[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

LosBlancos90

Xe buýt
Giúp việc thì bên nào chẳng có:))). Có nhu cầu có tiền thì thuê thôi:))
Tiện ích thì đem ra so với nội thành thì quá sai. Trường học lại càng sai. Vui chơi thì nội thành lại càng nhiều ko bị nhàm chán bó buộc bởi 1 khu. Cuối tuần thì ra ngoại thành thay đổi ko khí có j là khó.
Nên so nhg cái bên nội thành ko có ấy. Chứ đừng nói về sự tiện lợi thì ko bh bằng nội thành
cả.
Tôi ko có ý chê ben OCP1 vì t cũng có ý định mua 1 căn để đấy. Nhg việc các bạn bán mà rồi vẽ viễn cảnh sau này và so sánh sự lợi ích đc nhiều hơn nội thành thì quá coi thường sự hiểu biết của ng mua.
Ngay cả trong nội thành t và cả bạn bè t còn sẵn sang thuê nhà gần trg con học và cho thuê lại nhà mình thì hiểu thời gian, học hành của con cái nó qtrong thế nào. Khi nào bên này có nhiều Arc, newton, ngôi sao…các trg công lập…đại học…chắc chắn k cần nói j dân cũng tự về ở rất nhiều chứ ko phải đầu tư nhiều như bh. Giao thông đc khắc phục nữa thì nhu cầu ở thực sẽ nhiều mà thôi
Cụ phải để các bạn sale quay tay vẽ viễn cảnh tươi đẹp thì mới bán được hàng và có nhiều bài viết ngô nghê, buồn cười cho group giải trí chứ cụ. Với các bạn này thì điện đường trường trạm, hạ tầng xã hội của nội thành, trung tâm không có cửa so với dăm ba cái tiện ích biển hồ, bbq, bể bơi 1 tháng dùng 3,4 lần của các bạn í đâu

Được gửi từ iPhone - Otofun

tung1311 .

Xe container
Mấy khu Ocean Park cao tầng ô nhiễm ghê lắm.

nhatscn

Xe tăng
Mấy khu Ocean Park cao tầng ô nhiễm ghê lắm.
Em đọc thì thấy chính quyền đã vào cuộc, những nơi tập kết và đốt này là sai quy hoạch. Em nghĩ sẽ giải quyết đc thui chứ ko ai lại để nó tồn tại như vậy đc. Ko đc thì mấy bác quản lý bay nhanh lắm.

duy191203607

Xe đạp
Em đọc thì thấy chính quyền đã vào cuộc, những nơi tập kết và đốt này là sai quy hoạch. Em nghĩ sẽ giải quyết đc thui chứ ko ai lại để nó tồn tại như vậy đc. Ko đc thì mấy bác quản lý bay nhanh lắm.
Còn cái làng tái chế nhựa nằm ngay cạnh mới là nguy hiểm, mấy cái đốt nhỏ lẻ kia không ăn thua

iad_jk209

Xe máy
Qua có dịp qua OCP lúc 12h trưa mà sương khói mù mịt giăng khắp trời, không khác gì 1 khu công nghiệp, cụ nào có ý định mua nhà ở đây thì nên suy nghĩ lại

nhatscn

Xe tăng
Còn không khí ống khói đen sì hun như chuột thì chạy đi đâu vậy bác :(
Bay về nơi xa thôi bác, chính quyền họ đã vào thì sớm muộn cũng phải xử lý.
Qua có dịp qua OCP lúc 12h trưa mà sương khói mù mịt giăng khắp trời, không khác gì 1 khu công nghiệp, cụ nào có ý định mua nhà ở đây thì nên suy nghĩ lại
Bác bịa vừa thoai, em hôm qua sang ocp1 lấy hợp đồng có gì đâu. trời ko nắng nhưng oi bức thôi.

iad_jk209

Xe máy

Bác bịa vừa thoai, em hôm qua sang ocp1 lấy hợp đồng có gì đâu. trời ko nắng nhưng oi bức thôi.
tôi nói những gì mắt thấy chứ bịa cái gì, nếu ở gần thì ko thấy bất thường gì đâu, nhưng nhìn từ xa mới thấy độ ô nhiễm kinh khủng thế nào.

duy191203607

Xe đạp

Bác phải xem bản đồ chất lượng không khí mới thấy, nhưng xả thải tầm chiều với đêm cơ, xả lúc cơ quan chức năng họ đi ngủ

nhatscn

Xe tăng
Bác phải xem bản đồ chất lượng không khí mới thấy, nhưng xả thải tầm chiều với đêm cơ, xả lúc cơ quan chức năng họ đi ngủ
lúc này thì em ko bít, do bác phía tren bảo 12h trưa nên em mới comment. Trưa qua em đi từ Hoàng Mai sang có thấy gì đâu ngoài việc trời oi bức.

duy191203607

Xe đạp
lúc này thì em ko bít, do bác phía tren bảo 12h trưa nên em mới comment. Trưa qua em đi từ Hoàng Mai sang có thấy gì đâu ngoài việc trời oi bức.
Đêm đến cơ bác ạ, bọn nó xả thải không đủ tiêu chuẩn ra môi trường, cán bộ xung quanh thì làm ngơ, ncl khi nào xử lí được thì mới đáng sống chứ đã đi xa lại môi trường còn như vậy thì... :( bên ecopark nhiều hơn chỉ số ô nhiễm cao gấp đôi nội đô cơ

nhatscn

Xe tăng
Đêm đến cơ bác ạ, bọn nó xả thải không đủ tiêu chuẩn ra môi trường, cán bộ xung quanh thì làm ngơ, ncl khi nào xử lí được thì mới đáng sống chứ đã đi xa lại môi trường còn như vậy thì... :( bên ecopark nhiều hơn chỉ số ô nhiễm cao gấp đôi nội đô cơ
Vâng bác, hy vọng những điều sai tồn tại đã lâu và ai cũng thấy thì thời gian tới sẽ đc xử lý. Đây là nơi phát triển bậc nhất của HY, hy vọng bác L sẽ giải quyết nhanh giúp dân.

minhkhang11

Xe hơi
Các bác cầu toàn quá, con cái đi học rùi bệnh viện, ... vài chục triệu dân ko ở nội đô thì họ ko có các dịch vụ đó hay sao? Nói chung phải đánh đổi, và sự đánh đổi phù hợp với từng gia đình. Như em thì thích ở rộng, an ninh tốt, hạ tầng ngon. Vin cơ bản đáp ứng hết, có điều mình có xiền ko thui. Nhìn hệ sinh thái của V, nếu chê đc thì nói chung do kinh tế mình chưa đáp ứng. Còn ở nội đô các bác ở đc chỗ ngon rùi thì quá oki.
Ko phải là cầu toàn mà phải thực tế, nhiều ng sẵn sàng mua nhà tập thể để con đi học và đi làm gần. Nên nhiều khi các bác sale nhg cứ vẽ này vẽ kia nó k phù hợp nhu cầu đại đa số bây giờ thôi.

nhatscn

Xe tăng
Ko phải là cầu toàn mà phải thực tế, nhiều ng sẵn sàng mua nhà tập thể để con đi học và đi làm gần. Nên nhiều khi các bác sale nhg cứ vẽ này vẽ kia nó k phù hợp nhu cầu đại đa số bây giờ thôi.
Vâng bác, muốn định cư ở đâu thì cũng cần tính toán xem có phù hợp với nhu cầu của gia đình ko. Nó sẽ phù hợp với người này và ko phù hợp với người kia. Còn chuyện học hành hay bệnh viện, nếu kinh tế mình có thì V thoả mái đáp ứng. Trường họ liên cấp full, bệnh viện thì ... Còn việc đi làm đúng là phải nghĩ nếu các bác đã ổn định.

minhkhang11

Xe hơi
Cụ phải để các bạn sale quay tay vẽ viễn cảnh tươi đẹp thì mới bán được hàng và có nhiều bài viết ngô nghê, buồn cười cho group giải trí chứ cụ. Với các bạn này thì điện đường trường trạm, hạ tầng xã hội của nội thành, trung tâm không có cửa so với dăm ba cái tiện ích biển hồ, bbq, bể bơi 1 tháng dùng 3,4 lần của các bạn í đâu

Được gửi từ iPhone - Otofun
Thì cũng phải nói để các bạn ý nên có cách bán hàng lại, chứ t thấy cách bán hàng của các bạn ý không nên so sánh này kia. Ai tìm đến dự án là ngta cũng hiểu nhu cầu ngta thế nào. Chứ ko phải bằng cách các bạn ấy vẽ ra.
Hơn nữa thời gian đi lại là yếu tố cực kì qtrong mà các bạn sale đánh giá là thứ yếu thì ko đúng rồi
Vâng bác, muốn định cư ở đâu thì cũng cần tính toán xem có phù hợp với nhu cầu của gia đình ko. Nó sẽ phù hợp với người này và ko phù hợp với người kia. Còn chuyện học hành hay bệnh viện, nếu kinh tế mình có thì V thoả mái đáp ứng. Trường họ liên cấp full, bệnh viện thì ... Còn việc đi làm đúng là phải nghĩ nếu các bác đã ổn định.
Trường học thì ko hề đáp ứng đại đa số nhu cầu bh bác nhé, Vinschool ko đáp ứng đc nhu cầu thi cấp 3, thi đại học. Thành phần cho con du học tự túc ko nói. Về bệnh viên, có Vinmec thôi, nói về bệnh viện thì càng cần ở nội thành. Trộm vía ko sao bệnh linh tinh còn vào Vimec chứ nhg ca khó phải mổ, phải theo dõi định kì nghiêm trọng ko ai chọn Vimec cả. Dù gì các bệnh viện đầu ngành nó vẫn là sự ưu tiên.
Như bố t bênh nặng thường xuyên phải ra vào viện nên t hiểu nỗi khổ của ng ở xa, lại tận từ quê lên chăm ng thân lắm.
Tóm lại về học hành bệnh viện ko có cửa so với nội thành đâu.
T nghĩ các bác nên tập trung vào nhu cầu của KH, bởi KH khi họ tìm đến dự án là họ cũng có phần đánh giá rồi. Nhu cầu của họ phù hợp nên họ tìm đến. Ko phải vì nhg cái các bác nói đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Thì cũng phải nói để các bạn ý nên có cách bán hàng lại, chứ t thấy cách bán hàng của các bạn ý không nên so sánh này kia. Ai tìm đến dự án là ngta cũng hiểu nhu cầu ngta thế nào. Chứ ko phải bằng cách các bạn ấy vẽ ra.
Hơn nữa thời gian đi lại là yếu tố cực kì qtrong mà các bạn sale đánh giá là thứ yếu thì ko đúng rồi

Trường học thì ko hề đáp ứng đại đa số nhu cầu bh bác nhé, Vinschool ko đáp ứng đc nhu cầu thi cấp 3, thi đại học. Thành phần cho con du học tự túc ko nói. Về bệnh viên, có Vinmec thôi, nói về bệnh viện thì càng cần ở nội thành. Trộm vía ko sao bệnh linh tinh còn vào Vimec chứ nhg ca khó phải mổ, phải theo dõi định kì nghiêm trọng ko ai chọn Vimec cả. Dù gì các bệnh viện đầu ngành nó vẫn là sự ưu tiên.
Như bố t bênh nặng thường xuyên phải ra vào viện nên t hiểu nỗi khổ của ng ở xa, lại tận từ quê lên chăm ng thân lắm.
Tóm lại về học hành bệnh viện ko có cửa so với nội thành đâu.
T nghĩ các bác nên tập trung vào nhu cầu của KH, bởi KH khi họ tìm đến dự án là họ cũng có phần đánh giá rồi. Nhu cầu của họ phù hợp nên họ tìm đến. Ko phải vì nhg cái các bác nói đâu.
Em thì ko phải MG, em mua ở đây dùng thui, em có 1 số luận điểm như sau:
- Về trường học: Các bác cho con học trường tư thì xác định việc thi cấp 3 công lập là ko hiệu quả như học chuẩn trường công. Trường tư cách đào tạo họ khác, bé nhà em học tư họ cũng nói thẳng quan điểm như vậy. Bé nhà em đang học Vic và IQ, cơ mà 2 trường này yếu điểm là ko có cấp 2(IQ) và cấp 3(Vic). Vin có đến cả đại học thì các bác lo gì ngoài việc lo tiền?
Về bệnh viện: Bố em bệnh hơn chục năm, chốt lại cuối cùng là có tiền ko thôi bác. Có thì cứ vào nơi nào gần nhất rồi chuyển tuyến.

Nếu trong phố các bác nhà ngon rồi thì chuyển làm gì, còn với 5-8 tỷ em nghĩ trong phố ở ko ngon đc. Như ở gần bạch mai 5 tỷ mà ngõ vừa đc đúng 1 cái xe máy, nhà có người đi viện thì cũng hết hơi lấy đc cái xe. Có oto cũng khổ vì đi tìm chỗ để hoặc ko dám mua, an ninh thì ... Các bác đưa con đi học thì cũng mưa nắng tắc đường hàng ngày.

Nói chung là ở đâu thì quen đó thui, mỗi nơi có ưu nhược điểm riêng. Việc di chuyển cả gia đình là việc lớn nên cần cân nhắc.

tuan2681

Xe điện
Mấy cái nhược điểm lớn nhất của OCP2,3 em vẫn thấy chưa đáng đánh đổi :
- trường học , bệnh viện: chỉ có 1 lựa chọn. Chưa kể muốn học thêm, gần nhất chắc lên Long Biên
- chi phí sinh hoạt: cao hơn vì ít lựa chọn. E nói dễ nhất, 1 đứa trẻ học Vinschool đã 10tr/1th, trong khi ở nội thành có thể học công lập với chi phí cực rẻ

cái được lớn nhất là hưởng hạ tầng tốt, văn minh, nhiều tiện ích, với giá rẻ hơn nhà ngõ trong phố.

nhatscn

Xe tăng
Mấy cái nhược điểm lớn nhất của OCP2,3 em vẫn thấy chưa đáng đánh đổi :
- trường học , bệnh viện: chỉ có 1 lựa chọn. Chưa kể muốn học thêm, gần nhất chắc lên Long Biên
- chi phí sinh hoạt: cao hơn vì ít lựa chọn. E nói dễ nhất, 1 đứa trẻ học Vinschool đã 10tr/1th, trong khi ở nội thành có thể học công lập với chi phí cực rẻ

cái được lớn nhất là hưởng hạ tầng tốt, văn minh, nhiều tiện ích, với giá rẻ hơn nhà ngõ trong phố.
Vâng bác, comment này em thấy chuẩn luôn. Nói thẳng ra là phải có xiền. Vô đây ở là phải thêm con 4 bánh nữa thì mới thuận việc đi làm, nếu ct gần điểm buyt V thì lại đc miễn phí. CT em có bạn đi miễn phí buyt mấy năm roài, nhìn nó đi làm nhàn lắm luôn.

tuan2681

Xe điện
Vâng bác, comment này em thấy chuẩn luôn. Nói thẳng ra là phải có xiền. Vô đây ở là phải thêm con 4 bánh nữa thì mới thuận việc đi làm, nếu ct gần điểm buyt V thì lại đc miễn phí. CT em có bạn đi miễn phí buyt mấy năm roài, nhìn nó đi làm nhàn lắm luôn.
Vụ học hành là cái ngại thay đổi nhất mà cụ.
vì k phải học tư hay công nữa, mà là định hướng cho các con lâu dài về sau. Nếu theo hệ Vin 100% thì là rẽ hẳn sang 1 hệ khác rồi cụ ạ (du học …)