Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quocchuan

Xe điện
Chắc chắn là phải chế chân rồi. Quan trọng chế phải chuẩn thì OK! Tết có ra ko đới? :D
Đương nhiên là có rồi chủ tịch, 25/01 đến 04/2 nhá. Năm nay tổ chức tết niên rơi vào 26/01 (tức 29 tết) thì quá đẹp :D

tuangiga31mes2c

Xe container
Lắp lốc của Spark có vừa k cụ? có phải chế cháo cẳt gọt gì không ak?
Xe em đã thay block của Matiz, phải chế cái chân đế (mài bớt đi) và cái part để lắp vào đầu block (do ko tương thích với cái part của SWG). Kết quả là nhiệt độ chỉ đạt 4~6 độ thôi. Nếu mua mới cụ cố gắng mua cái block mới mà có part tương thích, chỉ chế chân đế thôi thì sẽ đỡ mất zin như em (phải hàn nhôm ko tin cậy cho lâu dài).

1976

Xe tải
À, em xin phép cụ chánh quảng cáo chút. Bridgestone mới ra năm 2016 loại lốp 155/65/R13 đang khuyến mại 30% còn 680k/ 1 quả, hôm qua em mới thay 1 đôi ở 51 Ngọc Hồi, em đang hành trình trở về nguyên bản. Từ vành 14 -> 13, từ 165/65/R13 -> 155/65/R13.
Gửi cụ, lốp nguyên bản 165/65/R13

minck

Xe container
Nhà cháu thấy các cụ cứ nhầm lẫn việc đo nhiệt độ ở cửa gió lạnh sâu là tốt...
Chất lượng của Lốc là công suất...Làm lạnh nhanh hay chậm. Nếu công suất mạnh thì thời gian làm lạnh nhanh...Khi gió đi qua giàn lạnh sẽ cho ra nhiệt độ ộn định trong mọi thời tiết. Còn nhiệt độ ở cửa gió là bao nhiêu là do bộ điều khiển (Hộp đen hoặc cái Thớt mốt ta).
Giống như ĐH ở nhà...Phụ thuộc vào công suất 9.000BTU và 18.000BTU đều cho nhiệt độ khi gió đi qua giàn lạnh như nhau Nhưng 1 cái thì yếu hơn nên phòng ko mát còn 1 cái khoẻ hơn nên phòng mát (Cùng 1 thể tích)
Vấn đề là chọn dc Lốc nào có công nghệ tiết kiệm năng lượng nhưng công suất vẫn đảm bảo như ý.
(Nhà cháu dùng con Lốc bãi của xe Suzuki nội địa máy 0,65L đã đc 5 năm nay và cảm thấy hài lòng)

Koạt mo

Xe điện
Giống y như nhà cháu sau khi đi MCC về...Do sử dụng lâu ngày nên gioăng lão hoá và bị xì hết dầu lốc và ga...
Đến số 1 Dương Đình Nghệ. Tháo tung tất cả ra...(Kể cả bổ lốc) Vệ sinh, bảo dưỡng, Thay tất cả gioăng, thay phin loc, đổ dầu lốc, Bơm ga...
Ngồi lên xe là phải chuẩn bị Nhíp hoặc kim băng :))
Mất trọn buổi sáng và 900k VNĐ
Dầu lốc mà chảy là bít ngay.
Wagon thần thánh có bộ "cảm biến" để kiểm tra chảy dầu, giống như miếng quỳ tím dán trên điện thoại để test việc điện thoại có bị ngấm nước. Ở vị trí bi lốc có miếng đệm bằng vật liệu như dạng bông, mầu trắng, dầu ngấm là miếng này chuyển mầu, thợ nhìn miếng "cảm biến" này chuyển mầu là biết liền.
Miếng này ko có thay thế, nên chỉ dùng 1 lần, lốc nào còn miếng này, coi như lốc zin, mất miếng này, coi như lốc đã bị bổ.
Các phần khác thử hở bằng cách bơm hơi và dìm bể.
Lốc xe em vẫn còn zin đến....cách đây mấy tháng.

