Tai nạn thường xảy ra vào lúc nào và khi tai nạn xảy ra

sakuraluu

Xe buýt
Em thấy thói quen của người Việt là ít chịu đeo dây bảo hiểm, thấy mình lên xe đeo dây ngay có bác lại nhìn mình bằng con mắt nghi ngờ: chắc nó mới biết lái nên mới thắt dây, đi cùng thằng này chắc k an toàn lắm :((, thế mới đau chứ.

Các bác cho em hỏi 1 tí: mình kiểm tra độ an toàn của túi khí bằng cách nào nhỉ?? hay chờ khi tai nạn rùi thấy nó có nổ hay k thì mới biết??/

KAT

Xe tăng
Em còn biết ông tài già chạy xe chuyên chỉnh cho ăn bánh bên phụ cơ:69::69::69:!Hôm đi xe ông ý mà hoảng, phanh gấp thì tay to đến mấy cũng khó mà giữ lái đc, toàn xiên sang phải. hehe hóa ra là đâm thì đâm, ông vẫn đi đúng đường. Chịu:77::77::77:

Xi dau

Xe tải
Cái vụ dây bảo hiểm thì lúc đi học lái xe em được Bà cô dạy khó tính lắm, em lên xe mà không đeo dây bảo hiểm là Cô ấy đeo hộ em, nên riết rồi thành phản xạ, cứ lên xe là phải đeo không thì ... (Cô ấy cực kỳ không đẹp)

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Em còn biết ông tài già chạy xe chuyên chỉnh cho ăn bánh bên phụ cơ:69::69::69:!Hôm đi xe ông ý mà hoảng, phanh gấp thì tay to đến mấy cũng khó mà giữ lái đc, toàn xiên sang phải. hehe hóa ra là đâm thì đâm, ông vẫn đi đúng đường. Chịu:77::77::77:
Mịa! Em vừa bị một thằng tài già chơi kiểu này. Đang chở vợ con đi bon bon bằng con Click nhỏ bé của em tới đèn đỏ Nguyễn Quý Đức - Nguyễn Trãi thì bị một thằng xe bồn bê tông biển 30K-6088 tránh xe máy bên trái, đâm vào em rồi kéo lê thêm để nó trở thành đúng đường. Xuống mồm nó cứ khăng khăng không sai. Kéo thêm mấy thằng quản lý xe đến doạ nạt lung tung. Rồi cuối cùng đòi đền 50-50% (trong khi nó đâm rồi kéo lê xe mình mới ức chứ). Em tức quá gọi điện cho "người thân". "Người thân" đến gọi cho đội 7. Các chú bê tông xuống nước chấp nhận đền ngay 100% không kịp để đội 7 đến. Nó sợ giam xe 30 ngày! Xe bê-tông mỗi ngày giam mất mấy triệu lãi. Hê! Hê! Lúc đầu, tức thằng chó chết lái xe quá, bảo: "Mày nói không sai mày khỏi đền tao luôn! Tao cho mày đi nhưng tao không đánh mày tao làm con chó!". Mấy thằng xúm lại cứ bảo "nóng thế". Đỗ 1 lúc thấy con nghiện xúm đầy, may "người thân" em đuổi 1 câu, chúng dạt hết. Hic! Hic! Đen quá!

Cayenne

Xe máy
Em kị nhất lái xe lúc trưa tầm từ 12h30 đến 1h30 vì tầm đấy mắt em cứ díu hết cả lại,tai nạn thì đường càng thẳng thì càng bị năng (mát chân ga mà)

ngoclun

Xe đạp
tai nạn hay xảy ra nhất lúc ta chủ quan

kduc

Xe Cứu Trợ
Em thấy thói quen của người Việt là ít chịu đeo dây bảo hiểm, thấy mình lên xe đeo dây ngay có bác lại nhìn mình bằng con mắt nghi ngờ: chắc nó mới biết lái nên mới thắt dây, đi cùng thằng này chắc k an toàn lắm :((, thế mới đau chứ.

Các bác cho em hỏi 1 tí: mình kiểm tra độ an toàn của túi khí bằng cách nào nhỉ?? hay chờ khi tai nạn rùi thấy nó có nổ hay k thì mới biết??/
Em cũng hay đeo dây.
Cái túi khí thì thử bằng cách tháo ra, khi chạy qua tường bê tông thì ném mạnh vào, nêu nó bung thì đạt ( nhưng không gấp lại được đâu, phải bỏ đi đấy:)):)):))). Cái này chắc sản xuất giống cái cầu chì thôi, ko thử vận hành trước khi làm việc được, em xem VTC5 nó giới thiệu cách SX rồi mà quên rồi.

lehoanganhvan

Xe đạp
Tai nạn hay xảy ra nhất vào nhũng lúc Tránh, Vượt, ngủ gật, mất phanh, mất lái và lúc tự nhiên chúng nó húc vào mình các bác ợ!(b)

viciv

Xe buýt
Bác ơi, bác chỉ em đếm cách nào với

Một nghìn không trăm linh một - Một nghìn không trăm linh hai
hay là

Nghìn lẻ 1, nghìn lẻ 2

hả bác. 2 cách này nó nhanh chậm khác nhau tương đối???
Bác nhìn đồng hồ cho nó chính xác :))

E nói đùa thôi, thực ra là cảm nhận của từng người. E đã luyện ở nhà theo cách cứ nửa giây, em gõ ngón tay một cái, luyện 5000 lần, tự sẽ thành nhịp trong não.Khi e đi trên đường, ngón tay em gõ đều đặn vào thành vo-lăng, nếu đủ 4 cái gõ thì là an toàn. Bác thử làm theo cách này xem có hiệu quả không, con số 5000 lần chỉ là tham khảo thôi bác nhé. (b)

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
Mịa! Em vừa bị một thằng tài già chơi kiểu này. Đang chở vợ con đi bon bon bằng con Click nhỏ bé của em tới đèn đỏ Nguyễn Quý Đức - Nguyễn Trãi thì bị một thằng xe bồn bê tông biển 30K-6088 tránh xe máy bên trái, đâm vào em rồi kéo lê thêm để nó trở thành đúng đường. Xuống mồm nó cứ khăng khăng không sai. Kéo thêm mấy thằng quản lý xe đến doạ nạt lung tung. Rồi cuối cùng đòi đền 50-50% (trong khi nó đâm rồi kéo lê xe mình mới ức chứ). Em tức quá gọi điện cho "người thân". "Người thân" đến gọi cho đội 7. Các chú bê tông xuống nước chấp nhận đền ngay 100% không kịp để đội 7 đến. Nó sợ giam xe 30 ngày! Xe bê-tông mỗi ngày giam mất mấy triệu lãi. Hê! Hê! Lúc đầu, tức thằng chó chết lái xe quá, bảo: "Mày nói không sai mày khỏi đền tao luôn! Tao cho mày đi nhưng tao không đánh mày tao làm con chó!". Mấy thằng xúm lại cứ bảo "nóng thế". Đỗ 1 lúc thấy con nghiện xúm đầy, may "người thân" em đuổi 1 câu, chúng dạt hết. Hic! Hic! Đen quá!
Bác cho em nhờ số điện thoại người quen của bác được không (b). E mà như bác là dễ bị chúng nó chạy làng lắm.:mad:

KAT

Xe tăng
@kh04: Công nhận bác nóng thật, nhưng kinh nghiệm và ngu ý của em thì ko nên nói nhiều, hành động ngay(y)(y)(y)

GAT

Xe điện
khách VN lên xe chẳng ai chịu đeo dây an toàn cả. nhiều lúc đi với người khác tôi cứ cảm thấy lạc lõng vì chỉ có mỗi mình đeo dây an toàn.
Ngại quái gì hả bác, nếu cứ suốt ngày phải giống người khác thì.....

kinban87

Xe đạp
Hôm nọ em được ông anh em chỉ bảo: Nếu chả may bắt buộc fải đâm thì fải chọn xe bé nhất và rẻ nhất để đảm bảo tính mạng và tài sản mình một cách tối đa! Ví dụ: Nếu bị kẹp jứa 2 xe 4b và 2b thì bắt buộc fải đâm vào 2b tuy nguy hiểm cho nguời đi xe mày nhưng k0 nguy hiểm cho mình bằng đâm vào 4b và tình huống này pháp luật cũng quy định là trưòng hợp bất khả kháng nên về mặt fáp lý k0 lo lắm! Thứ 2 nếu 2 xe đều là 4b thì chọn xe nào bé nhất xe con ->xe khách-> xe tải, rồi đến chọn xe rẻ tiền nhất nếu jữa Morning & LS600hl thì em sẽ chọn Morning để hôn rồi khi đấy thì thiệt hại cũng không lớn lắm! Không biết có đúng không các bác chỉ bảo dùm!

hnt09

Xe đạp
Tai nạn thường sảy ra lúc gần sáng. vì lúc đó lái xe buồn ngủ và chủ quan đường vắng nên cứ thẳng cẳng đạp ga. Có vụ tai nạn ở quê xe tải 18t nằm giữa ruộng nằm nhiêng banh càng ra. Tài xế nói là do tránh châu bò ( bọnt lái trâu, bò hay đi giờ sáng để đỡ bị bắt mà. ) Nên đâm xuống đây. hix... chắc bác cũng đi chậm quá nên xe mới lao ra giữ ruộng nằm nghỉ mát vậy :21:

pham ngoc chau

Xe buýt
bài của bác hay quá. Thêm cái lúc giữa trưa nắng to, đường vắng nữa, khi ấy bọn 2B chạy ẩu không tả vào đâu được. Cái bọn 2B chết tiệt không thương mình lại chẳng thương cả người đi đường. Em vote bác cái

hoangpv

Xe hơi
Tai nạn sảy ra khi ta đen (bị anh khác đâm vào) hoặc khi anh kia đen (bị ta đâm vào) ... còn bt, để đâm nhau chắc gì đã dễ ... :P

xebuytmatphanh

Xe buýt
Theo thống kê thì buổi trưa từ 11h đến 3h chiều. Giờ Các pác bùn ngủ, mắt nhắm, mắt mở lái bằng tai là nhiều tai nạn nhất. Ngày trước công tác thống kê kém nên các cụ hay đổ cho giờ đó các QUAN đi tuần các cụ ợ.

Tây Độc

Xe điện
Ông thầy em bảo:
Tai nạn xảy ra khi người lái xe không:
1. Làm chủ tốc độ
2. Tập trung quan sát
3. Tuân thủ luật giao thông

Thiếu ý cuối bác ạ.

- Xảy ra khi lái xe tuân thủ cả 3 ý trên, nhưng thằng đâm vào mình thì không. :102: