Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Hê hê, tưởng ai hóa ra kụ Đức An Dương, suýt để thợ đốt xe em hồi mới mua ra chỗ cụ lắp cụp gương :D cơ mà quả lót sàn mí rán kính săn kun của cụ đến h xe em vưỡn ổn đấy.

8550bt giảm rá đê, 8 củ em qua luôn ná :D
Mệ! Nếu thi công lót sàn với rán kính mà còn hỏng thì xe cũng chắc ch giải tán lâu rùi thím ợ! :)

nikexpress

Xe tăng
Đức An Dương ơi, cam lùi của anh thỉnh thoảng chập chờn, hôm nào qua chỉnh lại anh nhóa! Chắc do dây dợ rì đóa hoặc tiếp xúc!

tomo

Xe tải
Các cụ cho nhà iem hỏi tý:
Gương bên phụ Kem nhà iem tự nhiên bị lỏng ra, Không biết có xe cụ nào từng bị ko? với lại iem muốn vặn chặt lại thì phải tháo mặt gương ra đúng không ợ??
Thanks các Cụ

nothinghd

Xe điện
Các cụ cho nhà iem hỏi tý:
Gương bên phụ Kem nhà iem tự nhiên bị lỏng ra, Không biết có xe cụ nào từng bị ko? với lại iem muốn vặn chặt lại thì phải tháo mặt gương ra đúng không ợ??
Thanks các Cụ
cụ phải nói rõ là nó lỏng cả cụm củ gương hay chỉ lỏng... mặt gương...

Nếu lỏng cả củ gương thì cụ chỉ cần lấy tô vít cậy nhẹ cái miếng ốp ở chân gương ra, sẽ thấy 3 con ốc hoa thị, cụ xiết lại nó là xong.

tomo

Xe tải
Nếu lỏng cả củ gương thì cụ chỉ cần lấy tô vít cậy nhẹ cái miếng ốp ở chân gương ra, sẽ thấy 3 con ốc hoa thị, cụ xiết lại nó là xong.
OK thanks Cụ. Gương nhà iem bị lỏng cả cụm cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
OK thanks Cụ. Gương nhà iem bị lỏng cả cụm cụ ợ
Của cụ em e ko phải lỏng 3 con ốc hoa thị mà lỏng 3 con ốc bắt cụm mô tơ. cụ tháo 3 ốc hoa thị, rút jack ra, vặn cái ốc bắt cụm jack ở chân gương ra rồi thò tua vít 4 cạnh vào xiết 3 con ốc là chắc ngay. em ko hiểu gương xe hãng khác có bị ko nhưng kem nhà mình gương cụp xòe đc tg là hay bị đề 3 con ốc này. chứ ốc hoa thị bắt vào thân xe ít khi bị lỏng.

tomo

Xe tải
Của cụ em e ko phải lỏng 3 con ốc hoa thị mà lỏng 3 con ốc bắt cụm mô tơ. cụ tháo 3 ốc hoa thị, rút jack ra, vặn cái ốc bắt cụm jack ở chân gương ra rồi thò tua vít 4 cạnh vào xiết 3 con ốc là chắc ngay. em ko hiểu gương xe hãng khác có bị ko nhưng kem nhà mình gương cụp xòe đc tg là hay bị đề 3 con ốc này. chứ ốc hoa thị bắt vào thân xe ít khi bị lỏng.
Cảm ơn CỤ, cho nhà iem hỏi là khi cậy cái miếng ốp chân gương có dễ không và ra có cần chú ý gì không?

tomo

Xe tải
Cảm ơn các Cụ, để chiều nhà iem thử xem sao :D

Ducloidsn

Xe tải
Cảm ơn CỤ, cho nhà iem hỏi là khi cậy cái miếng ốp chân gương có dễ không và ra có cần chú ý gì không?
Hôm trước e ngồi gỡ một đống nẹp "kim cương" bọc đèn bọc chân gương ra đây ra đường nhiều khi nổi bật quá cũng ngại :D. Kinh nghiệm của em là để tách mấy ông ốp áp được dán bằng băng dính 2 mặt 3M là mua 2K dây cước rồi luồn vào cái khe nào đấy rồi kéo cưa thôi 3M chứ 4M cũng ra hết. Cụ đừng bẻ kẻo lại bong sơn ra đấy.

Ducloidsn

Xe tải
Chỗ đó có j để độ đâu mà chọc vảo hả cụ, có mỗi bên phụ thì tần suất sd nhiều hơn chút vì gấu hay soi gương chú bền tài em gần như không dùng đến vì nắng thì đeo kính, hơn nữa lật cái đó xuống khó nhìn đèn giao thông lắm :(

Hình củ tỷ đơi! Lần trước bên phụ cũng tự rơi phất phơ y chang :(

Cụ cẩn thật quá, E vặt hai cái này đi từ lâu rồi quan điểm của em là không trang điểm khi đi xe nên đèn đóm cũng chẳng để làm gì. Cứ để nó lủng lẳng thật nà khó chịu. :D

laodatma

Xe điện
Nhân cái vụ hôm trước của cụ akaako đảo lốp hơi "bất thường" (quay mặt trong của lốp inside ra ngoài) và các KCCers bàn bạc rất xôm, "Thầy đồ" Bốn có gửi và nhở iem up lên một số thông tin để các cụ tham khảo ợ =))

Chỉnh sửa cuối:

nikexpress

Xe tăng
Như vậy đúng như em đã nói, tùy vào loại hoa lốp chúng ta mới có thể đảo được theo ý muốn: lái-phụ hoặc (và) trước-sau

akaoko

Xe buýt
Nhân cái vụ hôm trước của cụ akaako đảo lốp hơi "bất thường" (quay mặt trong của lốp inside ra ngoài) và các KCCers ban bác rất xôm, "Thầy đồ" Bốn có nhờ iem gửi và nhở iem up lên một ố thông tin để các cụ tham khảo ợ =))
Vậy là rm phải đi đảo lốp quay mặt lốp lại cho đúng và cân bằng động lại cả 4 lốp roài. Cái này phải đi mất 200km để làm lại , oan cho em quá. Cảm ơn cụ Bốn và cụ Ma nhiều.

HAICON

Xe điện
Vậy là rm phải đi đảo lốp quay mặt lốp lại cho đúng và cân bằng động lại cả 4 lốp roài. Cái này phải đi mất 200km để làm lại , oan cho em quá. Cảm ơn cụ Bốn và cụ Ma nhiều.
Ở Huế Thương của cụ ko có hàng lốp nào à?

akaoko

Xe buýt
Ở Huế Thương của cụ ko có hàng lốp nào à?
Bẩm cụ hàng lốp thì có nhưng cân bằng động thì không cụ ạ. Em có đến hàng lốp to nhất huế thương của em thay 1 cái lốp do đá chém thì chỉ có tháo lốp cũ ra lắp lốp mới vào thôi ạ. Em tìm khắp cả xưởng chả thấy cái máy cân bằng động đâu. Hỏi ông chủ chả biết cân bằng động là cái gì. Em yêu Huế nên đành thôi vậy. :(

laodatma

Xe điện
Như vậy đúng như em đã nói, tùy vào loại hoa lốp chúng ta mới có thể đảo được theo ý muốn: lái-phụ hoặc (và) trước-sau
Hự Hự thì em có bẩu cụ nói sai đâu nào! =))

Bẩm cụ hàng lốp thì có nhưng cân bằng động thì không cụ ạ. Em có đến hàng lốp to nhất huế thương của em thay 1 cái lốp do đá chém thì chỉ có tháo lốp cũ ra lắp lốp mới vào thôi ạ. Em tìm khắp cả xưởng chả thấy cái máy cân bằng động đâu. Hỏi ông chủ chả biết cân bằng động là cái gì. Em yêu Huế nên đành thôi vậy. :(
Oạch! Thế thì ban căng quá nhỉ, không ngờ đất kinh đô một thời lại không bằng ở cao nguyên đá của chi bộ Hà Giang (hôm trước HĐN hỏi em vụ lắp tpms thấy nói vụ cân bằng động lốp quá đơn giản luôn). :(

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng