Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAICON

Xe điện
Do em mới đi và lại mua lại xe cũ nên em muốn hỏi các cụ là Cà rem từ lúc mới nó có tiếng hú đấy không thôi ạ? Nếu nó đều như thế thì em khỏi phải đi ktra, còn nếu nó là bệnh do chạy cũ rồi bị thế thì cho em xin địa chỉ cụ nào xử lý ạ? Tks cụ đã quan tâm
Côn thì chỉ gào và gõ cạch cạch. Nếu hú cụ kiểm tra lại mấy thứ trên, và kt xem nắp lọc gió động cơ có khít ngàm ko? Nhiều xe khi thổi bẩn bụi lọc thợ lắp ko khít cũng hú. Cụ nên vào trung tâm bảo dưỡng của Kia để KT vì thợ ở đây đã quen với các bệnh này.

laodatma

Xe điện
Con mụ No đánh đá vừa thôi chớ, cái nắp capo có rửa thì đi lại bẩn, rửa làm gì tốn nước hả :)).
Của cụ Ma bị em nghi do vật liệu được chế tạo cho môi trường bên Hàn, về VN không thích nghi, nên em nói là xe anh Hải có khả năng không bị.
Em ngồi 1 con xe Pờ ra đô gì đó, cả cái mặt tap lô nứt toác như ruộng cạn luôn, bong hẳn lớp da ngoài, lấy móng tay cậy ra được, em hỏi thì bảo xe xuất châu âu, cố dùng 1 thời gian rồi thay cả mảng.
Thì em cũng cố lý giải theo ý đó! Đang đợi lão Cà đi châu âu về tổ chức họp báo để phỏng vấn ngoài lề vụ này. Bên phụ thì tan tành cách đây 2 năm rùi và được thay bằng đồ hy vọng đã được việt nam hóa, giờ thì chết nốt em tài (tổng số lần sd chắc chưa hết đầu nón tay & chân cộng lại, vưỡn còn nguyên nilon chưa bóc) :(

laodatma

Xe điện
Do em mới đi và lại mua lại xe cũ nên em muốn hỏi các cụ là Cà rem từ lúc mới nó có tiếng hú đấy không thôi ạ? Nếu nó đều như thế thì em khỏi phải đi ktra, còn nếu nó là bệnh do chạy cũ rồi bị thế thì cho em xin địa chỉ cụ nào xử lý ạ? Tks cụ đã quan tâm
Bình thường máy Carens rất êm (hồi mới mua xe em nổ máy mà mọi người đứng cạnh k ai biết). Ngoài 4 vạn thì bắt đầu có chuyện (không còn êm nữa) và phải thay dần: côn (xe em MT), puli điều hòa, bi moay ơ trước, quạt gió động cơ ... Mà vẫn chưa êm ngọt lại như xửa. Chắc phải đổi xe mới ợ! :(

hoacvxd

Xe tăng
Thì em cũng cố lý giải theo ý đó! Đang đợi lão Cà đi châu âu về tổ chức họp báo để phỏng vấn ngoài lề vụ này. Bên phụ thì tan tành cách đây 2 năm rùi và được thay bằng đồ hy vọng đã được việt nam hóa, giờ thì chết nốt em tài (tổng số lần sd chắc chưa hết đầu nón tay & chân cộng lại, vưỡn còn nguyên nilon chưa bóc) :(
Ha ha, Tây đâu rồi, bóc ngay nilon ra nhé.
Em thấy cái vấu đó khá chắc chắn, liệu có ai k biết táy máy lại bẻ ngược lên. Lúc em tháo ra để chế LED loay hoay mãi k tháo được hóa ra k cần tháo cái nắp đó vẫn moi được cụm đèn ra. Cụ có cho thợ chọc ngoáy chỗ đó k.

HAICON

Xe điện
Em thấy cái vấu đó khá chắc chắn, liệu có ai k biết táy máy lại bẻ ngược lên. Lúc em tháo ra để chế LED loay hoay mãi k tháo được hóa ra k cần tháo cái nắp đó vẫn moi được cụm đèn ra. Cụ có cho thợ chọc ngoáy chỗ đó k.
Chụp ảnh chỗ đó đi cụ

laodatma

Xe điện
Chỗ đó có j để độ đâu mà chọc vảo hả cụ, có mỗi bên phụ thì tần suất sd nhiều hơn chút vì gấu hay soi gương chú bền tài em gần như không dùng đến vì nắng thì đeo kính, hơn nữa lật cái đó xuống khó nhìn đèn giao thông lắm :(

Hình củ tỷ đơi! Lần trước bên phụ cũng tự rơi phất phơ y chang :(

Chỉnh sửa cuối:

ca_ce

Xe tăng
Mệ! Nói đến trời nắng, hôm qua đi trưa nắng lật cái che xuống thì phát hiện ra cái nắp che gương và cũng là công tắc bật đèn gãy vụn hết chốt lủng liểng mịa nó từ lúc nào. Hồi xưa bên phụ cũng hỏng y chang, chắc lại rụng hơn củ ngoài các chương trình bảo dưỡng định kỳ roài. Nẫu :(
Xe cụ bây giờ mới bị vì để tronh nhà chứ e đi 1.9 từ năm ngoái rồi

laodatma

Xe điện
Xe cụ bây giờ mới bị vì để tronh nhà chứ e đi 1.9 từ năm ngoái rồi
Cụ thông tin thế làm nỗi bùn của em vơi đi chút, em bị phát bên phụ sau 3 năm & giờ đi nốt bên tài. Mà đấy là thời gian để xe trong nhà là chủ yếu (chỉ phơi v2 ngoài trời khi ở cq thui) :( Lần này là 1.425k chưa công còn lần trước hình như còn đắt hơn nữa (chưa kể khi đó còn phải đặt hàng cả tháng và khi lắp thợ KLB bôi đen lên cả khu trần có vè, báo hại em về phải xử lý mãi) :(

hieuhic

Xe điện
Xe em phơi ngoài trời 24/24 mà có bị sao đâu. Chứng tỏ xe nhập không bằng xe anh Hải.
Cụ dùng keo con voi gắn lại xem có được không

nothinghd

Xe điện
Xe em phơi ngoài trời 24/24 mà có bị sao đâu. Chứng tỏ xe nhập không bằng xe anh Hải.
Cụ dùng keo con voi gắn lại xem có được không
Chuẩn, xe em còn thảm hơn; mùa hè toàn phơi trên bãi bê tông; trong xe nóng như rang mà cũng sao đâu :))

chốt lại:
1. tại xe nhập
2. tại chăm dưỡng xe

:D =))

HAICON

Xe điện
Chỗ đó có j để độ đâu mà chọc vảo hả cụ, có mỗi bên phụ thì tần suất sd nhiều hơn chút vì gấu hay soi gương chú bền tài em gần như không dùng đến vì nắng thì đeo kính, hơn nữa lật cái đó xuống khó nhìn đèn giao thông lắm :(

Cụ thay mới cho em xin cái này nhé. E về nghiên cứu khoa học. Gãy có mỗi cái tai e nghĩ chế lại đc.

hoacvxd

Xe tăng
Cụ thay mới cho em xin cái này nhé. E về nghiên cứu khoa học. Gãy có mỗi cái tai e nghĩ chế lại đc.
Đúng rồi, nên chế lại chứ bỏ ra hơn củ để mua mỗi mảnh nhựa bé tẹo về kể ra cũng xót thật. Có lẽ phương án gắn keo 502 cũng được, cần thì gia cố thêm 1 miếng nhựa mỏng ốp lên như kiểu hàn dép nhựa ngày xưa.

nothinghd

Xe điện
Đúng rồi, nên chế lại chứ bỏ ra hơn củ để mua mỗi mảnh nhựa bé tẹo về kể ra cũng xót thật. Có lẽ phương án gắn keo 502 cũng được, cần thì gia cố thêm 1 miếng nhựa mỏng ốp lên như kiểu hàn dép nhựa ngày xưa.
thím Ma mà chịu đc cảnh chắp vá đấy mới lạ :))

Dave

Xe tải
Túm lại là sao hở cụ, có tiếp tục theo đuổi không hay thôi ạ?
Tình hình có thuận lợi ko cụ?
Sorry các cụ, bạn em đi mấy cửa hàng, trong đó có 2 showroom của pioneer mà đều báo hết hàng ạ. Thấy bảo có thể gọi tổng kho xem có không nhưng chờ chuyển về Bangkok cũng mất 2 - 3 ngày nên bạn em chịu rồi.

8650 này hot thật, hay là tại mấy hàng car audio của Việt Nam sang đấy vét hết nhỉ :(

Giống như ngày trước em sang Sing định xách vài chú iphone về kiếm lời mà chả đâu có hàng.

Haizzzza

HAICON

Xe điện
502 dòn lắm, em e khó chịu đc. Cứ tháo hẳn ra xem củ tỉ như nào mới có p.a. chứ có mỗi cái mặt nhựa mà vứt đi cũng phí

nothinghd

Xe điện
8650BT Long thịnh báo 17,1tr; để lắp lên CR thì chắc phải thêm mớ phụ kiện, chạy đc ra đường có hình thì chắc bay 20tr thòm thèm :(

Các cụ thần độ nghiên cứu thêm các thương hiệu khác như JVC, Sony, Kenwood... đời cao xem có hơn kém gì con 8650 đi.

Còn 1 mối nữa là ku ngocanhpdc đang nằm vùng ở Cam; món này bên Cam chắc cũng dễ kiếm...

An Dương

Xe máy
8650BT Long thịnh báo 17,1tr; để lắp lên CR thì chắc phải thêm mớ phụ kiện, chạy đc ra đường có hình thì chắc bay 20tr thòm thèm :(Các cụ thần độ nghiên cứu thêm các thương hiệu khác như JVC, Sony, Kenwood... đời cao xem có hơn kém gì con 8650 đi.
Còn 1 mối nữa là ku ngocanhpdc đang nằm vùng ở Cam; món này bên Cam chắc cũng dễ kiếm...
Chào cụ. Bên em còn con 8550BT giá chỉ 13.5tr đấy cụ máu qua em xem nhé.

Beck

Xe điện

Cái này bên lái của em bị gãy từ lâu lắc rồi do cho ông anh mượn xe chắc bọn trẻ con nhà ấy nó nghịch, em vẫn để vì chả mấy khi lật xuống soi, còn bên phụ thì vẫn ngon nhưng có vết nứt rồi, cái này em nghĩ chả phải lão hóa gì đâu mà do nó làm mỏng manh quá, nhựa thì giòn quá chứ mềm dẻo tí thì chả sao cả :-?

laodatma

Xe điện

nothinghd

Xe điện
Hê hê, tưởng ai hóa ra kụ Đức An Dương, suýt để thợ đốt xe em hồi mới mua ra chỗ cụ lắp cụp gương :D cơ mà quả lót sàn mí rán kính săn kun của cụ đến h xe em vưỡn ổn đấy.

8550bt giảm rá đê, 8 củ em qua luôn ná :D

Trạng thái
Thớt đang đóng