Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocanhpdc

Xe tăng
ối giời... may các cụ đỡ cho :(... Lần sau đi đường dài nhớ bẩu kụ nào lái xe bỏ kính đen ra nhá :) 80km/h lao vào cục sắt di động mà ko sao thì quá may rồi.
Con 570 đi hết toàn bộ khoang máy, gara nó xác định thiết hại là khoảng 60%, chết bọn bảo hiểm :)). Trộm vía, hôm đấy may là 4 ông trên xe (cả tài) đều không sao, em nghe mọi người kể lại, mặt em cắt không còn hột máu, gọi hơn chục câu mới thấy thưa. Tối em về up cho các cụ cái ảnh con xe, hơ hơ.

chuvoicon

Xe tăng
Ợ, sao Cụ biết, thế này thì chết em...râu Cụ nọ cắm cằm Cụ kia ...:))
Em dự là cụ voicon mất nhưng không mua đồ hãng, đặt cửa hàng ngoài, bọn cửa hàng nó đi thuê ...... và thế là .... nick cụ "đen" thì phải chịu thôi :))

nothinghd

Xe điện
Con 570 đi hết toàn bộ khoang máy, gara nó xác định thiết hại là khoảng 60%, chết bọn bảo hiểm :)). Trộm vía, hôm đấy may là 4 ông trên xe (cả tài) đều không sao, em nghe mọi người kể lại, mặt em cắt không còn hột máu, gọi hơn chục câu mới thấy thưa. Tối em về up cho các cụ cái ảnh con xe, hơ hơ.
Còn chi tiết quần ướt nhẹp, sao ko thấy khai ra nhỉ :))

chuvoicon

Xe tăng
Cụ nothing is impossible nói chuẩn rồi, em cũng bị như Cụ, đó là do góc đặt bánh xe bị sai lệch, Cụ ra NKT chỗ Cụ Montero chỉnh thích lắm, lúc là ngon ngay, nhưng em Carem khó chỉnh chuẩn hoàn toàn do cố định góc camber bánh sau và bánh trước, nếu trong phạm vi cho phép thì ok, không thì Cụ làm bộ ốc camber thì chỉnh thoái mái, mà em lạ cái là sao Kia không làm bộ ốc này cho dễ chỉnh nhỉ, hay họ cho là nếu sai lệch thì chỉ có do đâm va chứ bt làm sao sai được, chưa tính đến đường xá nhà mình toàn ổ trâu ổ lợn...v...v
chả liên quan :(, em nghĩ thế... nếu tiếng lốp nghe ồn và rõ hơn thì là lốp cụ mòn òi, thay lốp thôi.

Còn chỉnh độ chụm, cân lốp thì a e nhắc mãi mấy chỗ òi: 9 đào tấn, 16 ng khánh toàn, dân chủ, nguyễn xiển... tầm 500-700k; làm nhanh và đơn giản.

HAICON

Xe điện
Cụ nothing is impossible nói chuẩn rồi, em cũng bị như Cụ, đó là do góc đặt bánh xe bị sai lệch, Cụ ra NKT chỗ Cụ Montero chỉnh thích lắm, lúc là ngon ngay, nhưng em Carem khó chỉnh chuẩn hoàn toàn do cố định góc camber bánh sau và bánh trước, nếu trong phạm vi cho phép thì ok, không thì Cụ làm bộ ốc camber thì chỉnh thoái mái, mà em lạ cái là sao Kia không làm bộ ốc này cho dễ chỉnh nhỉ, hay họ cho là nếu sai lệch thì chỉ có do đâm va chứ bt làm sao sai được, chưa tính đến đường xá nhà mình toàn ổ trâu ổ lợn...v...v
Thấy bẩu bánh sau thì hơi khó làm ốc chỉnh. Bánh trước thì ok

Tocnaubuxu_kr

Xe tải
Các lão sư phụ cho em hỏi chút, mùa hè này em thấy con carens của em điều hòa có tiếng kêu ò ò, ọc ọc ở khoang máy, kêu nhất lúc chạy chậm, em đã mang ra kia long biên mầ chưa tìm được bệnh(lúc đó nó ko kêu nữa) xe em 2011 odo 1o vạn rồi. kính các lão phán giúp em ợ. điều hòa vẫn lạnh sun cờ him. em thấy khó chịu với tiếng ò ò ọc ọc này thôi ợ.

nothinghd

Xe điện
Các lão sư phụ cho em hỏi chút, mùa hè này em thấy con carens của em điều hòa có tiếng kêu ò ò, ọc ọc ở khoang máy, kêu nhất lúc chạy chậm, em đã mang ra kia long biên mầ chưa tìm được bệnh(lúc đó nó ko kêu nữa) xe em 2011 odo 1o vạn rồi. kính các lão phán giúp em ợ. điều hòa vẫn lạnh sun cờ him. em thấy khó chịu với tiếng ò ò ọc ọc này thôi ợ.
Dự là cái vòng bi puli điều hòa tèo rồi, thay cái đới 1,2 củ thì phải; còn có p.a khác là đi ép vòng bi khác, cái đó thì em ko rõ vì em toàn thay cụm trong hãng :D

Mà chả có nhẽ Mr. Sơn KLB lại ko bít cái bệnh đới ???

ngocanhpdc

Xe tăng
Dự là cái vòng bi puli điều hòa tèo rồi, thay cái đới 1,2 củ thì phải; còn có p.a khác là đi ép vòng bi khác, cái đó thì em ko rõ vì em toàn thay cụm trong hãng :D

Chắc Mr Sơn không ra xem hoặc có nghe báo cáo lại trốn đâu mất, sợ mất cả cụm nữa :)), phải nói rõ xe hết bảo hành rồi là lão Sơn mò ra ngay :))

xmen

Xe buýt

Em nghĩ nếu có tiếng hú mới là puli lốc điều hòa và có thể là dàn bi tăng tì nữa.

vt_hoa

Xe tăng
Cả dàn bi trên đầu luôn nhưng mới hơn vạn thì sao bị được. Xe em gần 4 vạn bảo hành cả dàn nhưng nó hú u u cơ, không òng ọc đâu.

hieuhic

Xe điện
Thay cụm lốc điều hoà hết ngay. Kinh nghiệm của em đấy :)

Tocnaubuxu_kr

Xe tải
Cả dàn bi trên đầu luôn nhưng mới hơn vạn thì sao bị được. Xe em gần 4 vạn bảo hành cả dàn nhưng nó hú u u cơ, không òng ọc đâu.
Xe em nó ko hú uu mà nó kêu ò ò ọc ọc kiểu như nước sôi ấy cụ ạ. Kiểu này em lại phải mang ra long biên thôi.

hieuhic

Xe điện
Xe em nó ko hú uu mà nó kêu ò ò ọc ọc kiểu như nước sôi ấy cụ ạ. Kiểu này em lại phải mang ra long biên thôi.
Có phải khi lốc điều hoà chạy thì có tiếng kêu ọc ọc, còn lhi tắt điều hoà thì hết ? Nếu đúng như vậy thì là do cụm lốc điều hoà rồi. Chia buồn với cụ vì nếu cụ thay cụm này sẽ mất khoảng 8 củ đổ lên.

xmen

Xe buýt
Có phải khi lốc điều hoà chạy thì có tiếng kêu ọc ọc, còn lhi tắt điều hoà thì hết ? Nếu đúng như vậy thì là do cụm lốc điều hoà rồi. Chia buồn với cụ vì nếu cụ thay cụm này sẽ mất khoảng 8 củ đổ lên.
Nếu điều hòa vẫn còn mát thì các cụ để đấy mà đi, thay mà làm gì, hình như vào hãng tất tần tật phải hơn chục củ thì phải

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em gà mờ, nhờ các cụ giúp em mấy câu hỏi sau:
1. CR số tự động 2.0 tiêu hao nhiên liệu thế nào (đường trường, bật điều hòa)?
2. Xe nhập/ Trường Hải đời 09/10 giá khoảng bao nhiêu - xe tự động 2.0? nên lấy xe nhập hay TH (cùng tầm tiền, khác đời)
3. Có nên mua xe trong SG rồi chuyển ra HN không, vì em thấy xe trong SG có vẻ rẻ hơn HN cùng đời 2-30tr

Cảm ơn và sẵn vodka mời các cụ :)

nothinghd

Xe điện
Em gà mờ, nhờ các cụ giúp em mấy câu hỏi sau:
1. CR số tự động 2.0 tiêu hao nhiên liệu thế nào (đường trường, bật điều hòa)?
2. Xe nhập/ Trường Hải đời 09/10 giá khoảng bao nhiêu - xe tự động 2.0? nên lấy xe nhập hay TH (cùng tầm tiền, khác đời)
3. Có nên mua xe trong SG rồi chuyển ra HN không, vì em thấy xe trong SG có vẻ rẻ hơn HN cùng đời 2-30tr

Cảm ơn và sẵn vodka mời các cụ :)
1. 9-11 lít/100km
2. khoảng 430-480tr, 09-10 ko có xe nhập
3. ngon thì mua ở đâu cũng thế :D

HoangTung76

Xe điện
1. 9-11 lít/100km
2. khoảng 430-480tr, 09-10 ko có xe nhập
3. ngon thì mua ở đâu cũng thế :D
Thấy mục 1 có vẻ tự tin quá nó phải nằm ngưỡng 9 - 11l (chạy đường trường); 11-13 (chạy trong phố, có khi lên đến 14 tùy vào chân cụ to hay nhỏ).

ca_ce

Xe tăng
Thấy mục 1 có vẻ tự tin quá nó phải nằm ngưỡng 9 - 11l (chạy đường trường); 11-13 (chạy trong phố, có khi lên đến 14 tùy vào chân cụ to hay nhỏ).
Mục 3 nếu mua từ tình về thì cụ cứ tính hạt rẻ cũng pahir mất 10 củ tiền yêu nước do chuyển vùng, rút hồ sơ

Trạng thái
Thớt đang đóng