So sánh fortuner với Pajero sport 2011 của mít

thanhnam_nd

Xe tải
em đang chạy con ps 2011 của mít, con này rất bốc các cụ ạ, em thích hình thức ps của mít hơn con fortuner , nó siêu tiết kiệm chỉ 6.5 đến 8 lít trên 100 cây chuối, kinh tế hơn nhiều so với con fortuner chạy xăng như các cụ đã nói 16 đến 18 lít/100 cây chuối. trước em cũng kết con fortuner chạy dầu nhưng cs của nó chỉ 100 sức ngựa nên em đã quết định quất ngay con ps của mít
cụ chuân?. fortuner ko co' cua? ji` so sanh' voi' ps

otohagiang

Xe container
cụ có vẻ thích MIT PAJ nhỉ, em đã từng đi PAJ đời 1994 I4 2.4 vào đường trơn thì thua xa bọn land vì thời đó chưa có các dòng xe khác, khi gặp bọn UAZ thì gọi luôn bằng cụ....xe thì ngon nhưng không bám dc đường, 2 cầu rúc đầu xuống rãnh ko lùi lên dc phải nhờ 1 con IFA kéo lên.
đường trơn và đường bùn lầy lội nó giống nhau không bác?
hơn nữa con PAJERO em hay đi là dòng V6 3.5 chứ không phải I4 2.4
nếu là dòng 2.4 LD thì bánh sau dùng nhíp, hành trình ngắn thì bám đường làm sao bằng được con 3.5 lò xo?
con LAND mông to đi rúc vào bùn thì 1 2 3 là chìm luôn, qua sao được như PAJ nhẹ hơn
mới cả PAJERO LD ở VN mình cắt tuốt ABS, EBD thì làm sao mà lại được với con LAND, mà LAND ở phân khúc trên cơ, khập khiễng nhé
còn đi địa hình bác cứ thử hỏi thoải mái đội offroad sao hay dùng PAJERO mà không xài PRADO, còn UAZ thì nó vốn mang dòng máu xe quân sự, so thế có khập khiễng không?
sao bác không chịu mang 2 con ngang nhau ra so mà cứ đi so lệch làm gì?

ĐạiK

Xe hơi
Đang so Fortuner với PS cơ mà các cụ ơi ...

SmallRiver

Xe điện
-triton của ông ấy sau thùng lúc nào cũng có ít nhất 150kg trở lên.ông ấy là thợ sửa máy công trình chuyên điện đóm vs thủy lực mà.
-thì ông ấy vào hãng mua thôi.chứ mua ở đâu nữa bác.nếu bác biết chỗ nào bán rẻ mà hàng chuẩn thì bác tư vấn để em chỉ cho ông ấy xem xem ntn???
-em cũng công nhận FTG chạy tầm >100 là cứ như kiểu bay bay chân không chạm đất ấy.em cũng mới chỉ đc chạy FTG thui.mà hôm đó có 2 người nên em không biết full 7 người nó có khác không.
Lọc gió động cơ PS giá hãng 781K, lọc nhớt thì hơi đắt 495K. Trong lịch BD của PS, KT và thay thế ở các cấp 10K km, còn các cấp 5K km thì chỉ có thay nhớt, nhớt lại được đem ở ngoài vào, tiền công bảo dưỡng rẻ hơn Toy rất nhiều. Toy trong lịch BD dày đặc KT ở cả 5K km, cho nên tiền công BD cao. Hôm mới sử dụng xe Mit em cứ bỡ ngỡ hỏi CVKT là chỉ làm vậy thôi ư? Sao không thu thêm tiền để làm cho kỹ hơn như bên Toy ấy? CVKT giơ ngay quyển theo dõi bảo dưỡng chỉ cho em xem! Híc, quê quá! :)) Mọi ngừoi cứ chê Mit bảo dưỡng sơ sài mà không biết xe Mit chỉ được làm có vậy! Bền quá rồi, làm gì nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Lọc gió động cơ PS giá hãng 781K, lọc nhớt thì hơi đắt 495K. Trong lịch BD của PS, KT và thay thế ở các cấp 10K km, còn các cấp 5K km thì chỉ có thay nhớt, nhớt lại được đem ở ngoài vào, tiền công bảo dưỡng rẻ hơn Toy rất nhiều. Toy trong lịch BD dày đặc KT ở cả 5K km, cho nên tiền công BD cao. Hôm mới sử dụng xe Mit em cứ bỡ ngỡ hỏi CVKT là chỉ làm vậy thôi ư? Sao không thu thêm tiền để làm cho kỹ hơn như bên Toy ấy? CVKT giơ ngay quyển theo dõi bảo dưỡng chỉ cho em xem! Híc, quê quá! :)) Mọi ngừoi cứ chê Mit bảo dưỡng sơ sài mà không biết xe Mit chỉ được làm có vậy! Bền quá rồi, làm gì nhiều!
-Mít hay nhỉ, cho mang đồ bên ngoài vào thế mai sau nó từ chối BH vì dùng đồ ko chính hãng thì sao, hay Mít nó thế!:-s

SmallRiver

Xe điện
-Mít hay nhỉ, cho mang đồ bên ngoài vào thế mai sau nó từ chối BH vì dùng đồ ko chính hãng thì sao, hay Mít nó thế!:-s
Cho dùng nhớt ngoài thôi bác, tuy nhiên họ sẽ kiểm tra, nếu đạt chuẩn mới cho sử dụng.

Nhôm nhựa

Xe điện
Xe Nhật so sánh với xe Nhật thấy yên bình gớm nhỉ :D

Luu Lehong

Xe container
Mít đang chiều khách, khi nào bán nhiều như Toy lúc ấy mới hư...:))
Em lại nghĩ khác. Này nhé, nếu khách tiết kiệm mua phải dầu giả (vỏ hộp dầu đã được Mít cho phép nhé) dẫn đến hỏng hóc => Đại lý và hãng mang tiếng. Mua danh 3 vạn bán danh 3 nghìn. Chiều khách thế quá là phụ khách!
Còn chuyện bảo hành bảo dưỡng cũng có thế nọ thế kia ở 1 vài chỗ, nhưng 1 điều phải thừa nhận Toy bây giờ có thể nói là tốt nhất!
Toy hư chỉ do các hãng khác dịch vụ và sản phẩm kém, dân không mua mà dồn vào Toy, sản phẩm khan hiếm làm các sale hay làm cao, tạo sốt. Thế thôi b-)

ĐạiK

Xe hơi
Cho dùng nhớt ngoài thôi bác, tuy nhiên họ sẽ kiểm tra, nếu đạt chuẩn mới cho sử dụng.
Cụ cho em hỏi họ kiểm tra đạt chuẩn kiểu gì ?
1. Lấy một ít mẫu , cho vào máy đo chuyên dụng kiểm tra các thông số hàm lượng , thành phần..v.v... >>> Được thế thì tốt .
2. Đọc ngoài vỏ hộp xem dầu gì , các thông số in ngoài vỏ >>> Nhỡ dầu giả thì sao ?

P/s : Nếu trường hợp 2 xảy ra : Dầu giả kém chất lượng dẫn đến phá máy thì ai chịu trách nhiệm : Cụ chịu hay Mit chịu ?

Payroll

Xe điện
Em chả đi 2 con này nên chỉ hóng. Biết đâu nhặt được tiền của bộ đội để nâng đời :)

Khonghieu

Xe container
Tuner hơn Jero ở điểm nào hả các bác?

Cái đầu tiên em nghĩ là bán giữ giá hơn.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
-Hình thức bên ngoài đẹp hơn, thương hiệu hơn...mời các bác chém tiếp!
Đẹp xấu tùy mắt mỗi ng. Thương hiệu cùng Nhật Bổn chả biết ai hơn.
Tune hơn PS cái vỏ mỏng hơn, độ cân bằng kém hơn, bán kính vòng quay lớn hơn, cách âm kém hơn, công suất máy thấp hơn, sàn xe cao hơn thành ra xe to mà ng cao to ngồi hàng ghế sau chỉ chực va đầu vào trần, điều hòa kém hơn :D mời các cụ chém tiếp!

Khonghieu

Xe container
-Hình thức bên ngoài đẹp hơn, thương hiệu hơn...mời các bác chém tiếp!
Em thấy xe nó hơi chông chênh, hơi cao thì phải. Trông cũng manly nhưng mà cảm giác chông chênh quá.
Không biết options hai xe thế nào. Cá nhân em ngắm cái Jero máy dầu thì cũng chẳng có gì, giống cái Tuner nhập Thái mà em đã từng ngó.

tieumuoicuatoi

Xe hơi
Chả nhẽ ông chú em bị 1 thằng nào đấy chém đẹp ak!!!chết thật!!!phải về bảo ông ấy mới đc,bác có báo giá không,cho em xin vs để em nói vs ông ấy không ông ấy bảo em là vớ vẩn.rồi em cũng cố xin cái hóa đơn rồi trình các bác.hihhiix

SmallRiver

Xe điện
Em lại nghĩ khác. Này nhé, nếu khách tiết kiệm mua phải dầu giả (vỏ hộp dầu đã được Mít cho phép nhé) dẫn đến hỏng hóc => Đại lý và hãng mang tiếng. Mua danh 3 vạn bán danh 3 nghìn. Chiều khách thế quá là phụ khách!
Còn chuyện bảo hành bảo dưỡng cũng có thế nọ thế kia ở 1 vài chỗ, nhưng 1 điều phải thừa nhận Toy bây giờ có thể nói là tốt nhất!
Toy hư chỉ do các hãng khác dịch vụ và sản phẩm kém, dân không mua mà dồn vào Toy, sản phẩm khan hiếm làm các sale hay làm cao, tạo sốt. Thế thôi b-)
Úi giời, con ruồi bay qua còn biết con đực con cái chứ nhớt thì nó rành rành ra đấy rồi. Xe Mit trong 3 năm hay 100K km có bỏ nước lã vào nó cũng chả hỏng, chứ có phải như Toy đâu. Cụ làm trong hãng xe chắc cụ biết qui trình quản lý nó như thế nào rồi đấy, phải tự tin thì mới như thế chứ. Đã ai bảo xe Mit hay hỏng chưa?
Cụ hay lo lắng cho hàng xóm quá! Thừa...

Chỉnh sửa cuối:

ĐạiK

Xe hơi
Mê muội . Phương pháp thắng lợi tinh thần kiểu AQ