Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bsphongnb

Xe container
(b) cụ vì tinh thần DIY nhé
Cháu thì ko khéo tay thế nên tuyền ăn vạ chủ tịt thôi, tránh cháy nổ ạ

alibaba1514

Xe buýt
(b) cụ vì tinh thần DIY nhé
Cháu thì ko khéo tay thế nên tuyền ăn vạ chủ tịt thôi, tránh cháy nổ ạ
Nhà cháu cũng rảnh rỗi sinh nông nổi thôi ạ. Cũng định ăn vạ chủ tịch nhưng mưa quá, nhà cháu chơi băng dính điện xong lại thêm co nhiệt nên chắc cũng yên tâm.

Hôm qua nói chuyện với ông anh ruột nới biết hình như xe cụ vừa bán là xe ông anh cháu chạy ngày xưa ạ. Mà cháu thề là chưa thấy ai chăm xe, sót xe như ông anh chạu ạ :D

bsphongnb

Xe container
Nhà cháu cũng rảnh rỗi sinh nông nổi thôi ạ. Cũng định ăn vạ chủ tịch nhưng mưa quá, nhà cháu chơi băng dính điện xong lại thêm co nhiệt nên chắc cũng yên tâm.

Hôm qua nói chuyện với ông anh ruột nới biết hình như xe cụ vừa bán là xe ông anh cháu chạy ngày xưa ạ. Mà cháu thề là chưa thấy ai chăm xe, sót xe như ông anh chạu ạ :D
Ối, thế thì phải làm bữa (b) giao lưu cụ nhỉ

zomano

Xe tải
Xe em tối qua chạy mưa bật đèn bật điều hòa, đc một lúc thì tịt còi... bấm chỉ thấy lạch tạch (trời thì mưa mà 2b cứ nhăm nhăm tạt đầu ô tô, đi k có còi thật là nguy hiểm :() may mà lúc ấy gần đến nơi, xong việc ra xe đi tiếp đến hnay thì còi lại ngon như thường o.0, hôm trước đi đăng kiểm, các chú ấy bật các thể loại đèn lên để đo thì còi của em cũng im luôn y như vậy. Tính đến nay mới chỉ thấy 2 lần bị tịt còi như vậy. các cụ bắt mạch giúp em với :(( k là cuối tuần em lại đi ăn vạ cụ CT đấy ;))

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Làm cái còi thổi bằng mồm để trong xe chạy tạm mấy hôm cho đỡ vật đã cụ:)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Xe em tối qua chạy mưa bật đèn bật điều hòa, đc một lúc thì tịt còi... bấm chỉ thấy lạch tạch (trời thì mưa mà 2b cứ nhăm nhăm tạt đầu ô tô, đi k có còi thật là nguy hiểm :() may mà lúc ấy gần đến nơi, xong việc ra xe đi tiếp đến hnay thì còi lại ngon như thường o.0, hôm trước đi đăng kiểm, các chú ấy bật các thể loại đèn lên để đo thì còi của em cũng im luôn y như vậy. Tính đến nay mới chỉ thấy 2 lần bị tịt còi như vậy. các cụ bắt mạch giúp em với :(( k là cuối tuần em lại đi ăn vạ cụ CT đấy ;))
Đấu thêm cái role cấp nguồn riêng cho còi. Đảm bảo ng đi đường giật mình mỗi khi cụ bấm còi :))

zomano

Xe tải
Đấu thêm cái role cấp nguồn riêng cho còi. Đảm bảo ng đi đường giật mình mỗi khi cụ bấm còi :))
à giống hôm cụ lắp giúp em cái đèn gầm đúng k ạ, để cuối tuần em triển luôn cho cả còi và đèn pha ;)) đa tạ cụ :">

zomano

Xe tải
cái cụ này xe gần full óp sần rồi còn độ dẹo j ;))
xe có mỗi cái trợ lực chứ đã có ốp sần gì đâu cụ ôi ;)) em còn ối thứ phải chạy đua cho bằng anh bằng em với các cụ \:D/

TriuHv

Xe máy
Chào các cụ, cách đây 2 tuần nhà cháu có xuống Su Việt Anh rửa chế, một hai ngày đầu xe chạy rât ổn. Sau đó xe có hiện tượng nổ không đều. Nhà cháu mang lại Su Việt Anh, thì được chuẩn đoán cụ dù ga có vấn đề (khi ga mạnh sau đó nhả hết ga thì dù không kéo được về hết). Nguyên nhân do cục cao su trong dù ga bị kém (thợ phán vậy). Nếu thay không có ngay cụ dù ga này. Các cụ trên diễn đàn có cách nào giúp nhà cháu ?

Dù ga, nhà cháu đánh giấu chữ nhật màu đỏ

meoxinh

Xe tăng
Tràn xe em sạch bong luôn, nhưng mấy cái ghế thì hơi bị bẩn qua 10 sử dụng, em thấy công nghệ Phun-Hút kia cũng rất hay, nhìn sạch sẽ
Quy trình dọn nội thất bên họ: tháo 4 ghế, sàn để làm sạch, sau đó dưỡng toàn bộ nội thất xe, em thất cũng ổn
E thấy bên chợ có gara Hà Thành mừng khai trương giảm giá còn có 700k cho dọn nội thất đấy ợ.
E đã thử nghiệm dọn bằng máy này rồi, nói chung là cho cảm giác xe sạch sẽ, những vết bẩn thì vẫn còn mờ ạ

bsphongnb

Xe container
E thấy bên chợ có gara Hà Thành mừng khai trương giảm giá còn có 700k cho dọn nội thất đấy ợ.
E đã thử nghiệm dọn bằng máy này rồi, nói chung là cho cảm giác xe sạch sẽ, những vết bẩn thì vẫn còn mờ ạ
Có dùng Phun-Hút như trên clip ko mèo ơi?
Anh ngó thấy bên HT gần chỗ anh nhưng là gara sửa chữa là chính chứ dọn nội thất là công việc phụ

tierone

Xe tăng
bsphongnb khoe xe mới đi cho a em chiêm ngưỡng nào

bsphongnb

Xe container
Em vừa liên lạc bên đấy rồi, chỉ dùng dung dịch phun bề mặt rồi đánh, như vậy sẽ chỉ hết mùi hôi (nếu có) chứ ko sạch lắm
Công nghệ phun-hút nhìn vẫn ok nhất

bsphongnb

Xe container

Linh

Xe điện
Chào các cụ, cách đây 2 tuần nhà cháu có xuống Su Việt Anh rửa chế, một hai ngày đầu xe chạy rât ổn. Sau đó xe có hiện tượng nổ không đều. Nhà cháu mang lại Su Việt Anh, thì được chuẩn đoán cụ dù ga có vấn đề (khi ga mạnh sau đó nhả hết ga thì dù không kéo được về hết). Nguyên nhân do cục cao su trong dù ga bị kém (thợ phán vậy). Nếu thay không có ngay cụ dù ga này. Các cụ trên diễn đàn có cách nào giúp nhà cháu ?

Dù ga, nhà cháu đánh giấu chữ nhật màu đỏ
Cái dù này của em cũng có vấn đề, nhưng thấy bảo chỉ làm việc ở tốc độ cao( vòng tua lớn ) chứ có liên quan đến ga răng ty đâu nhỉ ?

Linh

Xe điện
Sáng nay vợ 2 em lại bị vợ cả táng cho 1 phát...

TriuHv

Xe máy
Cái dù này của em cũng có vấn đề, nhưng thấy bảo chỉ làm việc ở tốc độ cao( vòng tua lớn ) chứ có liên quan đến ga răng ty đâu nhỉ ?
Thợ cũng nói như vậy, nhưng thực tế khi thợ chỉnh xong thì xe đi rất mượt. nhưng chỉ được một hôm, hôm sau lại bị. Nhà cháu kiểm tra thì nó kéo về không hết độ. Cháu thấy, cứ đạp ga thì có tác động đế dù này, và khi nó kéo về đúng độ thì xe nổi đều (ngược lại thì cứ dần dật) các cụ a. Chau đang băn khoăn, xem cụ dù ga này có sửa được không, chứ thay mới nhà cháu e, không có mà mua

Trạng thái
Thớt đang đóng