minck

Xe container
Wagon thần thánh có bộ "cảm biến" để kiểm tra chảy dầu, giống như miếng quỳ tím dán trên điện thoại để test việc điện thoại có bị ngấm nước. Ở vị trí bi lốc có miếng đệm bằng vật liệu như dạng bông, mầu trắng, dầu ngấm là miếng này chuyển mầu, thợ nhìn miếng "cảm biến" này chuyển mầu là biết liền.
Miếng này ko có thay thế, nên chỉ dùng 1 lần, lốc nào còn miếng này, coi như lốc zin, mất miếng này, coi như lốc đã bị bổ.
Dưng của nhà cháu Ló lại ko bị ở lốc mà bị hở gioăng ở ngay dàn nóng cơ...Dưng mà vẫn cho thợ mổ ra để bảo dưỡng
Lốc và dàn nóng+Lạnh thì thử kiểu vá Săm xe đạp. Thử toàn bộ hệ thống thì bằng nc rửa bát :))

dangtan77

Xe điện
Con lốc của em nó bị chảy dầu rồi, thấy sung quanh tòn màu đen và bụi dầy cộp , trong trường hợp lốc hết dầu có bị cháy lốc k cụ, ?
Dưng của nhà cháu Ló lại ko bị ở lốc mà bị hở gioăng ở ngay dàn nóng cơ...Dưng mà vẫn cho thợ mổ ra để bảo dưỡng
Lốc và dàn nóng+Lạnh thì thử kiểu vá Săm xe đạp. Thử toàn bộ hệ thống thì bằng nc rửa bát :))

minck

Xe container
Con lốc của em nó bị chảy dầu rồi, thấy sung quanh tòn màu đen và bụi dầy cộp , trong trường hợp lốc hết dầu có bị cháy lốc k cụ, ?
Thì cứ cho bổ lốc ra KT&bảo dưỡng...Nhưng *Đột tử* như vậy thì ít khi bị chết lốc.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Báo cáo cụ chánh Hieunam , phó ban KMS chiều nay e sài 2 cái kích nhấc đầu xe lên để lộn gầm ktra phát hiện ra con ốc hãm thanh giằng cháy ren hôm bữa thợ làm ẩu , nay e ra bắt ren lại thì xe hết tiếng khủng khiếp đó rồi

tuangiga31mes2c

Xe container
Báo cáo cụ chánh Hieunam , phó ban KMS chiều nay e sài 2 cái kích nhấc đầu xe lên để lộn gầm ktra phát hiện ra con ốc hãm thanh giằng cháy ren hôm bữa thợ làm ẩu , nay e ra bắt ren lại thì xe hết tiếng khủng khiếp đó rồi
Cụ có cái ảnh nào ko up lên cho AE ngắm với và để xử lý ông làm ẩu.:(

minck

Xe container
Con ốc hãm thanh cân bằng của xe đúng ko cụ?
ĐCM mấy thằng c,hó...Tới đây củng cố lại công việc thì cho bọn này ăn mứt...Nhà cháu ghét thậm tệ mấy thằng làm thợ mà làm ẩu...
Xe ô tô liên quan đến tính mạng của nhiều người chứ có đơn giản như cái xe cải tiến nhà nó đâu. Ếu làm dc thì nói luôn để người ta còn biết.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
E tính úp từ còm trên nhưng of lỗi k úp đc ảnh , e chụp rồi :((
ĐCM mấy thằng c,hó...Tới đây củng cố lại công việc thì cho bọn này ăn mứt...Nhà cháu ghét thậm tệ mấy thằng làm thợ mà làm ẩu...
Xe ô tô liên quan đến tính mạng của nhiều người chứ có đơn giản như cái xe cải tiến nhà nó đâu. Ếu làm dc thì nói luôn để người ta còn biết.
Vâng chuẩn cụ minc ạ , hôm nhà cháu thay rotuyn ,cao su chaan mays ...chú thợ thay đi thay lại con ốc đấy, nhà cháu tin tưởng nên kệ, nay lộn gầm tí ktra an toàn sáng mai xuống núi thì phát hiện ra, chưa kể khu vực rốn xả dầu số bị rấm dầu, tới bảo thì cno bảo phớt đầu trục cơ ko thay quên k đưa nay nó đưa cháu cái phớt :((

Koạt mo

Xe điện
E tính úp từ còm trên nhưng of lỗi k úp đc ảnh , e chụp rồi :((

Vâng chuẩn cụ minc ạ , hôm nhà cháu thay rotuyn ,cao su chaan mays ...chú thợ thay đi thay lại con ốc đấy, nhà cháu tin tưởng nên kệ, nay lộn gầm tí ktra an toàn sáng mai xuống núi thì phát hiện ra, chưa kể khu vực rốn xả dầu số bị rấm dầu, tới bảo thì cno bảo phớt đầu trục cơ ko thay quên k đưa nay nó đưa cháu cái phớt :((
Các cụ cho vài trăm ảnh để anh em cùng kiểm tra

dangtan77

Xe điện
Tình huống này gần giống hôm e làm máy Ở Văn khê, thợ phụ k bắt ốc này lúc e lên đi thử nó tụt xuống quẹt mịa vào nền đường ,

nongdan2014

Xe điện
Khổ. Các cụ toàn xe nát suốt ngày sửa với chữa, lốc với liếc.....xe em 50 năm nữa mới phải làm đến các hạng mục như các cụ=))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng