Tai nạn thường xảy ra vào lúc nào và khi tai nạn xảy ra

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Tai nạn thường xảy ra vào những lúc ta đang phiêu nhất...:'( :'( :'(

MINA

Xe buýt
tui cho rằng tai nạn dễ xảy ra nhất là vào tầm 4-5h sáng. Lúc ấy mọi người tưởng ít người qua lại nên phóng nhanh ko để ý. Hậu quả thì.....hichic....
Theo em là tầm 2-3h sáng,khi đó thần kinh mệt mỏi,mất tập trung,đôi khi rơi vào tình trạng chết lâm sàng,nhất là với lái xe đường dài.

smallapple

Đi bộ
hì hì hi.... cảm ơn bác mina đã quan tâm . Mình vẫn khỏe lắm lắm. nói chung là tai nạn giờ nào cũng rất dễ xảy ra nếu mọi người đi đường không tập trung. Cách tốt nhất là mọi người lái xe thật cẩn thận để bảo vệ tính mạng của mình và những người khác. hehehe....

Ziangcoi

Xe máy
Hà Nội thành, Thanh Oai huyện, Cự Đà xã, Khúc Thuỷ
Ông thầy em bảo:
Tai nạn xảy ra khi người lái xe không:
1. Làm chủ tốc độ
2. Tập trung quan sát
3. Tuân thủ luật giao thông

yeuemnhieu

Xe hơi
Đã bảo là tai nạn rồi thì còn sao mà biết được vào lúc nào. Nhưng nói chung là vào lúc trời gần sáng lái xe mệt mỏi nhất hay bị tai nạn nhất. Có lúc mình đi đúng nhìn thấy xe khác sắp đâm vào mình rồi thì ngồi trên xe chờ bị đâm thôi không còn cách nào khác nữa. Đã lên ô tô thì đừng nói đến chuyện không bao giờ bị tai nạn. Với phân luồng giao thông như Việt Nam hiện nay xước sơn rất nhiều không tránh được.

hùngVEC

Xe buýt
thắt dây an toàn thì chỉ thích hợp với mấy xe từ 30 chổ trở xuống.chứ 30 chổ trở lênem chẳng thấy có xe nào có dây an toàn cả.kể cả AREO SPACE.Việt Nam phải có luật bắt buộc đeo dây an toàn thôi.
Ở VN minh đã có chế tài phạt tiền nếu không đeo dây an toàn rồi, nhưng quá nhẹ nên không đủ tính răn đe, và xxx thấy ít xiền quá nên cũng không bắt ( có 60k thôi :21:)
Đề nghị mọi người khi lên xe đeo dây an toàn và nhắc mọi người trên xe cùng đeo nhé.(y)

hanoilab

Xe tải
bài viết hay quá(y)
Giao thông thì an toàn là trên hết

olala

Xe tăng
cũng nhớ lại buổi tập lái thứ 3 của em, ông thầy cho mấy anh em đi sơn tây chơi. Mấy anh em gà mờ chưa biết gì về xe cộ, nhìn con camry của ông thầy có cái công tơ mét có đơn vị là mph, mấy anh em cứ tưởng là km/h thế là cứ đúng luật là phang, em đóng 80 đều đều.... đến lúc ngồi nghỉ ông thầy mới bảo sao đóng điên thế... em còn cãi bảo có 80... lúc đó ông thầy tá hỏa mới bảo đồng hồ xe ông ý là mph chứ ko phải km/h... chài... mấy anh em em biết rồi mới thấy run... may mà hôm đó đi ko xảy ra chuyện gì... được cái ông thầy cũng liều, chả biết vô tình hay cố ý mà cũng chẳng thấy nhắc nhở em gì sất... hehehe

khoavq

Xe điện
Em không bao giờ dám chạy nhanh các bác a - luôn tuân thủ đúng luật, chạy đường cao tốc thì 80 và lo nhìn biển hạn chế tốc độ, nếu đi sau cái biển khu đô thị đông dân cư thì chỉ dám 50 thôi (em đi HN - Như Quỳnh toàn đi 50 - 53, chả thằng công an nào dám bắt, còn bọn xe tải, xe khách, thậm chí B2 thì toàn vượt phải em và chắc là chửi em bị điên). Hôm trước đi Hải Dương, lúc về khoảng 8 rưỡi tối, lần đầu tiên em quất khoảng 100 - 110 km/h. Phải nói với các bác là về đến nhà em mới thấy sợ, vì nếu các đồng chí phi sang đường kiểu chỉ số NQ cao, không thèm chú ý tới mình thì... Nên tai nạn xảy ra đâu phải chỉ do chúng ta lái xe, mà còn có thể bị vạ lây cho dù chúng ta có đi đúng luật đi nữa (nếu đường 5 đi đúng luật = 80 thì nếu khi gần đến giao lộ mà có chú 2B nào sang đường mà cứ vèo 1 cái thì có ai dám bảo là phanh kịp không?) Vậy nên tai nạn có thể xảy ra khi chúng ta đi trên đường, không cứ phải là lúc nào, dù chúng ta có tập trung đi nữa... các bác đừng chửi em nhé...

nguyen_coi

Xe máy
Thường xảy ra khi đầu óc ta để tâm đến một việc khác, trong tình trạng không làm chủ được hành vi như là say rượu, cáu giận, hưng phấn quá độ, áp lực về thời gian...

Matizdaudoi

Xe hơi
các bác ơi, nói thôi chứ post mấy tấm hình, iem nhìn khiếp quá! Hi vọng oto fun luôn vững tay lái nha! Chúc các bác và cả iem nữa luôn an toàn

vauhoi

Xe container
em thấy mất tập trung là dễ xảy ra tai nạn nhất.

Funlife

Xe máy
Đúng, nhưng đó là họ thiếu hiểu biết, thiếu thông tin, mình phải khuyên họ theo mình chứ lỵ, bác việc gì mà phải cảm thấy lạc lõng

Duc Falcon

Xe đạp
Các bác ơi, khoảng cách an toàn là 1/2 Tachometer, nghĩa là 1/2 tốc độ. Cụ thể, chạy 50kmh thôi, khoảng cách an toàn đã phải là 25 met rồi. Cái này là tiêu chuẩn EU đấy.
Còn cái vụ đeo dây an toàn thì khỏi nói, tôi luôn đeo và nhắc người khác đeo.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em cũng luôn nhủ rằng phải đeo dây an toàn khi lái xe. Thế mà cứ lên xe là em quên mất Em phải chú ý thôi, các Bác nhỉ??????

phay phay

Xe máy
:77:Hì hì, các bác ạ, eng thấy nói dễ quá, mà làm thì khó hơn em chửa tông đít anh đằng trước, mà chỉ có nó tông đít em thôi.:ohmy: Nhân tiên em hỏi các bác thế này: Trời mưa tương đối, gặp đèn đỏ dừng chờ đèn xanh, đường quang, rộng, đường đôi, dừng 2 phút rồi rầm 1 cái xe em bắn về trước 7m gần sang đèn đỏ phía bên kia. Vậy Em làm thế nao? Gọi 151 hay CA hay gọi bảo hiểm hay sách đồ xuống tự giải quyết, mà mất 5 phút mới mở được cửa, nó bẹp rồi ko dơn giản mở ngay dược, các bác mách gium em nhanh nhanh ko nó chạy mât. :'(

Duc Falcon

Xe đạp
Tôi nghĩ bị tai nạn hay ở những đoạn thẳng và đẹp. Tôi đã bị 1 lần như vậy, của đáng tội là cũng có 1 chân dài bên phải, đi toi con Opel Ascona.

dinhxuanthuyvn

Xe hơi
Các bác chỉ nói tai nạn là do lái xe nhà mình sao? thế còn đường sá và phương tiện cả ý thức người tham gia giao thông nữa

Kiabuoisang

Xe container
Khi lỡ đâm chết người ( đã xác định là chết hẳn ) các bác sẽ làm thế nào?
Theo em thì có mấy biện pháp phải làm.
1. Xuống xe ( nhớ cầm hết giấy tờ, tiền bạc ) khóa cửa xe lại.
2. Tìm mọi phương tiện, hoặc chạy bộ...chuồn khỏi vị trí tai nạn ( tốt nhất là đến đồn công an hoặc tổ dân phòng nơi gần nhất trình báo ). Léng phéng ở chỗ tai nạn là dễ bị chém lém....
3. Gọi bảo hiểm, và cùng công an quay lại hiện trường ( tốt nhất là bảo họ cho vào trong xe chở phạm ) thì mới an toàn.
hix hix (y)