Thảo luận So sánh Tiguan với Forester, xin ý kiến

bighead

Xe tải
Chắc bác coolpix phải đầu tư nhập bộ cản trước dòng offroad về lắp vào luôn cho đẹp, góc tiếp cận 18 độ là loại đấy ;;)

coolpix8700

Xe ngựa
Em vẫn theo công thức khi cụng ly cho con gái cầm vô lăng. Chỉ khi lên rừng núi rồi thì mới khác.
Bây giờ em cũng đang chờ con gái từ Ka ra OKê quay lại để về Hà Nội!

coolpix8700

Xe ngựa
Sáng nay chưa đến 6 rưỡi em đã ra khỏi nhà. Qua chỗ Sếp Sid hay lên một chút thì có đám cụng ly nhau, xe phía bên ấy xếp hàng từ đường 5 lên qua cầu dẫn đến tận đấy. Đang bao Xếp may, không thì sáng nay đến CQ muộn là cái chắc, thì phía bên em cũng dồn lại. Nhưng chỉ 1 thoáng lại bò tiếp, chắc chỉ chạm nhẹ họ bỏ qua!
Lên từ Linh Đàm em bám theo 1 cái công. Chạy làn ngoài ở những chỗ cong, trũng là các vũng nước to khá sâu. Các xe khác tránh hết, có mỗi cái công này và xe em chạy thẳng. Thoát nước của cái đường cao tốc trên cao này ở những chỗ này cực dở, phải gần đến chỗ lên cầu, đường thẳng mới hết những vũng nước lớn như vậy. Cứ trời mưa là cái hệ 4Motion này phát huy tác dung rất tốt. Lên cao tốc HN-TN cũng vậy, em chẳng bỏ 1 mét/giờ nào. Đến nơi cũng chỉ chậm hơn mọi khi có 3 hay 4 phút!

Haibinh

Xe điện
Cụ Kun lại chở sếp đi làm ah :))

coolpix8700

Xe ngựa
Độ này em toàn đi một mình nên cứ dép lê, quần cộc leo lên xe đi sớm...!
(sáng nay thì không nói, đi với ai cũng phải đi dép cả, vì phải tự ra mở cổng, xe ra rồi đóng cổng trong mưa)!

cuong09m

Xe tải
Bác darkxt tập trung vào kỹ thuật mà bác coolpix8700 lan man quá, là em thì em cũng chọn Subaru Forester SUV của 2014. ForesterXT tăng tốc 0-100km trong tầm 6s, gầm cao 21cm với dẫn động bốn bánh toàn phần nên về tốc độ và địa hình là hơn Tiguan rồi. Về kiểm tra an toàn va chạm thì Forester nằm trong top đầu với đánh giá là superior trong khi Tiguan còn bị một điểm kém (M) và không nằm trong list này http://www.iihs.org/iihs/ratings/TSP-List

Laixe007

Xe đạp
Bác darkxt tập trung vào kỹ thuật mà bác coolpix8700 lan man quá, là em thì em cũng chọn Subaru Forester SUV của 2014. ForesterXT tăng tốc 0-100km trong tầm 6s, gầm cao 21cm với dẫn động bốn bánh toàn phần nên về tốc độ và địa hình là hơn Tiguan rồi. Về kiểm tra an toàn va chạm thì Forester nằm trong top đầu với đánh giá là superior trong khi Tiguan còn bị một điểm kém (M) và không nằm trong list này http://www.iihs.org/iihs/ratings/TSP-List
Em cũng giống cụ bỏ 1 phiếu cho SUBARU

darkxt

Xe buýt
Em đính chính chút là khoảng sáng gầm fxt là 22cm bác ah, máy dẹt giúp xe có trọng tâm thấp sẵn rồi nên xe Sub luôn có gầm cao hơn nhiều (nếu ko phải tất cả) xe khác trong cùng phân khúc...

coolpix8700

Xe ngựa
Bác đọc cái này này:
"Sau khi chiếc xe được “phanh” lại, nhóm thanh niên trên xe, có cả nữ giới, vui vẻ bước xuống, cười nói, bình luận như không có chuyện gì xảy ra."

http://dantri.com.vn/su-kien/ha-noi-xe-hop-volkswagen-lam-loan-bo-ho-luc-nua-dem-1345728373.htm

bighead

Xe tải
Xe đấy chắc có bảo hiểm nên vẫn cười được :D
Ước gì nó tặng em bộ mâm sau nhỉ >:D<

coolpix8700

Xe ngựa
Bảo hiểm chắc chỉ liên quan đến cậu "thiếu gia" chủ xe.
Còn cái xe lao vào gốc sấu đầu toe toét, mà đám còn lại mà vẫn "vui vẻ bước xuống, cười nói, bình luận như không có chuyện gì xảy ra." được, chắc chỉ từ cái Tiguan!

darkxt

Xe buýt
Tụi teen nó chơi thuốc thì có ngã từ cầu vượt xuống nó vẫn đứng dậy bước đi như không có chuyện gì xẩy ra được bác ah ;))

Còn như ảnh trên thì em dự là tốc độ va chạm không quá cao - bác muốn xem va chạm góc của Tiguan như thế nào thì bác có thể xem clip trong chính thức này (em tiện tay gúc thì mới ra clip của 2013 thôi)

coolpix8700

Xe ngựa
Còn như ảnh trên thì em dự là tốc độ va chạm không quá cao - bác muốn xem va chạm góc của Tiguan như thế nào thì bác có thể xem clip trong chính thức này (em tiện tay gúc thì mới ra clip của 2013 thôi)
Va chạm góc hẹp là một cái test mà cơ quan QLĐCT Mỹ mới đưa ra. Khi cái test này thực hiện thì rất nhiều những cái xe sang bị đểm trừ rất nặng.
Nếu đã gú gờ tới năm 2013 thì bác gú tiếp về cái test này và so sánh xem thực tế các tai nạn xảy ra như thế nào...!
Còn các hãng xe làm để theo đuổi test thì đơn giản nhất họ chỉ cần gia cố khung và vỏ xe theo test là đủ!
Nếu quan tâm thêm tý nữa bác so sánh khung xương các cánh cửa của nhưng cái xe khác nhau, sẽ hiểu tại sao nhiều người thích nghe tiếng đóng nặng...!

darkxt

Xe buýt
Em đưa clip là để bác hình dung cái xe sẽ bị như thế nào khi va chạm ở tốc độ giao thông bình thường ntn, để bác khỏi thần thánh hóa cái ảnh Tí hôn cây ở trên... chứ đưa ảnh các xe Sub bị tai nạn rồi được chủ xe post lên với tiêu đề "Subaru save my life" lên đây thì đơn giản thôi ah, nhưng chắc bác có xem ảnh & đọc thêm thì cũng chả có đánh giá khách quan được, khi tình cảm của bác cho Tiguan là quá lớn :)

coolpix8700

Xe ngựa
Ai gặp em sẽ đánh giá đúng nhất câu bác nói " khi tình cảm của bác cho Tiguan là quá lớn???"!
Những cái xe hiện nay thực sự chỉ là phương tiện để di chuyển (chẳng nói về một tương lai, khi không phải bận rộn công việc nữa, sẽ đầu tư 1 cái xe để "tận hưởng" như nhiều người vẫn đang viết trên này, nhưng với em thì chẳng phải mấy cái xe này!). Cái xe mua về như thế nào, chúng được sử dụng đúng như thế đó, không thêm và cũng chẳng bớt đi 1 thứ đồ gì mà người bán đã nhét vào cho nó. Còn sử dụng chúng cũng vậy, ngoài định kỳ bảo dưỡng để chúng khỏi hỏng, hóc, lo được việc cho mình, thì về đến nhà chúng nằm yên trong gara, cửa xe chỉ được mở ra khi chúng chuẩn bị ra đường đi tiếp...!
Tất nhiên mua cái gì cũng vậy, chẳng phải mỗi ô tô, em đều xem xét, tìm hiểu đánh giá của người đã và đang sử dụng chúng, không chỉ mấy cái clips hay quảng cáo của người bán chúng!
Vì kinh doanh nên đồ gì em mua cũng tìm hiểu để tận dụng hết khả năng chúng có thể thể hiện cho mục đích của mình. Cũng do em không đi một xe, nên đánh giá là so sánh chúng với nhau, cho nên bác cũng chẳng phải viết như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

fromyachiyo

Xe máy

coolpix8700

Xe ngựa
Tăng tốc rất nhanh được ở các tốc độ thấp đang chạy cũng là 1 nhược điểm của Tiguan, nhất là ở chỗ đông người, đường hẹp,...!
Vụ này thì mức độ nghiêm trọng không bằng vụ trên, khi chạy ở đường hẹp mà bác lái xe lại thấy 2 cái cột điện định chạy vào giữa, nhưng đến sát mới phát hiện có mỗi một cái. Góc chụp không cho nhìn rõ hình cái cột điện hằn sâu ở mũi xe, nhưng bệ máy rơi xuống sàn, bánh xe tụt lại sau,...

Nhưng vỏ chỉ biến dạng nặng đến đúng phần bắt đầu cabin xe

Các túi khí bung hết làm người duy nhất trong mấy người ngồi trong xe bị vá vài mũi ở môi
là người ngồi phía sau lái xe, môi bị vập vào tựa lưng ghế lái!

ngamban

Xe điện
Con này hình như nhập Mỹ, lazang 18 thì hình như toàn hàng nhập ngoài thì phải. Cụ chủ đâm cũng tưng bừng phết :D