Thảo luận So sánh Tiguan với Forester, xin ý kiến

Phanhungvnn

Xe máy
Kiểu chọc gậy bánh xe của kẻ hèn hạ. Kiểu so sánh ngu của loại không có học. Đất nước mình bao giờ khá đc khi vẫn còn những kẻ mang bản chất nông dân, hèn hạ. Tôi k đi toy, k đi vw, nhưng cực thấy ức chế những câu nói cực ngu của thằng thánh toy này. K có 1 chút kiến thức. Ẩn mình hèn hạ còn lên mặt dậy đời.

coolpix8700

Xe ngựa
Lý do chính để em chọn cái Tý này chính là khả năng kiểm soát vô lăng rất thật của nó cho những quãng đường phải đi khá thường xuyên. Ai đã đi đường "nông thôn mới" tiêu chuẩn cũ 2 mét sẽ biết ngay. Ở những vùng được "ưu tiên" thì đường họ làm tít từ ngoài này đi xuyên qua cánh đồng vài cây số mới vào tới xóm. Đường xuyên qua cánh đồng cốt cũ là bờ ruộng, được mở rộng thêm bằng bùn đắp lên, với bề mặt bê tông chưa chắc đã đủ 2 mét thì có cụp hết gương chiếu hậu xuống cũng không nhìn thấy được mép bê tông 2 bên thành xe. Chỗ tránh xe máy ngược chiều duy nhất là các nhánh bờ ruộng. Bánh xe 1 cầu xa xuống rệ rất khó để lên trở lại vì góc nghiên rất nhỏ. Nhưng đó là đi giữa đồng, vào trong xóm còn có tường, rào 2 bên đường. Chỗ quay xe duy nhất là cửa nhà, thỉnh thoảng có ngã 3 hay ngã tư đủ rộng.
Đã một lần để quay xe, vì cái bán kính 6 mét mà em phải cho bánh vượt quá mép bê tông hơi rơi xuống rãnh mở quay được xe. Hôm vừa rồi ofline chụp sen với cả nhóm, lúc quay xe em cũng định dùng "kỹ thuật" cho bánh xe nhô ra khỏi mặt đường này, nhưng bị mọi người kêu ầm lên đành làm thêm 1 đỏ nữa. Mà chỗ đó là đường đất nên cũng mạo hiểm hơn so với mặt đường bê tông.
Có lần vẫn đi sâu vào loại đường này Tý Ngoan phải vượt qua 1 cái mương khá rộng. Họ làm cầu cho xe máy nhưng vẫn vồng lên. Các thanh bê tông chống cầu chắc kích thước chưa đủ 20x20, mặt cầu lát bằng các tấm bê tông để ngang, do thời gian mấy cái dây sắt buộc mép đã tuột làm những thanh bê tông ấy rời chố buộc, nằm so le. Bánh xe đặt đến đâu nó cập kênh hạ xuống, đầu phía bên kia nâng lên nghe lọc cọc. Đến giữa cầu xe nằm cao vút lên tới hơn 2 mét so với mặt đường, cái cầu rung rinh. Nếu nó rơi xuống mương, duy nhất chỉ có thể huy động mấy cái công nông nối nhau kéo vì chắc chẳng loại ô tô nào khác vào được đến đấy!
Mà cũng chắc cái Tý Ngoan này là cái xe 4B duy nhất đã vượt cái cầu này!
Ngoài đi công việc, còn đi lễ hội, đám cưới. Có những đám cưới Tý Ngoan là cái xe duy nhất vào đỗ cạnh cổng (và bịt luôn cái ngõ ấy)!

Chỉnh sửa cuối:

toyota78

Xe buýt
Ko đi toy ko đi vw, À iem hiểu rồi bác đang đi mui trần 2 bánh uây tầu thảo nào tầm nhìn của bác chưa vượt qua cái miệng giếng, thôi iem cũng thông cảm đc không chấp, cứ bao giờ tầm nhìn vượt qua đc cái giếng sẽ khác ngay. Mà cụ thể bao giờ có tiền mua xe sẽ hiểu những so sánh và lựa chọn thông minh, còn bây giờ chú chưa thể hiểu xâu xa đc đâu ;)
Kiểu chọc gậy bánh xe của kẻ hèn hạ. Kiểu so sánh ngu của loại không có học. Đất nước mình bao giờ khá đc khi vẫn còn những kẻ mang bản chất nông dân, hèn hạ. Tôi k đi toy, k đi vw, nhưng cực thấy ức chế những câu nói cực ngu của thằng thánh toy này. K có 1 chút kiến thức. Ẩn mình hèn hạ còn lên mặt dậy đời.

Captain Jack

Xe máy
Hay cho cái câu "Ẩn mình hèn hạ còn lên mặt dậy đời"! Thật buồn vì ở cái xã hội thời thổ tả này bác Toi thất bát và cái đám giống bác ấy vừa đông, vừa "nguy hiểm"!

Phanhungvnn

Xe máy
Ôi. Đi uây mà tần nhìn k qua miệng giếng. Bác mà nói to ra đg có ngày gẫy hết răng ăn... Đấy. Các bác ở Of đều biết tầm của bác mà. Còn tôi đi xe gì dự là bác 5 năm nữa k mua đc. Tôi k ẩn mình, cần sáng mai tôi mời bác ở trước đền Toy thần thánh bác ly cà phê. Bác như con bọ hung ý, cứ rúc vào ... k ló đầu ra đc.

coolpix8700

Xe ngựa
Hay cho cái câu "Ẩn mình hèn hạ còn lên mặt dậy đời"! Thật buồn vì ở cái xã hội thời thổ tả này bác Toi thất bát và cái đám giống bác ấy vừa đông, vừa "nguy hiểm"!
Chẳng đông đâu bác, chỉ một vài cá thể ở nhà bị áp chế không ngẩng được mặt nên ra ngoài cửa chửi đời thôi!
Nhục nhất cái hội đàn ông tiểu tiện thi với vợ vẫn thua!
Nhưng các bác cũng đừng nhầm lẫn, ở đây chẳng có cái Toy nào cả!

Chỉnh sửa cuối:

blackmagician

Xe hơi
Mà kể cũng hay trên đời có thằng biến thái thế rảnh chuyện đi phá đám thiên hạ. Toy 78 nên bớt chút thời gian đi làm kiếm tiền để mua con bốn bánh xịn xịn chạy cho nó sướng, chứ đừng đi bộ mãi rồi GATO phá đám các kiểu, nhục lắm.

toyota78

Xe buýt
Sao cứ phải khó chịu với toyota đc nhiều người lựa chọn rồi ghép cho nó từ đám đông bầy đàn như thế, rõ ràng nó phải tốt hơn mọi người mới lựa chọn, chỉ có những người thông manh mới đi riêng một lối không theo đám đông mà thôi ;)

Captain Jack

Xe máy
Sao cứ phải khó chịu với toyota đc nhiều người lựa chọn rồi ghép cho nó từ đám đông bầy đàn như thế, rõ ràng nó phải tốt hơn mọi người mới lựa chọn, chỉ có những người thông manh mới đi riêng một lối không theo đám đông mà thôi ;)
Chuyện ở đây không phải là cái xe hay hãng xe mà là con người bác Toi nhé, đừng cố ngụy biện làm gì! Những người như bác đang bôi nhọ hình ảnh của Toyota chứ không bôi nhọ riêng gì người khác quan điểm sống với mấy bác đâu.

Chỉnh sửa cuối:

tuanna2601

Xe máy
Website
vision-tech.vn
cũng lót lá ngồi hóng

dynapac

Xe đạp
forester em chưa được lái nên ko biết thế nào chứ đi tiguan thì công nhận đáng đồng tiền bát gạo em chạy 3 năm nay rồi mà thực sự ko muốn li dị với em nó tí nào cả

coolpix8700

Xe ngựa
Em đưa 2 ông lái xe về dự HN CĐ (ở chỗ em các ông ấy đều kiêm), ngồi xe khi gia tốc từ 80 hay 100 các ông ấy hô "dính lưng". Em chỉ bảo cái turbo vẫn chưa rú, chứ nó rú lên như SU30MKV thì mới thấy dính lưng thật!!!

Co trau

Xe tải
Em đưa 2 ông lái xe về dự HN CĐ (ở chỗ em các ông ấy đều kiêm), ngồi xe khi gia tốc từ 80 hay 100 các ông ấy hô "dính lưng". Em chỉ bảo cái turbo vẫn chưa rú, chứ nó rú lên như SU30MKV thì mới thấy dính lưng thật!!!
Cụ kể lại chuyện vào ao sen quê e chụp choẹt rồi quay đầu đê

coolpix8700

Xe ngựa
Quay đầu chỗ bờ ruộng ấy khá hẹp, nhưng nhiều đỏ vẫn quay được, hôm ấy em lại định cho bánh trước vượt quá bờ ruộng (em cũng phải làm thế 1 lần ở trong 1 cái ngõ hẹp 1 bên là tường bên kia là cái cống - xe 2 cầu nên bánh sau vẫn kéo lùi tốt), nhưng các bác bên ngoài hô ầm ỹ đành thêm đỏ!
Trong phố, nó vẫn là 1 con thằn lằn (Iguana) luồn lách bới cái tính năng đặt sẵn cho leo ổ gà giúp nó "vọt - tiến" rất nhanh khi thấy các khoảng trống hẹp, nhưng đủ, phía trước (từ trong lính tụi em khi phải vượt qua từng làn đạn bắn ngược lại của đối thủ)!

lazyle

Xe tải
Cụ kể lại chuyện vào ao sen quê e chụp choẹt rồi quay đầu đê
Củ tỉ dư lào Cotrau? Hum đó cứ mải chụp choẹt nên không biết vụ cụ Kun quay đầu. Nhưng cơ mà đường đi vào đầm sen kinh phết, thế mà 3 Tí cứ đi như đường bằng Cotrau nhỉ!

Co trau

Xe tải
Củ tỉ dư lào Cotrau? Hum đó cứ mải chụp choẹt nên không biết vụ cụ Kun quay đầu. Nhưng cơ mà đường đi vào đầm sen kinh phết, thế mà 3 Tí cứ đi như đường bằng Cotrau nhỉ!
Mợ còn đang mãi diễn cơ

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm nay em vừa cho cái Tý ngoan "nhẩy" trên mặt đường!
Đường 5, có bác CRV với 1 bác buýt 16 chỗ cứ tìm cách bon chen. Lúc đèn đỏ các bác ấy len lên đứng 2 bên. Đèn chưa xanh các bác đã rồ ga, lăn bánh. Cứ kệ cho họ nhích 1 đoạn em mới gí ga. Không ngờ gí hơi quá (nhưng chỉ nhanh chứ chắc chắn chưa kịch sàn) nghe tiếng bánh giật trên mặt đường, nó "nhẩy" 1 cái ra giữa ngã tư, em phải giảm nhanh ga, rồi mới vào lại, bỏ 2 bác kia tít phía sau,... (và họ cũng bỏ luôn ý định đuổi theo sau cái cảnh ấy)!
Nhưng sau đó em cũng hơi hoảng, nó chồm lên nhanh quá, có ông nào ở 2 bên vượt đèn đỏ thì khó tránh được!

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
Hôm nay em vừa cho cái Tý ngoan "nhẩy" trên mặt đường!
Đường 5, có bác CRV với 1 bác buýt 16 chỗ cứ tìm cách bon chen. Lúc đèn đỏ các bác ấy len lên đứng 2 bên. Đèn chưa xanh các bác đã rồ ga, lăn bánh. Cứ kệ cho họ nhích 1 đoạn em mới gí ga. Không ngờ gí hơi quá (nhưng chỉ nhanh chứ chắc chắn chưa kịch sàn) nghe tiếng bánh giật trên mặt đường, nó "nhẩy" 1 cái ra giữa ngã tư, em phải giảm nhanh ga, rồi mới vào lại, bỏ 2 bác kia tít phía sau,... (và họ cũng bỏ luôn ý định đuổi theo sau cái cảnh ấy)!
Nhưng sau đó em cũng hơi hoảng, nó chồm lên nhanh quá, có ông nào ở 2 bên vượt đèn đỏ thì khó tránh được!
Bác có vẻ rất tâm đắc cái tăng áp này từ lâu rồi nhỉ

coolpix8700

Xe ngựa
Bác có vẻ rất tâm đắc cái tăng áp này từ lâu rồi nhỉ
Thực ra tăng áp 2.0 thì cũng chỉ tương đương được hút khí tự nhiên 2.4-2.5 thôi. Cái chính là cách sang số, đó là đòn bẩy hay tỷ số truyền...!
Cái Tý Ngoan này được định hướng cho chạy đường xấu, nhiều ổ gà, cách sang số là giữ số thấp để vượt miệng ổ gà, và tận dụng thì nó nhẩy trên đường. Xe số chấm cao hơn nó, nhưng không dùng số tay đẻ bức số thì chưa vượt được nó!