cứ mời mọc suốt kìa
ngồi với cái ông lưu làm gì bọn cạnh khóe lại bảo bầy đàn :D

CR-Vic

Xe container
ngày kia em sang Băng Cốc, cụ cần gì thì để em giúp nhé :D

Hôm nào bác đi nghiên cứu thị trường xe với logo ở Thái hay Tàu về thì gọi luôn bác Rava. Mấy sale cứng ta ngồi lại tý để bàn chỉ tiêu Quý 2 với 6 tháng cuối năm luôn bác ạ :D