[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

quachuoi

Xe tải
cũng đang muốn thuê thử 1-2 tháng khu S xem thế nào các cụ ạ

bing-bing

Xe tăng
Homestay cho thuê nhiều. Cụ lên các group fb hoặc agoda cg có

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Mới thuê ở thử 1 hôm tại một toà S, rác rưởi vệ sinh, phân chó đủ cả dưới hành lang sảnh tầng 1. Ý thức dân ở đây đúng tạp nham.
Cụ chụp, phản ảnh cho cư dân trên app ấy. Ban quản trị sẽ xử lý vấn đề đó. Cụ xem tốc độ xử lý như thế nào và cách xử lý ntn cụ nhé.
Còn xem xét ý thức là quá trình thưa cụ, cụ mới ở 1 hôm em nghĩ khó... với nữa dù ở đâu thì cũng 9 người 10 ý, không chiều được hết đâu.

tuan2681

Xe điện
Ơ, a Vova lại cbi mở bán tiếp hàng tồn 2 toà ở S2 ocp à mợ?
Em thấy các bạn sales đăng tin S2.17 và S2.10
Cụ chụp, phản ảnh cho cư dân trên app ấy. Ban quản trị sẽ xử lý vấn đề đó. Cụ xem tốc độ xử lý như thế nào và cách xử lý ntn cụ nhé.
Còn xem xét ý thức là quá trình thưa cụ, cụ mới ở 1 hôm em nghĩ khó... với nữa dù ở đâu thì cũng 9 người 10 ý, không chiều được hết đâu.
View attachment 8722825

xe đạp mini62

Xe buýt
Sau bài học của Vin Hưng Yên, em nghĩ không có nhiều nđt mới lao vào đâu, mà sẽ là những KH có ý định mua ở hoặc có tiềm lực để giữ trung và dài hạn.
Số có tiền lại thích diện tích to cơ, mà TL, SL, ĐL quá ít, suất ngoại giao cho các sếp cũng hết roài. Vẫn là tạo khan hàng tranh nhau 4k căn liền kề nhỏ, bẩy nhiều là lại gẫy như OCP2 thôi, bản chất tâm lý tt ko thay đổi, hành vi ko thay đổi.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Thuê 1 hôm giá tn đấy cụ, e cũng thử phát.
Hợp lý cụ ạ, kinh nghiệm của em là cụ thuê ở thử trên khoảng tài chính căn mà cụ ngắm.

Ví dụ: cụ nhắm đtu căn góc thì cụ thuê căn góc, căn thường thì thuê căn thường. Tránh sai mục tiêu sẽ dễ tụt cảm xúc cụ ạ.

Ngoài ra, thì tối về cụ khám phá cuộc sống quanh khu. Ví dụ: Trà đá ở S1.05 hay trà đá in house ở s2.12 :D

Số có tiền lại thích diện tích to cơ, mà TL, SL, ĐL quá ít, suất ngoại giao cho các sếp cũng hết roài. Vẫn là tạo khan hàng tranh nhau 4k căn liền kề nhỏ, bẩy nhiều là lại gẫy như OCP2 thôi, bản chất tâm lý tt ko thay đổi, hành vi ko thay đổi.
Nên trong đầu tư cái khó nhất là sự nhàm chán. Chọn đúng, xuống tiền, đi làm việc khác. Chứ lại không hẳn vấn đề nhảy ra nhảy vào.

Ơ, a Vova lại cbi mở bán tiếp hàng tồn 2 toà ở S2 ocp à mợ?

Em thấy các bạn sales đăng tin S2.17 và S2.10
2 tòa đó đợt Vins 1 yếu sóng, bác V lấy 2 tòa đó để làm dịch vụ khai thác mảng cho thuê. Nếu bán chắc cũng bán sớm giống đợt bán pavilion, bác ấy cũng bán nốt loạt ít quỹ ở S đó cụ ạ.

Còn mấy tòa dịch vụ còn liên quan khách hàng thuê ở đó. Nên để em hỏi lại. Đợt này em tập trung thấp tầng dưới OCP2&3 tranh thủ chính sách 25% hỗ trợ khách hàng.

Chỉnh sửa cuối:

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Hehe, cảnh này rất quen thuộc với em. Kể cả năm sau nó cắt 30% chưa chắc các cụ đã vào. Chỉ sợ là lại có 2 chữ " Biết thế ".
Với tình hình bđs và kinh tế thế này kết hợp với giá bán đã bao gồm cả cái cầu Tứ Liên chưa biết bao giờ xây thì tỷ lệ thắng 1, thua 9 cụ ạ. 2022 e cũng đu đỉnh V2 may về sau lại bắt đc quả đáy bù lại phần nào.

Hoangvan22

Xe tải
Với tình hình bđs và kinh tế thế này kết hợp với giá bán đã bao gồm cả cái cầu Tứ Liên chưa biết bao giờ xây thì tỷ lệ thắng 1, thua 9 cụ ạ. 2022 e cũng đu đỉnh V2 may về sau lại bắt đc quả đáy bù lại phần nào.
Cụ đu đỉnh Vin OCP2 ạ? Cụ kể cho em câu chuyện ngày đó với, vì sao ngày đó cụ lại mua và mua giá thế nào ạ? Giờ cụ đã về bờ chưa?
Sau cụ bắt được quả đáy bù vào nghĩa là cụ lại mua thêm ạ? Cụ thầu dầu thế :D
Em qua bên này mấy lần rồi, cũng thích mà vẫn đang lăn tăn dữ, vì nó vẫn có gì đó chưa ok.
Em mua ở đâu em phải thấy rất ok em mới xuống tiền, bên này đi 2,3 bận, thuộc lòng lòng các khu các mức giá rồi, mà vẫn lăn tăn, lợn cợn.

Hoangvan22

Xe tải
Lăn tăn nhưng có tiền em thấy mua cũng được, khi mấy toà chung cư mở bán, nghe nói giá sẽ cao, có khi nhà đất lk lại tăng giá.

phamconghung

Xe tăng
Cụ đu đỉnh Vin OCP2 ạ? Cụ kể cho em câu chuyện ngày đó với, vì sao ngày đó cụ lại mua và mua giá thế nào ạ? Giờ cụ đã về bờ chưa?
Em qua bên này mấy lần rồi, cũng thích mà vẫn đang lăn tăn dữ, vì nó vẫn có gì đó chưa ok.
Em mua ở đâu em phải thấy rất ok em mới xuống tiền, bên này đi 2,3 bận, thuộc lòng lòng các khu các mức giá rồi, mà vẫn lăn tăn, lợn cợn.
Đêm 30/4/202 hàng bắt đầu ra, mọi người điên cuồng cọc thức trắng đêm, sau đó lướt nhanh trong 1 tuần có người cũng lãi được khá đó, sau đó TT lịm dần.
đợt tháng 5/2023 có 1 loạt cắt lỗ 30% những căn 48m2 xuống đến 4,2 4,3 gì đó. Sau đó thì lên lại.
Hiện tại thì những căn lớn em ko biết chứ bé về bờ và có lãi cả rồi.
Với tình hình giá CC điên đảo như hiện nay thì 6-8 tỷ chả có lựa chọn nào tốt hơn 1 căn LK ở OCP2.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Mới thuê ở thử 1 hôm tại một toà S, rác rưởi vệ sinh, phân chó đủ cả dưới hành lang sảnh tầng 1. Ý thức dân ở đây đúng tạp nham.
Ở chung cư mà lại khu S thì cụ cũng nên thích nghi với những điều đó nếu có kế hoạch ở đây, đừng kỳ vọng quá và nó đúng là tạp nham theo cụ nói, vì khách thuê cũng đủ các thể loại, mà thuê thì họ cũng không có ý thức giữ gìn như chủ được, nói gì thì nói. Chưa kể đến các căn studio nhỏ như cái chuồng chim cho các thanh niên độc thân. Ngoài việc ồn ào thì còn không thiếu tệ nạn. Chỗ đậu xe cũng là 1 vấn đề đau đầu. Có tiền thì cụ xem khu cao cấp hơn, còn đầu tư cho thuê thì chắc cũng chẳng cần để ý mấy cái đó.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Đêm 30/4/202 hàng bắt đầu ra, mọi người điên cuồng cọc thức trắng đêm, sau đó lướt nhanh trong 1 tuần có người cũng lãi được khá đó, sau đó TT lịm dần.
đợt tháng 5/2023 có 1 loạt cắt lỗ 30% những căn 48m2 xuống đến 4,2 4,3 gì đó. Sau đó thì lên lại.
Hiện tại thì những căn lớn em ko biết chứ bé về bờ và có lãi cả rồi.
Với tình hình giá CC điên đảo như hiện nay thì 6-8 tỷ chả có lựa chọn nào tốt hơn 1 căn LK ở OCP2.
Lúc thị trường bị ảnh hưởng bởi trái phiếu, nhiều người cắt lỗ, lập tức thị trường xuất hiện bác Vượng bung ra quỹ tài chính mua lại trực tiếp một số căn, và thời đó thắt tín dụng các quỹ room này vừa để làm cầu nối để hỗ trợ room giải ngân cho dự án. Bác Vượng bung lực đỡ bằng các biện pháp khiến giá dừng giảm và quay đầu tăng giá.
Đợt đó em với khách hàng cũng đc thưởng 1-2 gói đầu tư đấy. Vừa thanh lý cũng lãi đc 10%. :D

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Lúc hết lợn cợn, là lúc giá rổ, căn cú... cụ ợ...

tuan2681

Xe điện
khu Mas OCP1 kêu là "cao cấp" mà điều hòa cục, hành lang 1,6m ; mật độ k khác gì khu S... nhìn chán quá các cụ ạ

Amigo

Xe buýt
khu Mas OCP1 kêu là "cao cấp" mà điều hòa cục, hành lang 1,6m ; mật độ k khác gì khu S... nhìn chán quá các cụ ạ
Vì phê duyệt quy hoạch theo phân khúc Sapphire, Mas mua lại của Vin nên không làm khác được cụ ah