Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
Vờng. Em cũng thử đề rồi nghe xem nó lạch tạch chỗ nào cơ mà tiếng đề nó át mất tiếng role. Cám ơn cụ đã bổ não cho em a.
Cụ muốn biết rơ le đề nó lạch tạch chỗ nào thì cụ rút giắc điện vào chuột củ đề rồi cụ vặn nháy chìa khoá là biết ngay mà ...

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Hiện tượng của cụ Kenbon.net hôm qua e đã nói chuyện. E khẳng định là do tiếp xúc điện ( giắc cắm hoặc chổi than) . Cụ cứ tháo cái đó ra là biết ngay.
Cụ minck đã miêu tả chi tiết quá rồi, ko cần quan tâm đến role làm gì đâu ạ!

4banh_2xe

Xe tăng
Cụ muốn biết rơ le đề nó lạch tạch chỗ nào thì cụ rút giắc điện vào chuột củ đề rồi cụ vặn nháy chìa khoá là biết ngay mà ...
Ơ. Vậy mà em không nghĩ ra nhỉ? Cám ơn cụ a!

tuangiga31mes2c

Xe container
Chổi than quạt gió nhà e sau 13 vạn cây chuối đây ạ...hic:((

Prettyboy839

Xe tải
Mòn tịt cụ nhể? Tự dưng nó chết hay cụ rảnh lôi ra xem ạ? Có cách nào làm quạt wagon kêu nhỏ đi không cụ?
Em hóng cái này của cụ
Tiếng nổ máy êm hơn Camry mà tiếng quạt lốc lại to hơn quạt công nghiệp :( Hix

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
cám ơn cụ Chánh. Em sẽ cho em nó chạy ra gara thôi. Em potay không thể tìm ra chỗ em nó nằm.

Hiện tượng của cụ Kenbon.net hôm qua e đã nói chuyện. E khẳng định là do tiếp xúc điện ( giắc cắm hoặc chổi than) . Cụ cứ tháo cái đó ra là biết ngay.
Cụ minck đã miêu tả chi tiết quá rồi, ko cần quan tâm đến role làm gì đâu ạ!

4banh_2xe

Xe tăng
Em mới vỡ nhẽ ra một điều mà không biết tỏ bày ở chỗ nào nên viết tạm ở đây ạ. Em thấy hình như diễn đàn này gây nghiện sao ấy các cụ ạ. Sáng ra mở mắt vồ ngay cái máy xem có cái mục theo dõi nào nổi đỏ đậm không «có bài mới». Rồi cả một ngày cứ rảnh lại nhảy vào. Nhiều lúc vào mà không thấy mục nào đỏ đậm lại thấy thiếu hụt cái gì đó. Mà lúc nào thấy có nhiều cái đo đỏ ấy là thấy vui vui mừng mừng. Tối nằm cạnh vợ còn ôm cái điện thoại đọc đọc rồi ấn ấn làm vợ nghi ngờ bồ bịch gái gú. Hừ. Cafe sáng có đôi dòng tản mạn mong các cụ thông cảm ạ.

ThuyHuuNguyen

Xe buýt
Em mới vỡ nhẽ ra một điều mà không biết tỏ bày ở chỗ nào nên viết tạm ở đây ạ. Em thấy hình như diễn đàn này gây nghiện sao ấy các cụ ạ. Sáng ra mở mắt vồ ngay cái máy xem có cái mục theo dõi nào nổi đỏ đậm không «có bài mới». Rồi cả một ngày cứ rảnh lại nhảy vào. Nhiều lúc vào mà không thấy mục nào đỏ đậm lại thấy thiếu hụt cái gì đó. Mà lúc nào thấy có nhiều cái đo đỏ ấy là thấy vui vui mừng mừng. Tối nằm cạnh vợ còn ôm cái điện thoại đọc đọc rồi ấn ấn làm vợ nghi ngờ bồ bịch gái gú. Hừ. Cafe sáng có đôi dòng tản mạn mong các cụ thông cảm ạ.
Em cũng có cái cảm giác y như cụ. Vodka cụ.

4banh_2xe

Xe tăng
Hy vọng các cụ nhà ta thường xuyên phọt những bài viết, những kiến thức bổ ích những kinh nghiệm, những bài mới để anh em có cái đọc cho đỡ vật vã ạ. Hóa ra tâm tư của em cũng là tâm bệnh của nhiều cụ phết đấy.

zomano

Xe tải
Hy vọng các cụ nhà ta thường xuyên phọt những bài viết, những kiến thức bổ ích những kinh nghiệm, những bài mới để anh em có cái đọc cho đỡ vật vã ạ. Hóa ra tâm tư của em cũng là tâm bệnh của nhiều cụ phết đấy.
cụ vật thuốc quá thì cứ ngồi cày lại 4 thớt kinh nghiệm bảo dưỡng sửa chữa trước thì có mà cả năm chưa hết ;))

Psycho

Xe tải
Em nghĩ các kụ phát hành cuốn sổ vận hành bảo dưỡng xe wagon. Nhưng lưu ý ghi câu nho nhỏ ở bìa: lưu hành nội bộ

zomano

Xe tải
Em thì đoạn nào hay hay em save page phát cho tiện ạ. chứ cụ nào mà hệ thống được các bài trong goa gôn cờ lúp này lại thì cũng kỳ công lắm đấy ạ.
Em thì save 1 link vào 1 cái note :)) tiện đây chia sẻ luôn cho cụ nào chưa biết. Do diễn đàn vừa nâng cấp nên số trang các cụ chia đôi và oánh lại vào địa chỉ nhé ;))

VỆ SINH DÀN LẠNH http://www.otofun.net/threads/830897-suzuki-wagon-kinh-nghiem-su-dung-bao-duong-sua-chua-tuning-phan-5/page46
LỌC GIÓ ĐIỀU HÒA http://www.otofun.net/threads/583615-suzuki-wagon-kinh-nghiem-su-dung-bao-duong-sua-chua-tuning-phan-2/page199
MÁY PHÁT http://www.otofun.net/threads/583615-suzuki-wagon-kinh-nghiem-su-dung-bao-duong-sua-chua-tuning-phan-2/page201
xước http://m.otofun.net/threads/830897-suzuki-wagon-kinh-nghiem-su-dung-bao-duong-sua-chua-tuning-phan-5?p=23234211 http://www.otofun.net/threads/81770-tu-ve-sinh-danh-bong-noi-that-vo-hai/page4
bóng đèn: Nhà cháu mách cụ nhé...http://thanhbinhauto.com/Bong-den-Night-Breaker-(Plus-90)-1695.htm Bóng H4 giá 565k là loại lắp cho WG đấy.
lọc gió, le gió http://www.otofun.net/threads/583615-suzuki-wagon-kinh-nghiem-su-dung-bao-duong-sua-chua-tuning-phan-2/page16

lenguyen457

Xe điện
Thế này thành wagon bách khoa toàn thư.
Có lẽ đề nghị cụ choánh lập cái thớt những bệnh hi hữu của wagon - phải là những pha hi hữu chưa giải quyết đc hoặc phải qua nhiêu lần hội chuẩn mới ra giải pháp

tuangiga31mes2c

Xe container
Sau khi e tự xử lý cái cụm chổi than quạt gió, theo các cụ Wagon hội thì có thể chạy thêm 10 vạn nữa được không ạ :D

>:D<:D.

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Củ đề nó nằm ở vị trí nào trên xe vậy cụ? Cụ cho em xin tấm hình được không? Cuối tuần này em định tháo ra, nhưng không biết nó nằm ở đâu.

Sau khi e tự xử lý cái cụm chổi than quạt gió, theo các cụ Wagon hội thì có thể chạy thêm 10 vạn nữa được không ạ :D

ThuyHuuNguyen

Xe buýt

4banh_2xe

Xe tăng
Em
Củ đề nó nằm ở vị trí nào trên xe vậy cụ? Cụ cho em xin tấm hình được không? Cuối tuần này em định tháo ra, nhưng không biết nó nằm ở đâu.
Em dự là mình cụ tháo thì khơi khó ạ. Theo em món này cụ di ra gara nó làm cho ạ. Nhanh mà em nghĩ nếu chỉ sửa cũng rẻ cụ a.

4banh_2xe

Xe tăng

13 vạn nữa cụ ạ. Cụ vệ sinh xong nhìn như đồ mới xuất kho nhỉ?

TriuHv

Xe máy
GHÉP THẬN CHO V2:
Hôm kia nhà cháu đi sang Sóc sơn...(Thăm nấy iêm lông nách dài đến chưn :)) ). Mới đến đường thanh niên thì xe mất ga răng ty toàn phần. (Cứ buông ga, đạp côn là chết máy). Giải pháp khẩn cấp là keo le để vòng tua máy lên 1,2k thì máy ko chết thế là cứ để vậy đi cho dc việc. :D. Trong bụng bảo với dạ là chắc bị liệt van điện cấp xăng ko tải ...(Hao xăng kinh khủng).
Hôm qua tháo van điện ra kiểm tra thì thấy van hoạt động tốt...Vậy là chắc chắn tắc 1 trong những đường xăng ga răng ty nào đó(Có thể là hạt cát nhỏ hay bọt nước bẩn làm tắc đường xăng)...*Cục máu đông đây mà*
Tháo chế ra, dùng dung dịch rửa chế xịt vào tất cả các ngõ ngách của các đường xăng rồi dùng hơi thổi kỹ cho thông thoáng...Lắp vào máy, đề 1 phát nổ luôn và máy lại êm ái như gái dậy thì :P
Sáng nay ra chợ giời mua ngay cái lọc xăng và mẩu ống dẫn xăng:

Trên thị trường có 2 loại lọc xăng ngoài:
Loại bằng nhựa trong, nhìn thấy dc thì giá chỉ có 25k (Nhưng nhà cháu ko mua sợ trong buồng máy nóng nên ko an toàn. Còn loại này giá 100k. Bằng sắt (Ko nhìn thấy dc nhưng to hơn và bảo đảm ko sợ nóng và an toàn hơn )
Lắp vào nó dư lày:

Thía là từ đây Máy V2 nhà cháu có thêm *quả thận* Yên tâm ko lo về việc tắc xăng như vừa rồi nữa...(Đúng là *Tự sướng thì lúc nào cũng ngon-bổ rẻ các cụ nhề)...Và thế này thì 3 năm nữa ko phải rửa CHK...
Tổng chi phí: 100k/Lọc xăng+10k ống tuy ô xăng+4k/2 đai siết inoc =114K
Cụ Minck, cháu có một băn khoăn về sáng kiến của cụ. Việc cụ lắp thêm lọc xăng cuối đường ống dẫn xăng vào chế hòa khí, nhà cháu nghĩ vận tốc xăng vào chế sẽ bị giảm đi (do phải đi qua bộ lọc), sau khi lắp cụ có thấy xe vẫn hoạt động ổn định ? cháu e, vận tốc xăng giảm dẫn đến hiện tượng chế hóa khí hoạt động trong tình trạng thiếu xăng ?

minck

Xe container
Cụ Minck, cháu có một băn khoăn về sáng kiến của cụ. Việc cụ lắp thêm lọc xăng cuối đường ống dẫn xăng vào chế hòa khí, nhà cháu nghĩ vận tốc xăng vào chế sẽ bị giảm đi (do phải đi qua bộ lọc), sau khi lắp cụ có thấy xe vẫn hoạt động ổn định ? cháu e, vận tốc xăng giảm dẫn đến hiện tượng chế hóa khí hoạt động trong tình trạng thiếu xăng ?
Cụ ko phải băn khoăn đâu. Bơm xăng có áp lực...lớn hơn mức xăng do máy tiêu thụ nhiều...Mà cái lọc xăng này họ sản xuất ko chỉ cho Wg đâu. Xe sang họ cũng lắp để hạn chế tắc kim phun của xe phun xăng điện tử đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng