Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

akaoko

Xe buýt
Hự Hự thì em có bẩu cụ nói sai đâu nào! =))

Oạch! Thế thì ban căng quá nhỉ, không ngờ đất kinh đô một thời lại không bằng ở cao nguyên đá của chi bộ Hà Giang (hôm trước HĐN hỏi em vụ lắp tpms thấy nói vụ cân bằng động lốp quá đơn giản luôn). :(
Vậy em mới chán. Việc đơn giản thế mà em phải lặn lội 200km cả đi lẫn về. Muốn lắp cái gì thì em phải tự mày mò và nhờ các cụ KCC nhà mình mới lắp được. Thự nội thất ở chỗ em thi công kinh hãi lắm ạ :(

ca_ce

Xe tăng
Bẩm cụ hàng lốp thì có nhưng cân bằng động thì không cụ ạ. Em có đến hàng lốp to nhất huế thương của em thay 1 cái lốp do đá chém thì chỉ có tháo lốp cũ ra lắp lốp mới vào thôi ạ. Em tìm khắp cả xưởng chả thấy cái máy cân bằng động đâu. Hỏi ông chủ chả biết cân bằng động là cái gì. Em yêu Huế nên đành thôi vậy. :(
cụ cứ nói thế nào, em thì thích ôm huế lắm :D

tomo

Xe tải
Của cụ em e ko phải lỏng 3 con ốc hoa thị mà lỏng 3 con ốc bắt cụm mô tơ. cụ tháo 3 ốc hoa thị, rút jack ra, vặn cái ốc bắt cụm jack ở chân gương ra rồi thò tua vít 4 cạnh vào xiết 3 con ốc là chắc ngay. em ko hiểu gương xe hãng khác có bị ko nhưng kem nhà mình gương cụp xòe đc tg là hay bị đề 3 con ốc này. chứ ốc hoa thị bắt vào thân xe ít khi bị lỏng.
Cảm ơn cụ Haicon, em thực hiện theo hưóng dân của cụ và vặn chặt vào roài. Tuy nhiên gương của em chỉ còn có 2 con ốc thôi. Bị rơi mất 1 con ốc, chắc hôm sau phải kiếm thêm để lắp vào cho chặt

HAICON

Xe điện
Cảm ơn cụ Haicon, em thực hiện theo hưóng dân của cụ và vặn chặt vào roài. Tuy nhiên gương của em chỉ còn có 2 con ốc thôi. Bị rơi mất 1 con ốc, chắc hôm sau phải kiếm thêm để lắp vào cho chặt
Nó rơi thì chắc nằm trong đó chứ rơi ra ngoài sao đc nhỉ? Kinh nghiệm là cứ cầm gáo lắc mà thấy lỏng thì tháo ra vặn lại luôn.

laodatma

Xe điện
Mời các cụ nghía clip rửa xe để test hiệu ứng của cquartz uk sau 1 tuần thi công (xe không rửa, chạy đường HĐ - HN bụi mù)
[YOUTUBE]GDc4DoQb4T8[/YOUTUBE]
Vụ em phê nhất là chỉ cần xịt vòi áp lực là đã bóng loáng (chả cần xoa bọt tuyết), công việc cuối cùng là chỉ cần thấm & lau nốt những hạt nước còn sót lại trên sơn là done. Rất tiện cho các cụ có máy rửa xe ở nhà =))

hoacvxd

Xe tăng
Cái vụ bóng bóng này em cũng được mời làm chuột bạch ở trên em nhưng hôm nay để ý thì lợi bất cập hại.
Trên nắp capo chi chít vết xước ngang em đoán là mèo nhảy lên nhưng vì trơn quá nên cấu móng xuống, chắc hôm nào lại phải tẩy vết xước dăm và phủ lại.
Phải nhờ cụ Ma tư vấn rồi.

laodatma

Xe điện
Cái vụ bóng bóng này em cũng được mời làm chuột bạch ở trên em nhưng hôm nay để ý thì lợi bất cập hại.
Trên nắp capo chi chít vết xước ngang em đoán là mèo nhảy lên nhưng vì trơn quá nên cấu móng xuống, chắc hôm nào lại phải tẩy vết xước dăm và phủ lại.
Phải nhờ cụ Ma tư vấn rồi.
Hị hị! Nhà có chó mèo thì phủ hay không phủ trước sau cũng bị giống cụ, em có ông bạn còn được chú beger tương cả bộ móng 2 chân trước lên mấy cánh cửa mới nhọ :( Hy vọng mấy vệt của cụ nhẹ (mới ăn ở lớp phủ bóng trên sơn) thì có thể xử được :-?

taydixewavehg

Xe buýt
Phủ xi quắc ngon thế kia đỡ tống xèng rửa xe a đạt nhể, cứ trời mưa to là a oánh xe ra sạch trơn

laodatma

Xe điện
Phủ xi quắc ngon thế kia đỡ tống xèng rửa xe a đạt nhể, cứ trời mưa to là a oánh xe ra sạch trơn
Chuẩn luôn đó Tây! Bụi nó chỉ "đậu" chứ không "bám" nên thi thoảng cầm chổi lông gà ra phẩy phẩy mấy nhát là lại soi gương được luôn =))

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
2 cánh cửa sau xe em mới mắc bệnh kêu kẹt kẹt - giờ xịt rp7, dầu gì đó vào bản lề hay thay cánh cửa các cụ nhể :D

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn

laodatma

Xe điện
Nếu cụ có mỡ thì tự làm được ạ! Mở hết tầm cửa, bôi vào khớp cả mặt trên và dưới sau đó đóng mở vì lần kiểm tra độ trơn tru là ok :D
Có tự làm được không hay phải mang ra gara các cụ nhỉ! hôm kia vừa lấy xe bảo dưỡng về xong chả nhẽ lại quay lại :)

kiamorning2007

Xe tăng
Nếu cụ có mỡ thì tự làm được ạ! Mở hết tầm cửa, bôi vào khớp cả mặt trên và dưới sau đó đóng mở vì lần kiểm tra độ trơn tru là ok :D
Cửa xe em mở ra cứ kọt kẹt nghe khó chịu lắm, hôm nào em sang cụ quệt cho em mấy phát nhá

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Thank cụ để em kiếm ít mỡ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng