[Funland] Sự cố hy hữu: Siêu tàu chở hàng nằm chắn ngang kênh đào Suez - mời các cụ hiến kế

bubu08

Xe tăng
Dominic vẫn còn chém gió dc sau mấy chục năm ở VN là rất may đó. Bao nhiêu dân đầu tư tài chính,quỹ mở quỹ đóng của tây lông đã tan xương nát thịt ở VN.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Dominic vẫn còn chém gió dc sau mấy chục năm ở VN là rất may đó. Bao nhiêu dân đầu tư tài chính,quỹ mở quỹ đóng của tây lông đã tan xương nát thịt ở VN.
Dominic gặp thiên thời địa lợi mà, vào VN từ ngày đầu danh mục toàn VNM, REE, FPT ...lãi khẳm, thành tích từ quá khứ đó không bao giờ lặp lại đc nữa. Lãi từ quá khứ quá khủng nên đến giờ vặt ra ăn vẫn ổn.

Craftman

Xe buýt
Xúc không đúng chỗ, con ý nó nằm nghiêng...rồi phưỡn bụng là sau đeo gông vào cổ :P . Chả biết cóa đúng không cụ hỉ.
Ngoài ra nên huy động độ vài chục cái máy kéo cỡ lớn kéo lùi tàu về đằng sau từ bờ bên kia sẽ rút ngắn bớt thời gian giải cứu cụ ạ. Kéo ngang hay kéo chéo đều sai

xuantien_mobis

Xe lăn
Dominic gặp thiên thời địa lợi mà, vào VN từ ngày đầu danh mục toàn VNM, REE, FPT ...lãi khẳm, thành tích từ quá khứ đó không bao giờ lặp lại đc nữa. Lãi từ quá khứ quá khủng nên đến giờ vặt ra ăn vẫn ổn.
Toàn Blue chip đời đầu ạ, lãi và giá trị lớn khủng khiếp

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Ngài chủ tịch Dragon Capital xỏ xiên gì bọn em đấy ạ ? Sao bữa gặp TT, Cụ khen VN cơ mà.
Mồm mấy ông làm kinh doanh, dek tin tưởng được :(
Miệng quan còn như trôn trẻ ;)) thì nói gì đến mấy ông buôn chứng ;))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Miệng quan còn như trôn trẻ ;)) thì nói gì đến mấy ông buôn chứng ;))
Ae mình trong nhà, tự diễu nhau thì không sao cả. Chứ mấy thằng bên ngoài, đã và đang kiếm ăn đất này, mà còn nói đểu thì em cứ nhét đất vào mồm :(

hd-vt

Xe container
Rồi nhé, khi giải thoát tàu này xong, cc sẽ thấy cách họ làm bt chả có gì cao siêu. Nhưng để quyết làm như lào thì lại cực khó. Thế mới đểu. :D

Mountain Men

Xe buýt
Thì cụ nói san tải, thì chỉ có lấy tay mà san tải.
Tàu nó cao như kia, thì cẩu nào mà vươn tay tới được.
Cụ nói dễ như bốc tay của cửu vạn vậy.
Dễ ợt mà cụ! Mỹ có sẵn đội hậu cần to đùng ở đấy, ới phát có khi anh ấy làm miễn phí :D

Anita Emi

Xe điện
Ae mình trong nhà, tự diễu nhau thì không sao cả. Chứ mấy thằng bên ngoài, đã và đang kiếm ăn đất này, mà còn nói đểu thì em cứ nhét đất vào mồm :(
Nó nói đúng hay nói sai hả cụ? ;))

Hay cụ thích mấy thằng Tây mở mồm ra là: "đất nước Việt Nam hòa bình, con người thân thiện, phụ nữ Việt Nam đẹp nhất thế giới, tôi yêu nước mắm Việt Nam"

Xong về cười hô hố với nhau là bọn nhà quê đấy thích nịnh lắm chúng mày ạ, tao khách sáo mấy câu mũi chúng nó vểnh lên trời, quý tao lắm.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nó nói đúng hay nói sai hả cụ? ;))

Hay cụ thích mấy thằng Tây mở mồm ra là: "đất nước Việt Nam hòa bình, con người thân thiện, phụ nữ Việt Nam đẹp nhất thế giới, tôi yêu nước mắm Việt Nam"

Xong về cười hô hố với nhau là bọn nhà quê đấy thích nịnh lắm chúng mày ạ, tao khách sáo mấy câu mũi chúng nó vểnh lên trời, quý tao lắm.
Đấy không phải vấn đề đúng sai Cụ ạ, mà là vấn đề đạo đức.
Khi mình kiếm tiền từ một người A, thì mặc dù người A đó có giỏi hay kém, trình độ cao hay thấp, thứ đầu tiên là mình phải tỏ ra tôn trọng họ. Ít nhất là trong sự thể hiện ra bên ngoài. Tây Ta Mỹ Nhật Úc hay New Zealand cũng phải tuân thủ nguyên tắc đấy. Các Cụ ngày xưa có câu, đừng đái vào nồi cơm của mình.
Những cá nhân, hay bất kỳ một tổ chức nào, nếu có hành xử như vậy đều không phải là đối tác đáng tin cậy :(

Trục

Xe ba gác
Đúng luôn. Muốn hạ tải tàu cỡ này phải có cẩu dàn.
Bế một con cẩu dàn tương đương với con cẩu ở cảng nước sâu lên con tàu có độ cao tương đương con đang mắc cạn thì khó nhằn phết đó anh. Thi công được con cẩu này chắc phải mất 2 tuần, chưa kể là phải tính vị trí đặt nó, vì nền đất đặt cẩu nó khác, mà trên mặt nước thì cẩu nó phải có đối trọng kiểu khác. :D
28 tấn với tay vươn tỉ lệ 10:1 thì đối trọng để đè con cẩu phải lớn hơn 280 tấn (em tỉ dụ thế).
Hạ tải vẫn là bài toán khó.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Dễ ợt mà cụ! Mỹ có sẵn đội hậu cần to đùng ở đấy, ới phát có khi anh ấy làm miễn phí :D
Thử tên lửa luôn hử Cụ, thế thì dọn xác tàu còn mệt hơn. =)) Đội đa hội bên đó đâu sẵn. :P

LeTai1979

Xe cút kít
Điều đội cát tặc ở ta sang, em đảm bảo kênh sẽ rộng gấp đôi sâu gấp rưỡi. :))

ruby_eagle

Xe điện
Cử tầm vài chục chiếc xe tăng hạng nặng, buộc xích vào rồi kéo. Vì sức kéo của tàu cứu hộ trên biển ko thể nào so với sức kéo trên bờ dc.

Azeglio

Xe điện
Bế một con cẩu dàn tương đương với con cẩu ở cảng nước sâu lên con tàu có độ cao tương đương con đang mắc cạn thì khó nhằn phết đó anh. Thi công được con cẩu này chắc phải mất 2 tuần, chưa kể là phải tính vị trí đặt nó, vì nền đất đặt cẩu nó khác, mà trên mặt nước thì cẩu nó phải có đối trọng kiểu khác. :D
28 tấn với tay vươn tỉ lệ 10:1 thì đối trọng để đè con cẩu phải lớn hơn 280 tấn (em tỉ dụ thế).
Hạ tải vẫn là bài toán khó.
Thì thế mới nói. Hạ tải là bất khả thi trong trường hợp này. Lấy đâu ra cẩu dàn để cẩu cont ra như mấy cụ hiến kế.

Trục

Xe ba gác
Thì thế mới nói. Hạ tải là bất khả thi trong trường hợp này. Lấy đâu ra cẩu dàn để cẩu cont ra như mấy cụ hiến kế.
Vâng, các cụ không tính đến yếu tố tàu nó xoay ngang, xung quanh trên bờ toàn là cát, đặt cẩu ở bờ thì tay vươn còn lớn hơn 10:1 đã là điều bất khả thi rồi.
Còn để cẩu ngang tàu thì đường ray cho cẩu trượt dọc trên con tàu chứa nó, nếu có đủ thời gian và không tính đến bài toán kinh tế thì thi công được. :D
Thi công con cẩu đó ở một cảng nước sâu nào đó, rồi điều nó đến, nhưng nhớ xoay ngang để còn gắp công sang. (Lưu ý: tránh con này mắc cạn như con đang mắc cạn để đỡ phải phá kênh, nắn dòng chảy. =)) )

Anita Emi

Xe điện
Đấy không phải vấn đề đúng sai Cụ ạ, mà là vấn đề đạo đức.
Khi mình kiếm tiền từ một người A, thì mặc dù người A đó có giỏi hay kém, trình độ cao hay thấp, thứ đầu tiên là mình phải tỏ ra tôn trọng họ. Ít nhất là trong sự thể hiện ra bên ngoài. Tây Ta Mỹ Nhật Úc hay New Zealand cũng phải tuân thủ nguyên tắc đấy. Các Cụ ngày xưa có câu, đừng đái vào nồi cơm của mình.
Những cá nhân, hay bất kỳ một tổ chức nào, nếu có hành xử như vậy đều không phải là đối tác đáng tin cậy :(
Cụ nói đúng, nhưng vấn đề là những khái niệm "đạo đức" "tôn trọng" được diễn giải và quy chụp thế nào cho nó hợp lý cụ ơi. ;))

Cụ thể trong trường hợp này, việc thằng cha kia châm biếm thói quen giao thông lao xe lên vỉa hè khi tắc đường của người Việt ta không liên quan gì đến đạo đức và thiếu tôn trọng cả, vì đơn giản là nó nói đúng, nói sự thật, mà mới có một phần sự thật thôi chứ sự thật còn kinh hơn :))

Chừng nào nó ăn không nói có, bịa đặt, phóng đại, có một nói thành hai, nâng cao quan điểm, hoặc từ chuyện nọ xiên xọ ra chuyện kia thì hãy khép tội nó thiếu tôn trọng hay vô đạo đức.