So sánh fortuner với Pajero sport 2011 của mít

ĐạiK

Xe hơi
Lúc nào 1 bác chủ nhân đang đi FT đã đổi sang PS xong thì em đưa cái Clip hôm bọn em đi LC thì các bác biết ngay cái nào hơn cái nào
Hay quá , mong các cụ có những dẫn chứng cụ thể , thuyết phục để anh em nào đang lưỡng lự giữa hai em này dễ quyết định hơn . Chứ cứ comment lấy được kiểu cù chầy cù mài cho hơn như cụ gì ở trên kia thì em cũng xin được bó tay .

SmallRiver

Xe điện
Em thấy xe nó hơi chông chênh, hơi cao thì phải. Trông cũng manly nhưng mà cảm giác chông chênh quá.
Không biết options hai xe thế nào. Cá nhân em ngắm cái Jero máy dầu thì cũng chẳng có gì, giống cái Tuner nhập Thái mà em đã từng ngó.
Cũng chẳng có gì, bị cắt trụi hết, như FT thôi. Hơn mỗi cái hộp số AT (bản diesel), điều hòa tự động, phanh có thêm EBD chứ không phải van cơ khí.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Các bác vẫn sôi nổi nhỉ? Nói đến vợ 2 là nóng trong người.......em lại hóng tiếp vậy8->

RAVA

Xe ba gác
Úi giời, con ruồi bay qua còn biết con đực con cái chứ nhớt thì nó rành rành ra đấy rồi. Xe Mit trong 3 năm hay 100K km có bỏ nước lã vào nó cũng chả hỏng, chứ có phải như Toy đâu. Cụ làm trong hãng xe chắc cụ biết qui trình quản lý nó như thế nào rồi đấy, phải tự tin thì mới như thế chứ. Đã ai bảo xe Mit hay hỏng chưa?
Cụ hay lo lắng cho hàng xóm quá! Thừa...
-PS thì em ko biết chứ cánh lái xe ở cq em chỉ thích được giao Jolie, Pajero, ko thích Zace, FT, Prado hay Land mặc dù nói là chạy mấy con này thích hơn, hỏi tại sao thì thấy bảo chạy mấy em này hay được đi sửa, rổ giá thì lôm côm nên ăn ra được tý, chứ con chạy Toy thì chả hỏng mấy, sửa thì vào Hãng chả kiếm được đồng nào.~X(

Luu Lehong

Xe container
-PS thì em ko biết chứ cánh lái xe ở cq em chỉ thích được giao Jolie, Pajero, ko thích Zace, FT, Prado hay Land mặc dù nói là chạy mấy con này thích hơn, hỏi tại sao thì thấy bảo chạy mấy em này hay được đi sửa, rổ giá thì lôm côm nên ăn ra được tý, chứ con chạy Toy thì chả hỏng mấy, sửa thì vào Hãng chả kiếm được đồng nào.~X(
Chứng tỏ cánh lái xe cũng khôn phết cụ nhỉ, chả như cái bác lái xe thuê lê la dynamad gì gì đấy đang mở thớt HDSD xe cộ, cười vỡ bụng :))

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Chứng tỏ cánh lái xe cũng khôn phết cụ nhỉ, chả như cái bác lái xe thuê lê la dynamad gì gì đấy đang mở thớt HDSD xe cộ, cười vỡ bụng :))
Bác có biết nhãn hiệu dynamad là loại xe nào không?

ĐạiK

Xe hơi
Dịch vụ bảo hành bảo dưỡng lởm khởm thế chả trách bán ế . MIT nên nhìn sang TOY với HONDA mà học tập . Nên tôn trọng người tiêu dùng VN .

Luu Lehong

Xe container
Bác có biết nhãn hiệu dynamad là loại xe nào không?
Em đang nói cái nick Dynamat bác ạ, phân tích cái ý tứ sâu xa về của các từ ghép thành nick này thì thuộc bản quyền của mợ Hằng lê rồi, em ko lạm bàn :D
Còn em chưa biết nhãn hiệu dynamad là của loại xe nào, chỉ có sản phẩm cách âm chống ồn Dynamat thôi :D

RAVA

Xe ba gác
Mấy ông NN chỉ muốn mua Toy Toạch cho nó có miếng nên tại sao Toy Toạch bán được là phải !
-Em nghĩ là bác nhầm, từ xưa đến nay hầu như tất cả các hãng xe ở VN đều có chiết khấu lớn hơn Toy nhiều, thằng Toy nó bán chạy nên cái đó ít hơn, các cq hay mua xe Toy là vì nó gần với định mức và vì các xếp thích, còn miếng của mấy chú đi mua xe và tài chính thì bé tý, sếp mới là người quyết và mấy cái vớ vẩn đấy thì nó chả quan tâm mấy đâu.:D

ĐạiK

Xe hơi
Kể cả không tính biển xanh biển đỏ thì em thấy For biển trắng vẫn nhiều hơn PS đấy ạ :D

landrovercar

Xe tải
nhìn clip của bác mà thấy xe PS đẹp quá. em nghe tây nó đồn là nếu mà xe FT mà vào cua ở tốc độ 60-80km/h như PS thì chổng vó , ko hiểu tại sao anh em OF và Saigonoto lại comment thế nhỉ. về kỹ thuật chuyên môn thì nó dư lào các cụ

fadco

Xe container
nhìn clip của bác mà thấy xe PS đẹp quá. em nghe tây nó đồn là nếu mà xe FT mà vào cua ở tốc độ 60-80km/h như PS thì chổng vó , ko hiểu tại sao anh em OF và Saigonoto lại comment thế nhỉ. về kỹ thuật chuyên môn thì nó dư lào các cụ

Cụ chẳng hiểu gì cả, các cụ đi toi chỉ vaào cua với tốc độ 30km thôi, hơn nữa là các cụ ấy bảo trẻ trâu với thích thể hiện bla bla....

Hằng Lê

Xe tăng
hình như 100% các cụ đi PS đều vào hội PSC hay sao ấy nhỉ.
xem cái clip này mà khổ cho các cụ máu ọp rốt quá
[video=youtube;jp1tUoMjz5A]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=jp1tUoMjz5A[/video]

SmallRiver

Xe điện
hình như 100% các cụ đi PS đều vào hội PSC hay sao ấy nhỉ.
xem cái clip này mà khổ cho các cụ máu ọp rốt quá
[video=youtube;jp1tUoMjz5A]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=jp1tUoMjz5A[/video]
Ông này vác bản thiếu khóa vi sai cầu sau đi ọp nên mới ra nông nỗi này. Vùng Đông Âu chả hiểu sao họ chấp nhận PS, còn Toy đưa FT sang giới thiệu mấy lần nhưng đều không được!

otohagiang

Xe container
Ông này vác bản thiếu khóa vi sai cầu sau đi ọp nên mới ra nông nỗi này. Vùng Đông Âu chả hiểu sao họ chấp nhận PS, còn Toy đưa FT sang giới thiệu mấy lần nhưng đều không được!
chắc dân Đông Âu họ có vấn đề bác nhỉ, không thông minh như dân VN rồi =))

RAVA

Xe ba gác
-Bác lấy thông tin này ở đâu ra đấy? Bác sang bên đó xem có con Hilux Vigo hay Ỉn nào ko thì em mới tin là có FT được?:P

Khonghieu

Xe container
Em vừa "xin" một anh trong bãi đỗ xe cho ngắm FT "lại từ đầu" thì thấy nó vẫn đẹp, có nhiều nét thanh lịch và có gì đó khó tả hơn, em cứ gọi là "thành thị" hơn ạ. Option cũng na ná ỉn G, trông cũng hài hòa. Lái xung quanh khu em ở thì cũng chẳng nhận xét được nhiều, tuy nhiên điều hòa mát nhanh và cũng không ồn lắm. Phải nói là sẽ đau đầu khi chọn giữa PS và Tũn. PS có vẻ đẹp hoang dã hơn tí, hợp với phong cảnh và đường xá ngoại ô. Em nhìn đi trong phố không vừa mắt bằng Tũn. Hơn nữa có người bảo em con Pạero "thật" nó là con 3 củ to cơ. Chứ 1 củ này chỉ là nâng cấp của Triton thôi. Lấy Pạero làm "bình phong" mới mong bán được. Vì Pajero "hịn" nó khác hoàn toàn.

Em nghe mà nản hẳn.

Khonghieu

Xe container
Nhu cầu 7 chỗ lại thích xe Nhật nên chỉ có PS với Tũn vào chung kết. Phải nói là em thích PS điên đảo, nhưng thấy có nhiều lỗi vặt quá. Tũn thì "an toàn" hơn khi muốn lên đời (lý do rất phụ thôi ạ) nhưng nhàm quá rồi, ngã tư nào cũng gặp.
Hic.

otohagiang

Xe container
Em vừa "xin" một anh trong bãi đỗ xe cho ngắm FT "lại từ đầu" thì thấy nó vẫn đẹp, có nhiều nét thanh lịch và có gì đó khó tả hơn, em cứ gọi là "thành thị" hơn ạ. Option cũng na ná ỉn G, trông cũng hài hòa. Lái xung quanh khu em ở thì cũng chẳng nhận xét được nhiều, tuy nhiên điều hòa mát nhanh và cũng không ồn lắm. Phải nói là sẽ đau đầu khi chọn giữa PS và Tũn. PS có vẻ đẹp hoang dã hơn tí, hợp với phong cảnh và đường xá ngoại ô. Em nhìn đi trong phố không vừa mắt bằng Tũn. Hơn nữa có người bảo em con Pạero "thật" nó là con 3 củ to cơ. Chứ 1 củ này chỉ là nâng cấp của Triton thôi. Lấy Pạero làm "bình phong" mới mong bán được. Vì Pajero "hịn" nó khác hoàn toàn.

Em nghe mà nản hẳn.
bình thường, như con LAND CRUISER PRADO đó, cũng phải ké danh tiếng của dòng LAND CRUISER đó thôi bác
mà PS chỉ là nâng cấp của TRITON thì FT cũng chỉ là đi từ HILUX mà lên chứ oai gì
danh tiếng của bậc đàn anh theo em chả ảnh hưởng gì đến nó bán được nhiều hay ít, vì khách hàng mua xe chả ai nghe danh tiếng xong lấy mà họ còn phải thử đủ kiểu mới dám quyết chứ bác, chứ bây giờ em đố ai nhắm mắt chọ bừa PAJERO SPORT chỉ vì nó có cái tên PAJERO đấy, tương tự như mua con PRADO mà thôi
và em thấy tên xe chẳng có gì để khiến người ta nản được cả, còn FT thì em không thể nhìn nổi ra nó có nét thành thị hơn PS được, thậm chí cái nét vuông vắn của nó em thấy còn cục mịch, nhà quê hơn PS cơ

Khonghieu

Xe container
Cái đẹp của mỗi người nó khác nhau mà bác. Em vẫn thích PS hơn, trừ khi lúc em mua nó không sản xuất thôi. Tũn có vẻ như đã hoàn thành sứ mệnh của nó rồi.