[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

sunlux

Xe máy
Không cụ ạ, mất phí chỉ dành cho người ko phải cư dân.
Còn ở đây nếu cụ là cư dân, cụ vào khu hồ là được miễn phí.
Vào Vietgangz khu hồ hay khu trang trại cừu chơi chỉ mất tiền nước 30-60k còn không mua thì đi dạo ko mất tiền. Ngoài ra thì đi dạo ở khu cá voi hay ngoài khu Vietgangz kinh doanh thì thoải mái.
Bơi trong bể bơi 4 mùa thì mất 30k. Riêng biển hồ thì mất tiền mua nước ngoại trừ cụ mua vé bơi ở biển hồ. Còn người ngoài vào mấy khu này thì cứ tầm 100-200k/lượt.
Được miễn phí vào cái Biển hồ to có bãi cát đi dạo đúng không bác? Bên hồ nước mặn Crystal có mất phí không? Em có thẻ cư dân mà chưa biết dùng dịch vụ gì.

nhatscn

Xe tăng
Vào Vietgangz khu hồ hay khu trang trại cừu chơi chỉ mất tiền nước 30-60k còn không mua thì đi dạo ko mất tiền. Ngoài ra thì đi dạo ở khu cá voi hay ngoài khu Vietgangz kinh doanh thì thoải mái.
Bơi trong bể bơi 4 mùa thì mất 30k. Riêng biển hồ thì mất tiền mua nước ngoại trừ cụ mua vé bơi ở biển hồ. Còn người ngoài vào mấy khu này thì cứ tầm 100-200k/lượt.

Nhu cầu sống mỗi người mỗi khác, cụ chắc nhiều tuổi có cả bên eco và vins sẽ có so sánh cách nhìn riêng. Thì có thể ở tuổi cụ hoặc sở thích sẽ thấy vins xô bồ, chứ nhà em trẻ thì lại thích sôi động bởi em cũng ở bên eco một thời gian, đẹp thì đẹp nhưng lâu dài thì không sôi động lắm phù hợp với người ở hướng nội thích sự riêng tư. Về dự án thì Ecopark em cũng ko chê điểm gì từ dân trí hay đến không gian xanh. Có điều em thấy dịch vụ hơi kém so với tầm vóc cđt với hơi trầm và buồn. :D Trước khi bán vins em cũng từng bán Ecopark từ thời Oasis đấy :D

Về cảnh quan thì tất nhiên cảnh quan xanh thì Vins chưa đủ tuổi so được nhưng cụ công nhận, nếu ecopark là rừng thì vins là biển :D, cụ đã đi dạo vào buổi tối, bước chân trần đi trên cát, nghe tiếng nước đánh rì rào đối diện bên kia đường phảng phất mùi mực nướng, tiếng zô hò mới thấy không gian thi vị, cũng giống biển phết cụ ạ.

Còn dân trí thì ở Vins với nhiều người ở bên Eco sẽ thấy quê mùa hoặc lộm nhộm, thì em nghĩ chủ yếu bên này cư dân trẻ hơn so với Eco, nên trẻ con rồi người giúp việc, rồi người thuê nhà các kiều rồi kinh doanh online, đặc biệt bên này thị trường kinh doanh online phát triển hơn :D nên thực tế sau có tuổi thì về eco ở còn trẻ cứ phải qua bên vins cụ ạ, trẻ mà ở eco là đù người :D

View attachment 8690178

(ảnh: Phạm Hut)
Ecopark và Ocean park 2 cái tên nó cũng hướng đến đối tượng khác nhau rồi.

Tocchien

Xe tải

Nhu cầu sống mỗi người mỗi khác, cụ chắc nhiều tuổi có cả bên eco và vins sẽ có so sánh cách nhìn riêng. Thì có thể ở tuổi cụ hoặc sở thích sẽ thấy vins xô bồ, chứ nhà em trẻ thì lại thích sôi động bởi em cũng ở bên eco một thời gian, đẹp thì đẹp nhưng lâu dài thì không sôi động lắm phù hợp với người ở hướng nội thích sự riêng tư. Về dự án thì Ecopark em cũng ko chê điểm gì từ dân trí hay đến không gian xanh. Có điều em thấy dịch vụ hơi kém so với tầm vóc cđt với hơi trầm và buồn. :D Trước khi bán vins em cũng từng bán Ecopark từ thời Oasis đấy :D

Về cảnh quan thì tất nhiên cảnh quan xanh thì Vins chưa đủ tuổi so được nhưng cụ công nhận, nếu ecopark là rừng thì vins là biển :D, cụ đã đi dạo vào buổi tối, bước chân trần đi trên cát, nghe tiếng nước đánh rì rào đối diện bên kia đường phảng phất mùi mực nướng, tiếng zô hò mới thấy không gian thi vị, cũng giống biển phết cụ ạ.

Còn dân trí thì ở Vins với nhiều người ở bên Eco sẽ thấy quê mùa hoặc lộm nhộm, thì em nghĩ chủ yếu bên này cư dân trẻ hơn so với Eco, nên trẻ con rồi người giúp việc, rồi người thuê nhà các kiều rồi kinh doanh online, đặc biệt bên này thị trường kinh doanh online phát triển hơn :D nên thực tế sau có tuổi thì về eco ở còn trẻ cứ phải qua bên vins cụ ạ, trẻ mà ở eco là đù người :D

View attachment 8690178

Biển gì cái hồ fake toàn rêu hôi rình ấy. Mợ thật dễ tính đó. Còn trẻ con cũng không phải đâu, mà đội ở Ocean kinh tế không tốt bằng đội Eco nên cảm giác xô bồ vất vả hơn thôi. Trẻ con bên Eco đầy mà.

nhatscn

Xe tăng
Biển gì cái hồ fake toàn rêu hôi rình ấy. Mợ thật dễ tính đó. Còn trẻ con cũng không phải đâu, mà đội ở Ocean kinh tế không tốt bằng đội Eco nên cảm giác xô bồ vất vả hơn thôi. Trẻ con bên Eco đầy mà.
Em mới ra bể bơi nội khu chứ chưa ra biển hồ, cá nhân thấy sạch và an ninh tốt.

Ecopark là khu sinh thái nên muốn xô bồ cũng khó và ngược lại Ocean park là Công viên đại dương nên muốn nhẹ nhàng cũng ko đc. Nên cụ nói OCP xô bồ là chuẩn rùi.

nhatscn

Xe tăng
Biển hồ to thì ko mất phí ạ, còn Crystal Lagoon thì vào mua nước rồi ngồi hóng gió thôi cụ ạ ko phát sinh vé vủng. Còn nếu bơi mới mất tiền dịch vụ, nhưng ít người bơi lắm.
Thẻ cư dân cụ chìa ra dùng được khu bể bơi 4 mùa mất có 30k và vào các khu tiện ích free mà cđt quây kính ngăn dân ngoài vào đó ạ. Với thẻ tích hợp gửi xe. Ngoài ra thì app còn dùng được các ưu đãi dưới Vins 2 và 3 như công viên nước (đang tạm ngừng để sửa chữa), công viên biển tạo sóng ...
Người ngoài vào mấy khu này thì mất 250k/người/lượt còn cư dân thì đâu đó chỉ 150k-200k/người/lượt. :D nói chung là cũng ưu đãi hơn.

Vâng ạ. Ecopark thì thiên về thiên nhiên dạng xanh (Eco) hơn, đây cũng là dự án mà tiêu chuẩn đạt chỉ tiêu eco so về chứng nhận, quy mô và thiết kế của cđt cũng thân thiện môi trường hơn.

Với OCP thì tầm nhìn xây dựng của họ ban đầu là tạo thành các khu đô thị chuyên biệt (Vin City 2018, Smart City 2020), sau đó họ thay đổi phương hướng bởi khi ra sản phẩm họ thường bị so sánh với Ecopark và một số lý do khác nên sau đó với tên Vinhomes Ocean Park có mục đích tạo nên sự khác biệt hơn cho khách hàng dễ nhận diện thương hiệu nên bản chất quy mô họ xây dựng dựa theo phố biến kiểu như nếu Ecopark có phố rừng cọ, thuỷ tiên, vịnh aqua bay, hồ thiên nga ... (thiên về loài hoa, rừng cây)... thì OCP có hải âu, đại dương, san hô ... xoay quanh lõi là khuôn viên biển hồ, nên nếu Ecopark có rừng thì Vinhomes Ocean Park có biển là thế. Có như thế họ mới cạnh tranh được với 1 thương hiệu phát triển ý tưởng riêng xuyên suốt 8 năm.

Đến 2021-2022 lúc thị trường vẫn đi ngang thì một phần bên bờ đông cắt lỗ nhiều cũng là lúc OCP có phần chững là lúc họ bán đợt 1 các khu metro poliation. (ko nhớ tên lắm) Lúc đó cũng là lúc họ triển khai Vins 2 rồi tới là Vins 3 thì tầm nhìn của họ lại thay đổi lần nữa. Lần nay thay vì chủ đầu tư định vị theo phương hướng tiếp là các khu đô thị tách biệt thì họ gộp chung các khu đô thị lại với nhận diện thương hiệu đổi thành Ocean City. Sự khác biệt ở đây là gì, đó là cđt họ kết nối các đô thị họ triển khai thành chuỗi với nhau và định vị với quy mô thì có thể nói nó cũng chả khác gì 1 thành phố chứ không còn là 1 khu đô thị - Bởi 3 đại đô thị liên kết (tới còn đô thị số 4 chắc nhiều cụ biết khu đó ngay ở cạnh Ecopark trải dài dọc OCP1 với tên thường gọi là Vins Safari).

Chính vì vậy tiềm năng bờ Đông so riêng với Smart City (cùng thời điểm), thì cá nhân em thích bờ đông bởi tiềm năng tốt hơn nhiều cả về quy mô, lẫn khối lượng, cộng tính kết nối cao. Và Eco vô tình hay không thì cũng giống như chuỗi tế bào liên kết nhau cùng có lợi.

Nên rằng với cụ nào có tài chính thì có thể đầu tư cả Eco và Vins, còn nếu mới mua căn đầu thì nên lựa chọn Vins, sau về già thì chuyển Eco :D. Còn các cụ có tuổi thì nên ở Eco.Ở đâu cả 2 khu này cũng tốt cả

Mợ dân content à mà viết tốt vậy? Bên Đông này thì hiện có ECO và OCP chiếm lĩnh rùi, cơ bản 2 khu bù cho nhau là đẹp. Chắc em làm căn cc bên eco để thi thoảng đổi gió.

Vf8lux

Xe đạp

View attachment 8690178

Vâng, tks mợ. Em vào app cư dân cứ tưởng vào Biển Hồ thì phải mất tiền 200k/ người, hoá ra là bơi mới phải trả tiền.

iad_jk209

Xe máy
Nên rằng với cụ nào có tài chính thì có thể đầu tư cả Eco và Vins, còn nếu mới mua căn đầu thì nên lựa chọn Vins, sau về già thì chuyển Eco :D. Còn các cụ có tuổi thì nên ở Eco.Ở đâu cả 2 khu này cũng tốt cả

Ở Eco có dịch vụ gì không cụ? kiểu gì bể bơi, công viên, sân tập, bus,... FREE:D

Tocchien

Xe tải
Biển hồ to thì ko mất phí ạ, còn Crystal Lagoon thì vào mua nước rồi ngồi hóng gió thôi cụ ạ ko phát sinh vé vủng. Còn nếu bơi mới mất tiền dịch vụ, nhưng ít người bơi lắm.
Thẻ cư dân cụ chìa ra dùng được khu bể bơi 4 mùa mất có 30k và vào các khu tiện ích free mà cđt quây kính ngăn dân ngoài vào đó ạ. Với thẻ tích hợp gửi xe. Ngoài ra thì app còn dùng được các ưu đãi dưới Vins 2 và 3 như công viên nước (đang tạm ngừng để sửa chữa), công viên biển tạo sóng ...
Người ngoài vào mấy khu này thì mất 250k/người/lượt còn cư dân thì đâu đó chỉ 150k-200k/người/lượt. :D nói chung là cũng ưu đãi hơn.

Vâng ạ. Ecopark thì thiên về thiên nhiên dạng xanh (Eco) hơn, đây cũng là dự án mà tiêu chuẩn đạt chỉ tiêu eco so về chứng nhận, quy mô và thiết kế của cđt cũng thân thiện môi trường hơn.

Với OCP thì tầm nhìn xây dựng của họ ban đầu là tạo thành các khu đô thị chuyên biệt (Vin City 2018, Smart City 2020), sau đó họ thay đổi phương hướng bởi khi ra sản phẩm họ thường bị so sánh với Ecopark và một số lý do khác nên sau đó với tên Vinhomes Ocean Park có mục đích tạo nên sự khác biệt hơn cho khách hàng dễ nhận diện thương hiệu nên bản chất quy mô họ xây dựng dựa theo phố biến kiểu như nếu Ecopark có phố rừng cọ, thuỷ tiên, vịnh aqua bay, hồ thiên nga ... (thiên về loài hoa, rừng cây)... thì OCP có hải âu, đại dương, san hô ... xoay quanh lõi là khuôn viên biển hồ, nên nếu Ecopark có rừng thì Vinhomes Ocean Park có biển là thế. Có như thế họ mới cạnh tranh được với 1 thương hiệu phát triển ý tưởng riêng xuyên suốt 8 năm.

Đến 2021-2022 lúc thị trường vẫn đi ngang thì một phần bên bờ đông cắt lỗ nhiều cũng là lúc OCP có phần chững là lúc họ bán đợt 1 các khu metro poliation. (ko nhớ tên lắm) Lúc đó cũng là lúc họ triển khai Vins 2 rồi tới là Vins 3 thì tầm nhìn của họ lại thay đổi lần nữa. Lần nay thay vì chủ đầu tư định vị theo phương hướng tiếp là các khu đô thị tách biệt thì họ gộp chung các khu đô thị lại với nhận diện thương hiệu đổi thành Ocean City. Sự khác biệt ở đây là gì, đó là cđt họ kết nối các đô thị họ triển khai thành chuỗi với nhau và định vị với quy mô thì có thể nói nó cũng chả khác gì 1 thành phố chứ không còn là 1 khu đô thị - Bởi 3 đại đô thị liên kết (tới còn đô thị số 4 chắc nhiều cụ biết khu đó ngay ở cạnh Ecopark trải dài dọc OCP1 với tên thường gọi là Vins Safari).

Chính vì vậy tiềm năng bờ Đông so riêng với Smart City (cùng thời điểm), thì cá nhân em thích bờ đông bởi tiềm năng tốt hơn nhiều cả về quy mô, lẫn khối lượng, cộng tính kết nối cao. Và Eco vô tình hay không thì cũng giống như chuỗi tế bào liên kết nhau cùng có lợi.

Ban đầu, vin ocean là noxh. Và hậu quả đến tận giờ là thiếu chố đễ xe trầm trọng. Điểm này là điểm trừ cực lớn của Ocean vì đã chấp nhận dạt ra tận rìa Hn mà vẫn mệt mỏi vụ để xe.
Còn em có nhà cả 2 nơi thì em nói thật chẳng đâu định cư được. Ocean thì cho thuê, Eco làm nhà đổi gió. Trong phố vẫn là lựa chọn tối ưu

Tocchien

Xe tải
Em nghĩ Vin Ocean chờ khi nào Ga Metro đi vào hoạt động thì mới dễ thở được. Dân Ocean không lo sắm xe nữa mà đi Metro đi làm. Vừa giải quyết được vấn đề chỗ để xe, vừa giải quyết được quả tắc Cổ Linh

BKG

Xe tăng
Ban đầu, vin ocean là noxh. Và hậu quả đến tận giờ là thiếu chố đễ xe trầm trọng. Điểm này là điểm trừ cực lớn của Ocean vì đã chấp nhận dạt ra tận rìa Hn mà vẫn mệt mỏi vụ để xe.
Còn em có nhà cả 2 nơi thì em nói thật chẳng đâu định cư được. Ocean thì cho thuê, Eco làm nhà đổi gió. Trong phố vẫn là lựa chọn tối ưu
Eco các tòa CC của no cũng có đủ hầm để xe đâu nhỉ? Cụ chê kinh thế mà no vẫn đắt như tôm tươi hik.

nhatscn

Xe tăng
Về quê là sướng nhất cụ, 10 tỏi thì cụ xây bét nhè. ở đây ko có chỗ để xe thì phố của cụ chắc lại nhiều quá.

Tocchien

Xe tải
Không ạ, em chuyên tư vấn dự án Vins và Ecopark. Nay em cũng vừa đi làm chuyển nhượng cho 1 cô khách hàng 1 căn ở bên Eco.

Về cơ bản trước mình phải hiểu sản phẩm, hiểu thị trường chung cũng như sản phẩm bản thân triển khai mới tự tin chia sẻ tới các cụ, chứ em biết nhiều cụ trên này nhiều nhà, nhiều kinh nghiệm, nhiều sỏi hơn em nhiều. Cũng mong hữu duyên hỗ trợ các cụ ấy sản phẩm tốt ở Vins 1, 2,3

:)) Vâng ạ, thế cụ đăng ký thành viên Vinhomes Elite club đi nhé, sau mua nhà nữa được ưu đãi thêm đấy.
Còn riêng mua xe điện Vinfast đợt này thì ngoài được miễn thuế phí, thì còn được ưu đãi nạp điện 2 năm không mất tiền, với c đỗ xe thoải mái ở các trung tâm thương mại, khu vực của Vins hoặc gửi xe không mất tiền ở các bãi đỗ xe toà nhà cụ nhé. Với khách hàng chưa p cư dân vins thì mức trên chỉ tính 1 năm.

Tương tự bên Vins thôi ạ, cũng có app nhưng độ dùng không cao với không nhiều ưu đãi, chủ yếu là dịch vụ bus. Bởi như khu cọ xanh hình như BQL còn tự đứng ra quản lý thì phải.
Với đa phần tiện ích thì toà nào dùng toà đó cụ ạ chứ không có chung. Còn có một số dịch vụ như tắm khoáng nóng v ..v.. thì cũng mua vé, có rẻ hơn ngoài nếu là cư dân khu Swan. Còn lạu thì Eco nổi bật cảnh quan như công viên hồ thiên nga... thì hiện đang f.

Còn app của Vins thì quản lý chung của các dự án từ time, royal ..v...v... Thì trong đó ngoài dịch vụ toà nhà như đăng ký thẻ ra vào, thẻ cư dân, đăng ký nhận diện khuôn mặt, vân tay .... thì các dịch vụ như đăng ký sửa chữa, kháng nghị ý kiến, đặt nước BBQ, đăng ký sân tập .. mua vé bơi thì còn các chiết khấu dịch vụ mà các shop đăng ký rồi đóng tiền dịch vụ... cũng đa zi năng.

Riêng về mảng dự án thì thực ra em chia sẻ thế này, Vincity được quy hoạch với quy mô là 420 hecta, khu này tên gọi kĩ thuật là khu đô thị Gia Lâm. Và thực ra có rất nhiều luồng thông tin là đây là khu noxh, nhưng thú thực thời đó em chưa được đủ trải nghiệm và qh để biết quy định đó ở đâu. Mà chủ yếu là từ báo viết. Nên em vẫn hơi nghi ngờ vụ này. Thực tế nếu cụ muốn biết khu này có phải noxh chuyển đổi không thì cần có cái quyết định phê duyệt chủ trương đầu tư ban đầu, và các thông báo thay đổi phê duyệt.. cần đọc pháp lý thì mới có thể phản biện hay đồng ý được cụ ạ.

Còn riêng quy hoạch hiện của Vin1 thì chưa thấy noxh đâu, còn Vins2 và 3 hay kể cả khu dưới Vũ Yên thì có khu vực cụ thể rồi. Kể thêm thương hiệu Vins hồi 2016 vướng lùm xùm 2 dự án mà cả cộng đồng xôn xao, ngoài Vin City thì còn 1 dự án là khu Phúc Đồng được loạt sàn bđs rao là noxh của Vins ở Long Biên, điều này thì em có đọc và xác nhận là đúng bởi vì hồi đó Vins không muốn ảnh hưởng thương hiệu, họ với 1 đơn vị nữa góp vốn để mở ra công ty là cổ phần nhà Phúc Đồng. Sau ảnh hưởng vì tin loan nhanh, các cụ ở Vins Riverside toàn ra làm 1 lô 1 lốc căn thì Vins sau đó rút vốn khỏi công ty liên kết.

Còn về noxh em cũng kinh nghiệm làm noxh rồi. Và chạy cho dự án thì em chia sẻ. Để chuyển đổi 1 dự án từ thương mại sang noxh thì dễ, nhưng để chuyển đổi 1 dự án từ noxh, tái định cư sang thương mại thì khó vô cùng. Em ví dụ như, Hồng Hà Eco City từ 2010-2013 khó khăn bđs vô cùng họ xin chuyển 8 toà nhà thương mai sang noxh, được ok. Sau đó đến giờ không thể chuyển về thương mại được. Dự án quy mô 16 toà có đến 8 toà noxh, tới thời điểm này mới ra được 4 toà thương mại và 4 toà noxh. Còn X2 của MHDI thì chạy xin chuyển từ Tái định cư sang thương mại từ 2021 đến nay vẫn chưa được UBTP chấp thuận. Mới đây như NHS triển khai dự án NHS trung văn thực tế là cấu ra từ 1 dự án của khu đô thị đông nam đường tố hữu do 1 đơn vị khác là chủ đầu tư. Có thể NHS được giao triển khai, hoặc được kí quyết định triển khai, hoặc họ mua lại ... nhưng cái này cơ bản là như thế.
Em không rõ giấy tờ, nhưng căn cứ theo giá bán ban đầu, và thiết kế 1 hầm tiết kiệm chi phí thì chắc ban đầu cũng định hướng là phân khúc rẻ tiền cho người thu nhập thấp

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Vậy là cụ mua 7tỏi6 + 300tr chênh, - được 61 củ tiền voucher. Giờ bán 7.6t mà bao phí thì đúng là còn xa bờ, em nghĩ sắp vào bờ rùi cụ ạ.
Mấy hôm trước sang thấy bạt xanh quây hoàn thiện rất nhiều cụ ạ. E nghĩ cuối năm Vincom hoàn thiện thì chắc phần nhiều dự án có hy vọng về bờ ạ.

Tocchien

Xe tải
đểu thì cụ có mấy căn ở đây rùi, nhà cụ hay toà cụ ở có 3 hầm gửi xe? mà cụ có đc xuất nào để ko?
À, nhầm, cc em ở có 3 hầm. Còn không cần đăng ký suất vì lúc nào cũng thừa chỗ. Ocean thì mới có 2 căn 1 Pav đang cho thuê, 1 Be1 mới ký để tương lai cho thuê. Mua thế thôi ạ vì Ocean em thấy tương lai gần không sáng lắm, nhưng vẫn mua vù nguyên tắc mỗi phân khúc có 1 tý

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Những cụ nào mua sau cụ thì giá toàn trên 130tr/m2 cụ nhỉ
Giá opc3 hiện loanh quanh 110-120 tuỳ khu sau chiết khấu đúng ko các cụ nhỉ.
Tầm này có lẽ giá khó giảm thêm dc
Giá mỗi khu khác nhau và chênh nhau khá nhiều cụ ạ. E ko nhầm đắt nhất là san hô, kinh đô rồi đến sao biển. Giá giờ e cũng ko rõ lắm. Sale gọi suốt ngày họ bảo giá thế nào thì biết thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tungpt79

Xe đạp
Nói chung các bác cứ nhìn times city là biết ocp 5-7 năm nữa giá trị thế nào

Tocchien

Xe tải
Cái này thì có thể là định hướng là chung cư giá rẻ (loại bèo của Vins) giống như Văn Phú Invest từng chia cấp thương hiệu dự án (Victoria, Terra, Grandeur) chứ không phải mục tiêu ban đầu là giá rẻ so thị trường, nhưng thời điểm đó thị trường cũng kì vọng sản phẩm noxh của Vins.
Còn làm 1 dự án như 1 đại đô thị này, khi tính chi phí giá, thì ngoài đền bù mặt bằng thì thuế phí, các chi phí như hạ tầng giao thông, cảnh quan, lợi nhuận, ngoại giao (:D phần lớn) sẽ góp 1 phần cấu thành vào phương án giá. Nếu làm 2-3 hầm mà xây dựng áp toàn bộ dự án theo dạng trung cao cấp với số lượng 66 toà thì thực tế thời điểm đó là bài toán nan giải hay có khi nói là gãy thị trường, gãy dự án.

Ngoài ra để triển khai 2-3 hầm cho toàn bộ 1 khu đô thị như thế này thực tế sẽ không khả thi, bởi cụ tưởng tượng nếu về phương diện kết cấu tất cả các nhà cao tầng ở đây đều gồm 3-4 block, thông hầm cách nhau chỉ 1 đoạn đường khoảng cách là 50m-100m, toàn bộ 66 toà lại ở gần nhau, các toà toàn 2-3 hầm mà lại triển khai đồng thời chục toà một. Thú thực nếu làm về kĩ thuật đất nền móng và địa kĩ thuật công trình thì đến kĩ sư lâu năm còn run. Bởi 1. Độ ổn định của nền đất gần như bị tác động đào càng sâu càng dễ phá huỷ nền. Để an toàn thì chỉ có làm chậm lại nhưng thế lại ảnh hưởng tiến độ. Thứ 2 đó là khối lượng đào và đắp sẽ x lên nhiều lần. Tất cả đều ảnh hưởng vào giá cả, chi phí. Mà như tính toán thì như vậy sẽ bất khả thi.

Nếu cụ để ý thì cả Smart lẫn OCP đều 1 hầm, nhưng thiết kế đan xen là các nhà để xe nổi. Sau này những khu xa xa ít toà hơn thì có 2 hầm, hoặc triển khai bán cho các cđt khác đơn lẻ thì mới có 2 hầm. Đó là vì sao khu Ruby lại có 2 hầm :D cơ bản vì mật độ toà ít hơn khu S :D
Mợ đúng người yêu Ocean. Tuy nhiên, phải thừa nhận chính đông dân lại thành ưu điểm của Ocean là dễ bán hàng online trong khu với dễ cho thuê. Còn em vẫn view là Ocean phải đến thời đại Metro mới đáng sống, nên em mới làm 1 căn Be1 nhìn ra ga đón tương lai.

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Ồ cảm ơn cụ đã chia sẻ ạ. Nếu vậy có thể hình dung giá bán trên thị trường hiện giờ gọi là về bằng hoặc gần bằng giá ban đầu. Em nghĩ từ đoạn này trở đi thì từ từ tăng tiếp thôi, chắc không nhanh nhưng mà lâu dài thì vẫn ổn.
Giờ ngang giá đất trong ngõ nghách thì
Những cụ nào mua sau cụ thì giá toàn trên 130tr/m2 cụ nhỉ
Giá opc3 hiện loanh quanh 110-120 tuỳ khu sau chiết khấu đúng ko các cụ nhỉ.
Tầm này có lẽ giá khó giảm thêm dc
Giá thì e ko rõ nhưng e thấy quả chiết khấu 26% rồi tặng kèm đủ trò nghe thơm thật. Nhưng kèm 1 số điều kiện bắt buộc như mua là phải hoàn thiện để ở và 1 số điều kiện gì đó nữa. Chỉ khổ người mua O2 đã mua đắt mà chẳng có chính sách gì. Rồi hàng trăm người khổ sở kêu gọi đóng góp suốt ngày đi kiện, nộp đơn khắp nơi hết vụ xây nhà lắp ghép giờ đến vụ công viên 7.5ha vẽ, quảng cáo 1 đằng xây 1 lẻo. Hiện tại cv đang bị tạm dừng thi công khá lâu rồi chờ thanh tra thì phải.

Chỉnh sửa cuối: