Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

nothinghd

Xe điện
cụ Ma cho em hỏi chút, cái món xúc rửa kim phun hôm bữa em vào KGP hỏi, thì thấy nói mới bảo dưỡng 4 vạn thì không cần nhưng sao các cụ vào chẳng thấy ai bảo không cần làm cả nhỉ? :">

Xe em cảm giác chân côn nó hơi sâu, nhiều lúc cứ phải đạp hết côn mới vào được số thế là tại xe hay tại em không có thói quen mớm tý ga cho ngọt ạ? Món này thấy tư vấn của KGP bảo là côn carens là côn dầu không chỉnh được, hic
em đi AT nên hóng tí, em tưởng CR là côn khô chứ??? Có sò thì mới là côn dầu, Lãi chết nhục ở HG vì tụt mệ dầu đi đâu mất :P

nothinghd

Xe điện
Chế sao được! Cái tấm nhựa đó nó có 2 cái vấu để giữ như cái bản lề lật (cũng chính là công tắc bật đèn) gãy vụn luôn. Chắc do thời tiến nóng lâu này nó giòn tự ải (lần trước bên phụ đã tan y chang sau khoang hơn 3 năm). Không biết mấy lão khác chạy xe nhập có bị giống tớ không :102::102::102:
em dự là tại cụ chăm đi spa v2 quá :D, nó xịt cái thổ tả gì vào dưỡng thì chả dưỡng mà + tí nhiệt nó mọt luôn :))

xe em 3,5 năm rồi chưa sao cả, em nghĩ ở trển như em nói mí là ní do :D

hoacvxd

Xe tăng
Hic, cái vụ 8650 này chưa ngã ngũ các cụ ạ, cứ thấy tính 8650 của em :D

em ngồi nhà gọi điện cho 2 người để tìm mua cho được mất chục cuộc rồi

- 1 người chỉ nói tiếng Việt và tiếng Anh ở Bangkok đi tìm bảo hết hàng
- 1 người chỉ nói tiếng Lào và tiếng Thái ở Nongkhai thì bảo gọi điện hỏi hộ em vẫn còn hàng mà :((

haizzza
Túm lại là sao hở cụ, có tiếp tục theo đuổi không hay thôi ạ?

Dave

Xe tải
túm lại là mai bạn em về, hôm nay đi shopping ở bển chả thấy thông tin gì cho em nên giờ này em vẫn chưa túm lại được cụ ạ :D

HAICON

Xe điện
Ặc ặc, chắc giống nhau thôi, chỉ có xe anh Hải mới không bị. :)) :))
Cụ cứ dội bom ntn chắc bán xe mất :))
em dự là tại cụ chăm đi spa v2 quá :D, nó xịt cái thổ tả gì vào dưỡng thì chả dưỡng mà + tí nhiệt nó mọt luôn :))

=)). =))
túm lại là mai bạn em về, hôm nay đi shopping ở bển chả thấy thông tin gì cho em nên giờ này em vẫn chưa túm lại được cụ ạ :D
Tình hình có thuận lợi ko cụ?

laodatma

Xe điện
Mệ! Người ta tuyền dưỡng bằng hàng mẽo hịn nhá! Mà dưỡng cũng chỉ xịt vô khăn rùi lau các chỗ nhựa & da trên tapi với taplo. Ai đi xịt lên trần làm qué giề =))

Nếu mà do xịt với đưỡng thì xe trùm chăm xe 2con ở đây chắc phải rụng lả tả từ lâu rùi nhá! :D

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện

Nghe cũng có ní :))
Em thấy cái quảng cáo dưỡng nhựa nghe nó không hợp tí nào, vì nhựa đã được ép thành sản phẩm rồi thì thêm hóa chất vào chả có tác dụng gì, mà ngược lại còn làm cho nhựa mau bị lão hóa. Cách dưỡng tốt nhất là cứ khăn ẩm mà lau chùi cho sạch.
Túm lại là cứ để cho vợ 2 nó bẩn tí cũng được các cụ nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Mấy cái lão này sao như lên đồng cả thía! Nói mãi rùi, không ai đi dưỡng vào cái vè che ấy cả nhá nhá! =))
Nghe cũng có ní :))
Em thấy cái quảng cáo dưỡng nhựa nghe nó không hợp tí nào, vì nhựa đã được ép thành sản phẩm rồi thì thêm hóa chất vào chả có tác dụng gì, mà ngược lại còn làm cho nhựa mau bị lão hóa. Cách dưỡng tốt nhất là cứ khăn ẩm mà lau chùi cho sạch.
Túm lại là cứ để cho vợ 2 nó bẩn tí cũng được các cụ nhỉ :D

hieuhic

Xe điện
Mấy cái lão này sao như lên đồng cả thía! Nói mãi rùi, không ai đi dưỡng vào cái vè che ấy cả nhá nhá! =))
:)) Do nguyên liệu nhựa phẩm cấp kém, nhựa gì mà mới dùng có 5 năm đã ròn tan như bánh đa dừa Thanh Hoá.

nothinghd

Xe điện
ơ hay, thế hóa ra lại bị cơ sở xờ pa lừa à thím :)); nó bẩu dưỡng tất cả mọi ngóc ngách cơ mà :D :P

như cụ Hòa đại nhân ý, đi rửa máy cho v2, thế mà bùn bắn lên tựn mặt vẫn còn nguyên :)) em hỏi tại sao thía thì cụ HĐN bẩu tau rửa máy chứ có rửa... nắp ca bô đâu =))

Beck

Xe điện
ơ hay, thế hóa ra lại bị cơ sở xờ pa lừa à thím :)); nó bẩu dưỡng tất cả mọi ngóc ngách cơ mà :D :P

như cụ Hòa đại nhân ý, đi rửa máy cho v2, thế mà bùn bắn lên tựn mặt vẫn còn nguyên :)) em hỏi tại sao thía thì cụ HĐN bẩu tau rửa máy chứ có rửa... nắp ca bô đâu =))
Cụ Na còn tool tra dầu mỡ cho xe độp không? Em mượn cái hoặc em mời cafe xử em cái, mấy hôm nay độp không yên tâm lắm :-?

hoacvxd

Xe tăng
Con mụ No đánh đá vừa thôi chớ, cái nắp capo có rửa thì đi lại bẩn, rửa làm gì tốn nước hả :)).
Của cụ Ma bị em nghi do vật liệu được chế tạo cho môi trường bên Hàn, về VN không thích nghi, nên em nói là xe anh Hải có khả năng không bị.
Em ngồi 1 con xe Pờ ra đô gì đó, cả cái mặt tap lô nứt toác như ruộng cạn luôn, bong hẳn lớp da ngoài, lấy móng tay cậy ra được, em hỏi thì bảo xe xuất châu âu, cố dùng 1 thời gian rồi thay cả mảng.

cuhaifus

Xe container
Các cụ cao thủ cho em hỏi chút: Em mới lấy lại Cà rem 2011 At của ông bạn ( 4 Vạn ) các thứ thì cảm giác bình thường nhưng sau khi em thay bộ vó Mit khả năng là êm hơn nên cái tiếng hú của động cơ nghe rõ quá, tăng giảm rõ rệt khi chuyển số, em chưa đi Cà rem nhiều nên không biết thế có phải là bình thường không các cụ cao thủ cho em xin tý ý kiến với ạ.

HAICON

Xe điện
Con mụ No đánh đá vừa thôi chớ, cái nắp capo có rửa thì đi lại bẩn, rửa làm gì tốn nước hả :)).
Của cụ Ma bị em nghi do vật liệu được chế tạo cho môi trường bên Hàn, về VN không thích nghi, nên em nói là xe anh Hải có khả năng không bị.
Em ngồi 1 con xe Pờ ra đô gì đó, cả cái mặt tap lô nứt toác như ruộng cạn luôn, bong hẳn lớp da ngoài, lấy móng tay cậy ra được, em hỏi thì bảo xe xuất châu âu, cố dùng 1 thời gian rồi thay cả mảng.
Rồi. Cũng do mấy thằng hàn xẻng ko chịu sang VN thăm dò khí hậu trước khi bán xe cho cụ Ma. Biểu tình back money lại đi cụ Ma ôi.

HAICON

Xe điện
Các cụ cao thủ cho em hỏi chút: Em mới lấy lại Cà rem 2011 At của ông bạn ( 4 Vạn ) các thứ thì cảm giác bình thường nhưng sau khi em thay bộ vó Mit khả năng là êm hơn nên cái tiếng hú của động cơ nghe rõ quá, tăng giảm rõ rệt khi chuyển số, em chưa đi Cà rem nhiều nên không biết thế có phải là bình thường không các cụ cao thủ cho em xin tý ý kiến với ạ.
Vụ hú do lốp e mới nghe lần đầu :P. Mà tăng giảm số thì liên quan gì đến lốp nhỉ ;))

cuhaifus

Xe container
Cụ đọc chưa kỹ roài, hú của động cơ cụ ạ, nhưng trước lốp zin theo xe nó ồn quá em ko để ý, thay lốp mới êm hơn thì nghe rõ hơn ạ

HAICON

Xe điện
Hú thì cụ kiểm tra bi tì bi tăng, bi puli xem sao.

cuhaifus

Xe container
Do em mới đi và lại mua lại xe cũ nên em muốn hỏi các cụ là Cà rem từ lúc mới nó có tiếng hú đấy không thôi ạ? Nếu nó đều như thế thì em khỏi phải đi ktra, còn nếu nó là bệnh do chạy cũ rồi bị thế thì cho em xin địa chỉ cụ nào xử lý ạ? Tks cụ đã quan tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng