[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

nhatscn

Xe tăng
2 bác trên viết mà em phấn khởi quá, tương lai khả năng ae xin khéo cũng đc nhà để ở. Em thấy 1 số tỉnh người dân ở không hết đất cha ông để lại mà các CĐT vẫn đến xây, vẫn bán hết, giá vẫn cao hơn đất dân rất nhìu.
Bao năm nay, từ lúc mới xây các khu đô thị, xây cc. Người ta vẫn bảo xây như thế bán cho ai, rồi thì ai cũng thấy.
Chung lại là buôn có bạn, bán có phường, các khu mọc lên càng nhìu càng vui.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
2 bác trên viết mà em phấn khởi quá, tương lai khả năng ae xin khéo cũng đc nhà để ở. Em thấy 1 số tỉnh người dân ở không hết đất cha ông để lại mà các CĐT vẫn đến xây, vẫn bán hết, giá vẫn cao hơn đất dân rất nhìu.
Bao năm nay, từ lúc mới xây các khu đô thị, xây cc. Người ta vẫn bảo xây như thế bán cho ai, rồi thì ai cũng thấy.
Chung lại là buôn có bạn, bán có phường, các khu mọc lên càng nhìu càng vui.
Đúng r. Cái mà Vin làm đc là pt các dự án bds, kéo theo nhiều ngành nghề đc sử dụng theo cụ ạ. Chứ nó ko phải phân lô bán nền là xong. :)

Jiren198

Xe điện
Có 1 cái Vin làm tốt hơn mấy ô cdt khác là nó xây dựng đô thị kèm theo hệ sinh thái luôn, nên tốc độ lấp đầy nhanh hơn các khu cdt khác ví dụ mấy ô hoài đức.về VCl loa chắc mất 5 năm lấp đầy vị trí ko có gì phải tranh luận rồi, hàng xóm toàn hàng khủng(giàu): tây hồ, long biên.miếng bánh cuối cùng này chắc là đẹp nhất, độc nhất, mới nhất....chuyên gia nước ngoài thuê 1 nhiều.nếu có cơ hội đc ở ven sông,công viên e cũng cố làm 1 căn, vì khí hậu hà nội bây giờ khí hậu , ô nhiễm, khói bui như nào các cụ biết r ý

nhatscn

Xe tăng
Có 1 cái Vin làm tốt hơn mấy ô cdt khác là nó xây dựng đô thị kèm theo hệ sinh thái luôn, nên tốc độ lấp đầy nhanh hơn các khu cdt khác ví dụ mấy ô hoài đức.về VCl loa chắc mất 5 năm lấp đầy vị trí ko có gì phải tranh luận rồi, hàng xóm toàn hàng khủng(giàu): tây hồ, long biên.miếng bánh cuối cùng này chắc là đẹp nhất, độc nhất, mới nhất....chuyên gia nước ngoài thuê 1 nhiều.nếu có cơ hội đc ở ven sông,công viên e cũng cố làm 1 căn, vì khí hậu hà nội bây giờ khí hậu , ô nhiễm, khói bui như nào các cụ biết r ý
Cái V làm đc là hạ tầng - hệ sinh thái em công nhận. Ở cả chục năm rồi vẫn xịn, so về mặt bằng chung thì chưa 1 khu nào của V đi lùi.

Amigo

Xe buýt
Em nghe ngóng thì giá rumor VCL tầm 300 củ khoai/m2, thấy ảnh chụp thì mặt bằng đã xong xuôi hết rồi, thiết kế nhà chia theo 3 phong cách theo từng khu.

Amigo

Xe buýt
Cái nảy thì không. Tổ chức đó ai sang.
Ở HN làm gì còn khu nào rộng để tổ chức các sự kiện Expo tầm cỡ hả cụ, sau này có chỗ đấy, chả sang thì đi đâu ?

damhieu

Xe tải
Vị trí bên Đông Anh phải nói là quá đẹp. Vào nội đô gần và thuận tiện hơn bên OCP 1 nhiều, nhất là khi có cầu xây mới tới đây. Cộng thêm được chủ đầu tư như Vin thì giá trị VCL được nhân lên nhiều lần.

Cần nhớ rằng Tây Mỗ giả sử như không có Smart City, giờ chắc cũng lìu tùi thôi ;). Các cụ mua đầu tư, mua ở khu Geleximco và loanh quanh đó trước khi có Smart City, giờ vẫn giữ hoặc vừa mới bán, nợ anh V một lời cám ơn :D

Chỉnh sửa cuối:

Tocchien

Xe tải
Ở HN làm gì còn khu nào rộng để tổ chức các sự kiện Expo tầm cỡ hả cụ, sau này có chỗ đấy, chả sang thì đi đâu ?
Văn hoá kinh doanh ngày càng thiên về online. Expo hàng tiêu dùng thì ngày càng không hút được khách so với các idol toktok, quy mô sẽ ngày càng thu hẹp.’làm ở Quần Ngựa, Hữu Nghị, Hội nghị QG dân còn lười đi. Làm tận Đông anh có hổ nó sang, may ra có mấy anh Mê Linh vào giải ngố

nhatscn

Xe tăng
Tổ chức ở TT, em ngay đó mà chưa đến lần nào thì ĐA qua làm gì cụ. Với cụ lo HN ko có nơi tổ chức các sự kiện lớn thì lo xa quá.

Hoangvan22

Xe tải
Giai đoạn mới mở bán ai bập vào cũng tèo hết bất kể thanh toán với hình thức nào. E làm căn sao biển 6 58m áp Vincom e trả thẳng 100%. Từ 8 tỏi 1 chiết khấu xuống còn 7tỏi6. Em làm tròn chưa tính tiền chênh 300 củ khoai. Giờ sale báo 7 tỏi 6 bao phí thì vẫn xa bờ lắm. Được tặng cái voucher 200 mua xe bán được 61 củ. Đến thảm. Em mua là lúc V còn chưa mở bán chính thức. Chứ các cụ mà mua sau này quỹ của Tech thì bờ còn xa lắm.
Cụ ơi em tưởng là giờ lãi to chứ? sao mà vẫn xa bờ cơ ạ? Thế xưa các cụ mua giá đã cao thế sao cụ vẫn mua ạ? Em cứ tưởng xưa ở bên này giá thấp mà.
Hồi đầu năm em thấy sale chào em căn liền kề đâu đó có 5,6,7 tỷ
Giờ không biết giá sao rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Amigo

Xe buýt
Tổ chức ở TT, em ngay đó mà chưa đến lần nào thì ĐA qua làm gì cụ. Với cụ lo HN ko có nơi tổ chức các sự kiện lớn thì lo xa quá.
Thiếu lắm cụ ạ, có giấy thì mới vẽ voi được, hiện ở HN ngoài cái TT triển lãm ở Trần Quốc Hoàn thì có nơi nào làm sự kiện được đâu. Cụ không đi không có nghĩa người khác cũng không đi.

muabenem123

Xe lăn
Văn hoá kinh doanh ngày càng thiên về online. Expo hàng tiêu dùng thì ngày càng không hút được khách so với các idol toktok, quy mô sẽ ngày càng thu hẹp.’làm ở Quần Ngựa, Hữu Nghị, Hội nghị QG dân còn lười đi. Làm tận Đông anh có hổ nó sang, may ra có mấy anh Mê Linh vào giải ngố
Triển lãm quốc gia cụ nghĩ triển lãm mỗi hàng tiêu dùng thôi à? Mấy cái hội chợ thương mại như cụ bảo dân vẫn đi đấy thôi.
Ví như vừa rồi bàn giao VF3, sang Vincom Plaza Long biên. Nếu có cái triển lãm quốc gia làm j cũng oách hơn :)). Và có 1 dự án lớn kiểu như thế, điểm truyền thông, các tiêu chí của HN sẽ đc cải thiện trong xếp hạng quốc tế cụ nhé.
Ngay cả công viên đi tập thể dục hàng ngày thôi, cũng là 1 chỉ tiêu để đánh giá đó. :)

nhatscn

Xe tăng
Thiếu lắm cụ ạ, có giấy thì mới vẽ voi được, hiện ở HN ngoài cái TT triển lãm ở Trần Quốc Hoàn thì có nơi nào làm sự kiện được đâu. Cụ không đi không có nghĩa người khác cũng không đi.
Ui, em thấy TTHGQG, sau Bảo tàng ý. Em thấy thi thoảng lại tổ chức, Rạp xiếc TW,.... ko thiếu chỗ đâu hoặc cụ ko để ý. Hoành tráng nữa thì mang ra SVĐ Mỹ Đình, tết nào chẳng có.

LoveSSC

Xe hơi
Kk. Cụ so ĐA vs HY là hơi bị nhầm r đấy. VCL hay Sun nó mà làm đc các đại dự án như vậy ở ĐA thì lại ngon quá. Dân du lịch trong và ngoài nước lại có chỗ lưu trú giá rẻ. :)).
Đặc biệt, dài đất đối xứng vs toàn bộ nội đô qua sông hồng tại ĐA là đất sạch, gần sông nên mát mẻ, ko hề sát KCN như bên OCP23 cụ nhé. :)
E nói đến hàng nhiều hay ít thôi 😁. Tức là theo các dự án đang mời gọi đầu tư thì hàng cũng có thể coi là bạt ngàn đúng ko ạ. Chỉ có cái theo bác thì hàng ở bên này chất lượng hơn thì chuẩn luôn e cũng đồng ý. Tất nhiên đẹp hơn thì giá lại cao hơn.

muabenem123

Xe lăn
E nói đến hàng nhiều hay ít thôi 😁. Tức là theo các dự án đang mời gọi đầu tư thì hàng cũng có thể coi là bạt ngàn đúng ko ạ. Chỉ có cái theo bác thì hàng ở bên này chất lượng hơn thì chuẩn luôn e cũng đồng ý. Tất nhiên đẹp hơn thì giá lại cao hơn.
Ko cần Vin thì bên ĐA hàng cũng bạt ngàn rồi cụ ạ. :))

xe đạp mini62

Xe buýt
Quan trọng tiền đâu để mua chứ VCL thì ngon rồi, mà miếng ngon thì thg ko dành cho số đông. Đẹp sẽ có giá của đẹp thôi. Vẫn chê cái quy hoạch tham lam, LK diện tích nhỏ, làm S to bán cho đội siêu giầu nó vẫn múc hết.

tungpt79

Xe đạp
Thớt về sống ở ocp mà sao các bác bánh vẽ về vcl

nhatscn

Xe tăng
Thớt về sống ở ocp mà sao các bác bánh vẽ về vcl
So sánh để nâng tầm OCP bác, hihi. Em thấy V định hướng khá rõ các khu đô thị, như OCP2-3 có vẻ nghiêng về vui chơi. Khi các vành đai hình thành thì việc đến OCP2-3 giải trí di chuyển sẽ rất nhanh

Như ở Phú quốc, khi đi nghỉ ở biển thì phần nhiều vẫn di chuyển sang bờ Đông-Tây để chơi, Ít có chuyện chỉ đi tắm biển rồi về. Sau rồi khách đến HN cũng sẽ như vậy.