Sing Sing Sing...Singapore!

NTH

Xe điện
Chuẩn cụ ah, nhà em ở góc phố Oxley Rd và Eber Rd tối cuối tuần nghe các tay chơi Sing chạy xe thì thôi rồi, mà tuyền Lam bồ với Phờ ra rì.
Tối khuya em hay ngồi cái bar Singapore Post đối diện Orchard Centre ngắm xe đẹp với ái Sing. Xe thì đúng là đẹp thật còn ái xấu mù[/QUOTE]
Thế thì cụ cũng chưa ở Sing lâu phải ko ợ !? Hơi bị hinh...=))

TuDo2808

Xe điện
Cụ Ngựa sướng nhể, được phi nước đại suốt, hết Tàu lại đến Sinh.\m/

LongHip

Xe buýt
Cảm ơn bác chủ. Em trước cũng có thời gian du học tráng men bên Sing. Hôm nay xem thớt ảnh bác chụp và lời dẫn của bác thấy nhớ Sing điên đảo quá. Mời bác 1 ly vodka !

HorsePower

Xe container
Chuẩn cụ ah, nhà em ở góc phố Oxley Rd và Eber Rd tối cuối tuần nghe các tay chơi Sing chạy xe thì thôi rồi, mà tuyền Lam bồ với Phờ ra rì.
Tối khuya em hay ngồi cái bar Singapore Post đối diện Orchard Centre ngắm xe đẹp với ái Sing. Xe thì đúng là đẹp thật còn ái xấu mù[/QUOTE]
Thế thì cụ cũng chưa ở Sing lâu phải ko ợ !? Hơi bị hinh...=))
À Cụ NTH. Lâu lắm mới dc giao lưu với Cụ. Đội hình các Cụ dạo này đi đâu k mà không thấy bài vở gì?

HorsePower

Xe container
Cụ Ngựa sướng nhể, được phi nước đại suốt, hết Tàu lại đến Sinh.\m/
Bài Nanning của em cái photobucket đang bị Band, e chờ nó mở lại rồi up tiếp cho trọn.
Em tuổi con Nhợn nhưng lấy tự là Ngựa nên cũng hay dc đi. Giờ em đang ở Thanh hóa, trên đường đi Đà nẵng. Hy vọng lại có 1 mớ ảnh hầu các Cụ

HorsePower

Xe container
Sáng hôm sau có cô bạn đang sống ở Sing đến dẫn đi chơi.
Tranh thủ chờ taxi e chụp mấy tấm để các cụ hình dung xe cộ thường nhật bên đấy

Xe Hàn rất nhiều.
Hình ảnh quen thuộc

Taxi 7 chỗ

Em đứng góc này chụp vội, các cụ đừng chê cái cột đèn nhé

Xôi nát

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Fortuna

Những chiếc crown cổ điển

Bút

Zoom zoom

Gran đíc

Một cái giấy chính phủ cấp cho để chạy xe đã mất gần 100 $. Vậy xe càng đắt tiền lại càng đỡ thiệt.
Nói vậy chứ bền Sing xe sang không nhiều như HongKong. Hầu hết các xe siêu sang đều của giới siêu giàu và người nước ngoài:
Xin phép Cụ chủ cho em đính chính điểm này nhé. Ở Sing chính phủ cấp quota cho số lượng xe đăng ký hữu hạn, mỗi năm có bao nhiêu xe thanh lý hết niên hạn sử dụng sẽ có số tương ứng hoặc nhỉnh hơn một chút được cấp phép đăng ký mới. Giá của mỗi giấy cho phép đăng ký xe là 94,000$ SGD có giá trị trong 10 năm. Do vậy số người chờ đợi xếp lượt để được cấp giấy phép đăng ký xe không bao giờ dứt & phải chờ nhiều năm mới tới lượt.

Các Cụ nhìn kỹ se thấy cái máng nước hình bán nguyệt
Sử dụng kính 15cm và thu nước chảy vào cái hồ trong cái Mall. Mỗi lần mưa tạo thành 1 coi thác nước mưa nhân tạo.

Đây là phễu xoáy nước của tòa nhà thực tế không phải để thu nước mưa mà trong thời gian diễn ra water show trên mặt vịnh, thì tại phễu nước này các vòi phun sẽ phun ra lượng nước khổng lồ, theo chu kỳ 15 phút thì mỗi vòi cũng được điều chỉnh áp tạo ra một xoáy nước khổng lồ láng láng trong cái phễu này, nước chảy xuống dưới tạo thành cột vòi rồng hoặc như cuống hoa của xoáy nước. Thường thì người Ấn Độ hay tung đồng xu vào hoa nước để nước cuốn đi - xem như gặp may.

Có lẽ Cụ Horse xem water & laser show kỹ nên không để ý màn show của xoáy nước này, một phần cũng dở là 2 show đều cùng thời điểm nên khi xem water show xong thì sẽ chen chúc đông người không dễ vào tận vòng trong để xem hoa nước.

HorsePower

Xe container
Nói chung đứng độ 10 phút thấy xe cộ tuơng đối giống VN. Hầu hết là xe Nhật và Hàn, xe châu Âu và Mỹ chiếm phần ít

Ngoc_Son

Xe máy
Hồi 2007 em qua Sing, toàn Toy không à, bây giờ thấy nhiều xe hàn quá, mà ở sâ bay Changi còn 1 đoàn Mer E200 trắng toát làm taxi không cụ chủ???

HorsePower

Xe container
Xin phép Cụ chủ cho em đính chính điểm này nhé. Ở Sing chính phủ cấp quota cho số lượng xe đăng ký hữu hạn, mỗi năm có bao nhiêu xe thanh lý hết niên hạn sử dụng sẽ có số tương ứng hoặc nhỉnh hơn một chút được cấp phép đăng ký mới. Giá của mỗi giấy cho phép đăng ký xe là 94,000$ SGD có giá trị trong 10 năm. Do vậy số người chờ đợi xếp lượt để được cấp giấy phép đăng ký xe không bao giờ dứt & phải chờ nhiều năm mới tới lượt.

Đây là phễu xoáy nước của tòa nhà thực tế không phải để thu nước mưa mà trong thời gian diễn ra water show trên mặt vịnh, thì tại phễu nước này các vòi phun sẽ phun ra lượng nước khổng lồ, theo chu kỳ 15 phút thì mỗi vòi cũng được điều chỉnh áp tạo ra một xoáy nước khổng lồ láng láng trong cái phễu này, nước chảy xuống dưới tạo thành cột vòi rồng hoặc như cuống hoa của xoáy nước. Thường thì người Ấn Độ hay tung đồng xu vào hoa nước để nước cuốn đi - xem như gặp may.

Có lẽ Cụ Horse xem water & laser show kỹ nên không để ý màn show của xoáy nước này, một phần cũng dở là 2 show đều cùng thời điểm nên khi xem water show xong thì sẽ chen chúc đông người không dễ vào tận vòng trong để xem hoa nước.
Thì ra vậy. Em phải soly, cái giải thích nước mưa chỉ là em phỏng đoán.
Như thông tin về xe cộ cụ bổ xung, người dân Sing cũng gian nan để sở hữu 1 chiếc xe hơi.
Giữ gìn môi trường trong sạch thật đáng quí....
Ấy vậy đầu tháng 7 ông bạn láng giềng Indo cháy rừng làm khói bụi tràn ngập Sing....mất bao công toi.
Cám ơn Cụ xe ngựa đời Hán. Thông tin Cụ thật đầy đủ và thấu đáo.

HorsePower

Xe container
Hồi 2007 em qua Sing, toàn Toy không à, bây giờ thấy nhiều xe hàn quá, mà ở sâ bay Changi còn 1 đoàn Mer E200 trắng toát làm taxi không cụ chủ???
Vẫn còn Cụ. Nhưng đắt hơn các loại khác. E chỉ chọn hyundai va Chervolet.
Xe chạy ok.
Du lịch bụi mà gọi taxi sang xem ra hơi kỳ.

HorsePower

Xe container
Chờ taxi k dc bọn e lại ra ga Novena đi tàu MRT.
1 vài kiểu trên dg đi bộ.

Trước e dùng xe này. Nhìn rất thân

Taxi đâu cũng thế, luôn bận rộn và đuơng nhiên vội vàng.

HorsePower

Xe container
Đi đâu?
Đi đây:

Các Cụ còn lạ gì nơi này:

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Được khởi nghiệp từ những năm 50, giờ trở thành 1 trong những KS tốt nhất, năm nào cũng lọt vào danh sách của Forbe: Best company.
Marriott Hotel

Nằm tại trung tâm Orchard

haianh-electric

Xe tải
Em có ảnh mấy cái xe này, xin phép cụ chủ ké tí.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Trung tâm mua sắm Orchard giờ khác hẳn ngày xưa. Các mall được kết nối với nhau và hiện đại, hào nhoáng hơn. Các hãng hàng hiệu đâu đâu cũng vậy, đắt và kiêu kỳ nhưng cửa hàng ở Sing được thiết kế, sắp đặt hấp dẫn hơn. Các Gái nhà em hớn hở đôn đáo. Em và cu con đi theo hết shop này đến shop khác, đặc biệt những hàng đang Sale mạnh.....
Giờ hầu các cụ 1 số hình ảnh

Một gian sale đồ chơi trẻ em

Cu cậu hết tuổi kẹo vẫn thích ở đây

Là ngày thường mà vẫn tấp nập đi lại

Lavande

Xe điện
Thấy Sing là em vào hóng, ai bảo các cụ ở đây không có gái đẹp

Ở nhà thì bình thường chứ nồi 33 nấu chuối ở Sing này mới là độc đây ah :))

Lavande

Xe điện
E bổ xung chỗ này tí. Ở Sing nó gọi cái này là COE (Cert of Entitlement), cá nhân muốn sở hữu xe ô tô phải bid (bỏ giá) cho cái COE này, kết quả bid & số COE được cấp của năm 2013 nó dư này

Chỉnh sửa cuối: