Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Èo! Em đi làm oánh võng lượn vào xưởng nói Sơn bôi cho phát chắc không đến 5 phút (tính cả thời gian oánh xe vào/ra xưởng) đâu =))
Cửa xe em mở ra cứ kọt kẹt nghe khó chịu lắm, hôm nào em sang cụ quệt cho em mấy phát nhá

taydixewavehg

Xe buýt
Chuẩn luôn đó Tây! Bụi nó chỉ "đậu" chứ không "bám" nên thi thoảng cầm chổi lông gà ra phẩy phẩy mấy nhát là lại soi gương được luôn =))
ây za. vừa đỡ xèng rửa xe lại còn soi được gương nữa. nhiều công dụng quá à

cuhaifus

Xe container
Hôm trước qua chỗ ông bạn lắp đôi còi sau về rửa xe thấy có cái rắc gì đó lòng thòng tuột dưới cản trước, và đồng hồ báo outsize thì luôn chỉ 20 độ C. Có lẽ là dây cảm biến nhiệt độ ngoài các cụ nhỉ? Cái đó cắm ở đâu có cụ nào chỉ nhà cháu cái

laodatma

Xe điện
Sensor báo nhiệt độ outside nó lắm đây cụ nhá

✽ NOTICE
Never place anything over the sensor
located on the instrument panel to
ensure better control of the heating and
cooling system.
Kiểm tra xem có để cái gì che lên không, nếu không thì mời vô hãng chứ tầm này thì nhẹ nhàng cũngp phải trên 30 độ :D

Hôm trước qua chỗ ông bạn lắp đôi còi sau về rửa xe thấy có cái rắc gì đó lòng thòng tuột dưới cản trước, và đồng hồ báo outsize thì luôn chỉ 20 độ C. Có lẽ là dây cảm biến nhiệt độ ngoài các cụ nhỉ? Cái đó cắm ở đâu có cụ nào chỉ nhà cháu cái

cuhaifus

Xe container
Tks cụ Laodatma, nhưng em thấy cái dây có zắc nó tụt lòng thòng tận chỗ dưới biển số cơ, nên em đoán do lắp còi tụt cái gì đó mà, thôi lúc nào em qua ông bẹn bắt đền vậy

HAICON

Xe điện
Em cũng thấy ngay dưới chỗ lắp còi xe có 1 cái đầu cảm biến (nhìn rất giống cái cảm biến nhiệt độ bên ngoài của xe Laceti) ko biết nó là cái gì

HAICON

Xe điện

✽ NOTICE
cooling system.
Kiểm tra xem có để cái gì che lên không, nếu không thì mời vô hãng chứ tầm này thì nhẹ nhàng cũngp phải trên 30 độ :D
Em nghĩ cái này ko phải cảm biến nhiệt độ bên ngoài xe. thông thường cảm biến bên ngoài phải nằm bên ngoài chứ ko phải nằm trong xe. cái cụ Ma nói có thể là cảm biến nhiệt độ khi dùng chế độ Auto điều hòa nóng hoặc lạnh.
em nhờ anh gúc dịch:
✽ THÔNG BÁO
Không bao giờ đặt bất cứ điều gì trên cảm biến
nằm trên bảng điều khiển để
đảm bảo kiểm soát tốt hơn về sưởi ấm và
hệ thống làm mát.

KMV

Xe tải

✽ NOTICE
cooling system.
Hơ hơ cái này là cảm biến ánh sáng cụ Ma nhóe. Cái cảm biến kia nằm chính giữa khung xương két nước, cái mà cụ cuhaifus nói ấy. Cái này cụ bị "cắt" mất cảm biến rồi nên nó báo outside luôn 20oC, cụ mà cho tý nước vào đầu dây nó còn báo âm nữa cơ ạ.

KMV

Xe tải
Tks cụ Laodatma, nhưng em thấy cái dây có zắc nó tụt lòng thòng tận chỗ dưới biển số cơ, nên em đoán do lắp còi tụt cái gì đó mà, thôi lúc nào em qua ông bẹn bắt đền vậy
Cảm biến được dắt rất cẩn thận không dễ gì bị rơi đâu, cụ đưa xe vào xưởng kiểm tra lại xem may ra còn zắc đấu lại là OK. Cái này hay bị mấy "chú" lắp còi cắt đi tưởng nó là zắc chờ còi cụ ạ.

HAICON

Xe điện
Hơ hơ cái này là cảm biến ánh sáng cụ Ma nhóe. Cái cảm biến kia nằm chính giữa khung xương két nước, cái mà cụ cuhaifus nói ấy. Cái này cụ bị "cắt" mất cảm biến rồi nên nó báo outside luôn 20oC, cụ mà cho tý nước vào đầu dây nó còn báo âm nữa cơ ạ.
đấy em nói chủn mờ cụ 4 :D
hình dạng nó giống dư này, lắp ngay phía dưới cái ốc bắt còi xe ở cản trước.

laodatma

Xe điện
Hê hê! Hôm trước vì không tìm được chính xác tài liệu nên phọt tạm cái hình đóa. Dù nhơ mang máng đã đọc ở đâu đó cái vụ sensor nhiệt. vừa confirm với bộ tam đa Thaco thì chính xác cái sensor nhiệt bên ngoài xe nó nắm ở giữa 2 cái còi xe của iem nhé! =))

@ cụ cuhaifus: Lúc nào cụ thử kiểm tra lại cái jack đó xem sao, bênh 20 độ c mọi lúc của cụ chính xác do tụt các jack đó ợ! :D
Em nghĩ cái này ko phải cảm biến nhiệt độ bên ngoài xe. thông thường cảm biến bên ngoài phải nằm bên ngoài chứ ko phải nằm trong xe. cái cụ Ma nói có thể là cảm biến nhiệt độ khi dùng chế độ Auto điều hòa nóng hoặc lạnh.
em nhờ anh gúc dịch:
✽ THÔNG BÁO
Không bao giờ đặt bất cứ điều gì trên cảm biến
nằm trên bảng điều khiển để
đảm bảo kiểm soát tốt hơn về sưởi ấm và
hệ thống làm mát.

Beck

Xe điện
CR thì cảm biến ánh sáng có tác dụng gì cụ? :-?

Thứ nữa, cảm biến nằm ở trước dàn nóng thì nó cảm biến nhiệt độ dàn nóng đề điều chỉnh tốc độ quạt chứ cụ nhỉ? Cảm biến nhiệt độ ngoài xe mà nó đặt ở đây thì khi đứng 1 chỗ có mà bình thường nó cũng báo 40, 50 độ à?? :-?

Chỉnh sửa cuối:

akaoko

Xe buýt
Nhân cái vụ hôm trước của cụ akaako đảo lốp hơi "bất thường" (quay mặt trong của lốp inside ra ngoài) và các KCCers bàn bạc rất xôm, "Thầy đồ" Bốn có gửi và nhở iem up lên một số thông tin để các cụ tham khảo ợ =))
He he bây gườ em mới biết kia đn làm sai. Cụ Bốn giải quyết cho em nhé :)

HAICON

Xe điện
CR thì cảm biến ánh sáng có tác dụng gì cụ? :-?

Thứ nữa, cảm biến nằm ở trước dàn nóng thì nó cảm biến nhiệt độ dàn nóng đề điều chỉnh tốc độ quạt chứ cụ nhỉ? Cảm biến nhiệt độ ngoài xe mà nó đặt ở đây thì khi đứng 1 chỗ có mà bình thường nó cũng báo 40, 50 độ à?? :-?
Xe cụ đã bao giờ đứng 1 chỗ báo 45 50 độ chưa, trừ khi nhiệt ngoài trời cực nóng. Còn Cảm biến quạt e nghĩ nó lấy nhiệt độ động cơ để đóng.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Theo sơ đồ điện thì là sensor nước làm mát! :D
Xe cụ đã bao giờ đứng 1 chỗ báo 45 50 độ chưa, trừ khi nhiệt ngoài trời cực nóng. Còn Cảm biến quạt e nghĩ nó lấy nhiệt độ động cơ để đóng.

nothinghd

Xe điện
Đấy, chính xác, cảm biến này nhận tín hiệu nhiệt độ của dàn nóng để điều chỉnh tốc độ quạt mới là khả năng đúng :-?
gớm, các thím cứ làm như CR hiện đại lắm ko bằng ý =))

chip&moon

Xe tăng

✽ NOTICE
cooling system.
Trước giờ em cũng đinh ninh cái này là cảm biến nhiệt độ, cụ Bốn giải thích chi tiết cho anh em cái nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng