Sing Sing Sing...Singapore!

Otarec

Xe hơi
Chờ taxi k dc bọn e lại ra ga Novena đi tàu MRT.
Taxi đâu cũng thế, luôn bận rộn và đuơng nhiên vội vàng.
Nói về Taxi ở SING, em thấy có một cái hết sức đơn giản và tiện lợi SING họ làm mà Việt Nam không chịu làm. Đó là cái đèn trên nóc xe. Đèn xanh là chưa có khách, có thể vẫy gọi. Đèn đỏ là đã có khách rồi khỏi vẫy mất công.

Ở VN thỉnh thoảng vẫy Taxi mỏi tay xong xe đến gần thì mình chưng hửng vì đã có khách ngồi trong rồi.x-(

Lavande

Xe điện
E up vài cái hình trong lúc chờ cụ chủ tiếp tục.

Dài và thẳng ;;)

Chỗ căn hộ của Keppel Lands này e thấy là khu chung cư đẹp nhất SG

Nhìn từ vịnh vào

hebestia

Xe tải
Cái này vui. Nhà e chưa biết. Đầu từ cái này vừa vui vừa đỡ phải thuê bưng bê.
.
Cái này ở Việt nam cũng có rồi cụ ạ. Paris Baguette cũng phát cho cái này nhưng em chả biết làm gì, cứ ngồi vểnh râu đợi, lúc sau nhân viên phải tự mang đồ ra

billnantes

Xe container
nếu mà thu nhập cao như bên đấy thì cuộc sống ở đâu cũng tươi đẹp cả ,có lẽ khi nào ở VN hết nghề xe ôm thì cuộc sống mới khá được .

H1975

Xe tải
Nói về Taxi ở SING, em thấy có một cái hết sức đơn giản và tiện lợi SING họ làm mà Việt Nam không chịu làm. Đó là cái đèn trên nóc xe. Đèn xanh là chưa có khách, có thể vẫy gọi. Đèn đỏ là đã có khách rồi khỏi vẫy mất công.

Ở VN thỉnh thoảng vẫy Taxi mỏi tay xong xe đến gần thì mình chưng hửng vì đã có khách ngồi trong rồi.x-(
Em tưởng taxi ở VN có cái đèn For Hire trước kính lái, cái đèn này cụp xuống là xe đang có khách, dựng lên sáng đèn là xe chờ khách ?

Otarec

Xe hơi
Em tưởng taxi ở VN có cái đèn For Hire trước kính lái, cái đèn này cụp xuống là xe đang có khách, dựng lên sáng đèn là xe chờ khách ?
Chỉ 1 số hãng có thôi cụ ạ và rất khó quan sát từ xa, mỗi hãng có thì lại một kiểu khác nhau. Tóm lại không được thuận tiện rõ ràng như taxi bên SIN làm mà lại đơn giản.

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Đúng như cụ viết, nhưng mà các bác tài nhà mình ít chú ý tới cái đèn này lắm

trinhleminh

Xe tăng
Em mới đi Sing về, tối hôm thứ 2 tuần trước ăn kem Chocolate ở quán cafe KS Marriott này cũng ngon ạ :D. Khu Ion Orchard thì lần nào sang Sing em cũng vào tiệm Rolex ở đây vì nó là store đầy đủ mẫu nhất, phía dưới tầng hầm có cái Food cort có tiệm Vietnam nên bác nào đến đây thì ăn ủng hộ đồng bào nhé :D

E bổ xung chỗ này tí. Ở Sing nó gọi cái này là COE (Cert of Entitlement), cá nhân muốn sở hữu xe ô tô phải bid (bỏ giá) cho cái COE này, kết quả bid & số COE được cấp của năm 2013 nó dư này

Em cũng ngạc nhiên giá COE năm nay giá thấp như này, bạn em năm ngoái đăng ký xe nó Land Rover HSE giá COE như em post trước. Nhà Cụ ở đâu? Trong thớt này có Cụ Linh_Piano cũng ở bên này, có dịp mời các Cụ cafe giao lưu tí nhể :D.
( Cáo lỗi với Cụ Horsepower, em làm loãng thớt của Cụ nhé, Cụ không bằng lòng thì pm, em sẽ xóa post đi.)

Chỉnh sửa cuối:

Ho Cong

Xe buýt
Cụ check cái in Box của Cụ nhé. Cần chi tiết hơn mời cụ cứ gửi thư riêng cho em.
CHúc Cụ toại nguyện
Cụ gửi gấp cho em luôn nhé, cuối tháng em đi òi... (địa chỉ, điện thoại, giá cả, cách đặt phòng... túm lại cả kinh nghiệm của cụ nữa)

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bắt Taxi ở Khách sạn nhiều. Nhưng có những chỗ k có Ks thì đành vào taxi line vậy. Còn taxi bắt giữa đường thì ăn may nếu anh taxi nào chấp đánh du kích. Taxi bên này nghiêm, bắt khách sai chỗ qui định, hoặc chạy vòng vèo câu tiền là hãng nó phạt ngay, thế nên mình cũng phải theo cái luật của họ.
Nhà e và nhà thằng bạn đi chơi về muộn, thằng bạn nó sốt ruột gọi taxi giữa đường, thế mà có 1 chú tạt vào, nhìn thấy tóc vàng hoe, hóa ra là khoai tây lái cụ ạ. khoai tây bên này lái taxi, hehe mà hình như nó break law máu hơn lái Sing.

anhtho

Xe ngựa
Đúng như cụ viết, nhưng mà các bác tài nhà mình ít chú ý tới cái đèn này lắm
Cụ không để ý thôi chứ tài xế không phải để ý làm gì, chỉ cấn bấm đồng hồ là cái đồng hồ nó tự động lật lên. Chỉ trừ taxi dù hoặc có lý do hỏng hóc gì đó thì mới không có.

Thấy Sing là em vào hóng, ai bảo các cụ ở đây không có gái đẹp

Bây giờ em mới để ý Cụ cũng thuộc dân côn đồ, trong thớt này có Cụ Linh_Piano cũng thuộc băng nhóm côn đồ ở ngay trung tâm luôn :D
Cụ mà chụp 2 cái cột sóng với VTV3 thì có khi phải mang theo cả bao tải thẻ nhớ ý nhờ :))

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Em cám ơn các Cụ đã tham gia.
Việc thớt lãng này kia e xin khỏi bàn.
Các cụ cứ vô tư qua thớt này giao lưu. Kinh nghiệm và chia sẻ các cụ cứ theo các cách, các góc nhìn, ai thấy lợi ích thì tham khảo, ai đang sống ở Sing, qua đây mà gặp nhau, giao lưu dc em thấy thật tác dụng.
Ai đã từng ở Sing giờ xem lại chia sẻ mới cũ cũng đáng.
Em sẽ bị chậm chạp up hình dần dần vì đang Bản Lướt xứ Miền Trung.
Mời các Cụ.

Pro_pe

Xe điện
Em cám ơn các Cụ đã tham gia.
Việc thớt lãng này kia e xin khỏi bàn.
Các cụ cứ vô tư qua thớt này giao lưu. Kinh nghiệm và chia sẻ các cụ cứ theo các cách, các góc nhìn, ai thấy lợi ích thì tham khảo, ai đang sống ở Sing, qua đây mà gặp nhau, giao lưu dc em thấy thật tác dụng.
Ai đã từng ở Sing giờ xem lại chia sẻ mới cũ cũng đáng.
Em sẽ bị chậm chạp up hình dần dần vì đang Bản Lướt xứ Miền Trung.
Mời các Cụ.
Cụ lướt ác quá nhỉ? Đợt nào cụ mới ngồi yên ở HN thế ạ? :D

HorsePower

Xe container
Cụ lướt ác quá nhỉ? Đợt nào cụ mới ngồi yên ở HN thế ạ? :D
Khi nào Mợ yên thì e theo :)
Hôm nọ em liều chạy QL1 Bắc Nam. Liều vì dễ đến mấy năm e không đi. Toàn đi đường HCM.
May thay đường đã tuơng đối ổn, duy chỉ có đoạn qua khỏi Thanh Hóa khoảng 10km và Thanh Hóa- Vinh còn đang mở rộng.
Hôm nay leo đèo Hải Vân tuyệt vời đẹp

Pro_pe

Xe điện
Khi nào Mợ yên thì e theo :)
Hôm nọ em liều chạy QL1 Bắc Nam. Liều vì dễ đến mấy năm e không đi. Toàn đi đường HCM.
May thay đường đã tuơng đối ổn, duy chỉ có đoạn qua khỏi Thanh Hóa khoảng 10km và Thanh Hóa- Vinh còn đang mở rộng.
Hôm nay leo đèo Hải Vân tuyệt vời đẹp
Cụ quất thẳng về vùng sông nước cho máu.

Dân HV cứ gọi là nể cụ kinh hoàng, lượn lờ suốt, chẳng dạy dỗ j học trò :P

HorsePower

Xe container
Con gái thì vào đây.

OFF nhiều nên chọn dc mấy thứ. Cô nàng vui lắm

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Các Cụ Nghệ An vào nhận đi. Đất nước đang cần đầu tư, sao lại sang đây?

HorsePower

Xe container
50% nhé. Lại lao vào.
Em và Cu con mặt bắt đầu dài như cái bơm.

Cũng có nhưng nơi xả