[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
em nghĩ giá cao ở cái nội thất và hạ tầng khu vực. Nhà mình tk kiểu cũ muốn mua nội thất kiểu sang sang cũng ko hợp. Cụ mà có ý chuyển rùi em nghĩ sớm muộn cũng chuyển thui. hihi

Mas bên OCP2 em thấy sale báo giá từ 58tr/m2
E ko có ý định chuyển cụ ạ. Mua ở bên đó chắc có dân làm ở Trâu Quỳ hoặc LB thôi. :)

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Sao cụ không chọn phân khu S ấy. S không cao tới mức kia đâu.
Như căn này full nội thất, diện tích 54m2 2 ngủ + 1 vs giá đang là 2 đồng 6 đến 2 đồng 7

View attachment 8687568

Trong khi cùng giá như thế này nếu chọn khu R thì là chỉ đc căn 1N+ 47m2

View attachment 8687575
Kinh ghê. Căn 2N1 khu S tháng trước còn 2.2 tỏi. Bây h vọt lên 2.6-2.7. Tăng thế này thì cỡ chuyên gia nước ngoài sang cũng chưa chắc mua đc. :))

Vâng có thể quan điểm khác nhau, nhưng em nghĩ đơn giản là tiền của thì có hạn. Cái gì lợi thì làm.
Như đợt đầu 2023 em thấy thị trường nội đô Hà Nội tăng nóng, gần 49-50 triệu mà vẫn giao dịch đều. Em lúc ấy lập tức nghía sang khu OCP này, vì thời điểm đó khu này vẫn lác đác cắt lỗ. Em mất 1 tháng để tìm căn ưng ý. Với tài chính 2 đồng em ko chọn mas, pav, ruby để đầu tư vì diện tích và giá tiền thì mấy khu đó em chỉ mua được căn thường.
Em chọn mua lại S bởi với giá lúc đó em mua được căn góc 2 ngủ + :D. Mà em biết cả thị trường giá lên thì có là S hay P hay Z thì đều lên chứ chả có chuyện chỗ tăng chỗ giảm. Và thêm nữa khu này tập trung dân cư đông, thanh khoản tốt hơn nhiều so với Z, và P. Để mà nói đầu tư thì em tính nếu thị trường có xấu đi chăng nữa thì S vẫn thanh khoản tốt hơn các khu khác hoặc tỉ suất biên lợi nhuận trên vốn đầu tư sẽ cao hơn.

Còn về ở thì em chỉ đơn giản nghĩ em mua là mua sản phẩm tốt mà ở đây là cái nhà, ngoài ở thì tính tiện ích, dịch vụ mà đồng bộ đều ok. Công nhận khu Mas thì tiện ích khuôn viên thì ok hơn nhưng chỉ xíu thôi, còn Z hay P thì em đánh giá vẫn hơi trầm và quan trọng là giá dịch vụ cũng cao hơn so với bên S. Còn lại em thấy ko quá nhiều khác biệt để em chọn lựa :D

Chứ nếu đủ tiền mà mua 3 ngủ loại 100m bên S hay tầm đó để quất P hay Z hay Mas thì thời đó em xuống mua bắt đáy Vins 2 rồi. Năm ngoái căn 48m2 bên đó có 4,5 đồng. Giờ mấy căn đó toàn lên 6 đồng rồi
Mợ nói dài dòng nhưng có 2 vấn đề, một là chưa hiểu khách là ai, gu như nào đã vội đưa ra tư vấn, hai là đã bán hàng thì “con khướu có cái hay của con khướu, con hoạ mi có cái hay của con hoạ mi, chẳng nên so sánh hơn kém”.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Vào khu chung S mới phức tạp. Phục vụ đủ cả thể loại tệ nạn đến phòng luôn

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em thấy bình thường cụ ạ vì nó không ảnh hưởng nhà em còn riêng em thấy cách quản lý, vận hành em thấy khá tiện.
Vì gần như tất cả các dịch vụ tiện ích đều quản lý trên app,
- Cụ ra vào cửa đều phải có thẻ, vân tay hoặc nhận diện khuôn mặt.
- Còn nhà cụ tầng nào thì thẻ của cụ chỉ lên tầng đó.
- Còn các vấn nạn thì đương nhiên, khu này khá nhiều nhà đầu tư cho thuê, ngay cả Vins họ cũng có riêng 1 toà để khai thác dịch vụ cho thuê. Tập trung nhiều ở khu S2
- Còn ở Vins em đánh giá cao vận hành và quản lý. Cụ không hài lòng gì cứ lên app ý kiến, lập tức có người hỗ trợ.
- Bên này ngày cũng 3 lượt lao công dọn vệ sinh.
ở đâu thì chả khen ở đó hay

anphudong

Xe tăng
:DPhục vụ tận phòng, sướng thế còn gì bằng!

Mỳ 2 tôm

Xe điện
À Vâng, đây là box OCP, em ở OCP thấy hay thì em chia sẻ chứ vướng gì cụ. Chứ ở đây mà em lại khuyên cụ ở mấy dự án khác thì cụ hẵng còm như thế :D

:D Khu S2 nhiều cụ ạ.

Nay box này em mới vào comment mấy câu mà sao xôm thế
vấp phải vin nô nên em té

Dr Duc

Xe tải
Vâng có thể quan điểm khác nhau, nhưng em nghĩ đơn giản là tiền của thì có hạn. Cái gì lợi thì làm.
Như đợt đầu 2023 em thấy thị trường nội đô Hà Nội tăng nóng, gần 49-50 triệu mà vẫn giao dịch đều. Em lúc ấy lập tức nghía sang khu OCP này, vì thời điểm đó khu này vẫn lác đác cắt lỗ. Em mất 1 tháng để tìm căn ưng ý. Với tài chính 2 đồng em ko chọn mas, pav, ruby để đầu tư vì diện tích và giá tiền thì mấy khu đó em chỉ mua được căn thường.
Em chọn mua lại S bởi với giá lúc đó em mua được căn góc 2 ngủ + :D. Mà em biết cả thị trường giá lên thì có là S hay P hay Z thì đều lên chứ chả có chuyện chỗ tăng chỗ giảm. Và thêm nữa khu này tập trung dân cư đông, thanh khoản tốt hơn nhiều so với Z, và P. Để mà nói đầu tư thì em tính nếu thị trường có xấu đi chăng nữa thì S vẫn thanh khoản tốt hơn các khu khác hoặc tỉ suất biên lợi nhuận trên vốn đầu tư sẽ cao hơn.

Còn về ở thì em chỉ đơn giản nghĩ em mua là mua sản phẩm tốt mà ở đây là cái nhà, ngoài ở thì tính tiện ích, dịch vụ mà đồng bộ đều ok. Công nhận khu Mas thì tiện ích khuôn viên thì ok hơn nhưng chỉ xíu thôi, còn Z hay P thì em đánh giá vẫn hơi trầm và quan trọng là giá dịch vụ cũng cao hơn so với bên S. Còn lại em thấy ko quá nhiều khác biệt để em chọn lựa :D

Chứ nếu đủ tiền mà mua 3 ngủ loại 100m bên S hay tầm đó để quất P hay Z hay Mas thì thời đó em xuống mua bắt đáy Vins 2 rồi. Năm ngoái căn 48m2 bên đó có 4,5 đồng. Giờ mấy căn đó toàn lên 6 đồng rồi
Mình đồng ý là nếu để đầu tư thì S là thanh khoản tốt nhất.

Dr Duc

Xe tải

redrabbit

Xe đạp

nhatscn

Xe tăng
Nói chung cứ ai đến ở rồi mới cảm nhận được thôi bạn ạ. Mấy bạn không ở đây thì nhiều lý do để chê lắm. Đánh đổi thôi.
Chê hay ko chê thì nó vẫn vậy, vẫn cần phải có tiền và nhìu tiền mới có chìa khóa. Nhà của V vẫn là 1 cái gì đó mà giới trẻ (>30t) mong muốn đc sở hữu.

Dr Duc

Xe tải
Chê hay ko chê thì nó vẫn vậy, vẫn cần phải có tiền và nhìu tiền mới có chìa khóa. Nhà của V vẫn là 1 cái gì đó mà giới trẻ (>30t) mong muốn đc sở hữu.
À ừ nhưng những ai không ở thì nhiều lý do để chê lắm bạn ạ. Ở rồi thì lại lắm lý do để khen.

tungpt79

Xe đạp
Ở trong phố thì sẽ ko thể có cảm giác uống bia say nhè với bạn bè ở VietGangz trong khuôn viên biển hồ hay khu Liền kề xong về mà ung dung ko sợ bị thổi nồng độ cụ nhỉ ;)) hay như đợt cắt điện luân phiên mùa hè năm ngoái thì vần phè phè ung dung bật điều hoà.

Tối ở đây ngoài tập thể dục thoải mái hay đi bơi thì chán chán đổi gió lấy con xe cùng lão chồng đi vi vu hóng gió ở khu liền kề hay làm 2 quả dừa lạnh ở nhà mang đi, vác vào trong biển hồ dạo chân trần trên cát rồi nằm chòi thưởng thức. Nhà em còn hay làm ít vó bò, khô mực với bia lạnh mang cả vào trong đấy nhậu nữa :D

Cuối tuần mà rảnh thì phi xuống Vins 2&3 đi chơi ăn lạp xưởng nướng đá hoặc qua Ecopark dạo công viên mùa xuân, :D

Riêng muốn tìm lại tuổi sinh viên xô bồ thì bước 3 bước phi qua nông nghiệp vi vu. >:))

Sống khác bọt :D toàn ăn chơi
Đúng tiêu đè của topic đấy bác, giá trị sống mà ocp mang lại

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Các cụ cho e hỏi giờ đầu tư vào ocp2 có hợp lý k ạ. Giá so với lúc mở bán thì chênh bn ạ
So với mở bán thì đại đa phần các khu đều cắt lỗ vẫn kha khá cụ nhé, trừ một số căn đẹp ở khu Sao Biển mới về bờ. Mấy khu Chà Là, Cọ Xanh, Hải Âu vẫn cắt lỗ sâu lắm. Cá nhân e thì thấy đầu tư hợp lý. CC giờ 80,85 triệu/m mà đất hơn 100 xây thô 5 tầng vẫn thấy ngon.

nhatscn

Xe tăng
So với mở bán thì đại đa phần các khu đều cắt lỗ vẫn kha khá cụ nhé, trừ một số căn đẹp ở khu Sao Biển mới về bờ. Mấy khu Chà Là, Cọ Xanh, Hải Âu vẫn cắt lỗ sâu lắm. Cá nhân e thì thấy đầu tư hợp lý. CC giờ 80,85 triệu/m mà đất hơn 100 xây thô 5 tầng vẫn thấy ngon.
Em thấy bảo cắt lỗ em cũng ko hiểu, giờ giá CDDT bán em thấy đã hợp lý rùi (60m loanh quanh 7 tỷ). Thế trước đây các cụ lại mua giá cao vậy à cụ?

Fanta20

Xe tải
Em thấy bảo cắt lỗ em cũng ko hiểu, giờ giá CDDT bán em thấy đã hợp lý rùi (60m loanh quanh 7 tỷ). Thế trước đây các cụ lại mua giá cao vậy à cụ?
Em nghĩ hầu hết các trường hợp cắt lỗ là các trường hợp vay và hết ân hạn gốc lãi nên bán đi. Giá vay có hỗ trợ lãi suất thì cao hơn giá thanh toán sớm 20-30%. Nói là cắt lỗ so với giá cao đó thôi chứ có khi vẫn lãi tính theo số tiền bỏ ra. Hoặc là những trường hợp phải trả chênh thì đành chịu lỗ phần chênh. Còn như năm ngoái thì em mới nghĩ là có cắt lỗ sâu thật.

nhatscn

Xe tăng
Em nghĩ hầu hết các trường hợp cắt lỗ là các trường hợp vay và hết ân hạn gốc lãi nên bán đi. Giá vay có hỗ trợ lãi suất thì cao hơn giá thanh toán sớm 20-30%. Nói là cắt lỗ so với giá cao đó thôi chứ có khi vẫn lãi tính theo số tiền bỏ ra. Hoặc là những trường hợp phải trả chênh thì đành chịu lỗ phần chênh. Còn như năm ngoái thì em mới nghĩ là có cắt lỗ sâu thật.
Em hiểu cắt lỗ là giá mình bán ra thấp hơn giá trên HĐMB với CĐT phải ko cụ? Hay giá bán vẫn tương đương giá trên HĐMB. Còn lỗ ở đây là do mất tiền mua chênh, chịu lãi ngân hàng 1 time?

Vf8lux

Xe đạp
Ở trong phố thì sẽ ko thể có cảm giác uống bia say nhè với bạn bè ở VietGangz trong khuôn viên biển hồ hay khu Liền kề xong về mà ung dung ko sợ bị thổi nồng độ cụ nhỉ ;)) hay như đợt cắt điện luân phiên mùa hè năm ngoái thì vần phè phè ung dung bật điều hoà.

Tối ở đây ngoài tập thể dục thoải mái hay đi bơi thì chán chán đổi gió lấy con xe máy cùng lão chồng đi vi vu hóng gió ở khu liền kề hay làm 2 quả dừa lạnh ở nhà mang đi, vác vào trong biển hồ dạo chân trần trên cát rồi nằm chòi thưởng thức. Nhà em còn hay làm ít vó bò, khô mực với bia lạnh mang cả vào trong đấy nhậu nữa :D

Cuối tuần mà rảnh thì phi xuống Vins 2&3 đi chơi ăn lạp xưởng nướng đá hoặc qua Ecopark dạo công viên mùa xuân, ngồi cho thiên nga ăn cám ... em còn là fan của bếp nhà ta nữa. :D

Riêng muốn tìm lại tuổi sinh viên xô bồ thì bước 3 bước phi qua nông nghiệp vi vu. >:))

Sống khác bọt :D toàn ăn chơi
Em cũng mới mua nhà bên này. Em tưởng vào khu biển hồ là mất phí 200k/ người mợ nhỉ