[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

unloved14

Xe tải
Chà là cuối cuội khu có gì đẹp đâu mà em thấy vẫn nhiều người tìm cụ nhỉ? hay là do giá? hay là do em chưa tìm hiểu hết?
Giá thấp nhất khu V2 đó cụ, lại gần chung cư Noxh mấy chục toà j đó chưa biết bio xây. Vừa vừa tiền mà mua để ở thì chọn Cọ Xanh, Hải Âu mặt tiền 5m.

Tuấn 1105

Xe máy
Theo các cụ đánh giá xếp thứ tự thì với tầm tiền loanh quanh 7,5 tỷ quay đầu thì khu nào xếp số 1, khu nào xếp số best? Cả OCP2,3 so với nhau ạ
Rẻ nhất thì còn cọ xanh, hải âu là hợp ví cụ, ngoài ra còn 1 số căn đảo dừa cũng có tầm tiền đấy cụ nhé

Hoangvan22

Xe tải
Giá thấp nhất khu V2 đó cụ, lại gần chung cư Noxh mấy chục toà j đó chưa biết bio xây. Vừa vừa tiền mà mua để ở thì chọn Cọ Xanh, Hải Âu mặt tiền 5m.
Em lại tưởng gần khu NOXH sẽ bị thấp giá chứ nhỉ. Thường NOXH là dành cho người thu nhập thấp (sorry em chỉ phân tích thôi chứ không ý gì) thì lại như viễn cảnh của HH Linh Đàm hay Xa La thôi.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Chà là cuối cuội khu có gì đẹp đâu mà em thấy vẫn nhiều người tìm cụ nhỉ? hay là do giá? hay là do em chưa tìm hiểu hết?
Khu cuối của Vins 3 là bài toán khó giải. Vừa đi qua cầu vừa là dãy cuối.

Chứ còn Vins 2 hay 3 thì cơ bản là ổn. So sánh hơi khó.

Hoangvan22

Xe tải
Rẻ nhất thì còn cọ xanh, hải âu là hợp ví cụ, ngoài ra còn 1 số căn đảo dừa cũng có tầm tiền đấy cụ nhé
Cảm ơn cụ. Mà giờ còn ít căn để lựa quá, căn có thì không hợp ví, hoặc hợp ví thì không hợp hướng.
Không biết kinh nghiệm các cụ làm sao để tìm được căn?

Hoangvan22

Xe tải
Khu cuối của Vins 3 là bài toán khó giải. Vừa đi qua cầu vừa là dãy cuối.

Chứ còn Vins 2 hay 3 thì cơ bản là ổn. So sánh hơi khó.
Vin OCP 2,3 ra hết sản phầm liền kề rồi à mợ? còn khu nào chưa mở bán không ạ?
Theo mợ thì tìm mua chuyển nhượng rẻ hơn hay mua trực tiếp từ CĐT rẻ hơn?

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Cảm ơn cụ. Mà giờ còn ít căn để lựa quá, căn có thì không hợp ví, hợp hướng.
Không biết kinh nghiệm các cụ làm sao để tìm được căn?
Lúc hô cắt lỗ là tìm căn dễ nhất cụ ạ. Giờ thì chọn theo xu thế thôi ạ.

Em lại tưởng gần khu NOXH sẽ bị thấp giá chứ nhỉ. Thường NOXH là dành cho người thu nhập thấp (sorry em chỉ phân tích thôi chứ không ý gì) thì lại như viễn cảnh của HH Linh Đàm hay Xa La thôi.
Cụ về HH hỏi mấy cái liền kề, bt đối diện hoặc dọc trục đường vào xem chủ nhà có ai bán không ạ. 8-| mấy căn đó giờ cho thuê toàn tiền trăm/tháng mà không ai bán. Thực chất những vị trí đó vừa đc hưởng lợi từ dân cư kinh doanh vừa đc hưởng lợi về giá của thị trường. Tb thị trường x2 thì những căn đặc thù có thể x4 đến x5 vẫn có thanh khoản

unloved14

Xe tải
Cụ ko thấy Xala hay Linh Đàm bjo đông vui ah, chỗ nào gần chung cư thì dân ở sẽ nhiều hơn khu nào có mỗi thấp tầng thôi. khu Liền kề và chung cư vẫn riêng biệt nhau mà.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Vin OCP 2,3 ra hết sản phầm liền kề rồi à mợ? còn khu nào chưa mở bán không ạ?
Theo mợ thì tìm mua chuyển nhượng rẻ hơn hay mua trực tiếp từ CĐT rẻ hơn?
Vins3 thì vẫn còn cái khu này cụ ạ.

Còn về chuyển nhượng hay mua trực tiếp thì em chia sẻ cơ bản là cụ đi xem, đầu tiên xem vị trí. Cùng tầm tiền của cụ.
Hàng cđt có những căn nào.
Rồi chuyển nhượng có những căn nào.

Lọc ra rồi mới cân đo để chọn được cụ ạ. Chứ nói trên này chung chung lắm cụ ạ. Cứ phải thực tế hiện trường.

Chỉnh sửa cuối:

CuKenPis

Xe tăng
Cuối tuần vừa rối có cho trẻ con đi chơi bên OCP2-3. Vắng như chùa bà đanh. Lo cho ông anh tôi quá :(

tuan2681

Xe điện
Theo các cụ đánh giá xếp thứ tự thì với tầm tiền loanh quanh 7,5 tỷ quay đầu thì khu nào xếp số 1, khu nào xếp số best? Cả OCP2,3 so với nhau ạ
em đi khảo sát 2 vòng thì thấy thế này:
Chà Là ở cuối khu, có mấy dãy cdt hoàn thiện 5 tầng nên tỉ lệ dân cư cao hơn, có vẻ đông vui hơn, nhưng hơi "nhộn nhoạm" cụ ạ (chắc vì sát dân xung quanh họ vào)
nhưng ở đó đi học Vin thì con k tự đi được, hơi xa và đường to quá
2 khu CX HA thì thuần để ở, k có shophouse, nên là e thấy ở bây h sẽ hơi buồn, nhưng nếu chỉ để ở thì ổn, yên tĩnh, lại gần trường Vin

Hoangvan22

Xe tải
em đi khảo sát 2 vòng thì thấy thế này:
Chà Là ở cuối khu, có mấy dãy cdt hoàn thiện 5 tầng nên tỉ lệ dân cư cao hơn, có vẻ đông vui hơn, nhưng hơi "nhộn nhoạm" cụ ạ (chắc vì sát dân xung quanh họ vào)
nhưng ở đó đi học Vin thì con k tự đi được, hơi xa và đường to quá
2 khu CX HA thì thuần để ở, k có shophouse, nên là e thấy ở bây h sẽ hơi buồn, nhưng nếu chỉ để ở thì ổn, yên tĩnh, lại gần trường Vin
Em mua tính là ôm đó được giá thì bán, không thì 20 năm nữa sẽ về đó ở. Dài hơi lắm cụ ạ.
Đúng là em vẫn chưa hiểu cách nghĩ của các cụ nào chọn khu Chà Là, hoặc là có thể họ nhìn thấy cái mà em chưa nhìn ra.

Hoangvan22

Xe tải
Vins3 thì vẫn còn cái khu này cụ ạ.
View attachment 8707081

Còn về chuyển nhượng hay mua trực tiếp thì em chia sẻ cơ bản là cụ đi xem, đầu tiên xem vị trí. Cùng tầm tiền của cụ.
Hàng cđt có những căn nào.
Rồi chuyển nhượng có những căn nào.

Lọc ra rồi mới cân đo để chọn được cụ ạ. Chứ nói trên này chung chung lắm cụ ạ. Cứ phải thực tế hiện trường.
Bây giờ lọc làm sao ra được hàng cdt những căn nào. các sàn có lọc ra cho xem không cụ nhỉ?
Em đi thực tế rồi, giờ tìm theo vị trí để đầu tư dài hạn >10 năm

tuan2681

Xe điện
Em mua tính là ôm đó được giá thì bán, không thì 20 năm nữa sẽ về đó ở. Dài hơi lắm cụ ạ.
Đúng là em vẫn chưa hiểu cách nghĩ của các cụ nào chọn khu Chà Là, hoặc là có thể họ nhìn thấy cái mà em chưa nhìn ra.
từ đầu đến giờ CL giá nó rẻ hơn mà cụ, và kì vọng sau này noxh lên thì khu đó tăng giá
em đoán thế, hehe

cụ mua đầu tư thì phải rà kĩ vào , chịu khó chạy sang, làm việc với 2-3 bạn mg 1 lúc, tự lọc căn thôi
em thấy các bạn ý k nắm được hết bảng hàng đâu. hoặc chỉ hướng mình vào các căn các bạn ấy muốn

Chỉnh sửa cuối:

Amigo

Xe buýt
Bây giờ lọc làm sao ra được hàng cdt những căn nào. các sàn có lọc ra cho xem không cụ nhỉ?
Thường thì các đại lý sẽ có 1 quỹ hàng chung của cđt và 1 quỹ hàng riêng mà đại lý đã ôm cọc để giữ giá và chính sách tốt cho KH. Cụ có nhu cầu như nào thì cụ đưa vài tiêu chí là sẽ có vài căn phù hợp để cụ đi xem thực tế ngay, sau đó thì tuỳ cụ lựa chọn.

Tocchien

Xe tải
Đơn giá trên m2 nó thấp, nên hiển nhiên vị trí nó không ngon. A V định giá chuẩn lắm, đầu tư hàng a V cứ chỗ đắt nhất trong khả năng tài chính chịu được mà mua ạ.

p/s: em nói trong cùng 1 dự án ạ

Amigo

Xe buýt
Đơn giá trên m2 nó thấp, nên hiển nhiên vị trí nó không ngon. A V định giá chuẩn lắm, đầu tư hàng a V cứ chỗ đắt nhất trong khả năng tài chính chịu được mà mua ạ.

p/s: em nói trong cùng 1 dự án ạ
Cũng không hẳn đâu cụ nhé, em ví dụ như bên VOP1, đường Hải Âu 1 và đường San Hô 6, giá cho thuê đang gần tiệm cận nhau mà giá nhà tại Hải Âu 1 dù là lúc mở bán hay hiện tại đều cao hơn San Hô 6 đấy nhé.

Tuấn 1105

Xe máy
Có gì đâu cụ, chà là nó bán đầu tiên, giá rẻ thì họ mua thôi, sau này có những lựa chọn tốt hơn thì các cụ lại thấy chà là nó ko đẹp nữa :)) tiền mình tới đâu thì trong mắt mình đó là đẹp

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
từ đầu đến giờ CL giá nó rẻ hơn mà cụ, và kì vọng sau này noxh lên thì khu đó tăng giá
em đoán thế, hehe

cụ mua đầu tư thì phải rà kĩ vào , chịu khó chạy sang, làm việc với 2-3 bạn mg 1 lúc, tự lọc căn thôi
em thấy các bạn ý k nắm được hết bảng hàng đâu. hoặc chỉ hướng mình vào các căn các bạn ấy muốn
Thường thì tư vấn lâu năm nằm vùng sẽ nắm hết bảng hàng, nhưng nhiều khi nó nhiều quá thì ae sale ít người thuộc. Và mỗi sale có một nhận định riêng nên sẽ tư vấn tập trung vào những căn tốt mà nhận định.

Tuy nhiên cụ lưu ý những căn mà tốt thì "bay" nhanh hơn cụ ạ, nhất là trong thời điểm này. Nên là lọc sớm để nghiên cứu nhanh.

Cơ bản là để chọn căn rồi lấy căn và thực hiện hợp đồng nó là cả một quá trình mà 1 đội đều phải tham gia vào cụ ạ.Còn em đồng ý với cụ Tốc Chiến là chọn căn phải là căn đẹp nhất ở thời điểm và phù hợp với tài chính của bản thân để xuống tiền.