Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

toyota879919

Xe tải
Em đọc bài của cụ mà toát hết cả mồ hôi :D

Cụ chăm sóc vợ 2 thế này thì ok quá rồi ah.

Em cũng mới lấy vợ 2 về trước cụ 1 chút nhưng chưa dám làm mạnh tay thế này :D

Vodka cụ!
k làm đi nó khó chịu lắm cụ ah, chỉ sợ đến mùa mưa thì còn hỏng nữa.
đấy là e còn tự cảm nhận, gara chỗ người quen cứ mang lên tự sướng, cái gì k biết thì hỏi.
chứ mang lên cho cụ Chánh thì e dự còn nhiều vấn đề lắm :D

Nhân đây cho e hỏi, xe nhà cháu k bật ĐH thì thôi, chứ bật lên đi thì k sao, dừng đèn đỏ thì ù hết cả đầu. Các cụ cho nhà cháu nguyên nhân để xử lý

tuangiga31mes2c

Xe container
Xe
e mới lấy xe, kinh nghiệm chưa nhiều, nên cứ vừa đi vừa cảm nhận. việc đầu tiên e dính là điều hòa lúc nóng lúc k, mấy hôm trời nóng đi lại khổ vđ, đọc kỹ lại phần diều hòa, e cho kiểm tra lại dàn nóng, lốc đh, vệ sinh lại toàn bộ.
1. Thay luôn lốc ĐH mới, kết hợp vệ sinh ---- vẫn lúc nóng lúc lạnh, nhưng e quyết thay lốc lạnh do nó cũng dơ, kêu to quá, thay xong êm hẳn.
2. Thay cái hộp đen bằng bao thuốc, coi như đúng bệnh, giờ đh của e coi như xong, chạy phố chỉ số 2 mấy hôm trời nóng vẫn mát rượi.

Xe của em chẳng còn hộp đen, cụ tìm hộp đen ở đâu thía.

Wagon902.86

Xe hơi
đấy là e còn tự cảm nhận, gara chỗ người quen cứ mang lên tự sướng, cái gì k biết thì hỏi.

Nhân đây cho e hỏi, xe nhà cháu k bật ĐH thì thôi, chứ bật lên đi thì k sao, dừng đèn đỏ thì ù hết cả đầu. Các cụ cho nhà cháu nguyên nhân để xử lý
em dự la garanti thap. cu tăng lên chút là ổn thôi

Fexx

Xe điện
việc thứ 2 sau khi cụ Thang-capit đi thử thì kêu xe e côn có vấn đề, e chưa đi thử xe khác nhưng thấy cũng đúng vì khi nhả côn, nó k bám ngay mà cứ giật giật mấy cái thì xe mới lăn bánh, --lại cho e nó lên cầu kiểm tra. hóa ra là cái này, thay phát ngon luôn. làm e lại tưởng trình còi nó thế hóa ra k phải

thang_capit tư vẫn chuẫn vãi lúa

tuangiga31mes2c

Xe container

Vote cho tinh thần chăm V2 của cụ, trước đây e lấy xe về cũng phải làm y như cụ, e còn giặt ghế, sơn ghế nữa cơ. Cái vụ bật đh kêu ù ù thì cụ cần chỉnh lại bù ga điều hòa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

otoboi

Xe tải
Ve Dieu Hoa bacs
nên thay cả van tiết lưu, ktra lọc ga và ép tuyo thì mới yên tâm đc

Chỉnh sửa cuối:

toyota879919

Xe tải
kiểm tra mấy cái cao su, thay luôn cái cao su giảm chấn giảm sóc trước cho nó êm, chứ đệm săm thế này bẩu sao nó cứng

lắp luôn mới cứng

toyota879919

Xe tải
Vô tình cụ ú đến lấy bảng số đt. E thử xem có giống xe e trước ko? Nhưng đi tìm mãi mà chẳng thấy e nào như vợ cũ nhà e :(
nhà e mà có cái kho đồ như của cụ thì xe ngon ngay ý mà :)

thái tú

Xe tăng
Chiều em cho vợ đi đăng kiểm ở trạm yên nghĩa hà đông,chẳng bắt đc lỗi gì rùi bảo đèn cos em hơi tối.hehe em cho 100k lại cười ngay,a khí thải thì bảo nổ máy chưa,mà chẳng nghe thấy tiếng gì

Wagon902.86

Xe hơi
Chiều em cho vợ đi đăng kiểm ở trạm yên nghĩa hà đông,chẳng bắt đc lỗi gì rùi bảo đèn cos em hơi tối.hehe em cho 100k lại cười ngay,a khí thải thì bảo nổ máy chưa,mà chẳng nghe thấy tiếng gì
mai a xuất xe qua công ty nhé, chưa được chiêm ngưỡng dung nhan

thái tú

Xe tăng
Hoho gái già em ui,xấu lắm,nhưng đc cái đi đường xa yên tâm.

khot_ta_bit_136

Xe tải
Hí hí, hnao iem cần đi qua đây em hú cụ đi cùng nhá :D
Mà để di đường dài thì cần lưu tâm những gì ợ.
Vợ 2 của em trộm vía cũng làm mấy cuốc HN-Ninh Bình, em chỉ để ý kim nhiệt là chính :D

thái tú

Xe tăng
Hí hí, hnao iem cần đi qua đây em hú cụ đi cùng nhá :D
Mà để di đường dài thì cần lưu tâm những gì ợ.
Vợ 2 của em trộm vía cũng làm mấy cuốc HN-Ninh Bình, em chỉ để ý kim nhiệt là chính :D
E cũng chỉ biết đi thui,thấy càng chạy càng bốc,vâng hôm nào cụ đi thì alo em nhé

dangtan77

Xe điện
Bẩm các cụ hôm nay v2 nhà cháu
nó dở chứng ăn vạ giữa đường mà lại đúng chỗ đèn đỏ mới đau, khi đến đèn đỏ cắt côn bỗng dưng giựt giựt lịm dần. Đề lại không thể nào nổ được nhà cháu đã bị một lần khi đang ở tỉnh cũng như thế sau khi bị lịm đi cứ đề lại là như hết xăng , mặc dù xăng đã đầy và đạp ga xăng phọt vào chế ầm ầm (nhà cháu gọi nhờ cụ CT cứu hộ từ xa) kiểm tra điện đóm rất ổn ,lúc đầu nghi là ắc qui hết điện gọi ngay bác Taxi vào đấu nối câu bình nổ ngay và chạy đươc khoảng 3 tuần . Đến hôm nay nhà cháu về nghỉ ngơi sau thời gian đi tỉnh dài ngày đến đầu ngõ thì nó dở chứng như vậy câu bình cũng k nổ nữa điện rất khoẻ, ( chế mới được rửa sạch sẽ bởi nv chính hãng suzuki Việt Anh) có v2 cụ nào đã gặp hiện tượng này chưa ak ? Liệu nó có bị kẹt và tắc cái gì ở chế hay bu gi bị xịt k các cụ nhể?

dangtan77

Xe điện
Xe hỏng sửa k được nóng quá định mua quả dưa ăn cho đỡ mất nước thì gặp cái này,

tuangiga31mes2c

Xe container
Bẩm các cụ hôm nay v2 nhà cháu
nó dở chứng ăn vạ giữa đường mà lại đúng chỗ đèn đỏ mới đau, khi đến đèn đỏ cắt côn bỗng dưng giựt giựt lịm dần. Đề lại không thể nào nổ được nhà cháu đã bị một lần khi đang ở tỉnh cũng như thế sau khi bị lịm đi cứ đề lại là như hết xăng , mặc dù xăng đã đầy và đạp ga xăng phọt vào chế ầm ầm (nhà cháu gọi nhờ cụ CT cứu hộ từ xa) kiểm tra điện đóm rất ổn ,lúc đầu nghi là ắc qui hết điện gọi ngay bác Taxi vào đấu nối câu bình nổ ngay và chạy đươc khoảng 3 tuần . Đến hôm nay nhà cháu về nghỉ ngơi sau thời gian đi tỉnh dài ngày đến đầu ngõ thì nó dở chứng như vậy câu bình cũng k nổ nữa điện rất khoẻ, ( chế mới được rửa sạch sẽ bởi nv chính hãng suzuki Việt Anh) có v2 cụ nào đã gặp hiện tượng này chưa ak ? Liệu nó có bị kẹt và tắc cái gì ở chế hay bu gi bị xịt k các cụ nhể?
Nhà cháu nghĩ là xe cụ bị thừa xăng, ướt bugi nên khó nổ. Ngày xưa nhà cháu đã bị mấy lần ở con Nissan cỏ, sau đấy chú thợ chỉnh lại cái phao xăng trong chế HK cho về mức min là hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng