Sing Sing Sing...Singapore!

HorsePower

Xe container
Khach san Fullerton trở thành điểm nhấn kết nối quá khứ với hiện tại

Đối diện với Marina Bay Sands

Dọc bờ vịnh có rất nhiều hàng ăn đang chờ đón khách.
Nhìn rất Châu Âu, nhưng nóng thì chẳng khác VN tí nào

Nhìn ra cái Rổ của nhà Cụ nào:

Singapore không nổi tiếng vì con này mà Singapore làm cho nó nỏi tiếng.
Về thẩm mỹ, với em rất thường, về độ to lớn thì như con thú phun nước góc vườn (Cái này em đặt ở khung cảnh Sing ạ)

Nước hút lên, phun xuống, có vậy thôi mà nơi này thu hút bao triệu triệu khách. Mỗi ngày có bao cái bấm máy (Trong đó có em..keke)

HorsePower

Xe container
Làm Du lịch không những làm khách hài lòng về chất lượng mà còn làm cho khách luôn cảm thấy như lúc nào cũng được quan tâm, trân trọng.
"Lời chào cao hơn mâm cỗ" nghe nhiều nhưng mấy CTy DLich nhà mình làm được. Người ta sợ nhất bị mất mặt, như bị lừa phỉnh, coi khách như những lũ ngốc...(Họ không hề ngốc mà chỉ im lặng cho qua). Cái đó mình còn học Sing nhiều ạ.
Ví như đang đi trên đường nắng nóng bỗng có 3,4 cái quạt trần khổng lồ chạy bằng năng lượng mặt trời, thổi gió vù vù giữa trốn không người, Các Cụ có thầm khen cho cái kiểu làm ăn của họ không?

Thế rồi đường phố sạch sẽ như mời chào. Người ta đâu mất công làm nó sạch như vậy để nó chỉ sạch đơn thuần, mình mất $ hết vì cái sạch đấy hêt các Cụ ạ:

Cây cối tươi tốt mà không biết cách rụng lá:

3 cái cây trên kia chắc phải to lắm.
Giá trị môi trường chả mấy, chủ yếu là cách cái CTy đấy muốn nói: Tôi kiếm $ nhưng quan tâm tới môi trường (Nói thôi ạ)

Bức tượng nổi tiếng "The Thinker" của Auguste Rodin được copy từ Pháp sang đặt vào đây:
Nghĩ gì mà nghĩ lắm thế?

HorsePower

Xe container
"Buồn ngủ gặp chiếu manh"
hay "Mỏi gối gặp chõng tre"
Người ta không làm ghế ở đây cho mình nghỉ mà trêu ngươi.
"Cố lên, sắp đến rồi"

HorsePower

Xe container
Một cái giấy chính phủ cấp cho để chạy xe đã mất gần 100 $. Vậy xe càng đắt tiền lại càng đỡ thiệt.
Nói vậy chứ bền Sing xe sang không nhiều như HongKong. Hầu hết các xe siêu sang đều của giới siêu giàu và người nước ngoài:

Bên Fullerton nhiều xe sang hơn. Ở đây chỉ mấy loại này.

T91

Xe container
Em xếp viên gạch bù hóng

Pro_pe

Xe điện
Cụ Mã về chưa ạ?

jason_dang

Xe hơi
Em đang có dự định đi sing. Đọc bài cụ xong e càng thêm quyết tâm. Chờ tiếp ảnh cụ

james88

Xe buýt
Một cái giấy chính phủ cấp cho để chạy xe đã mất gần 100 $. Vậy xe càng đắt tiền lại càng đỡ thiệt.
Nói vậy chứ bền Sing xe sang không nhiều như HongKong. Hầu hết các xe siêu sang đều của giới siêu giàu và người nước ngoài:

Bên Fullerton nhiều xe sang hơn. Ở đây chỉ mấy loại này.
Chắc cụ chưa đi nhiều thôi và gặp nhiều thôi, chả biết cụ ở sing bao lâu mà nhận định vậy. Nếu so với mật độ dân số và diện tích sing bé bằng một nửa hong kong. Nhưng về siêu xe và xe sang so với mật độ đó thì e nghĩ ko kém đâu ạ. Thậm chí còn hơn ý chứ....Không biết cụ chứng kiến club lamborghini của sing chưa...hồi e còn sống bên đó....khoảng tầm hơn 20 con lambor đủ các màu các màu..xanh đỏ tím vàng da cam....họp room nom cũng sang lắm..

Thi thoảng lượn phố orchard lại có 5 - 6 ferrari 458 2 cửa rồng rắn dạo phố.....nẹt bô...cả phố phải ngoái lại nhìn...:))...đêm đêm cụ ngồi uống bia ở dhoby ghaust..tối thứ 6 hoặc thứ 7 xem đua còn vui nữa...

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Lời bình của bác rất chân thực !!!

linhkt9

Xe hơi
năm ngoái dự định đi sing mà lại huỷ, h nhìn ảnh cụ mà thèm quá

HorsePower

Xe container
Chắc cụ chưa đi nhiều thôi và gặp nhiều thôi, chả biết cụ ở sing bao lâu mà nhận định vậy. Nếu so với mật độ dân số và diện tích sing bé bằng một nửa hong kong. Nhưng về siêu xe và xe sang so với mật độ đó thì e nghĩ ko kém đâu ạ. Thậm chí còn hơn ý chứ....Không biết cụ chứng kiến club lamborghini của sing chưa...hồi e còn sống bên đó....khoảng tầm hơn 20 con lambor đủ các màu các màu..xanh đỏ tím vàng da cam....họp room nom cũng sang lắm..

Thi thoảng lượn phố orchard lại có 5 - 6 ferrari 458 2 cửa rồng rắn dạo phố.....nẹt bô...cả phố phải ngoái lại nhìn...:))...đêm đêm cụ ngồi uống bia ở dhoby ghaust..tối thứ 6 hoặc thứ 7 xem đua còn vui nữa...
Gặp thổ công rồi.
Em sang có 6 ngày thôi, chỉ cảm nhận nên có thể chưa chuẩn.
Nói về xe cộ thì Sing tuy là nước phát triển nhưng thuế cao quá khiến giá xe cao đến mức phi lý (Như xe taxi sonata em hỏi, cỡ hơn 100K S$).
Có cái này các Cụ đọc thì thấy giá xe ở 4 nước người ta đem ra so sánh:

Vì là thống kê của Úc nên A$ là Dollar Úc.
Mọi thứ là tuơng đối, nhưng ít nhất có thể thấy giá xe của Singapore cao thế nào.
Chính vì thế ngừoi ta phát triển các phuơng tiện công cộng tốt, giá đi Taxi rẻ....Mức sở hữu xe hơi tính theo đầu ngừoi của HongKong và Singapore thấp hơn Úc nhiều.

HorsePower

Xe container
Em xếp viên gạch bù hóng
Cụ Mã về chưa ạ?
Thưa Mợ về rồi ạ. Giờ đang nghỉ phép nên tranh thủ viết bài.

Em đang có dự định đi sing. Đọc bài cụ xong e càng thêm quyết tâm. Chờ tiếp ảnh cụ
Vậy e sẻ chỉ cố nói cai hay Cụ nghe..keke...
Lời bình của bác rất chân thực !!!
Thấy sao nói vậy Cụ ạ. Cám ơn Cụ
năm ngoái dự định đi sing mà lại huỷ, h nhìn ảnh cụ mà thèm quá
Kìm nén sung sướng ạ. Không đáng nếu cụ đã hội đủ d/k.

HorsePower

Xe container
Tuy chụp xe ít nhưng tiện chủ đề xe e up thêm mấy cái:

Hãng này có vẻ được ưa chuộng:

HorsePower

Xe container
Trước mặt Merlion ngừoi ta xây hẳn cái kè cho Du khách ra chụp phía đẳng trước:

Cô gái này nhờ nhóc nhà em chụp ảnh. ké 1 tấm:

Nắng quá nên mặt ai cũng nheo nheo

HorsePower

Xe container
Nước phun ào ào nghe cũng mát tai, mà trời thì nắng rát:

Quanh quanh:

kukumalu678

Xe hơi
không biết đến bao giờ cái xứ thiên đường ở mình mới được như thế này nhỉ?

Linh_piano

Xe điện

Chuẩn cụ ah, nhà em ở góc phố Oxley Rd và Eber Rd tối cuối tuần nghe các tay chơi Sing chạy xe thì thôi rồi, mà tuyền Lam bồ với Phờ ra rì.
Tối khuya em hay ngồi cái bar Singapore Post đối diện Orchard Centre ngắm xe đẹp với ái Sing. Xe thì đúng là đẹp thật còn ái xấu mù

HorsePower

Xe container
Chuẩn cụ ah, nhà em ở góc phố Oxley Rd và Eber Rd tối cuối tuần nghe các tay chơi Sing chạy xe thì thôi rồi, mà tuyền Lam bồ với Phờ ra rì.
Tối khuya em hay ngồi cái bar Singapore Post đối diện Orchard Centre ngắm xe đẹp với ái Sing. Xe thì đúng là đẹp thật còn ái xấu mù
Các Cụ cũng nên chú ý là em so sánh sing với Hongkong chứ k so với Vn.
Suy luận giữa 2 xã hội giàu có mà có các chính sách thuế khác nhau nên suy luận thôi. Chứ con số thống kê đủ em không biết.

Linh_piano

Xe điện
Các Cụ cũng nên chú ý là em so sánh sing với Hongkong chứ k so với Vn.
Suy luận giữa 2 xã hội giàu có mà có các chính sách thuế khác nhau nên suy luận thôi. Chứ con số thống kê đủ em không biết.
Em vừa rót rịu mời cụ rồi đấy, cụ cứ post tiếp đi. Em muốn hiểu cảm nhận của người mình sang Sing trong vai khách du lịch