[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

vanducdhbk

Xe tăng
Có quy hoạch duyệt rồi đó, tuyến 8. Cửa Ga ngay đối diện toà BE1 đấy
thế à, có quy hoạch duyệt rồi là ok rồi, tất nhiên nhà nước cần dải ngân dự án cấp thiết hơn, nhưng chẳng biết đâu được, có khi duyệt sau nhưng triển khai trước.... và ngược lại là chuyện bình thường

Tiện thớt cụ nào làm rồi tư vấn giúp em thủ tục, giấy tờ cần thiết để chuyển tên chủ cũ trên hợp đồng mua bán điện/ nước sang tên mình ạ.

BKG

Xe tăng

nhatscn

Xe tăng
Theo e thấy thì cũng kha khá bạn nhỏ từ Ecopark sang học, OCP1 nữa, do Vinschool bên đó quy mô bé, rồi từ Hưng Yên...
Em vô trường thì thấy trường khá lớn và đẹp, có thể dân lân cận cho con học nhiều.

tuan2681

Xe điện

tuan2681

Xe điện
thế à, có quy hoạch duyệt rồi là ok rồi, tất nhiên nhà nước cần dải ngân dự án cấp thiết hơn, nhưng chẳng biết đâu được, có khi duyệt sau nhưng triển khai trước.... và ngược lại là chuyện bình thường
Khó lắm cụ ơi. Metro nó là câu chuyện lớn lắm, k phải đơn giản như xây 1 cây cầu qua sông.

nhatscn

Xe tăng
ối. Châpd nhận làm cư dân ở khu xa tít có mỗi cái trường học mà cdt bắt chờ ntn thì ai dám sang ạ.
hoàn thiện nhà xong vào ở Vin bảo hết slot thì thua…
Em nghĩ ko phải hết slot, tầm nhìn của V ko có chuyện dân chưa về mà trường hết slot đâu. Em nghĩ họ có quy trình tuyển sinh chứ ko phải thích vô lúc nào cũng đc. Với các doanh nghiệp lớn làm như vậy em thấy ok.

Quynhanhta

Đi bộ
Các bác cho em hỏi nên mua khu nao ( CC) bên Ecopark thì ổn ạ. Tầm tiền 4-5 tỷ

tuan2681

Xe điện
Cụ đánh đổi thời gian cho công việc bằng tự do và môi trường sống tốt hơn thì vẫn ok. Em biết nhiều khách của em cho thuê nhà trong phố rồi sang Vins 1, 2 với 3 ở đấy.

Không sao đâu cụ. Nếu không học Vins thì cũng nhiều trường khác bên Eco như Đoàn Thị Điểm, BUV, rồi Dewey .. ngoài ra thì hệ thống trường làng cũng đc :D.
Đánh đổi ý là tốn thời gian cho đi lại hơn hay sao mợ nhỉ?
em làm ở HK thì chắc mỗi chiều mất tầm 45p oto tới Ocp2

nhatscn

Xe tăng
Đánh đổi ý là tốn thời gian cho đi lại hơn hay sao mợ nhỉ?
em làm ở HK thì chắc mỗi chiều mất tầm 45p oto tới Ocp2
45p oto ổn quá rùi bác, bác hôm trước gần nhà em chuyển qua ở rùi, bác ý cũng đi hết từng đó time. em đang tính chuyển qua đây có khi chuyển việc luôn. Trước bx em định chuyển qua V mà em can vì công việc hiện tại đang ok. Đợt này có khi tính lại.

minhkhang11

Xe hơi
Bác ở chỗ khác ko phải đi làm à, tôi ko ở ocp mà ngày cũng 2-3 tiếng đi làm. Bác ở nhà hạng sang trong phố thì ngon roài, chứ may mắn ở căn 40-50m chỗ để xe ko có thì nản.
Hic, ngày nào cũng 2-3 tiếng đi làm thì nản lắm, đi thì rõ sớm về thì tối mịt, tgian nào mà tận hưởng nữa bác. Đi làm về bơ phờ rồi, chưa kể cho con học hành, học trg thôi chưa đủ con học thêm học nếm. Các bác cứ vẽ vời chứ nghĩ thôi đã thấy nản

nhatscn

Xe tăng
Hic, ngày nào cũng 2-3 tiếng đi làm thì nản lắm, đi thì rõ sớm về thì tối mịt, tgian nào mà tận hưởng nữa bác. Đi làm về bơ phờ rồi, chưa kể cho con học hành, học trg thôi chưa đủ con học thêm học nếm. Các bác cứ vẽ vời chứ nghĩ thôi đã thấy nản
Em ở Kiến Hưng và làm cầu giấy, ngày nào cũng vậy nên quen rùi bác. Mang tiếng ở quận mà có nhanh đc đâu.

minhkhang11

Xe hơi
Em ở Kiến Hưng và làm cầu giấy, ngày nào cũng vậy nên quen rùi bác. Mang tiếng ở quận mà có nhanh đc đâu.
Kiến Hưng thì chẳng xa, các bác bán hàng mà bánh vẽ nhiều quá, chứ ng đi mua cũng đâu phải ko nhìn nhận đc. Chưa kể bên OCP và ECO còn đang ô nhiêm lắm. Ng mua ngta cũng tìm hiểu chán rồi chứ k bằng 1,2 câu nói của các bác nên các bác cứ nên tư vấn bt thôi. Nhà t đi làm có 20ph mà còn thấy chẳng có thời gian đưa đón con đi học chính chưa nói đến đi học thêm. Nhà e con học mẫu giáo thôi mà cũng 1 tuần học thêm 4b tiếng anh trong tuần buổi tối, cuối tuần học vẽ học đàn. Ngày nào cũng 6-6h30 đi làm về, cơm còn k phải nấu, vội vàng đón con đi học về cho ăn cơm tối là 8-9h rồi. Sau này học cấp 1 còn thêm quả học kiến thức. Đấy là 2 vck làm gần đấy mà thời gian còn chẳng có, chưa kể ko phải nấu nướng dọn dẹp và chỉ có 1 đứa con thôi đấy. 2 đứa chưa biết tính sao:-))

nhatscn

Xe tăng
Kiến Hưng thì chẳng xa, các bác bán hàng mà bánh vẽ nhiều quá, chứ ng đi mua cũng đâu phải ko nhìn nhận đc. Chưa kể bên OCP và ECO còn đang ô nhiêm lắm. Ng mua ngta cũng tìm hiểu chán rồi chứ k bằng 1,2 câu nói của các bác nên các bác cứ nên tư vấn bt thôi. Nhà t đi làm có 20ph mà còn thấy chẳng có thời gian đưa đón con đi học chính chưa nói đến đi học thêm. Nhà e con học mẫu giáo thôi mà cũng 1 tuần học thêm 4b tiếng anh trong tuần buổi tối, cuối tuần học vẽ học đàn. Ngày nào cũng 6-6h30 đi làm về, cơm còn k phải nấu, vội vàng đón con đi học về cho ăn cơm tối là 8-9h rồi. Sau này học cấp 1 còn thêm quả học kiến thức. Đấy là 2 vck làm gần đấy mà thời gian còn chẳng có, chưa kể ko phải nấu nướng dọn dẹp và chỉ có 1 đứa con thôi đấy. 2 đứa chưa biết tính sao:-))
Bé nhà em đi học thì lại oki do có xe đưa đón tận nhà, bác đi làm có 20p thì cơ quan ngay gần nhà rùi.

minhkhang11

Xe hơi
Bé nhà em đi học thì lại oki do có xe đưa đón tận nhà, bác đi làm có 20p thì cơ quan ngay gần nhà rùi.
Xe đưa đón tận nhà thì cũng chỉ là học ỏ trg, học thêm thì vẫn phải thuê ng chở đi riêng. Mà về học hành sao bằng bên nội đô đc. Về trg lớp bênh viện thì lại càng k bằng. Nên cứ tranh cãi bên này bên kia làm gì đâu. Mỗi ng mỗi hoàn cảnh sống mỗi nhu cầu khác nhau. Nội đô nhu cầu ở thật, bên này nhu cầu đầu tư, mua thêm, dòng tiền hay ng làm tự do thì họ qtam

minhkhang11

Xe hơi
Cụ ở bên này thì cái thiệt là đi làm xa hơn mà muốn đến công sở sớm thì nên đi sớm để tránh đông xe. Hoàn kiếm thì cụ đi cầu vĩnh tuy - rẽ nguyễn khoái.

Nhưng cái lợi là trẻ nhỏ không cần care quá nhiều vì các tiện ích ở gần. Nhà em cũng tính kiểu đó khi về ở ocp1. Vì dịch vụ, trường học, đi lại hay vui chơi, kể cả không gian và môi trường sống đều ổn và tiện hơn. Bên này giúp việc cũng nhiều hơn :D
Giúp việc thì bên nào chẳng có:))). Có nhu cầu có tiền thì thuê thôi:))
Tiện ích thì đem ra so với nội thành thì quá sai. Trường học lại càng sai. Vui chơi thì nội thành lại càng nhiều ko bị nhàm chán bó buộc bởi 1 khu. Cuối tuần thì ra ngoại thành thay đổi ko khí có j là khó.
Nên so nhg cái bên nội thành ko có ấy. Chứ đừng nói về sự tiện lợi thì ko bh bằng nội thành
cả.
Tôi ko có ý chê ben OCP1 vì t cũng có ý định mua 1 căn để đấy. Nhg việc các bạn bán mà rồi vẽ viễn cảnh sau này và so sánh sự lợi ích đc nhiều hơn nội thành thì quá coi thường sự hiểu biết của ng mua.
Ngay cả trong nội thành t và cả bạn bè t còn sẵn sang thuê nhà gần trg con học và cho thuê lại nhà mình thì hiểu thời gian, học hành của con cái nó qtrong thế nào. Khi nào bên này có nhiều Arc, newton, ngôi sao…các trg công lập…đại học…chắc chắn k cần nói j dân cũng tự về ở rất nhiều chứ ko phải đầu tư nhiều như bh. Giao thông đc khắc phục nữa thì nhu cầu ở thực sẽ nhiều mà thôi

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Các bác cầu toàn quá, con cái đi học rùi bệnh viện, ... vài chục triệu dân ko ở nội đô thì họ ko có các dịch vụ đó hay sao? Nói chung phải đánh đổi, và sự đánh đổi phù hợp với từng gia đình. Như em thì thích ở rộng, an ninh tốt, hạ tầng ngon. Vin cơ bản đáp ứng hết, có điều mình có xiền ko thui. Nhìn hệ sinh thái của V, nếu chê đc thì nói chung do kinh tế mình chưa đáp ứng. Còn ở nội đô các bác ở đc chỗ ngon rùi thì quá oki.