Sing Sing Sing...Singapore!

Lucky

Xe tăng
Cụ cho tí địa chỉ ăn uống, có cái gì hay hay không. Còn gái Sing thì nói chung là lacoste rồi không ăn được gái Việt, sống ở đất nước công nghiệp nữa nên mặt mũi cũng không được tươi như gái ta, lại còn chảnh

Các Cụ Nghệ An vào nhận đi. Đất nước đang cần đầu tư, sao lại sang đây?
Shopping Mall này đã đi vào hoạt động được >18 năm, em dự đoán xây cái Shopping Mall này chắc cũng phải mất ~3 năm vì công nghệ 20 năm trước đây không được như bây giờ - vậy mà Cụ HorsePower có thấy kiến trúc, cảnh quan, thiết kế tính tiện dụng bên trong của họ lạc hậu không :-w chẳng biết khi nào VN mới được như họ nhỉ 8->

Linh_piano

Xe điện
Shopping Mall này đã đi vào hoạt động được >18 năm, em dự đoán xây cái Shopping Mall này chắc cũng phải mất ~3 năm vì công nghệ 20 năm trước đây không được như bây giờ - vậy mà Cụ HorsePower có thấy kiến trúc, cảnh quan, thiết kế tính tiện dụng bên trong của họ lạc hậu không :-w chẳng biết khi nào VN mới được như họ nhỉ 8->
Lão này cứ đi so Sing với VN là sao nhể ~X(

kduc

Xe Cứu Trợ
Khach san Fullerton trở thành điểm nhấn kết nối quá khứ với hiện tại
........................
Singapore không nổi tiếng vì con này mà Singapore làm cho nó nỏi tiếng.
Về thẩm mỹ, với em rất thường, về độ to lớn thì như con thú phun nước góc vườn (Cái này em đặt ở khung cảnh Sing ạ)

Nước hút lên, phun xuống, có vậy thôi mà nơi này thu hút bao triệu triệu khách. Mỗi ngày có bao cái bấm máy (Trong đó có em..keke)
Chỗ nào nó cũng sạch mà sao nó ko cọ sạch đám rêu ở cái biểu tượng này đi nhỉ? Hay nó để làm râu luôn :D

nếu mà thu nhập cao như bên đấy thì cuộc sống ở đâu cũng tươi đẹp cả ,có lẽ khi nào ở VN hết nghề xe ôm thì cuộc sống mới khá được .
Có lần em nói chuyện với các bạn lái Taxi thì thu nhập các bạn ý cũng chỉ khoảng $500 thôi ợ.

Cụ cho tí địa chỉ ăn uống, có cái gì hay hay không. Còn gái Sing thì nói chung là lacoste rồi không ăn được gái Việt, sống ở đất nước công nghiệp nữa nên mặt mũi cũng không được tươi như gái ta, lại còn chảnh
Cái này em thấy đúng, nói chung VN ta xuất khẩu cô dâu là chuẩn :D

ngodzung

Xe tải
Kinh nghiệm đi Sing của cụ hay quá, cụ PM giúp em cách thức thuê căn hộ, giá cả và thông tin liên lạc ở bên đó nhá, vuốt cụ :)

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
E xuất ngoại nhõn 2 lần toàn sang Sing mà vưỡn thèm quay lại. E dc vào mấy cái condominum của tụi nó phê lòi nuôn. Ở thía mới gọi nà thích chứ như ks

Linh_piano

Xe điện
Có lần em nói chuyện với các bạn lái Taxi thì thu nhập các bạn ý cũng chỉ khoảng $500 thôi ợ.
Chỗ này thì em sợ cụ nhầm, $500 không sống nổi ở Sing đâu ah. Em đã hỏi thăm 1 chú phụ hồ người Srilanka về thu nhập, chú ấy bẩu được trả $30/ngày và được nuôi ăn ở.

HorsePower

Xe container
Chỗ này thì em sợ cụ nhầm, $500 không sống nổi ở Sing đâu ah. Em đã hỏi thăm 1 chú phụ hồ người Srilanka về thu nhập, chú ấy bẩu được trả $30/ngày và được nuôi ăn ở.
Tối thiểu phải 2000$ mới sống dc ở Sing.
Nếu thấp chính phủ cũng không cho ở lại đất Sing đâu.

HorsePower

Xe container
Kinh nghiệm đi Sing của cụ hay quá, cụ PM giúp em cách thức thuê căn hộ, giá cả và thông tin liên lạc ở bên đó nhá, vuốt cụ :)
Em sẽ gửi vào mail cho Cụ thông tin chi tiết. Gửi Cụ cái hình cho cụ dễ hình dung

Bể bơi chỉ sử dụng đến 10g tối.
Nhà mình nên lưu ý các cháu nhỏ tránh nô đùa cười nói khinh động khi bơi.

HorsePower

Xe container
Hôm nay trên đường từ Đà nẵng về Đồng hới e tí chẹt 1 con chó.
Nó chạy ngang đánh vèo làm e không kịp phản ứng, may đang trong khu dân cư nên tốc độ dưới 50km/h.
Nó đâm vào ba đờ sốc rồi bật lại lăn quay, sai em nhìn nguơng hậu thấy vẫn chạy ok.
Thế mà Ba đờ sốc cũng tung ra 1 ít. Trên đường muôn vạn sự khó lường.
Em tiếp mấy hình chụp đường phố Sing cho tiếp mạch

Luôn luôn tấp nập, hối hả.

Xôi nát

Pro_pe

Xe điện
Cụ Mã chuẩn bị lập thớt Bắc Nam du hí nhá :))

HorsePower

Xe container
Hôm đấy cả nhà nhất trí đi công viên Universal trên đảo Sentosa.
Đã sang Sing phải tới đây,
Tuy tuổi em vơi các Cụ mợ chẳng thú gì với các trò chơi, các mô phỏng phim ảnh....nhưng thú thục với các Cụ vào đây thấy mình trẻ ra....cái đấy mới quí. Âm nhạc kêu gọi hoành tráng đã tạo ngay cho mọi người cảm giác phấn khích khám phá thế giới mộng mơ.
Thôi cái đấy theo trình tự e kể sau.
Sau khi nghiên cứu thấy có tuyến Bus free đón trả khách du lịch tại các điểm trung tâm:..
3G chậm quá.
Để em chờ tí up tiếp

HorsePower

Xe container
Cụ Mã chuẩn bị lập thớt Bắc Nam du hí nhá :))
Em e chuyện du lịch mùa hè với những điểm quen thuộc không còn cảm hứng theo rõi.
Nhưng nếu Mợ ủng hộ e sẽ từ từ sắp xếp lại ảnh ọt rồi chia sẻ tiếp ạ

BMW_X7

Xe điện
em đặt gạch hóng bài của cụ, chưa được đi sing, ôi lại phải mơ vậy và xem ké ảnh cụ thôi

ThomasThang

Xe điện
Em e chuyện du lịch mùa hè với những điểm quen thuộc không còn cảm hứng theo rõi.
Nhưng nếu Mợ ủng hộ e sẽ từ từ sắp xếp lại ảnh ọt rồi chia sẻ tiếp ạ
Hình cụ chủ khi nào cũng ấn tượng va có ai đi qua 1 cảnh mà đã xem hết các khía cạnh khác nhau đâu. Cụ chủ lại có tài kể chuyện, ko có chuyến đi của ai giống chuyến đi của ai khác, cụ làm đi chớ.

Em có ý kiến về Nội Bài:

Có qua (hằng chục gần trăm) nhà ga hàng không, thì ga đi (departure) của Nội Bài hiện tại ko đến nỗi nào, cũng vừa phải so với lưu lượng. Sạch, ngăn nấp, trật tự. Nhân viên làm việc tương đối (helpful - chả biết dịch ra sao) Nhưng mà ga ĐẾN quốc tế thì ôi thôi tối tăm và rất ko thân thiện - tuy rằng hải quan tại đây nghiêm hơn Tân Sơn Nhất (các cụ hiểu ý em). Em thấy chỉ cần 1 nhà ga là cửa ngõ tiếp đón khách nước ngoài cho họ có ấn tượng tốt với văn hóa tiến bộ, mát mẻ, vui tươi là được. Lưu lượng khách it mà tốn tiền của xây lên và nhất là bảo trì thì là sẽ lãng phí công quỹ dài dài

HorsePower

Xe container
Hình cụ chủ khi nào cũng ấn tượng va có ai đi qua 1 cảnh mà đã xem hết các khía cạnh khác nhau đâu. Cụ chủ lại có tài kể chuyện, ko có chuyến đi của ai giống chuyến đi của ai khác, cụ làm đi chớ.

Em có ý kiến về Nội Bài:

Có qua (hằng chục gần trăm) nhà ga hàng không, thì ga đi (departure) của Nội Bài hiện tại ko đến nỗi nào, cũng vừa phải so với lưu lượng. Sạch, ngăn nấp, trật tự. Nhân viên làm việc tương đối (helpful - chả biết dịch ra sao) Nhưng mà ga ĐẾN quốc tế thì ôi thôi tối tăm và rất ko thân thiện - tuy rằng hải quan tại đây nghiêm hơn Tân Sơn Nhất (các cụ hiểu ý em). Em thấy chỉ cần 1 nhà ga là cửa ngõ tiếp đón khách nước ngoài cho họ có ấn tượng tốt với văn hóa tiến bộ, mát mẻ, vui tươi là được. Lưu lượng khách it mà tốn tiền của xây lên và nhất là bảo trì thì là sẽ lãng phí công quỹ dài dài
Cụ quá khen ạ. Chuyện e như muôn chuyện người thôi. Chỉ chịu khó gõ gõ cho mọi người cùng chia sẻ.
Về cảm nhận Nội bài của cụ e xin đồng cảm. E cũng được chứng kiến Sân bay ở Hanoi từ khi còn sử dụng Sân bay Gia lâm làm SB quốc tế (Noibai còn chưa xây). Đó là lúc em được đón 2 cụ nhà e đi nước ngoài về. Sân bay Gialam chỉ giống như cai Ga tàu tỉnh lẻ, người ra người vào như đi chợ. Còn nhớ hồi đó e bé tí, được ngồi lên vai 1 bác, đứng sát đường băng (bên hàng rào sắt) để đón máy bay hạ cánh. Giống như Cụ đi xem Air show.
Mộc mạc như thế.
Đến sau này có sân bay nội bài to hơn, nhưng cũng giống như cái Ga tàu to hơn thôi. Ga đến và đi cùng chung tầng 1.( không có hành lang nối thẳng tới máy bay)
Sau đến cái ga như cụ tả ở trên.
Em đang mong chờ Cái nhà ga to lớn đang xây. Sẽ rộng lớn, qui mô, nhưng muốn xem sự tiện dụng cũng như trang thiết bị thế nào, sợ nhất là cái xác thì to mà bên trong sơ xài, vụng thô.

no1liveforever

Xe buýt
Hôm nay trên đường từ Đà nẵng về Đồng hới e tí chẹt 1 con chó.
Nó chạy ngang đánh vèo làm e không kịp phản ứng, may đang trong khu dân cư nên tốc độ dưới 50km/h.
Nó đâm vào ba đờ sốc rồi bật lại lăn quay, sai em nhìn nguơng hậu thấy vẫn chạy ok.
Thế mà Ba đờ sốc cũng tung ra 1 ít. Trên đường muôn vạn sự khó lường.
Em tiếp mấy hình chụp đường phố Sing cho tiếp mạch

Luôn luôn tấp nập, hối hả.

Xôi nát

Sếp em hôm trước làm việc với đối tác bên sing , nó bảo 2 năm trước nó dùng sonat làm taxi nhưng thấy chi phí vận hành lớn nên quyết định sẽ đầu tư xe Toyota Hybrid , dự kiến tính ra tiền việt khoảng 3,5 tỷ vnd 1 chiếc. vãi nhể

HorsePower

Xe container
Sếp em hôm trước làm việc với đối tác bên sing , nó bảo 2 năm trước nó dùng sonat làm taxi nhưng thấy chi phí vận hành lớn nên quyết định sẽ đầu tư xe Toyota Hybrid , dự kiến tính ra tiền việt khoảng 3,5 tỷ vnd 1 chiếc. vãi nhể
TAxi bên Sing có 8 loại.
Premier taxi
Prime
Yellow top
City cab, loại này phổ thông, chiếm đa số thị phần
Smart cab
Comfort
Trans cab
SMRT
Giá mở cửa đều là 3$.
Tổng số xe đang hoạt động của 8 hãng khoảng hơn 25 nghìn xe đủ thấy mật độ khá cao của 1 nước, nhỏ, dân số ít.
Cái xe Hibrid cụ nói đến là của hãng Prime, chiếm chưa đến 1000 xe, tính cộng cả xe cho thuê.

LP640

Xe tải
Bài cụ Mã hay quá, em đánh dấu chờ cụ up tiếp ảnh