Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuangiga31mes2c

Xe container
Wagon nhà cháu bị chảy dầu tại cục cảm biến áp suất dầu, đi càng nhanh càng chảy nhiều. Kính cụ chánh Hieunam xem xét chỉ chỗ cho nhà cháu mua cục cảm biến áp suất dầu này ạ~X(. Đội ơn cụ!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Wagon nhà cháu bị chảy dầu tại cục cảm biến áp suất dầu, đi càng nhanh càng chảy nhiều. Kính cụ chánh Hieunam xem xét chỉ chỗ cho nhà cháu mua cục cảm biến áp suất dầu này ạ~X(. Đội ơn cụ!
Cụ tháo ra làm mẫu và xem trên đó có hàng ko? Nếu ko cụ tháo ra bôi cho nó tí keo vào chỗ chảy dầu rồi qua e tặng cụ chục cái van báo áp xuất dầu về dùng dần :D

tuangiga31mes2c

Xe container
Cụ tháo ra làm mẫu và xem trên đó có hàng ko? Nếu ko cụ tháo ra bôi cho nó tí keo vào chỗ chảy dầu rồi qua e tặng cụ chục cái van báo áp xuất dầu về dùng dần :D
Cụ chánh uôi cái chỗ lắp van ấy oái oăm lắm. Thợ bẩu phải tháo cụm đế bắt block lạnh ra mới thay được. Em soi đèn thì thấy nó chảy dầu ở phần nhựa đen chứ ko phải từ phần ren ạ. Nhà cháu coppy được cái cái ảnh trên mạng về, chắc là nó bị rò rỉ ở phần đúc nhựa cụ ạ.

lenguyen457

Xe điện
Cụ chánh uôi cái chỗ lắp van ấy oái oăm lắm. Thợ bẩu phải tháo cụm đế bắt block lạnh ra mới thay được. Em soi đèn thì thấy nó chảy dầu ở phần nhựa đen chứ ko phải từ phần ren ạ. Nhà cháu coppy được cái cái ảnh trên mạng về, chắc là nó bị rò rỉ ở phần đúc nhựa cụ ạ.
Ôi dồi ôi, bệnh này nặng lắm, phải về Đại Nghĩa đường thôi, cụ choánh dội cho 5 vại linh dược mầu vàng vào chắc khỏi

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Sao lại tháo lốc ra làm j? Cụ tháo cái badsoc trước ra là nhìn thấy nội y e nó ngay mà. Dùng cái tuýp hai mấy là mở ra đc ngay rồi tính tiếp :D

Mắt đen 69

Xe điện
Sao lại tháo lốc ra làm j? Cụ tháo cái badsoc trước ra là nhìn thấy nội y e nó ngay mà. Dùng cái tuýp hai mấy là mở ra đc ngay rồi tính tiếp :D
Dự phải làm đề tài cho khoa học. Không được vội mà bất thành. E đề nghị phải hội thảo trước khi mổ chứ không là không ổn. Rút kinh nghiệm từ việc chuột bạch dán ốp inox kính :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Dự phải làm đề tài cho khoa học. Không được vội mà bất thành. E đề nghị phải hội thảo trước khi mổ chứ không là không ổn. Rút kinh nghiệm từ việc chuột bạch dán ốp inox kính :))
Xe của em thay block lạnh rồi nên chỗ đó hơi hẹp cụ chánh ạ. Em nghĩ là cần phải hội chẩn thật. Tiếc là T7 này em xuống thủ đô thì các cụ lại đi Hà Giang mất rồi.

Xe của em thay block lạnh rồi nên chỗ đó hơi hẹp cụ chánh ạ. Em nghĩ là cần phải hội chẩn thật. Tiếc là T7 này em xuống thủ đô thì các cụ lại đi Hà Giang mất rồi.
cụ để em.em quai một búa cái blôc lạnh dẹp sang một bên rồi em tháo cái cảm biến áp suất dầu cho cụ.ka ka ka

E thấy dầu rỉ ra vị trí khuất phía sau máy, gần với chân ống thăm dầu cụ ạ
đó không phải chảy dầu cổ hút. đó là chảy dầu đát cát te . chạy xuống anh.30 s .......chạch chạch ,,,......đi uống bia cho mát .hà hà hà

Món này nhà cháu chịu, nhưng mà thấy có vẻ cũng dễ vì chú thợ làm máy cho em chỉ chỉnh có 1 lần mà em đã đi được gần năm nay (90~100km/h bình thường).
em chỉnh được rồi cụ ạ.cảm ơn cụ quan tâm ạ.kính cụ một ly ạ

choixongxu

Xe tăng
Em thay ron cửa

Cửa trước bên trái

Cửa sau bên trái

Cửa trước bên phải

Cửa sau bên phải

Daibig

Xe hơi
Phải dồi, phải dồi.
Ống chuyên dụng, lòng ống phẳng, không tạo lực cản của gió (vốn dĩ đã yếu). Nhưng em vẫn muốn có một cái quạt hút, loại quạt không cánh, thì mới đảm bảo đẩy gió ra được. Thêm nữa là, phải bịt hai cửa gió trước ở vị trí gần cửa, chỉ để lại hai cửa gió trước giữa. Lưu ý, bịt cửa gió trước vị trí cửa phải bịt từ nguồn thì mới hiệu quả, nếu chỉ bịt tại cửa gió vẫn hao tổn hơi lạnh.
Ý nhà cháu thế, mời các cụ thẩm.
Vậy làm ống Nhựa mềm + bảo ôn : tính ống nhỏ vừa phải thì tốt hơn. Tránh mất nhiệt và dể thi công. Ống cứng và vuông góc thì nó cản gió nên hiệu quả không cao.
Ống nhựa: có thể sử dụng ống thoát nước các chậu rửa chén bán ở các hàng VLXD.
Bảo ôn: dùng bảo ôn đường ống điều hòa, nhớ dùng loại dày 10 mm màu đen, cắt và dán bằng keo con chó. Hoặc vật vật liệu bảo ống gió sử dụng cho các tòa nhà (cái này các hỏi bên cơ điện lạnh hoặc mấy cửa hàng chuyên gia công thi công ống gió, vật liệu thoải mái).

lenguyen457

Xe điện
Vậy làm ống Nhựa mềm + bảo ôn : tính ống nhỏ vừa phải thì tốt hơn. Tránh mất nhiệt và dể thi công. Ống cứng và vuông góc thì nó cản gió nên hiệu quả không cao.
Ống nhựa: có thể sử dụng ống thoát nước các chậu rửa chén bán ở các hàng VLXD.
Bảo ôn: dùng bảo ôn đường ống điều hòa, nhớ dùng loại dày 10 mm màu đen, cắt và dán bằng keo con chó. Hoặc vật vật liệu bảo ống gió sử dụng cho các tòa nhà (cái này các hỏi bên cơ điện lạnh hoặc mấy cửa hàng chuyên gia công thi công ống gió, vật liệu thoải mái).
Một ý tưởng hay cụ ạ

toyota879919

Xe tải
e mới lấy xe, kinh nghiệm chưa nhiều, nên cứ vừa đi vừa cảm nhận. việc đầu tiên e dính là điều hòa lúc nóng lúc k, mấy hôm trời nóng đi lại khổ vđ, đọc kỹ lại phần diều hòa, e cho kiểm tra lại dàn nóng, lốc đh, vệ sinh lại toàn bộ.
1. Thay luôn lốc ĐH mới, kết hợp vệ sinh ---- vẫn lúc nóng lúc lạnh, nhưng e quyết thay lốc lạnh do nó cũng dơ, kêu to quá, thay xong êm hẳn.
2. Thay cái hộp đen bằng bao thuốc, coi như đúng bệnh, giờ đh của e coi như xong, chạy phố chỉ số 2 mấy hôm trời nóng vẫn mát rượi.

toyota879919

Xe tải
việc thứ 2 sau khi cụ Thang-capit đi thử thì kêu xe e côn có vấn đề, e chưa đi thử xe khác nhưng thấy cũng đúng vì khi nhả côn, nó k bám ngay mà cứ giật giật mấy cái thì xe mới lăn bánh, --lại cho e nó lên cầu kiểm tra. hóa ra là cái này, thay phát ngon luôn. làm e lại tưởng trình còi nó thế hóa ra k phải

toyota879919

Xe tải
việc tiếp theo, về quê vợ cả cứ kêu xe nó lắc, và tròng trành mà e đi có nhanh đâu, đang dịnh đi cân bằng động với chỉnh độ chụm thì vô tình cho e nó lên cầu, thì ra nguyên nhân là đây, 2 cái giảm sóc sau, mỗi cái một kiểu

e thay mới luôn cả đôi, tiện thể vừa ship về 2 cái đèn hậu, lắp thử xem nó như thế nào

tiện tay e oánh bóng, tự sướng tí

toyota879919

Xe tải
mấy hôm đi mưa, chui vào xe mà thấy hôi quá, e đoán chắc phần gầm xe bị nước roài, đau thương quá, lại cho e nó lên cầu kiểm tra, lột sạch sẽ. chắc e phải xử lý triệt để và chống ồn luôn. đã làm thì làm cho ra nhẽ đi cho nó sướng
lột ra mà nó bẩn quá, lại bị dầu loang và thấm nước từ gầm lên

rửa cho nó sạch sẽ để kiểm tra

tóm lại vợ mình là con người ta, muốn nó ngoan ngoãn về cái là phải dạy dỗ cho nó theo mình các cụ nhảy???

khot_ta_bit_136

Xe tải
Em đọc bài của cụ mà toát hết cả mồ hôi :D

Cụ chăm sóc vợ 2 thế này thì ok quá rồi ah.

Em cũng mới lấy vợ 2 về trước cụ 1 chút nhưng chưa dám làm mạnh tay thế này :D

Vodka cụ!
mấy hôm đi mưa, chui vào xe mà thấy hôi quá, e đoán chắc phần gầm xe bị nước roài, đau thương quá, lại cho e nó lên cầu kiểm tra, lột sạch sẽ. chắc e phải xử lý triệt để và chống ồn luôn. đã làm thì làm cho ra nhẽ đi cho nó sướng
lột ra mà nó bẩn quá, lại bị dầu loang và thấm nước từ gầm lên

rửa cho nó sạch sẽ để kiểm tra

tóm lại vợ mình là con người ta, muốn nó ngoan ngoãn về cái là phải dạy dỗ cho nó theo mình các cụ nhảy???

Trạng thái
Thớt đang đóng