Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

newcarens2011

Xe tải
Hơ hơ cái này là cảm biến ánh sáng cụ Ma nhóe. Cái cảm biến kia nằm chính giữa khung xương két nước, cái mà cụ cuhaifus nói ấy. Cái này cụ bị "cắt" mất cảm biến rồi nên nó báo outside luôn 20oC, cụ mà cho tý nước vào đầu dây nó còn báo âm nữa cơ ạ.
Cụ cho em hỏi khí ko phải cái cảm biến ánh sáng của CR nó làm gì ạ ?

KMV

Xe tải
Giờ em mới lại vào 4room được. nghe các cụ phán là đã rõ nghĩa hết cả rồi đấy ạ. Cảm biến ánh sáng dùng để bật đèn pha tự động (đối với xe có Auto light khi công tắc để ở chế độ auto các cụ ạ). Còn với xe không có chế độ này thì vị trí đó là để cho đẹp ạ :D. Thực tế khi thực hiện việc chế tạo, sản xuất thì sẽ sản xuất toàn bộ lô theo đúng khuôn mẫu, nhưng option xe nào có sẽ lắp đủ, xe nào không có thì chỉ là "đỡ trống" như ý cụ Beck thôi à.
Còn 1 lưu ý nữa là trên một số loại xe hệ thống "an ninh" xe thì vị trí đó (nhìn nó nồi lên trông giống nhưng thực chất không phải là cảm biến ánh sáng nhé) có thể là nơi thu nhận tín hiệu của chìa khóa ạ và trong trường hợp này thường sẽ có các tín hiệu màu đỏ, xanh nhấp nháy (hiện KIA không áp dụng).

newcarens2011

Xe tải
Giờ em mới lại vào 4room được. nghe các cụ phán là đã rõ nghĩa hết cả rồi đấy ạ. Cảm biến ánh sáng dùng để bật đèn pha tự động (đối với xe có Auto light khi công tắc để ở chế độ auto các cụ ạ). Còn với xe không có chế độ này thì vị trí đó là để cho đẹp ạ :D. Thực tế khi thực hiện việc chế tạo, sản xuất thì sẽ sản xuất toàn bộ lô theo đúng khuôn mẫu, nhưng option xe nào có sẽ lắp đủ, xe nào không có thì chỉ là "đỡ trống" như ý cụ Beck thôi à.
Còn 1 lưu ý nữa là trên một số loại xe hệ thống "an ninh" xe thì vị trí đó (nhìn nó nồi lên trông giống nhưng thực chất không phải là cảm biến ánh sáng nhé) có thể là nơi thu nhận tín hiệu của chìa khóa ạ và trong trường hợp này thường sẽ có các tín hiệu màu đỏ, xanh nhấp nháy (hiện KIA không áp dụng).
Ồ thế thì giờ em để lọ nước hoa lên trên cái cầu lồi ấy chẳng sao cụ nhỉ. Trước đến giờ em chẳng dám sờ vào cái í sợ mất tác dụng theo khuyến cáo của nhà sản xuất

hoacvxd

Xe tăng
th th gi em l nc hoa ln trn ci cu li y chng sao c nh. Trc n gi em chng dm s vo ci s mt tc dng theo khuyn co ca nh sn xut
Cc ti liu k thut u a ra cc khuyn co hay ch dn theo nguyn bn, v VN c nhiu thay i nhng ngi bin dch th c ly ci nguyn bn ra m dch nn mi nh th, c c ly bng dnh dn ln m xem, m bo khng nh hng g n lp :))

laodatma

Xe điện
Hị hị! Nhưng anh Hải dịch cái núm đó có phải là cảm biến anh sáng đâu các cụ :-? Còn nó có dây j nối vào đó không chắc cụ nào bảo dưỡng dàn lạnh rồi thì rõ nhất :D

Nhân tiện cụ nào đã chế lại anten của Carens chỉa sẽ chút kinh nghiệm phát. Xe em hiện giờ đang bị thế này

Gắn lại = keo AB thì cũng đ nhưng vỏ này lâu ngay nó lão hóa rồi chỉ cần va động (che cái bạt) có khi lai vỡ tiếp :D

tu-TQK

Xe tăng
e đang có 4 quả Bristone 225/55/17 lắp vào cờ rem của các cụ được đấy,còn tới 99%,cụ nào múc ko:>

Quạt

Xe điện

Quạt

Xe điện
Hị hị! Nhưng anh Hải dịch cái núm đó có phải là cảm biến anh sáng đâu các cụ :-? Còn nó có dây j nối vào đó không chắc cụ nào bảo dưỡng dàn lạnh rồi thì rõ nhất :D Nhân tiện cụ nào đã chế lại anten của Carens chỉa sẽ chút kinh nghiệm phát. Xe em hiện giờ đang bị thế này Gắn lại = keo AB thì cũng đ nhưng vỏ này lâu ngay nó lão hóa rồi chỉ cần va động (che cái bạt) có khi lai vỡ tiếp :D
Mua cái khác cho ló nhanh. Đổi sang xe em để bảo hành =))

nothinghd

Xe điện
Em dự date ngon nhất là tuần đầu năm 2012. Giá thì chắc cụ ý mún ko nhỏ hơn 1.8 củ/ quả :))

Đưa vào chợ trời rao đi cụ chủ giờ đăng kiểm làm chặt dồi nên kcc cũng rén loại này òi

Quạt

Xe điện

Cloudless

Xe tải
Trông cái ăng ten của cụ Ma giống như kiểu bị tuột bao ý nhỉ =))

hoacvxd

Xe tăng
Hị hị! Nhưng anh Hải dịch cái núm đó có phải là cảm biến anh sáng đâu các cụ :-? Còn nó có dây j nối vào đó không chắc cụ nào bảo dưỡng dàn lạnh rồi thì rõ nhất :D
Em cũng đọc rồi và được biết nó là cảm biến nhiệt độ nhưng cụ Tư lại bẩu là cảm biến ánh sáng nên có thể một số tài liệu vẫn dịch như thế và có thể nguyên bản nó tích hợp cả 2 cảm biến ở vị trí này.
Nhân tiện cụ nào đã chế lại anten của Carens chỉa sẽ chút kinh nghiệm phát. Xe em hiện giờ đang bị thế này
Em thương cụ quá, đến tuổi rồi, nhìn oặt ẹo chả có tí dũng khí gì, bảo Tây gửi cho ít tầm gửi nghiến về tẩm bổ đê. :))

HAICON

Xe điện
Em cũng đọc rồi và được biết nó là cảm biến nhiệt độ nhưng cụ Tư lại bẩu là cảm biến ánh sáng nên có thể một số tài liệu vẫn dịch như thế và có thể nguyên bản nó tích hợp cả 2 cảm biến ở vị trí này.

Em thương cụ quá, đến tuổi rồi, nhìn oặt ẹo chả có tí dũng khí gì, bảo Tây gửi cho ít tầm gửi nghiến về tẩm bổ đê. :))
Cái nì cụ Ma áp dụng ngon này. đặc biệt lắm mới share cho đó. công dụng thì cứ hỏi hàng xóm....... khắc bít =))

laodatma

Xe điện
Mua cái khác cho ló nhanh. Đổi sang xe em để bảo hành =))
Vào klb or kgp, đi lang thang 1 vòng và đeo mo vào mẹt chắc kiếm đc. Antena mó nình, fò te, k3, sò, kem giống nhau :P
Trông cái ăng ten của cụ Ma giống như kiểu bị tuột bao ý nhỉ =))

Cái nì cụ Ma áp dụng ngon này. đặc biệt lắm mới share cho đó. công dụng thì cứ hỏi hàng xóm....... khắc bít =))
Hí hí! Rất cám ơn các cụ đã đặc biệt quan tâm đến cái cần anten của xe iem & có những pa cũng như lời bình hết xảy =)) Sau một hồi châm cứu định thay hẳn cái này cho nó giống xe hin

Nhưng thi công cũng hơi lằng nhằng (cẩn thận thì hạ hẳn trần xuống còn k thì luồn tay vặn ốc chấp nhận rủi ro có thể sự cố gãy trần) nên em đã quyết định dùng loại anten gần nguyên bản nhưng có độ cao yên tâm khỏi lo gãy dư lày :D

Sóng sánh vẫn ngon lành nét căng ợ! =))

Trạng thái
Thớt đang đóng