Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện

nikexpress

Xe tăng
[QUOTE
Nhưng thi công cũng hơi lằng nhằng (cẩn thận thì hạ hẳn trần xuống còn k thì luồn tay vặn ốc chấp nhận rủi ro có thể sự cố gãy trần) nên em đã quyết định dùng loại anten gần nguyên bản nhưng có độ cao yên tâm khỏi lo gãy dư lày :D

Sóng sánh vẫn ngon lành nét căng ợ! =))[/QUOTE]

E muốn mua cái dư lài bao xiềm các cụ ơi, và mua ở đâu các cụ.

dungta

Xe hơi
Bẩm các cụ xe em đời 2011 MT của anh hải nhà mềnh nếu bật điều hòa đi vòng tua máy dưới 1.5 thì máy kêu re re ở khoang máy như kiểu có mảnh tôn lỏng ở đâu đấy và vòng tu mà lên trên 1.5 thì hết còn không bật điều hòa thì kêu bé hơn vừa rồi em mang vào kia giải phóng mấy bác thợ phán dây culoa với vòng bi em thay hết xong vẫn thế chán có xe cụ nào như e không tu vấn hộ e với không cứ đi mỗi lần chuyển số nó kêu ức chế lắm

nguyenthong301

Xe tăng
Ới các cụ ơi! Cho e hỏi 1 câu hơi ngu 1 tý? Số là e mới mua e kem 2013 dc 1 tháng, thế mà đến hôm nay e vẫn chưa biết cái nút "hold" ở chìa khoá để làm j vậy các cụ nhỉ?

dungta

Xe hơi
Ới các cụ ơi! Cho e hỏi 1 câu hơi ngu 1 tý? Số là e mới mua e kem 2013 dc 1 tháng, thế mà đến hôm nay e vẫn chưa biết cái nút "hold" ở chìa khoá để làm j vậy các cụ nhỉ?
Nút đấy cụ giữ 1 lúc là nó mở khóa cốp sau

vt_hoa

Xe tăng

Báo cáo các cụ, xe em đã được xử lý xong vụ hộp điều khiển túi khí. Cảm ơn cụ Thọ KIA GP rất nhiều vì đã đề xuất hãng hỗ trợ thay thế tuy xe em đã quá bảo hành 1 tháng. Hình dạng nó như ở hình trên và được lắp trên sàn xe bên dưới cần số, như thế cụ nào lội nước ngập đến sàn là toi, vị trí này theo em không được tốt nhưng chưa có điều kiện để tìm chõ tốt hơn vì phải tháo hơi nhiều thứ mới nhìn thấy nó, cụ nào hay đi qua chỗ đọng nước nghiên cứu chuột bạch đi. Em định xin xác nó về cho cụ Hòa thực hành chương trình Em yêu khoa học nhưng không được vì phải trả lại cho xưởng

blackcarens

Xe buýt
Xe em bị rụng mất cái nắp che trên giá nóc, có cụ nào nhặt được thì cho em xin, em xin cảm ơn và hậu tạ :D cái này ko biết ở ngoài có chỗ nào bán ko, hay phải vào hãng nhỉ?

nothinghd

Xe điện
món này hình như đã có lần có cụ hỏi rồi... chắc chỉ vào hãng hoặc ra mast đặt thôi.

Mà sao lại rụng cái đới đc nhỉ???

HAICON

Xe điện
Có dùng đồ Kia trung quốc ko? E mua cho.

HAICON

Xe điện
Cụ cứ bấm đê, ko lo cháy xe đâu. Nó là điều chỉnh chế độ đếm km trên đồng hồ taplo.
Nút đấy cụ giữ 1 lúc là nó mở khóa cốp sau
E bấm giữ nó lại mở nắp capo mới lạ :)).

laodatma

Xe điện
Chúc mừng cụ nhá! Trường hợp cụ thay và trả phí thì mới được mang cục này về còn nếu BH thì Thaco phải thu hồi để còn làm bằng chứng với Kia ợ! :D May là cu Thọ hỗ trợ được vụ này chứ không lại có xe Carens không túi khí "lần đầu tiên trên màn ảnh VTV3" =))

Báo cáo các cụ, xe em đã được xử lý xong vụ hộp điều khiển túi khí. Cảm ơn cụ Thọ KIA GP rất nhiều vì đã đề xuất hãng hỗ trợ thay thế tuy xe em đã quá bảo hành 1 tháng. Hình dạng nó như ở hình trên và được lắp trên sàn xe bên dưới cần số, như thế cụ nào lội nước ngập đến sàn là toi, vị trí này theo em không được tốt nhưng chưa có điều kiện để tìm chõ tốt hơn vì phải tháo hơi nhiều thứ mới nhìn thấy nó, cụ nào hay đi qua chỗ đọng nước nghiên cứu chuột bạch đi. Em định xin xác nó về cho cụ Hòa thực hành chương trình Em yêu khoa học nhưng không được vì phải trả lại cho xưởng

xmen

Xe buýt
Em nghĩ nguyên nhân còn có thể do cửa nóc bị dột do không thông tắc đường thoát nước hoặc khi két sưởi dò nó cũng chảy nước xuống đc chỗ đấy nữa ạ

chuvoicon

Xe tăng
Hehe,
Làm sao mà rụng được Cụ, cái đó nó gắn chắc lắm
Thế Cụ là no.2 bị trộm xơi cái này rồi, em là no.1, mà Cụ bị ở chỗ nào ợ, em bị tận Vân Đồn, Quảng Ninh.
Ối giời, Cụ bị mất đúng như em bị, phía sau bên phụ, loại màu nhựa đen, hay bọn Tung Của nó thu mua cái này nhể :))
Vậy là cảnh báo các Cụ hội Carems được rồi, cứ đời từ 2007 - 2010 dễ bị thó cái ốp 2 đầu của thanh giằng nóc lắm, kiểu này mới có nhé, chứ trước em chưa nghe Cụ nào đi Carems bị rụng cả, mà đời 2011 loại màu trắng hoặc đời 2006 trở về trước thì lại chưa có report nào
Cụ vào hãng mà mua lại ợ, khoảng 5 lít đấy Cụ,
Xe em bị rụng mất cái nắp che trên giá nóc, có cụ nào nhặt được thì cho em xin, em xin cảm ơn và hậu tạ :D cái này ko biết ở ngoài có chỗ nào bán ko, hay phải vào hãng nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

domanhcuong

Đi bộ
các bác ơi làm ơn tư vấn cho em với,
xe em là Caren 2.0 SX 2010 nhưng bây giờ đi ở 30-40km/g có tiếng rào rào của lốp vọng lên, em có nhờ một cậu ở gara đi thử thì bảo là phải chỉnh lại thước lái,
các bác chỉ giúp em chỉnh thước lái thì ntn và làm ở đâu thì đơn giản và ok ạ, em cảm ơn trước ạ.

nothinghd

Xe điện
các bác ơi làm ơn tư vấn cho em với,
xe em là Caren 2.0 SX 2010 nhưng bây giờ đi ở 30-40km/g có tiếng rào rào của lốp vọng lên, em có nhờ một cậu ở gara đi thử thì bảo là phải chỉnh lại thước lái,
các bác chỉ giúp em chỉnh thước lái thì ntn và làm ở đâu thì đơn giản và ok ạ, em cảm ơn trước ạ.
chả liên quan :(, em nghĩ thế... nếu tiếng lốp nghe ồn và rõ hơn thì là lốp cụ mòn òi, thay lốp thôi.

Còn chỉnh độ chụm, cân lốp thì a e nhắc mãi mấy chỗ òi: 9 đào tấn, 16 ng khánh toàn, dân chủ, nguyễn xiển... tầm 500-700k; làm nhanh và đơn giản.

ca_ce

Xe tăng
chả liên quan :(, em nghĩ thế... nếu tiếng lốp nghe ồn và rõ hơn thì là lốp cụ mòn òi, thay lốp thôi.

Còn chỉnh độ chụm, cân lốp thì a e nhắc mãi mấy chỗ òi: 9 đào tấn, 16 ng khánh toàn, dân chủ, nguyễn xiển... tầm 500-700k; làm nhanh và đơn giản.
tư vấn chuẩn phết, cụ chủ chỉ muốn chỉnh thước lái để hết ồn nay tư vấn là thay bộ lốp rồi chỉnh độ chụm, cân bằng động cũng hết ồn - đg nào cũng thế mà [-O<

ngocanhpdc

Xe tăng
Hehe,
Làm sao mà rụng được Cụ, cái đó nó gắn chắc lắm
Thế Cụ là no.2 bị trộm xơi cái này rồi, em là no.1, mà Cụ bị ở chỗ nào ợ, em bị tận Vân Đồn, Quảng Ninh.
Ối giời, Cụ bị mất đúng như em bị, phía sau bên phụ, loại màu nhựa đen, hay bọn Tung Của nó thu mua cái này nhể :))
Vậy là cảnh báo các Cụ hội Carems được rồi, cứ đời từ 2007 - 2010 dễ bị thó cái ốp 2 đầu của thanh giằng nóc lắm, kiểu này mới có nhé, chứ trước em chưa nghe Cụ nào đi Carems bị rụng cả, mà đời 2011 loại màu trắng hoặc đời 2006 trở về trước thì lại chưa có report nào
Cụ vào hãng mà mua lại ợ, khoảng 5 lít đấy Cụ,
Em dự là cụ voicon mất nhưng không mua đồ hãng, đặt cửa hàng ngoài, bọn cửa hàng nó đi thuê ...... và thế là .... nick cụ "đen" thì phải chịu thôi :))

ngocanhpdc

Xe tăng

Mừng cụ sửa xong, hôm trước em vừa bị phát "sinh ra lần nữa". Em đi công tác bằng em 570 của cơ quan, híc, đang ngồi nói chuyện vui vẻ thì cụ lái xe chắc ngủ gật (híc, ông ấy lái xe mà đeo kính đen sì, nên chẳng ai bít) tương ngay vào em xe lu, trộm vía tốc độ chỉ khoảng hơn 80km/h, đầu xe nát bươm, 2 túi khí trước nổ tưng bừng, còn 4 ông trên xe thì xây xát nhẹ :)). Mấy hôm nữa em về làm đầy tháng, các cụ đến mừng cho em nhá!

nothinghd

Xe điện
Mừng cụ sửa xong, hôm trước em vừa bị phát "sinh ra lần nữa". Em đi công tác bằng em 570 của cơ quan, híc, đang ngồi nói chuyện vui vẻ thì cụ lái xe chắc ngủ gật (híc, ông ấy lái xe mà đeo kính đen sì, nên chẳng ai bít) tương ngay vào em xe lu, trộm vía tốc độ chỉ khoảng hơn 80km/h, đầu xe nát bươm, 2 túi khí trước nổ tưng bừng, còn 4 ông trên xe thì xây xát nhẹ :)). Mấy hôm nữa em về làm đầy tháng, các cụ đến mừng cho em nhá!
ối giời... may các cụ đỡ cho :(... Lần sau đi đường dài nhớ bẩu kụ nào lái xe bỏ kính đen ra nhá :) 80km/h lao vào cục sắt di động mà ko sao thì quá may rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng