Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuantintuc

Xe điện
Khú khú...Điều hoà vùng 2 nhà cháu đây: (Sáng nay ra chợ giời gặp loại này thía là ý tưởng ốp sừn điều hoà 2 vùng nảy nở)
Quạt gió theo kiểu Hút gió 15W hạn chế tiếng ồn mà gió vẫn như bão :P Giá 40k/cái

Nhà cháu dùng băng dính 3m dán ngay vào miếng nhựa che bộ bản lề (tựa lưng) của 2 ghế trước. Thổi về cho 2 người ngồi ghế sau.
P/s: Trước đây lắp cái quạt lồng sắt vào trong gầm ghế nhưng gió chỉ thổi dưới chân người ngồi đằng sau nên ko mấy hiệu quả...Và khi nó chạy thì tiếng ồn rất to và rung khá mạng làm người ngồi ghế phụ cứ thấy Tê..Tê...Buồn... buồn. Còn cái này vừa hiện đại lại điều chỉnh hướng gió theo ý muốn, ko ồn và ko tê tê, buồn buồn khi gấu ngồi ghế phụ =))
Ngon choét choèn choẹt, định vodka cho cụ mà không cho rót nên để hum nào rót bia trực tiếp cụ nhá :D

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Khú khú...Điều hoà vùng 2 nhà cháu đây: (Sáng nay ra chợ giời gặp loại này thía là ý tưởng ốp sừn điều hoà 2 vùng nảy nở)
Quạt gió theo kiểu Hút gió 15W hạn chế tiếng ồn mà gió vẫn như bão :P Giá 40k/cái
Chụp đứng:

Chụp Nghiêng:

Tỷ lệ tương tác:

Nhà cháu dùng băng dính 3m dán ngay vào miếng nhựa che bộ bản lề (tựa lưng) của 2 ghế trước. Thổi về cho 2 người ngồi ghế sau.
P/s: Trước đây lắp cái quạt lồng sắt vào trong gầm ghế nhưng gió chỉ thổi dưới chân người ngồi đằng sau nên ko mấy hiệu quả...Và khi nó chạy thì tiếng ồn rất to và rung khá mạng làm người ngồi ghế phụ cứ thấy Tê..Tê...Buồn... buồn. Còn cái này vừa hiện đại lại điều chỉnh hướng gió theo ý muốn, ko ồn và ko tê tê, buồn buồn khi gấu ngồi ghế phụ =))
Đây là dạng quạt HÚT mà cụ. Cụ định chế lại để nó thành quạt thổi hay sao? em nghĩ quạt hút là sao mà mát được nhỉ!

minck

Xe container
Đây là dạng quạt HÚT mà cụ. Cụ định chế lại để nó thành quạt thổi hay sao? em nghĩ quạt hút là sao mà mát được nhỉ!
Quạt này là quạt thổi chứ cụ...nguyên lý đúng như quạt gió ĐH Wagon...Êm ái, gọn gàng, thẩm mỹ và làm cho 2 người ngồi sau rất mát là quá đạt yêu cầu...
Mà nhà cháu đang định xuống cụ Chánh kiếm quả cửa gió ĐH của xe về lắp vào cửa gió của quạt này để điều chỉnh dc hướng gió (lên-xuống-sang phải-sang trái)... Các cụ thấy Dư Lào???

Chỉnh sửa cuối:

tuangiga31mes2c

Xe container
Quạt này là quạt thổi chứ cụ...nguyên lý đúng như quạt gió ĐH Wagon...Êm ái, gọn gàng, thẩm mỹ và làm cho 2 người ngồi sau rất mát là quá đạt yêu cầu...
Mà nhà cháu đang định xuống cụ Chánh kiếm quả cửa gió ĐH của xe về lắp vào cửa gió của quạt này để điều chỉnh dc hướng gió (lên-xuống-sang phải-sang trái)... Các cụ thấy Dư Lào???
Hoan hô cụ minck, nhà cháu cũng bắt chước làm điều hòa 2 vùng

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
em cũng đang hóng, cụ làm chuột bạch trước, nếu thành công cụ đóng gói thành phẩm rồi bán cho anh em :D

4banh_2xe

Xe tăng
Em sợ độ ồn hơi cao. Nhà em có một cái mà thấy nó kêu hơi to. Em nhìn quạt mà chưa hiểu nhà cụ định hít gió ở vùng nào thổi vào vùng nào ạ? Em hóng với ạ.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
May quá ngồi nghĩ mãi cũng ra cái để hỏi. Các cụ cho cháu hỏi chế độ bù ga ạ. Lúc trước xe cháu bù ga khởi động tầm khoảng mấy chục giây nó mới thôi bù, giờ cháu ko biết vặn chỗ nào mà nó chỉ bù ga khởi động có 2-3 giây. Ko đủ nóng máy nên buổi sáng nhiều khi cứ phải dẵm thêm ga ko thì tắt máy ạ

minck

Xe container
Em sợ độ ồn hơi cao. Nhà em có một cái mà thấy nó kêu hơi to. Em nhìn quạt mà chưa hiểu nhà cụ định hít gió ở vùng nào thổi vào vùng nào ạ? Em hóng với ạ.
Nhà cháu chỉ cho quạt hút ở chỗ có gió và thổi thẳng vào người thôi ợ...Giống như trong phòng có điều hoà nhưng thêm cái quạt cây thì nó mát hơn...Còn nếu sợ độ Ồn thì ... Chỉ còn cách đi Ron Doi thôi ná :D
May quá ngồi nghĩ mãi cũng ra cái để hỏi. Các cụ cho cháu hỏi chế độ bù ga ạ. Lúc trước xe cháu bù ga khởi động tầm khoảng mấy chục giây nó mới thôi bù, giờ cháu ko biết vặn chỗ nào mà nó chỉ bù ga khởi động có 2-3 giây. Ko đủ nóng máy nên buổi sáng nhiều khi cứ phải dẵm thêm ga ko thì tắt máy ạ
Thèng Nhật bủn nó làm ra cái Le gió để giúp cụ ko phải dẫm lên chân ga khi buổi sáng máy nguội đấy cụ nhé... :))

minck

Xe container
Mời cụ về rót dịu đãi khách... :))

nguyenanhquan

Xe tăng
Quạt này công suất 12V x 1.34A = 16w (ko phải dạng vừa đâu.)
Gió thổi ra mạnh lắm cụ ơi! Và gió đi ra tập trung vào 1 điểm... Ko khéo người ngồi sau lại bị *sun* hết cả ý chứ :))
Chỉnh hướng để gió thổi thẳng vào người nên cảm giác mát hơn mấy quạt lồng sắt kia ...
Nhà cháu vừa mua cái quạt lồng sắt,mới treo lên,chưa kịp dùng thì cụ phọt cái này:D

quocchuan

Xe điện
Vầng cháu rót mời rồi ạ :D

Hic, hôm nay bận không vào ngó nghiêng được thế là đặt mất cái quạt này rồi, biết trước công nghệ của Cụ thì cháu chẳng phải đặt :(

choixongxu

Xe tăng
Dạ có cháu đây ạ. Cháu hóng mãi mà khôgn thấy khách là ai ạ.
Cháu có dự án làm mát cho hàng ghế sau. Đảm bảo là làm xong chẳng khác nào xe cam rì. Đang còn trong kế hoạch bảo mật nên chưa dám chào hàng :)

choixongxu

Xe tăng
Em mới vỡ nhẽ ra một điều mà không biết tỏ bày ở chỗ nào nên viết tạm ở đây ạ. Em thấy hình như diễn đàn này gây nghiện sao ấy các cụ ạ. Sáng ra mở mắt vồ ngay cái máy xem có cái mục theo dõi nào nổi đỏ đậm không «có bài mới». Rồi cả một ngày cứ rảnh lại nhảy vào. Nhiều lúc vào mà không thấy mục nào đỏ đậm lại thấy thiếu hụt cái gì đó. Mà lúc nào thấy có nhiều cái đo đỏ ấy là thấy vui vui mừng mừng. Tối nằm cạnh vợ còn ôm cái điện thoại đọc đọc rồi ấn ấn làm vợ nghi ngờ bồ bịch gái gú. Hừ. Cafe sáng có đôi dòng tản mạn mong các cụ thông cảm ạ.
Em cũng có cái cảm giác y như cụ. Vodka cụ.
Em cũng có cái tật như cụ. Ngồi vào máy tính là phải mất 1 khoảng thời gian ở trong này rồi mới làm được việc khác. Em cũng có 1 chỗ này hay lắm cũng mất nhiều thời gian không kém
Đẹp không ạ

quocchuan

Xe điện
Cháu đọc mãi mà vẫn chưa luận ra được là cụ định để cái quạt này ở vị trí nào :((

choixongxu

Xe tăng
Cháu đọc mãi mà vẫn chưa luận ra được là cụ định để cái quạt này ở vị trí nào :((
Không nên dùng quạt bác ơi, xe đã nhỏ rồi lắp thêm quạt nó chậc chội lắm :)

nongdan2014

Xe điện

Tuan lan

Xe tải
Dây cu roa máy phát điện và điều hòa nó đã lão hóa thế này .:)]

Tuan lan

Xe tải
Vâng em cũng đang tính mấy hôm nữa dảnh rỗi em lên cty trình diện các cụ , và tiện thể nâng óp sừn các kiểu , hôm đó em mang ít đặc sản quê nhà lên , em sẻ thông báo trước 2 ngày để có cụ nào dảnh đến chung vui cùng em .

Trạng thái
Thớt đang đóng