[Funland] Tai nạn trên cao tốc 5B

Gionam72

Xe lăn
Cụ có dám thử xe cụ tốc độ 120km rồi phanh gấp( phanh chết luôn, ko phải phanh từ từ) ko ạ? Có nhà sản xuất nào dám test tốc độ 120km phanh gấp ko nhỉ?
Xe nào cũng có túi khí mà sao có xe đâm nát chả bung, xe có abs mà chạm cái đã lật
Chủ quan là có chế độ an toàn thì hơi nguy hiểm. Xe nào cũng có ABS mà sao xe Mec, Bim nó dám vào cua tốc đố 80-100km. xe hàn nhật có dám vào cua ở tốc độ đó ko
Có 1 câu hỏi thế này.
Tại sao siêu xe nó dám chạy lên đến 300km/h?
Tất nhiên là máy nó mạnh rồi.
Nhưng quan trọng không kém đó là.
Sự ổn định của khung gầm.
Chạy 300km/h nó vẫn ổn định như 150km/h
Quãng đường phanh từ 300km/h về 0 nó cũng bằng quãng đường phanh của xe phổ thông từ 100km/h thôi.
Đĩa phanh của nó có thể chịu được hàng ngàn độ mà không mất độ bám.
Nó có thể chuyển làn ở tốc độ 200km/h mà không bị văng đuôi.

HANOICity

Xe điện
có mỗi cái việc rút ra bài học là lần sau đụng xe trên cao toics nên làm gì để đếu bị đâm như trên cho bản thân thì không nghĩ, cứ đi tìm xem thằng nào có lỗi, ông cảnh hay ông hiểm hay ông đường
thế thì ông thớt sắp là thằng tiếp theo lên nóc tủ đấy
thế giờ hỏi ngược thớt, nếu bị đâm ngoài làn 120, ông se làm gì ? cho chính bản thân ông ?
Cụ là quan chức phát biểu trên hay là người nhà mà phải nhảy lên trù ẻo em đến thế? Nếu là quan chức hay người nhà thì với lối tư duy của cụ, ngay cả bản thân cụ hay vợ con và cháu cụ cũng sớm cùng lượt ngắm gà khoả thân thôi cụ ạ, em thật nên có thể làm mất lòng cụ.

• Vodka
Reactions: MOU

Dan du an

Xe ba gác
Bây giờ chỉ cần quy định tất cả các xe phải có cả cam trước và sau. Khi tai nạn dựa trên hình ảnh của cam mà xử lý bảo hiểm. Thằng nào cố tình không có hoặc hỏng cam thì tự chịu thôi. Còn trường hợp đâm đến mức nát cả cam thì lấy dữ liệu từ hình ảnh của camera giao thông. Như vậy nếu có tai nạn thì ngay lập tức cố gắng mà tạt vào lề đường. Sau đó lấy dữ liệu ra chứ chả cần cãi nhau. Gọi cảnh sát đến mà lập biên bản.

Leanh65

Xe container
Có 1 câu hỏi thế này.
Tại sao siêu xe nó dám chạy lên đến 300km/h?
Tất nhiên là máy nó mạnh rồi.
Nhưng quan trọng không kém đó là.
Sự ổn định của khung gầm.
Chạy 300km/h nó vẫn ổn định như 150km/h
Quãng đường phanh từ 300km/h về 0 nó cũng bằng quãng đường phanh của xe phổ thông từ 100km/h thôi.
Đĩa phanh của nó có thể chịu được hàng ngàn độ mà không mất độ bám.
Nó có thể chuyển làn ở tốc độ 200km/h mà không bị văng đuôi.
Dưng gầm của nó thấp tè phải không cụ, gặp mô với vỉa hè là chịu chết. Nó cũng phải đánh đổi thôi.

Gionam72

Xe lăn
Dưng gầm của nó thấp tè phải không cụ, gặp mô với vỉa hè là chịu chết. Nó cũng phải đánh đổi thôi.
Nó nâng hạ gầm được mà. Tất nhiên là không cao như xe phổ thông.

HANOICity

Xe điện
Bây giờ chỉ cần quy định tất cả các xe phải có cả cam trước và sau. Khi tai nạn dựa trên hình ảnh của cam mà xử lý bảo hiểm. Thằng nào cố tình không có hoặc hỏng cam thì tự chịu thôi. Còn trường hợp đâm đến mức nát cả cam thì lấy dữ liệu từ hình ảnh của camera giao thông. Như vậy nếu có tai nạn thì ngay lập tức cố gắng mà tạt vào lề đường. Sau đó lấy dữ liệu ra chứ chả cần cãi nhau. Gọi cảnh sát đến mà lập biên bản.
Nếu qui định thế thì phải là từ nhà sản xuất mới đúng luật cụ ạ. Chứ cái kiểu ngồi trên luật xong rồi mỗi cơ quan chức năng, mỗi cá nhân có thẩm quyền buông ra những cái lệ thì chết hết thằng Dân

HANOICity

Xe điện
Thì em hôm về HD cũng thế. Trên 5a đoạn qua Phú Thái, mưa trắng xóa, tầm nhìn dưới 5m. Phương án của em là bật tất cả các đèn mà xe có, kể cả khẩn cấp. Đi chậm đều đều với các xe nhưng không đi quá chậm. Tuyệt đối không dừng và hạn chế chuyển làn nhất có thể. 1 số xe hạng A tầm nhìn kém đi quá chậm hoặc đứng lại rất nguy hiểm.
Theo em, chúng ta cần bật đèn sương mù (1 số xe đã có cả đèn sương mù phía sau như Nissan X-Trail) tuyệt đối không bật đèn dừng khẩn cấp, giảm tốc độ đến mức an toàn.

New car 2023

Xe container
Không hẳn vậy đâu bác.
Những S-Class với A8, nó không thấp tè, nhưng bám đường thì vẫn thôi rồi.
Anh Mercedes thì khoản balance của hắn siêu đẳng, chắc là vô địch thế giới luôn ạ.

Có lần tôi được lái con S320, và không hề biết là mình đang đi hơn 220kmh.
Vì nó quá êm, yên tĩnh, ổn định.
Đến khi có 1 chú lao vèo qua, tôi mới nhòm xuống tacho và mới biết là mình đi độ 220kmh (còn thằng kia chắc gần 300).

bacthang

[Tịch thu bằng lái]
Không hẳn vậy đâu bác.
Những S-Class với A8, nó không thấp tè, nhưng bám đường thì vẫn thôi rồi.
Anh Mercedes thì khoản balance của hắn siêu đẳng, chắc là vô địch thế giới luôn ạ.

Có lần tôi được lái con S320, và không hề biết là mình đang đi hơn 220kmh.
Vì nó quá êm, yên tĩnh, ổn định.
Đến khi có 1 chú lao vèo qua, tôi mới nhòm xuống tacho và mới biết là mình đi độ 220kmh (còn thằng kia chắc gần 300).
Mẹc nó có kính giảm tốc (tất nhiên khung gầm đầm chắc) nên cụ chạy 220km ko cảm thấy nhanh là đúng rồi.

z300

Xe điện
Khả năng cao thằng VF9 test tính năng tự lái , xe 16 chỗ nó lại đỗ hơi sát lề trái , cảm biến lida vf9 nó nhận diện nhầm xe trước không phải vật cản nên ko giảm tốc độ và uỳnh uỳnh , bỏ tù thằng vf9 thôi
Khả năng này cao! Trước em đoán lxe ngáo mai thuý, xong đọc báo thấy bảo âm tính hết! Vậy chỉ còn khả năng này. Hoặc nữa là mắt mù dở mà mua đâu được cái bằng

z300

Xe điện
Chỗ em ở có tai nạn thì đặt cảnh báo sau xe tối thiểu 30m, nhưng ở ngoài cao tốc. Không đâu ra cái luật đi ngược cao tốc để đặt biển cảnh báo cả. Chết lúc nào không biết.
Luật Việt Nam nó ù ù cạc cạc ý mà

Thành Thị 1

Xe điện
Em nêu 1 vấn đề, chính em gặp. Hôm rồi em đi Móng cái, đến đoạn Hồng hà thì dính trận mưa rất to. Tầm nhìn chỉ khoảng 10m, đầu em nảy ra 2 phương án, 1 vì tầm nhìn thấp quá nên giảm tốc độ; 2 giữ nguyên tốc độ. CCCM thông thái phân tích giúp em phương án nào chuẩn với ạ!?
phương án cụ nảy ra, mà cụ lại nhờ ng khác phân tích là sao?
nếu e là cụ, e sẽ tăng tốc!!!!!

z300

Xe điện
Em vừa đi 5B xong!

Em xin phép MIN MOD và các cụ các mợ: ĐCM các cụ đi bò ra ở làn 120 trưa chiều nay! Toàn xe 45 chỗ, sau đấy là các xe biển 30H và 30L. Nhiều cụ chỉ đi 80-100 mà không chịu vào làn 100 trong cùng để đi, cứ nhong nhong làn giữa! Thế là xe em đang 110 mà cứ phải phanh dúi dịu. Tối rảnh em load video em post cho các cụ xem! Em chạy acc 100 làn trong cùng, vậy mà em vượt hết tất cả các xe chạy 2 làn 120 phía ngoài. Thực sự thấy tiếc cho dân tốc Việt Nam! Đcmcn

New car 2023

Xe container
GG ko mất phí các cụ ơi ☺
Tất nhiên là tôi có hỏi cậu Larry Page rồi, và hắn trả lời:

Sự thật về những ưu điểm thần kỳ của kính giảm tốc xe ô tô (oto.com.vn)

Kính giảm tốc xe ô tô là gì? (vtcnews.vn)

Thực tế, kính tốt nhất là "Không có kính", theo nghĩa nào đó.
Và, kính xe được sản xuất, ngoài sự an toàn, mục đích đầu tiên là Bắt buộc phải tạo cho lái xe cảm giác thật nhất, dạng "Không có kính". Bắt buộc.

Còn anh Mercedes, nó tạo cảm giác an toàn, trước hết vì hệ thống suspension của nó xuất sắc, Top 1 luôn.
Kế đến mới là chassis, sao cho với tốc độ cao, xe bị ép xuống nhiều hơn - mà không cần những Wings như đội F1.
Cuối cùng là thiết kế ngoài khoang lái, sao cho tiếng gió là tối thiểu: Cái này bao gồm cả thiết kế và giảm âm.

Thế nên, Kính ấy, bác có thể gọi là gì bác muốn, nhưng nó không có tác dụng Giảm tốc độ và không xứng đáng cái tên Kính giảm tốc.

bacthang

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đi 5B xong!

Em xin phép MIN MOD và các cụ các mợ: ĐCM các cụ đi bò ra ở làn 120 trưa chiều nay! Toàn xe 45 chỗ, sau đấy là các xe biển 30H và 30L. Nhiều cụ chỉ đi 80-100 mà không chịu vào làn 100 trong cùng để đi, cứ nhong nhong làn giữa! Thế là xe em đang 110 mà cứ phải phanh dúi dịu. Tối rảnh em load video em post cho các cụ xem! Em chạy acc 100 làn trong cùng, vậy mà em vượt hết tất cả các xe chạy 2 làn 120 phía ngoài. Thực sự thấy tiếc cho dân tốc Việt Nam! Đcmcn
Đâu chả thế hở cụ, cụ ra ĐL TL đi làn sát lề 84km/h nếu ko vướng xe tải, cụ sẽ tà tà vượt tất cả các làn max 100 ở bên trái (sát giải phân cách) 😂

New car 2023

Xe container
Em vừa đi 5B xong!

Vậy chắc là bác chừa êm ra.
Hôm nay êm ngồi nhà ạ.

Hóng clips của bác, rồi êm sẽ gửi cho kế nhiệm bác Tô.