[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Duchung87

Xe hơi
Em vừa nhờ chụp cái ảnh hầu các cụ! Em phỏng đoán 3 toà chung cư ở Vin 3 này sẽ quay lưng vào đường TĐ11,16,6, bên trong lô đất này sẽ làm đường nội bộ và sảnh chung cư , miệng hầm để xe quay ra đường nội bộ này, sau đó đi hết ra đường TĐ15 rộng 20m

chứ để sảnh chung cư và miệng hầm để xe quay ra đường TĐ11, 16 thì đi lại khá nguy hiểm và tắc đường do đây chỉ là đường nhỏ 13m
nếu làm đường nội bộ thì CDT sẽ không bán được shop chân đế phía ngoài . k ai làm thế đâu cụ

KHÔI MẬP

Xe buýt
Xẻ khe đó trước là hàng ế nhất bên vin 2 mà. Nhiều người mua đợt đầu còn không hiểu xẻ khe là như nào, đến nhận nhà mới ngã ngửa diện tích xây dựng quá bé mà phải bỏ ra số tiền chênh quá nhiều với căn thường.
Thực ra xẻ khe biết thiết kế thì rất giá trị, nhưng số người biết được giá trị của cái khe đó không nhiều. CĐT làm nhà mẫu xong có vẻ dòng xẻ khe đẩy hàng đi tốt hơn.
Mỗi dẫy nhà ống chỉ có 1-2 căn xẻ khe ở đầu cuối mỗi dẫy. Xẻ khe thật ra nó không khác gì căn song lập (3 mặt thoáng, có cả dải thoáng suốt dọc hông nhà) là chỗ cho KTS làm đẹp và giá trị sử dụng mang lại cho người ở tất nhiên giá trị hơn hẳn các căn nhà ống truyền thống. Tỉ trọng các căn xẻ khe chỉ mấy phần trăm so với quỹ nhà liền kề, có lẽ dành cho ai có nhu cầu hưởng thụ hơn 1 tí...

Duchung87

Xe hơi
Cái khe đó khá vô tác dụng mà cao hơn thằng bên cạnh ngót 2 tỏi, trong khi dt xây dựng bằng nhau. Thoáng hơn 1 tý nhưng cũng chát thật.
đơn giá theo m rẻ hơn căn bên cạnh, nhưng muốn làm đẹp tầng 1 thì phải đầu tư rất lớn . chưa kể cùng mặt tiền nhưng sẽ hẹp hơn ( do phải phủ bì ) so với căn bình thường bên cạnh

nhatscn

Xe tăng
đơn giá theo m rẻ hơn căn bên cạnh, nhưng muốn làm đẹp tầng 1 thì phải đầu tư rất lớn . chưa kể cùng mặt tiền nhưng sẽ hẹp hơn ( do phải phủ bì ) so với căn bình thường bên cạnh
Căn mt 5m có xẻ em vô thích thật, nhưng sang căn mt 4m là em hết thích cái xẻ này vì giá đắt. ý kiến cá nhân.

Duchung87

Xe hơi
Căn mt 5m có xẻ em vô thích thật, nhưng sang căn mt 4m là em hết thích cái xẻ này vì giá đắt. ý kiến cá nhân.
diện tích thông thuỷ của xẻ khe cũng bé hơn căn thường. em thấy cửa ngoài bé hơn nhiều - do phải trừa cột

Fanta20

Xe tải
4m mặt tiền chính là nhìn nhà hẹp hơn rồi nên nhìn không được đẹp, kể cả có xẻ khe. Còn mặt tiền chính 5m thì thêm xẻ khe thì với em là ổn và nâng giá trị.

KHÔI MẬP

Xe buýt
Vẫn là vấn đề Thích & Đắt. Đắt hơn vì nó mang lại giá trị cao hơn đơn giản vậy thôi. Tóm lại mỗi người chọn cho mình 1 sản phẩm mà phù hợp nhất với mình nhất... Cái lại này nó cũng chỉ chiếm tỉ trọng vài phần trăm trong tổng quỹ căn dành cho các đối tượng họ thích, thấy hợp lý... Còn đa phần là vẫn là loại liền kề nhà ống đại trà chỉ có mặt trước và mặt sau mà cụ :)

BloodOwl87

Xe điện
Giờ giá ocp1 liền kề bn bao tiền 1m các cụ ơi.

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
hết nạc vạc đến xương . các cụ sâu mới có nhà mẫu xẻ khe nên truyền thông hàng ế này
Đẹp hơn, thoáng hơn thì có nhưng thêm 2,3 tỏi cho cái xẻ khe đó cá nhân e thấy nó ko đáng. Trước e mua shophouse liền kề bên Từ Sơn Vsip căn góc vườn hoa chênh hơn căn thường có 200 củ khoai. Tuy vườn hoa ko thuộc đất của mình nhưng vô cùng thoáng rộng, trồng cây, cải tạo cảnh quan thoải mái.

Sangwoo100

Xe máy
Mỗi dẫy nhà ống chỉ có 1-2 căn xẻ khe ở đầu cuối mỗi dẫy. Xẻ khe thật ra nó không khác gì căn song lập (3 mặt thoáng, có cả dải thoáng suốt dọc hông nhà) là chỗ cho KTS làm đẹp và giá trị sử dụng mang lại cho người ở tất nhiên giá trị hơn hẳn các căn nhà ống truyền thống. Tỉ trọng các căn xẻ khe chỉ mấy phần trăm so với quỹ nhà liền kề, có lẽ dành cho ai có nhu cầu hưởng thụ hơn 1 tí...
Thực tế là căn xẻ khe là hàng ế nhất và thấy cư dân kêu nhất. Có vẻ số lượng người hưởng thụ không nhiều. Có người mua xẻ khe còn kêu cảm giác bị lừa, chắc mua phải căn xẻ khe mặt tiền nhà có 4m. :( đang sống rộng quen rồi, mua nhà hơn 70m2 đến có hơn 40m2 xây dựng nên cảm thấy hụt hẫng :(

Sangwoo100

Xe máy
Đẹp hơn, thoáng hơn thì có nhưng thêm 2,3 tỏi cho cái xẻ khe đó cá nhân e thấy nó ko đáng. Trước e mua shophouse liền kề bên Từ Sơn Vsip căn góc vườn hoa chênh hơn căn thường có 200 củ khoai. Tuy vườn hoa ko thuộc đất của mình nhưng vô cùng thoáng rộng, trồng cây, cải tạo cảnh quan thoải mái.
Thế nên xẻ khe là mặt hàng ế nhất mà cụ. Thực tế là như vậy. Nhiều nhà về ở làm xẻ khe cũng đơn giản, láng được cái sân, để được mấy món đồ hoặc cái xe máy, trông cũng luộm thuộm. Phải thiết kế được tiểu cảnh, cây cối um tùm xanh mát thì còn có giá trị.

Kim Giang

Xe hơi
Thực tế là căn xẻ khe là hàng ế nhất và thấy cư dân kêu nhất. Có vẻ số lượng người hưởng thụ không nhiều. Có người mua xẻ khe còn kêu cảm giác bị lừa, chắc mua phải căn xẻ khe mặt tiền nhà có 4m. :( đang sống rộng quen rồi, mua nhà hơn 70m2 đến có hơn 40m2 xây dựng nên cảm thấy hụt hẫng :(
Căn xẻ khe 72 m2 thì xây dựng có 38m2 thì thất vọng thật đấy. Nhưng căn xẻ khe 105 m2 thì em thấy đẹp

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Quan điểm của nước mình là cứ phải tận dụng tối đa hết đất mới tốt.

Nhưng tư duy mở hay với những kts thì những căn xẻ khe dù ko hết đất nhưng lại có không gian hơn, dễ tư duy vào sáng tạo cũng như tạo gu cho người ở tốt hơn cụ nhỉ.

Với em thì em vote loại hình xẻ khe hơn.
Quan trọng là xẻ kiểu gì mới đẹp, chứ kiểu xẻ của Vin thì vô cùng xấu và tận thu. Còn đương nhiên xẻ dù nhỏ đến đâu nó sẽ đẹp hơn thì ko phải bàn nhưng chênh 2,3 tỏi cho cái khe con con đó thì các cđt khác ở Việt Nam thua hết Vin. Còn đại đa số cđt khác cái khe đó sẽ là 1 cái vườn hoa nhỏ có lối đi kết nối giữa cái dãy, các khu và chênh cũng vài trăm thôi ạ. Chứ V quá tham, và tận thu. Cụ nên nhơ thời điểm 2022 cái xẻ đó bằng cả cái căn chung cư. Và khi bàn giao nhà thì những căn xẻ khe đó luôn mất giá nhiều so với các căn cùng dãy và khó bán nhất vì ko mấy khách thẩm được cái xẻ khe đó mà họ bay mất 2, 3 tỏi mà tiền mua chênh cũng hơn luôn căn khác vài trăm.Cụ/Mợ bđs bên Vin thì e nghĩ ko chỉ nêu cái hay, mà những vđ chưa tốt cũng nên chia sẻ mọi người sẽ ủng hộ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Sangwoo100

Xe máy
Quan trọng là xẻ kiểu gì mới đẹp, chứ kiểu xẻ của Vin thì vô cùng xấu và tận thu. Còn đương nhiên xẻ dù nhỏ đến đâu nó sẽ đẹp hơn thì ko phải bàn nhưng chênh 2,3 tỏi cho cái khe con con đó thì các cđt khác ở Việt Nam thua hết Vin. Còn đại đa số cđt khác cái khe đó sẽ là 1 cái vườn hoa nhỏ có lối đi kết nối giữa cái dãy, các khu và chênh cũng vài trăm thôi ạ. Chứ V quá tham, và tận thu. Cụ nên nhơ thời điểm 2022 cái xẻ đó bằng cả cái căn chung cư. Và khi bàn giao nhà thì những căn xẻ khe đó luôn mất giá nhiều so với các căn cùng dãy và khó bán nhất. Cụ làm bđs bên Vin thì e nghĩ ko chỉ nêu cái hay, mà những vđ chưa tốt cũng nên chia sẻ mọi người sẽ ủng hộ hơn.
Chuẩn bác ạ. Kỳ vọng của người mua hơn 70m2 và 48m2 khác nhau lắm. Người 48m2 đã ít tiền chỉ mua để ở chứ nhu cầu đẹp chưa bàn đến. Người mua 70m2 họ kỳ vọng đẹp nhưng chắc chắn ko muốn sống ở cái không gian phòng có 40m2. Xẻ khe 5m thiết kế thì còn ổn. Xẻ khe 4m cái gì cũng chưa tới với số tiền bỏ ra nhiều như vậy.

nhatscn

Xe tăng
Căn xẻ khe 72 m2 thì xây dựng có 38m2 thì thất vọng thật đấy. Nhưng căn xẻ khe 105 m2 thì em thấy đẹp
Mặt tiền 5m lại có khe em thấy đẹp, thích thật luôn. Phòng khách kê đc đồ hoành tráng, phù hợp với tiểu cảnh của xẻ khe

Sangwoo100

Xe máy
Mặt tiền 5m lại có khe em thấy đẹp, thích thật luôn. Phòng khách kê đc đồ hoành tráng, phù hợp với tiểu cảnh của xẻ khe
5m thì đẹp cụ ạ. E cũng chưa tìm hiểu kỹ ko biết xẻ khe 5m mấy khu rẻ giá giờ bn.