[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

BKG

Xe tăng
nói chung Eco xanh nhưng k sạch đâu cụ ạ, dịch vụ qly e theo dõi thì chán lắm.
Vâng, e cũng chỉ mới lượn 1 vòng, chả phải con buôn hay có kinh nghiệm mà cảm giác không yên tâm nên thôi. Tóm lại, đã là nơi an cư thì cố gắng hạn chế nhất những thứ khiến bực mình. Khu VQ nhà e, gio dân đông quá, hàng quán xe cộ để tùm lum, dù tiện đấy nhưng ngứa mắt. Quán nước, xổ số... thì dân trong làng mạnh ai ng đó ra chiếm 1 khoảnh dựng lán trại.

nhatscn

Xe tăng
Em mua chưa bao giờ cắt máu của mg. Được thua chủ yếu là do chọn đúng chiến trường và thời điểm ra vào thôi cụ ạ.
Hihi, em thông thường chỉ nói có câu: cho anh giá net.
Thế mà MG thân em nó bảo luôn: lô này em vừa vào, giờ anh lấy em lãi đc đúng 300tr. Em vẫn chốt, em đang kể ở dự án khác. hihi

nhatscn

Xe tăng
Vâng, e cũng chỉ mới lượn 1 vòng, chả phải con buôn hay có kinh nghiệm mà cảm giác không yên tâm nên thôi. Tóm lại, đã là nơi an cư thì cố gắng hạn chế nhất những thứ khiến bực mình. Khu VQ nhà e, gio dân đông quá, hàng quán xe cộ để tùm lum, dù tiện đấy nhưng ngứa mắt. Quán nước, xổ số... thì dân trong làng mạnh ai ng đó ra chiếm 1 khoảnh dựng lán trại.
Khu em thì chiếm hết vỉa hè, quay lưới B40 để hàng. Tối đến có quả loa kéo của quán massage, hát đến 10h luôn. Đêm đến nhiều hôm oánh nhau bụp bụp ngoài đường.

• Vodka
Reactions: BKG

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Khu em thì chiếm hết vỉa hè, quay lưới B40 để hàng. Tối đến có quả loa kéo của quán massage, hát đến 10h luôn. Đêm đến nhiều hôm oánh nhau bụp bụp ngoài đường.
OCP cũng đang có 1 khu như thế mang tên Lan Quế Phường ;))

tuan2681

Xe điện
Em mua chưa bao giờ cắt máu của mg. Được thua chủ yếu là do chọn đúng chiến trường và thời điểm ra vào thôi cụ ạ.
thì tâm lý em đi mua cũng muốn mua giá tốt, nhưng k phải kiểu cắt máu ạ,
thường mỗi dự án em chỉ làm với 1-2 bạn mg mà thấy ổn nhất, và mỗi dự án thường em xem rất kĩ mới qdinh mua hay k, nên bạn nào theo được em tới cuối là cũng phải kiên nhẫn lắm, chứ e k đề xuất các bạn cắt máu :))
phong cách mua hàng khác nhau thôi ạ

_MeoTom_

Xe tăng
Về quan điểm thiết kế riêng của em là đưa thang về cuối. Trend giờ ko phải chia 2 phòng mỗi bên. Mà là hưởng thụ trên 1 mặt sàn rộng rãi ạ kể cả là 48-56 hay 68 cho đến 91m². Có khi mỗi tầng 1 phòng ấy ạ. Còn dùng các dạng ngăn cách đa năng kết hợp thiên nhiên hài hòa ạ.
Mợ có căn nào thiết kế kiểu này chưa e xin để tham khảo :)

Tocchien

Xe tải
Em tưởng mua giá CĐT, hóa ra vẫn mặc cả được ạ? Em hỏi vì cũng đang ngắm và định xuống tiền trong tuần này.
Căn vip quỹ thưởng sàn được nhiều tiền cụ ạ. Gặp thẳng chủ sàn mà làm việc, mấy bạn mg cò con không quyết được nhiều đâu.

damhieu

Xe tải
nói chung Eco xanh nhưng k sạch đâu cụ ạ, dịch vụ qly e theo dõi thì chán lắm.
"xanh nhưng k sạch"
Câu này quá chuẩn với nhiều khu độ thị trong nội đô HN. Cây xanh rất nhiều nhưng không sạch, cây không được chăm sóc tốt, lá, cành...rụng, công nhân vệ sinh gom lại rồi đốt, cây trồng mật độ dầy quá nứt, vỡ hết vỉa hè cũng chả thấy ma nào sửa... đường nội khu thì quét chiếu lệ cho có, nói chung là bụi, bẩn...hở ra cái là có người đái bậy :D. Rồi mấy nhà kinh doanh rửa xe máy ô tô xả thẳng ra đường, họp tổ dân phố, công an cũng chịu!!!

"dịch vụ qly e theo dõi thì chán lắm"
Cũng đúng với nhiều khu đô thị trong nội đô. Chỉ nói riêng về chỗ đỗ ô tô đã mệt: Mình từng khu phân lô bàn cờ, ô tô tránh, nhà lô góc, thông tứ tung như các bạn sale vẫn nói. Tuy nhiên do quản lý kém, chả ai bảo ai,ô tô đỗ bất chấp, rất nhiều hôm đi làm về, phải đi vòng quanh 4 hướng có khi vẫn không vào được sân nhà. Hàng xóm cũng có ông củ chuối, bảo không được, khách vãng lai thì chịu, cái nhau suốt ngày về chỗ đỗ xe...Đợt rồi quay lại thấy hầu như các đường ô tô tránh đều bị chiếm dụng 1 bên làm chỗ đậu ô tô, phần còn lại như đường ô tô 1 làn :))

Và tình hình ngày càng tồi tệ khi lượng ô tô đang tăng lên không ngừng!!!

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
"xanh nhưng k sạch"
Câu này quá chuẩn với nhiều khu độ thị trong nội đô HN. Cây xanh rất nhiều nhưng không sạch, cây không được chăm sóc tốt, lá, cành...rụng, công nhân vệ sinh gom lại rồi đốt... đường nội khu thì quét chiếu lệ cho có, nói chung là bụi, bẩn...hở ra cái là có người đái bậy :D

"dịch vụ qly e theo dõi thì chán lắm"
Cũng đúng với nhiều khu đô thị trong nội đô. Mình từng khu phân lô bàn cờ,ô tô tránh, nhà lô góc, thông tư tung như các bạn sale vẫn nói. Tuy nhiên do quản lý kém, chả ai bảo ai,ô tô đỗ bất chập, rất nhiều hôm đi làm về phải đi vòng quanh 4 hướng có khi vẫn không vào được sân nhà. Hàng xóm cũng có ông củ chuối, bảo không được, khách vãng lai thì chịu, cái nhau suốt ngày về chỗ đỗ xe...

Và tình hình ngày càng tồi tệ khi lượng ô tô đang tăng lên không ngừng!!!
Vụ để oto em công nhận căng, cụ nào ở gần các khu cc sẽ hiểu. Nhiều hôm dậy có xe đậu dưới lòng đường trước cửa, nói ông này thì mai có ông khác xuất hiện.
Em thích an ninh của V, mấy phút lại có 1 chú dạo qua nhà. Đợt này xe máy điện nhà sx đc nên các chú đi tuần liên tọi.

Tocchien

Xe tải
Các cụ dân buôn mà cứ sĩ nhỉ, sàn nó ngoài hh theo căn, còn hh theo doanh số, theo căn thưởng. Chứ chẳng ai cho không ai tiền mà chém là cắt máu. Lắm khi bớt minhg 200 họ lợi cả 4-500 chỗ khác, buôn bán thì bớt sĩ hão đi

Tocchien

Xe tải
Hoa hồng môi giới nhà Vin cao vậy cơ ạ? Em tưởng mấy bạn sale được 1% thôi
Kiểu khoán sàn tháng này bán được 10 căn sẽ nâng level, được thưởng abc, thêm căn thưởng dễ bán. Lucy Nguyen nó còn lập team mua chung cho được giá tốt kia kìa.

nhatscn

Xe tăng
Kiểu khoán sàn tháng này bán được 10 căn sẽ nâng level, được thưởng abc, thêm căn thưởng dễ bán. Lucy Nguyen nó còn lập team mua chung cho được giá tốt kia kìa.
Chuẩn cụ, mua buôn giá cự kỳ thơm.

Các cụ dân buôn mà cứ sĩ nhỉ, sàn nó ngoài hh theo căn, còn hh theo doanh số, theo căn thưởng. Chứ chẳng ai cho không ai tiền mà chém là cắt máu. Lắm khi bớt minhg 200 họ lợi cả 4-500 chỗ khác, buôn bán thì bớt sĩ hão đi
Nói chung là thuận mua vừa chốt. Và cuối cùng là Duyên đến ai thì người đó chốt.

BKG

Xe tăng
Em rất dị ứng khu này! Trông nó xô bồ kệch cỡm sao ấy!
Ngay cả mấy tên nhái kiểu Hong Kong, Thượng Hải, Venice, Thời Đại em cũng chả thấy hay ho gì! Như trọc phú vậy!
Vì OCP 2, 3 trong chủ trương của CĐT là khu ăn chơi nghỉ dưỡng, nên phải có trò chứ cụ, xong lại mở bán cho cả người nước ngoài. Chỉ có mấy phân khu CX, HA với 1 khu nữa là thuần ở, còn lại shop house. Người già không thích, chứ hội trẻ lại khác. Hồi hè thag con e về nước, nó thích mê khu Lan Quế P, chỉ thích ngồi đây, e thì nhức cả đầu. No bao ben Úc co khi ko vui bằng.

Chỉnh sửa cuối:

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Hoa hồng môi giới nhà Vin cao vậy cơ ạ? Em tưởng mấy bạn sale được 1% thôi
1% thì không đủ chi phí bọn em truyền thông cccm ạ. :)) Cụ bảo 1 tháng riêng chi phí truyền thông nhàng nhàng như bọn em cũng phải trăm triệu truyền thông. Thường vì thế mà chủ yếu là bđs cần làm nhóm 3-5 người để có được giao dịch, có căn chuyển nhượng sau khi trừ truyền thông còn cầm được hộp sữa :)) .

Ầy, Sale hay sàn đều không được cao như thế đâu kể cả là sàn BĐS cụ ạ. Cái gì cũng được chủ đầu tư họ tính toán rồi, còn cả thuế má các kiểu. Riêng ngành này cụ cứ tính 30% là nộp thuế. :(( Nhiều ông không biết bán một thời gian xong mất tích vì một ngày đẹp trời, thuế họ truy thu... Đa phần ae bđs cũng đều là tự kinh doanh, sàn họ ko đứng ra trả lương thay vào đó là đẩy hết vào cơ chế, hoa hồng kpi để kích thích... Nên nhìn thì là cao nhưng tính chi phí để ra 1 giao dịch rồi trừ chi phí, đội nhóm các kiểu thì nhiều căn giao dịch cầm được ko đáng là bao nhiêu. Còn cụ mà nghĩ nhiều thể thì có gì em lại kính mời cụ về làm BĐS với em cho vui xem là có dễ không ạ.

Em cũng có nhiều khách hàng cũng muốn trải nghiệm cảm giác nhưng gần như em chưa thấy khách hàng nào trụ được. Cụ cứ tưởng tượng ngày 3-5 tr tiền chi phí quảng cáo nó dã vào đầu lại còn gặp khách yêu cầu chiết khấu tụt quần, trong khi bản thân khách đã được chủ đầu tư hỗ trợ chiết khấu to đùng 25% rồi :D

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Mợ có căn nào thiết kế kiểu này chưa e xin để tham khảo :)
Để em phải hỏi mấy đội kiến trúc xong em gửi cụ, bên này đa phần vẫn đang là đầu tư, nhiều khách làm kinh doanh nên thường là tối ưu không gian chia phòng, chứ chưa hẳn tối ưu không gian sống.

Cảm ơn cụ! Em có bán căn chung cư và trả cho môi giới 1% cụ ạ, bạn ấy nói con số đó chứ ko phải em đề xuất hay mặc cả đâu. Vậy nên em tưởng là hoa hồng MG nhà là 1% hết.
Thường chuyển nhượng thì là 1% mợ ạ, vì là đa phần chuyển nhượng thì đã có lượt khách sẵn rồi và dự án đi vào ở rồi thì các bạn đó chỉ khai thác nhu cầu là khớp khách. Còn dự án nó là câu chuyện từ lúc là bắt đầu còn hoang sơ đến lúc được phê duyệt rồi lên hình. Rồi từ lúc ban đầu đến lúc hình thành những sản phẩm hoàn thiện thì nó không khác gì đứa trẻ cả. Đa phần các sản phẩm là dự án lớn thì chủ đầu tư gần như không kham được về vấn đề chăm sóc hỗ trợ khách hàng và truyền thông... nên phải thuê các đại lý cũng như tư vấn, mục đích là để hỗ trợ khách hàng về sản phẩm, về tầm nhìn cũng như định hướng của thương hiệu sản phẩm của chủ đầu tư và hỗ trợ kết nối khách hàng với chủ đầu tư sao cho chuyên nghiệp, hiệu quả ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tocchien

Xe tải
Cảm ơn cụ! Em có bán căn chung cư và trả cho môi giới 1% cụ ạ, bạn ấy nói con số đó chứ ko phải em đề xuất hay mặc cả đâu. Vậy nên em tưởng là hoa hồng MG nhà là 1% hết.
Nhà đất thường 3% cụ ạ

Tuấn 1105

Xe máy
Không ngon ăn thế đâu cụ ạ.

BuiGia_hy

Xe đạp
Nghe nói OCP23 sau khi Vin CL ra giá Rumor 300tr thì thấy lượng quan tâm đông hơn đúng ko các cụ?