[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Sangwoo100

Xe máy
Không nghèo mà dắt nhau ra tít ngoại ô mua cái nhà tin hin 54m2, 60m2 không chỗ đỗ xe. Nói thật các bạn cứ ảo tưởng ở Vin là giàu :)
Vâng E mua OCP 2 có hơn 50m2 thì e vẫn nhận là nghèo, nhưng nghèo e vẫn thấy học ở vin chưa đến 10tr 1 tháng là mức bình thường so với các trường tư khác. Cư dân vin 2 xác định hầu hết cũng học Vin chứ mấy ai học trường công đâu. Học Vin giờ quá bình thường đâu có gì cao sang mà phải giàu mới học được nhỉ.
Còn chỗ đỗ xe thì e cũng mong đến ngày khó kiếm chỗ xe thì lại mừng quá. Chỉ sợ cứ vắng mãi chỗ đỗ xe thênh thang như bây giờ mới hoảng.

tuan2681

Xe điện
Tính ra học Vin có 86tr/1 năm thì cũng bth ạ.
con em học trường công, xong học thêm tiếng Anh ở trung tâm cũng thêm 3-40tr/năm nữa rồi.

plaza07

Đi bộ
Em ko muốn public cá nhân quá. Nhưng thôi, các cụ cứ yêu Vin đi để còn tăng giá cho em chốt lời chứ. Rất yêu các fan của Vin :)
có lẽ định nghĩa "giàu" của bác khác số đông. đại đa số dân VN, gồm luôn cả tôi, không đủ tiền mua mấy cái căn tầm sáu chục m2 ở Ocean Park 2. vậy thì cư dân có thể xem là giàu, hoặc ít ra là không nghèo, trừ vài trường hợp cá biệt nợ nhiều hơn tài sản. cứ thử tính mọi người dân VN đều có 2,5 tỷ (là giá trị căn nhà chia cho gia đình hạt nhân 4 người) thì dân mình giàu hơn dân TQ và châu Âu rồi đó.

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
xẻ khe là sản phẩm bán chậm nhất của CDT trong cùng 1 dẫy . thế nào các cụ hô biến thành đẹp đc nhỉ :-o
Cái khe đó khá vô tác dụng mà cao hơn thằng bên cạnh ngót 2 tỏi, trong khi dt xây dựng bằng nhau. Thoáng hơn 1 tý nhưng cũng chát thật.

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Tính ra học Vin có 86tr/1 năm thì cũng bth ạ.
con em học trường công, xong học thêm tiếng Anh ở trung tâm cũng thêm 3-40tr/năm nữa rồi.
86 đấy là mầm non, tiểu học thôi ạ. Thằng nhõn nhà em vừa lên lớp 6 là ngoài 100 củ khoai hệ thường rồi cs Timescity. Mà học Vin cụ muốn con giỏi bắt kịp bàn bè vẫn phải ra trung tâm mà, cái dạy ngoài thì vô kể tuỳ điều kiện gia đình.

Chỉnh sửa cuối:

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Không nghèo mà dắt nhau ra tít ngoại ô mua cái nhà tin hin 54m2, 60m2 không chỗ đỗ xe. Nói thật các bạn cứ ảo tưởng ở Vin là giàu :)
Bác này nói chuyện chán thật, chắc ở nhà bác gia trưởng bảo thủ lắm? Mua được cái nhà trên dưới 10 tỏi chắc chắn họ không nghèo rồi, còn giàu hay không thì không biết. Còn có vay hay trả thẳng thì họ cũng là người thu nhập rất cao so với mặt bằng 7,5tr/người ở cái Hà Nội này. Còn chưa tính người mua nhà bt/lk phần nhiều là đã sở hữu nhà nơi khác. Vì vậy mới bỏ hoang lắm thế, cđt dùng đủ trò kéo người về ở.Còn nghèo như bác nói thì 100tr dân VN mình thành triệu phú, tỷ phú USD hết rồi. Còn chẳng ai ảo tưởng mua nhà Vin là giàu cả. Vin thì cũng răm bảy loại Vin. Ảo Vin giàu từ mồm mấy ông bà sale cò bơm thổi và mồm từ mấy ông anti như bác mà ra chứ đâu. Mà e thấy toàn bác ẩn ý khoe mẽ giàu, chứ có ai ở cái GR này kêu họ giàu đâu?

Chỉnh sửa cuối:

Duchung87

Xe hơi
Cái khe đó khá vô tác dụng mà cao hơn thằng bên cạnh ngót 2 tỏi, trong khi dt xây dựng bằng nhau. Thoáng hơn 1 tý nhưng cũng chát thật.
hết nạc vạc đến xương . các cụ sâu mới có nhà mẫu xẻ khe nên truyền thông hàng ế này

Tocchien

Xe tải
Bác này nói chuyện chán thật, chắc ở nhà bác gia trưởng bảo thủ lắm? Mua được cái nhà trên dưới 10 tỏi chắc chắn họ không nghèo rồi, còn giàu hay không thì không biết. Còn có vay hay trả thẳng thì họ cũng là người thu nhập rất cao so với mặt bằng 7,5tr/người ở cái Hà Nội này. Còn chưa tính người mua nhà bt/lk phần nhiều là đã sở hữu nhà nơi khác. Vì vậy mới bỏ hoang lắm thế, cđt dùng đủ trò kéo người về ở.Còn nghèo như bác nói thì 100tr dân VN mình thành triệu phú, tỷ phú USD hết rồi. Còn chẳng ai ảo tưởng mua nhà Vin là giàu cả. Vin thì cũng răm bảy loại Vin. Ảo Vin giàu từ mồm mấy ông bà sale cò bơm thổi và mồm từ mấy ông anti như bác mà ra chứ đâu. Mà e thấy toàn bác ẩn ý khoe mẽ giàu, chứ có ai ở cái GR này kêu họ giàu đâu?
Em bảo đội xếp hàng xin học cho con dưới Tây Mỗ là nghèo đó, vì có cụ nào bảo sao ko cho con học Vin. Xin lỗi, đội đó đa phần mua mấy căn 54-60m2 từ thời 2t- 2ty5. Phần lớn vay bank, chưa thèm tính là số vốn đối ứng ban đầu là xin bố mẹ. Giờ cái nhà có tăng lên 4-5 tỷ đi, thì bản chất thu nhập có tăng đâu, vẫn là thu nhập thời dắt díu nhau mua cái nhà 2 tỷ Tây Mỗ thôi. Nói cho con vào Vin học nghe đơn giản quá.

Tính em có sao nói vậy, các cụ ngứa tai thì bỏ qua. Nhưng chuẩn giàu - nghèo giờ cũng khác xưa rồi. Em quan niệm giờ dưới 5 tỷ là nghèo ( ts 1 căn 2 ngủ xa tít). Trung lưu là dưới 15 tỷ ( 1 căn 3 ngủ nội đô + xe + 2-3 tỷ phòng thân). Khá giả dưới 100 tỷ ( mua được 1 căn liền kề or nhà phố + mấy a4 cho thuê + mấy chục phòng thân). Chớm giàu thì trên 100. Đỉnh cao là siêu giàu :)

MrChildren

Xe buýt
Đấy là một kiểu tranh luận nguỵ biện cụ ạ.
Dựa vào và đưa ra 1 phần thông tin xong tự kết luận.
Bị question lại thì ra vẻ kiểu tôi ko tiện chia sẻ hoặc thôi tôi ko tranh luận với các cụ nữa.

• Vodka
Reactions: BKG

Tocchien

Xe tải
Bởi mục đích khi mua nhà của mỗi người một khác.
Có cụ chỉ bởi con cái học gần trường.
Giống như chị em cũng cho con học Vins thì auto anh chị không muốn con đi xa mất an toàn, và có nội khu, tiện ích cho bọn trẻ vui chơi thì có thể anh chị mua 1 căn bên Vins để ở và quản lý bọn nhóc. Cũng như có thời gian làm việc. Tuy nhiên vấn đề giáo dục con cái được đặt lên hàng đầu. Nhiều khi tính mua nhà chỉ là kế hoạch 5-10 năm.
Ngoài ra thì có cụ khách thì mở/ dời nhà máy về Hưng Yên, nên chuyển về cho tiện việc. Có cụ thì mua đầu tư cho thuê. Hay có cụ mua tích sản, đầu tư.... hay như có cụ fan Vinhomes, chỉ ở Vins mà chê Ecopark. Ngược lại có cụ thì thích môi trường xanh thì thích Ecopark lại chê Vins... Có cụ thì bảo đầu tư ở đấy sập, nhưng có cụ lại bán vàng đi để mua....nhưng tất cả đều có định hướng riêng.

Em biết có những cụ khách hàng của em, có người mỗi năm mua 2-3 căn nhà. Có người chả bao giờ hỏi nhưng hỏi thì làm 1 lốc 10-12 căn. Mà các anh chị ấy đều trẻ và năng động. Trẻ nhất em gặp là 91, còn tầm tầm 4x-5x. Nhưng đa phần nhìn ngoài thì ít nhận ra lắm ạ.

Còn để chê ai nghèo, khen ai giàu em nghĩ cũng vô cùng cụ ạ. Nên cụ nói thế là hơi nặng hihi. Thực tế là tính phù hợp chứ lấy tài chính ra để so đọ ấy là điều em nghĩ không nên ạ. Diễn đàn để chia sẻ kiến thức và thông tin đa chiều cụ ạ.

Bên Vins1 đi dạo chỗ này max chill ạ nhất là hôm nào trời vừa mưa xong :D . Có cụ mợ bên Vins1 biết chỗ này không ạ? :D
View attachment 8698172
View attachment 8698173
View attachment 8698174
4x 5x còn trẻ gì nữa. Mà những ngừoi này chắc chắn không mua căn 2 ngủ Vin để ở đâu. Mua để cho thuê thôi

p/s, à mình cũng biết 1 trường hợp 40 mua căn S vin Ocean về ở. Đi merc đấy, nhưng vỡ nợ té sang đây vì dễ vay bank.

Chỉnh sửa cuối:

Tocchien

Xe tải
Đấy là một kiểu tranh luận nguỵ biện cụ ạ.
Dựa vào và đưa ra 1 phần thông tin xong tự kết luận.
Bị question lại thì ra vẻ kiểu tôi ko tiện chia sẻ hoặc thôi tôi ko tranh luận với các cụ nữa.
Đấy, em chia sẻ khái niệm giàu ngèo của em rồi đấy, các cụ quan niệm khác thì chịu. Em cũng phải nhấn mạnh là em ko chê Vin nhé, vì em cũng đang mua mấy căn chờ bán. Em chỉ bảo ở cc ngoại ô của Vin là nghèo thôi :)

BKG

Xe tăng
4x 5x còn trẻ gì nữa. Mà những ngừoi này chắc chắn không mua căn 2 ngủ Vin để ở đâu. Mua để cho thuê thôi

p/s, à mình cũng biết 1 trường hợp 40 mua căn S vin Ocean về ở. Đi merc đấy, nhưng vỡ nợ té sang đây vì dễ vay bank.
Thôi cụ ạ, cụ nhiều tuổi mà cứ đi sân si với các bạn trẻ cho khổ. Cụ có tiền, giàu có, thì nên sang hơn cho mọi người tôn trọng. E là phụ nữ mà ban đầu e tưởng cụ trẻ trâu, hóa ra ko phải. Cụ thở ra cái gì e cũng thấy tội cụ, vì tâm cụ bí bách, hằn học, hậm hực quá hik!

Tocchien

Xe tải
Thôi cụ ạ, cụ nhiều tuổi mà cứ đi sân si với các bạn trẻ cho khổ. Cụ có tiền, giàu có, thì nên sang hơn cho mọi người tôn trọng. E là phụ nữ mà ban đầu e tưởng cụ trẻ trâu, hóa ra ko phải. Cụ thở ra cái gì e cũng thấy tội cụ, vì tâm cụ bí bách, hằn học, hậm hực quá hik!
Em trẻ mà. Chưa đến 40 :)

Minh Quoc 79

Xe buýt
Em bảo đội xếp hàng xin học cho con dưới Tây Mỗ là nghèo đó, vì có cụ nào bảo sao ko cho con học Vin. Xin lỗi, đội đó đa phần mua mấy căn 54-60m2 từ thời 2t- 2ty5. Phần lớn vay bank, chưa thèm tính là số vốn đối ứng ban đầu là xin bố mẹ. Giờ cái nhà có tăng lên 4-5 tỷ đi, thì bản chất thu nhập có tăng đâu, vẫn là thu nhập thời dắt díu nhau mua cái nhà 2 tỷ Tây Mỗ thôi. Nói cho con vào Vin học nghe đơn giản quá.

Tính em có sao nói vậy, các cụ ngứa tai thì bỏ qua. Nhưng chuẩn giàu - nghèo giờ cũng khác xưa rồi. Em quan niệm giờ dưới 5 tỷ là nghèo ( ts 1 căn 2 ngủ xa tít). Trung lưu là dưới 15 tỷ ( 1 căn 3 ngủ nội đô + xe + 2-3 tỷ phòng thân). Khá giả dưới 100 tỷ ( mua được 1 căn liền kề or nhà phố + mấy a4 cho thuê + mấy chục phòng thân). Chớm giàu thì trên 100. Đỉnh cao là siêu giàu :)
Quan điểm về giàu, nghèo của bạn mang tính cá nhân nên chỉ nên để trong đầu thôi, nói cái quan điểm này ra trong gia đình nhỏ của bạn thôi mà vợ bạn hỏi căn cứ hay cơ sở của quan điểm bạn cũng đã "lặng thinh" luôn rồi
Nên, nói ra ở nơi công cộng sẽ không phù hợp

Chỉnh sửa cuối:

Tocchien

Xe tải
Đối chiếu xem thời điểm mình mua với bây giờ có khác nhau không thôi mà
Muc

Quan điểm về giàu, nghèo của bạn mang tính cá nhân nên chỉ nên để trong đầu thôi, nói cái quan điểm này ra trong gia đình nhỏ của bạn thôi mà vợ bạn hỏi căn cứ hay cơ sở của quan điểm bạn cũng đã "lặng thinh" luôn rồi
Nên, nói ra ở nơi công cộng sẽ không phù hợp
thực ra xuất phát điểm là từ việc em bảo các bác đang xếp hàng xin học dưới Tây Mỗ là nghèo. Xong các bác cứ nâng cao lên là em chê dân Vin nghèo.

Sangwoo100

Xe máy
Xẻ khe đó trước là hàng ế nhất bên vin 2 mà. Nhiều người mua đợt đầu còn không hiểu xẻ khe là như nào, đến nhận nhà mới ngã ngửa diện tích xây dựng quá bé mà phải bỏ ra số tiền chênh quá nhiều với căn thường.
Thực ra xẻ khe biết thiết kế thì rất giá trị, nhưng số người biết được giá trị của cái khe đó không nhiều. CĐT làm nhà mẫu xong có vẻ dòng xẻ khe đẩy hàng đi tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
86 đấy là mầm non, tiểu học thôi ạ. Thằng nhõn nhà em vừa lên lớp 6 là ngoài 100 củ khoai hệ thường rồi cs Timescity. Mà học Vin cụ muốn con giỏi bắt kịp bàn bè vẫn phải ra trung tâm mà, cái dạy ngoài thì vô kể tuỳ điều kiện gia đình.
vâng cụ ạ, nên cái băn khoăn lớn nhất của em là chỗ học hành cho tụi nhỏ khi ở OCP2.